เอามาให้ อ่าน คับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: เอามาให้ อ่าน คับ

poopeclassic's Avatar
    สถานที่
    สนิมริมน้ำเลย
    ขอบคุณ
    0

koken999's Avatar
    สถานที่
    Honda Classic Saraburi !!!!
    ขอบคุณ
    0

Name:  ts36.gif
Views: 181
Size:  2.9 KB
    ----------------------------------------------------------------I Classic
    ----------------------------นายศราวุธ ยูระมาศ ที่อยู่ปัจจุบัน 59/7 ซ.2 ถ.เทศบาล8 ต.ปากเพรียว อ.เมือง จ.สระบุรี 18000
    ------------------------------------บัญชีออมทรัพย์ 516-6-02592-2 ธนาคาร ธนาชาต สาขาถนนสุดบรรทัด
    ----------------------------------------------------ติดต่อ(หนุ่ย) 089-0897335 1-2Call
    ----------------------------------------[IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป[/IMG]

krittoday's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอกภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ่านแล้วอารมณ์ขึ้น คิดแบบนี้ คิดเหมือนคนไม่มีการศึกษากับคุณค่าของการเป็นคนฉลาดค ิดเลย มองโลกในแง่ลบ ไม่หัดมองให้ไกลรอบๆด้าน เหมือนกบในกะลา อยู่แต่ในสังคมจอมปลอมใส่หน้ากากไฮโซเข้าหากัน จนลืมมองตัวเองว่ารากเง้ามันมาจากคนไทยโบราณเหมือนกั น บรรพบุรุษโครตเง้ามันก็คนไทยด้วยกัน อย่าเอาวัฒนธรรมของชาติอื่นมาเป็นต้นแบบในการดำเนินช ีวิต เพราะยังงัยคุณก็ต้องกินข้าวแบบคนไทย คุณไม่ได้กินอาหารฝรั่งไปจนตายหลอก อย่าทำเป็นไม่รู้จักควายเพราะคุณจะเป็นควายในสายตาคน อื่น (ขอโทษที่ใช้คำหยาบแต่ทนไม่ได้จริง)
    นาย จักรกฤษณ์ ขำดี (กฤษณ์) 087-8880116 เบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้น
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาภูเก็ต เลขที่บัญชี 102 213 0003

ซื้อขายตรงไปตรงมา ดีก็บอกดี เสียหรือไม่ดีก็บอกตรงๆ ผมคนง่ายๆ คุยง่าย ขายไม่เน้นเอากำไร แค่อยากได้มิตรใหม่ๆเพิ่ม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้ คนมีไว้ให้รัก จำไว้ รักได้แค่พอประมาณ ครอบครัวต้องมาก่อน

Member lucksolno01's Avatar
    สถานที่
    รถโบณาน เอิ่ม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ด่าอย่างนี้เอาตีนเหยีบใจพี่นี้หว่า
    "ลูกเดิม" เชิญสัมผัส

"เอิ่ม คลาสสิค อุตรดิตถ์ M.C"

42/1 หมู่ 8. ต.คุ้งตะเภา อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์

"มีแค่ "นันทิดา " เก่าๆ

[
    [IMG][/IMG]

โทร0912950981 วันทูคอ
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขา อุตรดิตถ์ นายคำรถ เกตุทิม เลขที่บันชี 293-4-51126-8

omo_VIP-CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม เหนือกาลเวลาคลาสสิคระยอง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ่านแล้วจะวิ่งทริปต่อไปอีกดีหรือป่าว

โม่ เหนือกาลเวลาคลาสสิค ระยอง
    สิ่งที่ชอบคือ การเดินทาง สิ่งที่ไม่ชอบคือ มิสซ้อนท้าย
    มารู้จักเราให้มากกว่านี้http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=684271
    เพจคนบินเดี่ยวwww.facebook.com/bindeiw?ref=profile

Senior Member ฆ-0037 อ่างทอง's Avatar
    สถานที่
    ALONE IN THE DARK
    ขอบคุณ
    0

*อย่าไปด่ารถเลยรถมันไม่รู้เรื่องหรอก...
    ถ้าจะด่า มันต้องด่าที่คน เรื่องรถพูดไปอย่างไรมันก็ไม่มีวันจบสิ้น ต่างคนต่างสไตล์ ต่างคนต่างความชอบ original เครื่องเดิม,เครื่องเเฝง,เครื่องเเปลง / custom bike (old school,tracker,motard,cafe' racer,rat style...) มันก็ไม่ได้หมายความว่าคนเล่นรถทุกคนที่ไม่ได้เล่นเเ นว original เเล้วจะเป็นพวกกุ๊ย กาก เหลือบสังคมกันทุกคนหรอก
    "มันอยู่ที่คน!!!" เล่นรถเพราะความชอบ,ขี่ตามเพื่อน,ตามเเฟชั่น,เอาไว้อ วดสาว,ได้มาเป็นมรดก,เก็บรักษาชอบสะสม...อีกเป็นล้าน ๆสาเหตุที่หามาขี่หามาไว้ในครอบครองเเล้วเเต่งรถเล่น รถต่างเเนวต่างสไตล์กัน จะไปเหมารวมว่าคนที่ไม่ไม่ได้ขี่รถเดิมเล่นรถเดิมเป็ นคนไม่ดี มีความคิดที่ผิด อย่างนี้กับคนทุกคนก็คงเป็นไม่ได้ "เงินใครเงินมัน ความชอบใครความชอบมัน สไตล์ใครสไตล์มัน"
    ---> กับกระทู้ล่อเป้า(รูปเซฟคอมเม้นท์มาจากหน้าเฟสบุ๊ค)ท ี่เปิดประเด็นขึ้นมาโดยไม่ได้เเบ่งเเยกเเละชี้เเจงให ้ละเอียดนั้นก็ย่อมมีทั้งคนพอใจเเละไม่พอใจจากเนื้อห าเป็นธรรมดา...(ปล.เเต่โดยส่วนตัวก็คิดว่า ปากดีไปนะมรึงน่ะ)
    โดยส่วนตัวก็เห็นพฤติกรรม เรื่องการรวมกันเป็นกลุ่ม การจัดงานเชิญชวนชาวรถคลาสสิคมาร่วมงานมานานเเล้ว คนจัดงานที่คิดจัดจากความคิดอันเป็นกุศลหรือคิดที่อย ากจะพบปะผู้คนในสังคมคนเล่นรถคลาสสิคก็ดี ล้วนเเต่เป็นวัตถุประสงค์ที่ดีทั้งนั้นของผู้คิดเริ่ มต้น เเต่กับกลุ่มคนบางคนหรือหลายคนๆที่มาร่วมงานที่เริ่ม ทำตัวเป็นจุดเด่นต่างๆนานา เช่น พี้ยา/ขายยา,ล่าหญิง,ปล้น จี้,เเข่งรถ,ขโมยของ,กินเหล้าอาละวาด,ตีกันเเละ"อีกหลายๆสาเหตุที่ึคนพวกนี้สรรหาเอาหัวเเม่เท้าคิดขึ ้นมาได้ว่าถ่อยเเล้วจะเท่ห์ กุ๊ยเเล้วกูจะเก่งจะเจ๋ง" เพราะต้องกา่รอวดให้คนอื่นๆเห็นว่ากูนี่เเล่ะคนจริง( คนจังไรจริงๆ) อาจจะเป็นเพราะองค์ประกอบหลายๆอย่างในการจัดงานที่มั นดูไม่เข้าท่า เเละไม่ได้มีประโยชน์ในการคิดจัดทำมันขึ้นมา การโชว์โคโยตี้,การเชิญสาวๆขึ้นไปเต้นเซ็กซี่โชว์ มีรางวัลล่อใจให้กล้าเเสดงออก ล้วนเป็นสิ่งยั่วยุทั้งนั้น บวกกับการดื่มเหล้าในงานเหล่านี้ที่เป็นเหมือนวัฒนธร รมคู่กันไปซะเเล้ว พอเมาเเล้วก็เละวินาศวันตะโรกันหมด...
    " คนที่เค้าด่าอาจจะเป็นคนที่เค้ามองจากภายนอกเห็นภาพร วมทั้งหมดว่ามันเน่ามันเฟะก็ไม่เเปลก ซึ่งกิจกรรมกับการกระทำบางอย่างมันไม่เข้าท่าซะเลยจร ิงๆ โตๆมีความคิดกันหมดเเล้วก็ลองๆคิดดูว่ามันจริงหรืิอไ ม่ สิ่งที่ทำไปมันเหมาะสมหรือไม่ พวกคนที่ขี่รถมอเตอร์ไซค์ไปร่วมงานเหล่านี้เเล้วทำตั วให้คนอื่นเ้ค้าเดือดร้อนน่ะ เอาหัวสมองที่มีอยู่น้อยนิด คิดบ้างถ้าคิดไม่ออกก็เอาสมองที่อยู่ที่นิ้วเท้าช่วย คิดหน่อยเถอะ " ถ้าคิดไม่ได้ก็อย่าไปโกรธคนด่าเค้าเลยไอ้ควายเอ๊ยยย. ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฆ-0037 อ่างทอง : 09-05-2012 เมื่อ 09:17
    MODIFY TUNING AND RESTORATION BY TON KM.4
    "RAMINTRA39 SERVICE"
    TEL : 02-9730665
    ALONE IN THE DARK
    As solid as STONE...
    As strong as METAL...
    As fierce as FIRE...

Senior Member ppt_1985's Avatar
    สถานที่
    ชอบ เช รัก แอ๊ด
    ขอบคุณ
    0

ตกลง คุณ พี่ คนนี้ เขา ด่า ใคร กันแน่ งง
    คุณพี่ ลอง อ่านดูข้อความบนเฟส มันดูดีๆ นะ มันไม่ได้ แบ่ง ว่า''กลุ่มบางกลุ่ม หรือ คนบางคน''เลย
    บางอย่างที่คุณพี่ บรรยายออกมา มันก็ถูกแต่มี บางอย่าง ที่ไม่เข้า ใจ คือ ''ถ้าคิดไม่ได้ก็อย่าไปโกรธคนด่าเค้าเลยไอ้ค วายเอ๊ยยย...'' ตกลงท่านพี่ ด่าใครกันแน่
    ด่าพวกเล่นรถ หรือ คนโพส หรือ ไอ้สมองเบา ที่มันเฟส กันแน่
    '' จนแต่เจ๋ง ''

Senior Member unrimited_joe's Avatar
    สถานที่
    SHOOT RABBITS
    ขอบคุณ
    0

เริ่มต้นที่ตัวเรา ครับ

krittoday's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอกภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ppt_1985 อ่านข้อความ
    ตกลง คุณ พี่ คนนี้ เขา ด่า ใคร กันแน่ งง
    คุณพี่ ลอง อ่านดูข้อความบนเฟส มันดูดีๆ นะ มันไม่ได้ แบ่ง ว่า''กลุ่มบางกลุ่ม หรือ คนบางคน''เลย
    บางอย่างที่คุณพี่ บรรยายออกมา มันก็ถูกแต่มี บางอย่าง ที่ไม่เข้า ใจ คือ ''ถ้าคิดไม่ได้ก็อย่าไปโกรธคนด่าเค้าเลยไอ้ค วายเอ๊ยยย...'' ตกลงท่านพี่ ด่าใครกันแน่
    ด่าพวกเล่นรถ หรือ คนโพส หรือ ไอ้สมองเบา ที่มันเฟส กันแน่
    ผมว่าเขาด่ารวมๆกันครับ ด่าเด็กที่มันนอกลู่นอกทาง และก็ด่าคนโพสใเฟรชบุคด้วย แต่ที่หนักก็ด่าเด็กนอกลู่นอกทางนี่ละครับ คิดๆดูแล้วพวกเด็กบางคนก็พาทำคนรักรถคลาสสิคจริงๆเสี ยกันหมดว่ามั๊ยครับ ไม่งั้นคงไม่มีเหตุการณ์นี่ขึ้นมาหลอกครับ
    นาย จักรกฤษณ์ ขำดี (กฤษณ์) 087-8880116 เบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้น
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาภูเก็ต เลขที่บัญชี 102 213 0003

ซื้อขายตรงไปตรงมา ดีก็บอกดี เสียหรือไม่ดีก็บอกตรงๆ ผมคนง่ายๆ คุยง่าย ขายไม่เน้นเอากำไร แค่อยากได้มิตรใหม่ๆเพิ่ม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้ คนมีไว้ให้รัก จำไว้ รักได้แค่พอประมาณ ครอบครัวต้องมาก่อน

tats11's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

[QUOTE=T-service;8557367]ลองเอามาให้พริจารณาครับว่าด้านไหนคือคลาสสิค

รถ c เหมือนกัน แต่เหมือนอยู่กันคนละห้วงเวลา

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tats11 : 09-05-2012 เมื่อ 11:21
    ของแบบนี้ มันอยู่ที่ใจ

iloveuscooter's Avatar
    สถานที่
    ลำปลายมาศ
    ขอบคุณ
    0

เด็กแว้นว่าไงคับ เข้ามาตอบหน่อย อย่าให้เค้าว่าฝ่ายเดียว
    -------------------------------------------
    330-0-2497-5-9 ธนาคารกรุงไทย
    นายวิทยา วาจาดี
    Tel 08-5638-2620 วิด บุรีรัมย์

https://www.facebook.com/iloveuscooter

line id vitt3026

Senior Member
    ขอบคุณ
    1

เออว่ะ,,

08683557's Avatar
    สถานที่
    Baby Monkey ฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

คลาสสิคมันเปลี่ยนไป . . . .

ถ้าเราทำดีคงไม่มีใครว่า ในงานรถโบราณสิ่งที่เอามาขายกันก็มีแต่ "สุรายาสูบ"

ก็ต้องทำใจยอมรับแล้วหล่ะครับ เพราะคลาสสิคเป็นวงการของที่มีคนหมู่มาก เมื่ออยู่กันเป็นหมู่คณะ 1 คนทำไม่ดีก็เสียทั้งกลุ่ม

เมื่อก่อนผมก็มีความสุขกับการเที่ยวออกทริปตามงานต่า ง ๆ แต่ปัจจุบัน เลิกออกทริปแล้วครับ . . .

ปล. ไม่ได้เจตนาออกความคิดเห็นในทางไม่ดีแก่วงการคลาสสิค นะครับ แต่ก็รู้ ๆ กันอยู่ ผมก็เข้าใจครับว่าคลาสสิคดี ๆ ก็มีอีกเยอะ

แต่ก็อย่างที่บอกไปตั้งแต่ต้นคือ เราอยู่กันเป็นหมู่คณะ ไม่ใช่ตัวใครตัวมัน 1 คน ทำผิดชาวบ้านที่ไม่รู้เค้าก็จะเหมารวมไปหมด
    ติดต่อ . . .

086-8355751 : Dtac
    ( บอย ๘ ริ้ว )

เลขบัญชี 137-2-40966-1 ธ.กสิกรไทย สาขา พนมสารคาม
    ชื่อ นาย ชนะพล วงสุวรรณ์
    38 ม.9 ต.หนองยาว อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา 24120

ผมไม่เคยเห็นรถเดิมๆออกทริปสักทีหรอกครับ ส่วนมากก็เป็นรถที่แต่งกัน ขับรถอย่างกับจะไปแข่ง เสียงท่อดังไปแปดบ้านสิบบ้าน พูดตามตรงนะครับเห็นรถแล้วสงสารครับ ถ้าให้ผมขี่รถแต่งใหม่ บอกตามตรงครับไม่กล้าขี่จริงๆครับ รู้สึกแปลกๆยังไงบอกไม่ถูกจริงๆ คนที่คิดว่าจะทำรถรุ่นเก่าให้เร็วแรงแซงรถรุ่นใหม่ ผมว่าคุณคิดผิดแล้วครับ ถ้าคุณคิดแบบนั้น ผมว่าคุณน่าจะไปเล่นรถสองจังหวะมันยังจะดีกว่าครับ รถคลาสสิกเค้าไม่ได้ขับแข่งกันจับเวลาว่าใครเร็วหรือ แรงกว่ากันหรอกนะครับ รถคลาสสิกเค้ามีไว้ขี่เพื่อคนที่เค้าเห็นเค้าจะได้รู ้สึกว่ายังมีรถรุ่นเก่าๆที่น่าจะอนุรักษ์ คุณๆลองนึกภาพดูว่าอีกสักยี่สิบปีข้างหน้า รถที่คุณๆขี่อยู่มูลค่ามันจะมากมายขนาดไหน ช่วยกันอนุรักษ์รถเก่าๆเดิมๆ ให้มันคงอยู่กับเราเหมือนกับที่รุ่นก่อนๆเค้าทำให้เร าดีกว่านะครับ ขอร้องละครับขอให้รถคลาสสิกมันยังคงเป็นรถคลาสสิกอย่ างที่มันเคยเป็นมาตลอดดีกว่า อย่าทำลายมันด้วยความคึกคะนองเลย ผมอยากเห็นทริปที่มีแต่รถคลาสิกเดิมๆขี่กันเต็มถนนสั กครั้งหนึ่ง มันคงเป็นความรู้สึกที่ดีมากๆที่สุดในชีวิต คุณๆลองทำดูสักครั้งสิครับ

Senior Member numpooza's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

พ่อผมเค้าก็พูดอย่างนี้อ่ะ แต่ตอนนี้อธิบายให้เค้าฟังแล้ว มาส่วนที่ไปทำบุญมันก็มีนะ มันอาจจะมีก็พวกตามกระแส ไปแว้นส์ ไปยกล้อ ไปดูดยา กินเหล้า มั่ว... มันก็มีมั้ง ? แล้วก็คลาสสิคอ่ะ เดี๋ยวนี้พวกรถใหม่ก็เข้าได้แล้วนิครับ พวกเด็กแว้นส์บางคนมันไม่มีรถมันก็เอารถใหม่มาแว้นส์ ได้!!!!! เด็กบางคนไปงานยังอยู่ แค่ ป.5 - ป.6 หรือ ม.1-3 มันก็ยังเด็กอยู่ดีอ่ะครับ ใบขับขี่ก็ไม่มี (ขอโทษนะครับ ถ้าโพสไม่เข้าหูใคร)
    " บุญแล้วทูนหัวมีผัวขี่C 70 "

กลุ่มผมไม่มี อาร์มผมไม่มี ผมขี่ไปเพราะใจรัก ไม่ใช่เพราะกระแสนิยม

Bookmarks