ของสะสมบ้านนอก - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ของสะสมบ้านนอก

กระโถนเคลือบได้มาจากบอร์ด

กาดอกไม้แดงใหญ่สุดกะเล็กสุดที่มีอยู่

โถข้าวเล็ก

ชุดน้ำชามังกร กะชุดน้ำชามุก

กาน้ำสังกะสีไม่กระเทาะเลยครับ

ชามชุดมาใหม่ครับ

ลงอีกรอบครับเซ็ทชามชุดหนึ่งชุด 10 ใบ มี 4 ไซด์

เชี่ยนหมากเงิน สองชุดครับ

แถมบานเฟี้ยมที่บ้านครับ

เห็นช่วงนี้ชุดดอกแดงมาแรง เลยเอามาลงเพิ่มของที่ใช้อยูประจำ

อันนี้กระโถนปากกระจับสีชมพูในที่สุดก็เจอครับ

นาฬิกาสามลานครับได้มาจากในบอร์ดตีดังเพราะพริ้งมาก ในที่สุดก็มีกะเขาบ้าง มีเรือนเดียวหยุดเลยครับ เอาแค่มี

คูลเลอร์ได้มาจากบอร์ดเหมือนกันครับ

ปิ่นโตหูไม้อะลูมิเนียมครับได้มาจากบอร์ดเหมือนกัน พอมาขัดถูแล้วสวยใช่เล่น เด็กๆ ยังเคยเห็นคนแก่เอาไปวัดครับ

จานเทพนมเก็บได้เกือบห้าสิบใบแล้วครับ

พานไม้ของเก่าเห็นตั้งแต่เกิด ตอนนี้เดินไปหาใหม่งานก็ไม่สวยเหมือนเดิมครับ

กาน้ำเก่าหรือเปล่าไม่รู้เจอบ้านเพื่อนขอเขามา สองอันเลย

เชิงเทียนอีนาเมล ของ kockum สวีเดนครับ ได้มานานแล้ว ตอนนี้หาไม่ค่อยเจอ

โถข้าวคละลายครับ

อันนี้ลายเทพนมครับ น่าจะหายากอยู่

ชามชุดอีกชุดครับ

นาฬิกาได้จากในบอร์ดเหมือนกันครับ

กระติกน้ำธนาคารกรุงเทพได้มาหลายปีละ รีบเอาเข้ากรุเดี๋ยวมันก้อเก่า

รวมๆ เทพนมครับ

หม้อเขียวงานรีโปนะครับ แต่ผมว่าไม่คิดมากก้อโอเค ถ้าสนใจก้อไปหาเป็นเจ้าของกันนะครับ

โม่หินของแท้ครับ แต่ทำย่อส่วนเห็นเจ้าของบอกว่าได้มาจากเมื่องจีนนะ ก้อเกือบสามสิบปีละ

ชุดน้ำแก้วเนื้อมุกสีส้มของอเมริกา

กาน้ำลายนี้ไม่ค่อยเห็นครับ

คูลเล่อร์งานเก่าครับ

ชุดน้ำชาจิ๋วครับ ใช้ไม่ได้แต่ก้อไม่รู้ซื้อมาทำไมเหมือนกัน

ออมสินกวางทองครับ

ออมสินเป็ดน้อยครับ

โถๆๆๆ ครับ

นาฬิกาพับครับใช้อยู่ครับ

นาฬิกาพกไขลานครับ

กระติกน้ำร้อนลายแนวๆครับ

คูลเลอร์น้ำนกยูงใหม่ๆๆ ได้มาอีกสามไซส์ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวยงามคับ

เพิ่มเติมเชี่ยนหมากเงินอีกชุดครับ

กะชุดเครื่องเงินเล็กๆ ครับ

yoo8yoo's Avatar
    สถานที่
    Emperor Penguin
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไม่มีราคาให้พิจารณาบ้างหรือครับ

ชอบครับ สวยๆทั้งนั้นเลย
    สมาชิกใหม่ครับ เข้ามาดู
    [ติดต่อ 086-700-8038
    อีเมล [email protected] นะคร๊าบบบ
    บัญชีเลขที่ 010-2350-64-4 ธ.กสิกร สาขา พระโขนง

ชินภัทร จุฑาจันทร์ (เดียร์)
    ที่อยู่ 40/348 ซ.รามคำแหง 58/3 แยก 4
    แขวง หัวหมาก เขต บางกะปิ
    กรุงเทพ 10240

--------------------------------------------------------------------------------------------

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks