ช่วยสอน วิธีดูรถเวสป้า หน่อยครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ช่วยสอน วิธีดูรถเวสป้า หน่อยครับ

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    เชื่อหรือไม่ราคารถ เวสป้า แลม ที่ผมเคยได้ยินมาแพงที่สุด
    (มีของแต่งด้วยนะเรื่องจริง) ราคา 250000 บาท -สองแสนห้าหมื่นบาท-
    ขายได้ด้วยนะ ไม่ใช่ว่า ไม่มีคนซื้อ (แต่ดูๆแล้วราคา รถเค้าก็คุ้มค่าจริงๆ)

..พี่บอยมีรูปใหม่ครับ..น้องใหม่อยากเห็นอ่ะ..เพื่อศ ึกษานะครับ

Senior Member ปืนแก๊ป001's Avatar
    สถานที่
    Muzzle Loading Gun Scooter Club Of Thailand
    ขอบคุณ
    0

สงสารเด็กรุ่นหลังคงไม่ได้ขี่กันแน่แพงซะ

tomlucky's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai Club
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนผมซื้อ64อินตาลีไม่มีใบมา60000 รถทำใหม่ทั้งคัน ไม่มีของเก่าเลย แบบนี้เรียกโครตแพงเปล่าครับem96

Member bluedog276's Avatar
    สถานที่
    รัชดาพาเพลินนนนน
    ขอบคุณ
    0

เป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วครับของการซื้อขาย
    เข้าใจครับว่าราคาต้องเพิ่มขึ้นแต่อยากให้เป็นสเต็บๆ ไปไม่ใช่ก้าวกระโดดดูแล้วเหมือนการเอาเปรียบกันเกินไ ป (ใครทำก็ทำไปครับไม่ได้ว่าไร)
    ผมมีความเชื่ออยู่น่ะว่าของดีราคาไม่แพงยังมีในโลกแน ่นอน
    และผมคนนึงแหละที่จะไม่ซื้อของแพง(เพราะตังค์ไม ่พอ อิอิ..)
    พอใจรถพอใจราคาก็ค่อยซื้อครับ อย่ารีบร้อนให้ใจเย็นๆครับ เงินกว่าครึ่งแสนไม่ได้หาได้ง่ายๆน่ะครับ
    ลองคิดดู..................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bluedog276 : 04-04-2008 เมื่อ 16:12

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหาน้อย

ขับเวสป้าเป็นเรสซิ่ง ขับแลมซิ่งกลิ้งขี่แตกem84em84em84

T@nOo ScOoter CluB OonjikunG's Avatar
    สถานที่
    Phetchburi Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    โดยเฉพาะ ปี 64 ราคาซื้อขายกัน ไม่ตำกว่า 90000 บาท แล้ว แล้วปี 58 หล่ะ ปั่นราคาเปล่า!!
    แล้วแฮนแปป แลม1-2 ไม่2แสนเลยหรอ? ราคาที่พูดมาอาจมีอยู่จริงสำหรับรถที่มีของแต่งกระจา ย เกิดคุณตอบแบบนี้มีหวังคนเขาเข้าใจผิดกันพอดี ถ้าใครอยากซื้อราคาไม่ต่ำกว่า9หมื่น นั้นเด๋วผมหาให้เลย
    จะบ้าไปกันใหญ่แล้ว หรือว่าผมอ่านผิด ***ถ้าเกิดใครซื้อ64 ราคาไม่ต่ำกว่า 90000 จริงช่วยรายงานตัวหน่อยผมอยากรู้ว่ามีคนซื้อหรอ**** ราคาแบบนั้นใครๆก็ตั้งได้แต่จะมีใครซื้ออะเปล่า*****

ขอรายงานตัวครับ.....ผมคนนึงล่ะที่ซื้อมาในราคา 90,000 บาท เป็นรถของพี่ย้ง (เจ้าของเดิม) ตอนนี้รถอยู่ที่เพชรบุรี ถ้าอยากดูรถเชิญได้นะครับ ผมไม่รู้หรอกว่าราคาแพงรึป่าว แต่ผมก็เก็บเงินมาเกือบ 5 ปี (เรื่อยๆ) และซื้อเมื่อถึงเวลาพร้อมจิงๆ สภาพและราคาผมก็คิดว่าโอเค แล้วถ้าเรารักแล้วล่ะก็ไม่ต้องพูดถึงถ้าของดีมีคุณค่ าจิงใครๆ ก็อยากได้ครับ แล้วคุณล่ะเห็นว่าไง

PHETCHBURI SCOOTER CLUB

E-mail : [email protected] // Tel. 081 - 5718900 < ตานู๋ >
    Facebook : [email protected] // [email protected]

ชื่อบัญชี นายวีรพล ยิ้มแย้ม (Weerapon Yimyam)
    เลขที่บัญชี 118-2-14300-6 (ออมทรัพย์)
    ธนาคารยูโอบี จำกัด (มหาชน)
    สาขาเพชรบุรี

T@nOo ScOoter CluB OonjikunG's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุรแผน เพชรน้ำไหล อ่านข้อความ
    64 ที่เชียงใหม่ บางที่ก็มีนะคับ 90000 บาท และส่วนใหญ่ ก็ไม่ได้ขายให้คนไทยด้วย พูดง่ายๆถ้าเป็นรถร้าน +แท้ +ของจะครบ คือ 90000 คับ
    ไม่ช่ายแค่เชียงใหม่หรอกนะครับ ที่ไหนๆ ก็ราคาถึงได้ถ้ารถเค้าดีจิงอ่ะ อย่าไปตีค่ามันต่ำเกินไปก็จะดีนะครับ ถ้ารถเค้าดีทุกอย่างโอเค ราคา 90,000 บาท ยังไงๆ มันก็ไม่แพงเกินสำหรับคนที่มีความพร้อมในการที่จะซื้ อหรอก ทางที่ดี ถ้าคิดจะเล่นจิงๆ เรื่องราคาควรต้องยอมรับกับความเป็นจริงบ้างก็จะดี ยิ่งสมัยนี้รถอินเดีย ปลอมแปลง เยอะจะตายไป ถ้าได้รถแท้ๆ ทะเบียนโอนสักคัน ราคาเท่านั้นไม่แพงอย่างที่คิดหรอกนะ ดีกว่าหาซื้อถูกๆ แต่มีแต่ปัญหา โดนหลอก โดนยำ แล้วจะรู้สึก ขอถามหน่อยเหอะนะ ของถูกและดีจิง มีหรอ ???

E-mail : [email protected] // Tel. 081 - 5718900 < ตานู๋ >
    Facebook : [email protected] // [email protected]

ชื่อบัญชี นายวีรพล ยิ้มแย้ม (Weerapon Yimyam)
    เลขที่บัญชี 118-2-14300-6 (ออมทรัพย์)

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oonjikung อ่านข้อความ
    ไม่ช่ายแค่เชียงใหม่หรอกนะครับ ที่ไหนๆ ก็ราคาถึงได้ถ้ารถเค้าดีจิงอ่ะ อย่าไปตีค่ามันต่ำเกินไปก็จะดีนะครับ ถ้ารถเค้าดีทุกอย่างโอเค ราคา 90,000 บาท ยังไงๆ มันก็ไม่แพงเกินสำหรับคนที่มีความพร้อมในการที่จะซื้ อหรอก ทางที่ดี ถ้าคิดจะเล่นจิงๆ เรื่องราคาควรต้องยอมรับกับความเป็นจริงบ้างก็จะดี ยิ่งสมัยนี้รถอินเดีย ปลอมแปลง เยอะจะตายไป ถ้าได้รถแท้ๆ ทะเบียนโอนสักคัน ราคาเท่านั้นไม่แพงอย่างที่คิดหรอกนะ ดีกว่าหาซื้อถูกๆ แต่มีแต่ปัญหา โดนหลอก โดนยำ แล้วจะรู้สึก ขอถามหน่อยเหอะนะ ของถูกและดีจิง มีหรอ ??? Ts02
    กระทู้นี้ ที่ผมเขียนไว้ เมื่อ ปี23-12-2005, 21:49

จากเด็ก อมมือ กลาย เป็นคนมีชั่วโมงบินกันไปหมดแล้วครับ
    คุณไปขุดกระทู้มานี้คุณสอนใครครับ
    ถ้าคุณสอนผม เพราะอ้างอิงกระทู้ผม
    ตอนนี้ผมปั่นจักรยานครับ

ควรจะโพสอะไรที่ทันสมัยครับ ไม่ใช่ สอน เรื่องเก่า ให้คนเก่าๆฟัง
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joe123 อ่านข้อความ
    64 90000 ซื้อ รถโพล์คมาขี่ดีกว่า

เวลาวารีไม่เคยรอท่า ฮอนด้า เวสป้า ไม่เคยรอใคร

อีก 10 ปี ผมจะรวยแล้ว
    เพื่อนผมซื้อ Volk เต่า มา 90,000 เห็นบอกว่าซ่อมทำสีหมดไปอีก 150000 ยังเห็นบ่นว่ายังไม่ค่อยดีเลย

แต่ผมว่าซ่อมเวสป้า เต็มที่ก็น่าจะหมดไปไม่เกิน 150000 ถ้าถึงซื้อคันใหม่ดีกว่า

ts23

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุรแผน เพชรน้ำไหล อ่านข้อความ
    กระทู้นี้ ที่ผมเขียนไว้ เมื่อ ปี23-12-2005, 21:49

จากเด็ก อมมือ กลาย เป็นคนมีชั่วโมงบินกันไปหมดแล้วครับ
    คุณไปขุดกระทู้มานี้คุณสอนใครครับ
    ถ้าคุณสอนผม เพราะอ้างอิงกระทู้ผม
    ตอนนี้ผมปั่นจักรยานครับ

ควรจะโพสอะไรที่ทันสมัยครับ ไม่ใช่ สอน เรื่องเก่า ให้คนเก่าๆฟัง
    นี่เข้าใจอะไรผิดป่าววะนี่ เหอะ ไม่ได้สอนคุณเล้ย คิดไปเองรึป่าว สิ่งที่อ้างอิงถึงนี่คือเป็นการสนับสนุนเสียด้วยซ้ำไ ปนะ เพราะว่าผมก็คิดว่าคุณคงจะเห็นด้วยที่ราคาแพงแต่รถมั นต้องดีจิงๆ ผมก็ไม่ได้มีความรู้อะไรมากมายหรอก แต่ก็แค่เข้าใจว่ารถที่มันแพงมันคงจะต้องดีจิงๆ กลับมาหาว่าผมสั่งสอนคุณเสียอีก เม้นไม่สร้างสรรค์เลย เสียรมณ์จิงๆ อุส่าห์คิดว่าเป็นคนที่เข้าใจในเรื่องราคารถที่มันสู ง กลับมองหาว่าเป็นการสอนเหอะๆ ไร้สาระจิงๆ ปั่นจักรยานต่อไปแล้วกันนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OonjikunG : 18-04-2009 เมื่อ 22:19

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าเรื่องราคามันขึ้นอยู่กับคนขาย กับ คนซื้อ ขายแพงสู้ไม่ไหวก็ถอยให้เขากอดไว้ เงินมีเท่าไรก็เลือกที่เราสู้ได้ ( แต่ที่ว่ารถถูกมีไหม มีนะผมรอ 64 มา 7เดือน แต่ได้ 62มีทะเบียนพร้อมโอน ราคานิดหน่อย ไม่เคยซ่อมเลย )ของดียังมีในโลก ดวง วาจา การเข้าถึง สัมมาคาราวะ โอกาส คุณเชื่อไหมล่ะ

Senior Member warmzalez's Avatar
    สถานที่
    Indy&Bekery
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหนด้วยคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nok-90 อ่านข้อความ
    ผมว่าเรื่องราคามันขึ้นอยู่กับคนขาย กับ คนซื้อ ขายแพงสู้ไม่ไหวก็ถอยให้เขากอดไว้ เงินมีเท่าไรก็เลือกที่เราสู้ได้ ( แต่ที่ว่ารถถูกมีไหม มีนะผมรอ 64 มา 7เดือน แต่ได้ 62มีทะเบียนพร้อมโอน ราคานิดหน่อย ไม่เคยซ่อมเลย )ของดียังมีในโลก ดวง วาจา การเข้าถึง สัมมาคาราวะ โอกาส คุณเชื่อไหมล่ะ

ผมก้อว่าราคามานขึ้นอยุกะจังหวะของเรา

ผมก้อได้สปิ๊นมาในราคา33 รถแท้ มีทะเบียนโอนเปนชื่อผม

เครื่องไม่ได้ทำไรมากมายเลยอ่าคับ

เพราะว่าผมงบน้อย

เลยต้องหาไรที่ราคาไม่แรงไว้ก่อน

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆค่อยๆคุยกันนะครับ..........

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ OonjikunG อ่านข้อความ
    นี่เข้าใจอะไรผิดป่าววะนี่ เหอะ ไม่ได้สอนคุณเล้ย คิดไปเองรึป่าว สิ่งที่อ้างอิงถึงนี่คือเป็นการสนับสนุนเสียด้วยซ้ำไ ปนะ เพราะว่าผมก็คิดว่าคุณคงจะเห็นด้วยที่ราคาแพงแต่รถมั นต้องดีจิงๆ ผมก็ไม่ได้มีความรู้อะไรมากมายหรอก แต่ก็แค่เข้าใจว่ารถที่มันแพงมันคงจะต้องดีจิงๆ กลับมาหาว่าผมสั่งสอนคุณเสียอีก เม้นไม่สร้างสรรค์เลย เสียรมณ์จิงๆ อุส่าห์คิดว่าเป็นคนที่เข้าใจในเรื่องราคารถที่มันสู ง กลับมองหาว่าเป็นการสอนเหอะๆ ไร้สาระจิงๆ ปั่นจักรยานต่อไปแล้วกันนะ

ขอถามหน่อยเหอะนะ ของถูกและดีจิง มีหรอ ???

การคอมเม้น ที่ถูกที่ควร ต้อง ไม่พาดพิงอ้างอิงกระทู้ คนอื่น โดยการพูดกำกวม เหมือนตัวหนังสือสีแดง แล้วก็โลโก้ ที่ทำหน้า เครียดๆ ก้ คุณอ้างอิงกระทู้ผม แล้วมาถามผมตามหนังสือสีแดง ผมจึงคิดว่าคุณถามผม

การคอมเม้น ต้องแสดงด้วย ว่าผมเห็นด้วย กับคุณครับ คุณพี่ครับ ว่าถูกหรือควรจะเป็นอย่างนั้นครับ คนการศึกษาน้อยจะได้เข้าใจ ว่า สนับสนุนหรือ ต่อว่า หรือ ปีนเกลียว มาสอน

การ พูดเพื่อทำความเข้าใจ ว่าไม่ได้แสดง เจตนาผิด ก็ไม่ควร มีว่ะ มีโว้ย แสดงถึงวุฒิภาวะ ทางอารมณ์ แสดงว่า ยังเป็นหล่ะอ่อน พอโดนกระไรกระทบ ก็ สวนแบบแลกหมัด

ถึงได้ขี่รถอยู่คนเดียว

ยังไงเสียผมก็ขอโทษท่านพี่ ที่ไป แสดงความขุ่นเคือง ใจให้ ที่อุตส่าห์ สอนว่ารถคันล่ะ9หมื่น ได้มาแล้วต้องพร่ำบอกชาวบ้าน ว่า ผมได้9หมื่น คุณต้องเข้าใจ ว่า9หมื่น ทั้งๆที่9หมื่นมันก็มีมาแต่4-5ปีมาแล้ว

กราบขอโทษครับ
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

1234 nu_dracula1's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนๆๆ ....ไปทุกที่ที่มีปั้ม
    ขอบคุณ
    0

ผมซื้อมาเมื่อปีที่แล้วอ่าา 34500 .. ต้องมาทำเครื่องใหม่....

ของแต่งเพียบ.....ของแท้ด้วย......

.
    คุณค่าอยุ่ที่จิตใจใช่ราคา....

Bookmarks