~Kawasaki G7 Series~ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ~Kawasaki G7 Series~

ลิ่วล้อ' โมโง่โอ้เย่ เทพ น.ว.'s Avatar
    สถานที่
    BPSK8
    ขอบคุณ
    0

เอ่อ รบกวนถามนิดนึงครับพี่มีอะไหล่Kh100 c1 บ้างรึเปล่า เช่น เบาะ, ไฟท้าย, ฝากระเป๋า

ผมเคยถามอามไปนานแล้วอามบอกว่าต้องสั่งตีเอา ถ้าผมจะฝากสั่งพอจะสะดวกมั้ยครับแล้วสุขสวัสดิ์ 70 มันอยู่ตรงไหนอะครับแบบว่าไม่ค่อยรู้จักทาง

ใช่ปากทางที่จะเข้าไปที่บ้านอามรึเปล่าครับ เพราะเคยไปที่บ้านมาครั้งนึง ไกลมากกกกกกก
    โพสรูปไม่เป็นเชิญทางนี้ครับ
    จิ้ม (เบาๆ)
    ~มนต์รักรถเก่า~

ts23~ลิ่วล้อ' โมโง่โอ้เย่..~ts23

Junior Member pcdeaw's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่ ไม่ทราบว่าร้านพี่เปิดวันอาทิตย์เปล่าครับ พอดีเขาเลื่อนวันที่จะขึ้นมา กทม.อ่ะ

ashold's Avatar
    สถานที่
    ย้อนรอยคลาสสิค The Past of Classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เทพ น.ว. อ่านข้อความ
    เอ่อ รบกวนถามนิดนึงครับพี่มีอะไหล่Kh100 c1 บ้างรึเปล่า เช่น เบาะ, ไฟท้าย, ฝากระเป๋า

ผมเคยถามอามไปนานแล้วอามบอกว่าต้องสั่งตีเอา ถ้าผมจะฝากสั่งพอจะสะดวกมั้ยครับแล้วสุขสวัสดิ์ 70 มันอยู่ตรงไหนอะครับแบบว่าไม่ค่อยรู้จักทาง

ใช่ปากทางที่จะเข้าไปที่บ้านอามรึเปล่าครับ เพราะเคยไปที่บ้านมาครั้งนึง ไกลมากกกกกกก
    เบาต้องสั่งนะครับมีแต่เป็นงานใหม่(แบบเปิดข้างนะ)ส่ วนไฟท้ายแบบดอกจิกหายากอ่ะ(มีแต่ฝา)ส่วนฝากระเป๋าไม่ มีเหมือนกันขนาดผมยังต้องสั่งตีกันเลย(ยังไงฝากสั่งต ีไว้ก้อได้ครับ)ส่วนซอย 70 อยู่ก่อนถึงซอยบ้านผมครับ...เลยบิ๊กซีพระประแดงมาหน่ อยนึงแล้วกลับรถเข้าซอยมาเลยครับ...ไกล้กว่ามาบ้านแน ่นอน...แต่ถ้าจะมาวันอาทิตย์ก้อเปิดนะครับยังไงโทรมา ถามก่อนจะดีกว่านะเผื่ออารมย์อยากหยุดนะคับ..อิอิอิ
    สนใจอะไหล่ชิ้นไหนโทรสั่งหรือสอบถามได้เลยนะครับ 086-1055246 หรือ 02-8162453(รับจัดส่งทั่วประเทศ)
    โอนเงินสั่งซื้อของได้ที่ ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาพระประแดง เลขที่บัญชี 303-2-717-71-0 ชื่อบัญชีนางลำเจียกหรือนายชัยญา จันทร์พุ่ม เท่านั้นนะครับ(ไม่มีบัญชีอื่นครับ)
    ร่วมย้อนรอยไปกับเราได้ที่กลุ่มย้อนรอยคลาสสิค The Past Of Classic แวะมาเยี่ยมเยียนกันได้นะครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ast-of-Classic

ให้มองตอนจอดนิ่งๆ ถ้าวิ่งอาจมองไม่ทัน

ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    Blog Entries
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ t_rapol อ่านข้อความ
    ที่เชียงรายบ้านผมไม่มีเพื่อนg7เลยครับ

คันนนี้ อยู่ซ. ส.ธรธิน 4 ห้วยขวาง ป่าวครับ
    ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    ส า ย ก รุ ง เ ท พ
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่

ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    Blog Entries
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bigbossman อ่านข้อความ
    ผมก็ขี่ g7ครับ อยู่แพร่

เดี๋ยวจะไปเรียนต่อที่เชียงรายครับ มีเพื่อนแล้ว 55

ไงมาคุยกันได้ครับ ม.แม่ฟ้าหลวงครับ

บิ๊ก นี่พี่แค้มเน้อออ เข้ารายงานตัวบอร์ดกลุ่มด้วย
    ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    ส า ย ก รุ ง เ ท พ
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่

Senior Member bierdesign's Avatar
    สถานที่
    Rama VI Bridge Rider "รถโบราญ สพานพระรามหก"
    ขอบคุณ
    0

9.แกนโช๊คหน้าของใหม่ราคาคู่ละ 1200 บาทส่วนสปริงคู่ละ 200 บาท(ปล.เทียบกับของ Suzuki A100 หรือ Yamaha YL2 ได้เลยครับ) พร้อมส่ง แถวห้วยขวางป่าวครับ

Member boranbantatai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากทราบวิธีแปลง cdi g7 อ่ะ

ใครรู้บ้างต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

หรือว่า ทองขาวดีแล้ว

ไม่รู้เป็นอะไรจอดไว้นานๆ แล้วสต๊าดยาก พอติดแล้วก็สะดุด กะอึกๆ

ขวันนี่ออกเต็มเลย ต้องสต๊าดไปเรื่อยๆ ถึงจะหายอ่ะ งงสุด รบกวนบอกด้วยน้า

ashold's Avatar
    สถานที่
    ย้อนรอยคลาสสิค The Past of Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อืมๆๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boranbantatai อ่านข้อความ
    อยากทราบวิธีแปลง cdi g7 อ่ะ

ใครรู้บ้างต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

หรือว่า ทองขาวดีแล้ว

ไม่รู้เป็นอะไรจอดไว้นานๆ แล้วสต๊าดยาก พอติดแล้วก็สะดุด กะอึกๆ

ขวันนี่ออกเต็มเลย ต้องสต๊าดไปเรื่อยๆ ถึงจะหายอ่ะ งงสุด รบกวนบอกด้วยน้า
    ถ้าจะแปลง CDI คอยล์สจราท์ตัวล่างใช้ของ AR Micro ส่วนคอยล์ใต้ถังใช้ของ KR หรือ RC
    แต่จิงๆแล้วเป็นหน้าทองขาวเดิมๆนะดีแล้วครับเพราะเคร ื่องเดินเรียบกว่าและอัตราจ่ายไฟเวลาเครื่องร้อนวิ่ง ดีกว่าครับ
    ส่วนอาการที่บอกนี่อาจจะเป็นอาการหัวเทียนบอดเพราะผส มออโตลูปมากไปหรือน้ำมันอาจจะท่วมลองเปลี่ยนหัวเทียน แล้วปรับปั๊มออโตลูปให้กินน้อยลงแล้วเซ็ทคาร์บูใหม่ท ั้งหมดดูอาจจะพอช่วยได้ถ้าไม่หายลองตั้งหน้าทองขาวดู (ถ้าชิดไปจะสะดุดถ้าห่างไปจะสตราท์ติดยาก)
    ส่วนที่ควันขาวเยอะๆนี่ลองปรับปั๊มออโตลูปอย่างที่บอ กครับให้มันกินน้อยลงถ้าปรับไปแล้วสักพักไม่หายลองเช ๊คซีลข้างข้อหรือซีลโรตารี่ดูครับว่ารั่วไหม
    ปล.ลองดูนะครับผิดถูกอย่าว่ากันนะครับช่วยๆกันไปขี่ค าวาเหมือนๆกัน
    สนใจอะไหล่ชิ้นไหนโทรสั่งหรือสอบถามได้เลยนะครับ 086-1055246 หรือ 02-8162453(รับจัดส่งทั่วประเทศ)
    โอนเงินสั่งซื้อของได้ที่ ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาพระประแดง เลขที่บัญชี 303-2-717-71-0 ชื่อบัญชีนางลำเจียกหรือนายชัยญา จันทร์พุ่ม เท่านั้นนะครับ(ไม่มีบัญชีอื่นครับ)
    ร่วมย้อนรอยไปกับเราได้ที่กลุ่มย้อนรอยคลาสสิค The Past Of Classic แวะมาเยี่ยมเยียนกันได้นะครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ast-of-Classic

ให้มองตอนจอดนิ่งๆ ถ้าวิ่งอาจมองไม่ทัน

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

คาวา คาวา

รูป รูป    
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Senior Member
    สถานที่
    แดนสยาม คลาสสิค(พระราม2)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีใครสนใจ ก็อกน้ำมัน kawazมั้ยคับ พอดีได้มาจำนวนหนึ่ง

มีใครสนใจก็อก คาวาซากิ g7 มั้ยคับ พอดีได้มาจำนวนหนึ่ง แต่ผมไม่ได้เล่นรุ่นนี้

เผื่อคนเล่น รุ่นนี้กำลังหาอยู่ เปนงานใหม่นะคับ ของเก่าเก็บ

[IMG]http://www.***/x/i/tm/0img0800a.jpg[/IMG]

ก็อกน้ำมัน kawazaki g7 150รวมส่ง
    สนใจติดต่อสอบถามได้ 083-922-4389 นุ้ยคับ
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    นายธราธร เวชอินทร์
    012-253127-0

[email protected]

Senior Member bierdesign's Avatar
    สถานที่
    Rama VI Bridge Rider "รถโบราญ สพานพระรามหก"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลุงขี้เมี้ยง อ่านข้อความ
    คันนนี้ อยู่ซ. ส.ธรธิน 4 ห้วยขวาง ป่าวครับ
    รถผมเอง.. ว่างๆทักได้นะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ใครมีเล่มทะเบียนของ g7 บางครับ

Member
    สถานที่
    mc สองล้อ คอเหล็ก classic
    ขอบคุณ
    0

เจอแล้ว ครับ เพื่อน ที่ เล่น รุ่นเดียว กัน แล้ว ว่าแต่
    ตอนนี้ผม ต้องการ ฝากระเป๋า ข้าง อ่ะครับ มี ใคร พอมี บ้าง ครับ

Member
    สถานที่
    mc สองล้อ คอเหล็ก classic
    ขอบคุณ
    0

อัพๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คนเล่นรุ่นเดียวกัน ไม่เห็นมีใคร มาตอบกระทู้บ้างเลย ครับ

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

รูป
    รูป

พัฒนาการของคันนี้ ครับ ๕๕๕

ล่าสุด น่าจะจบแล้ว ๕๕๕

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถเต่าเมืองแป้ : 29-01-2011 เมื่อ 10:35
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้