มาเล่าความเป็นมาตอนเข้ากลุ่มorbit แรกๆกันเถอะ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: มาเล่าความเป็นมาตอนเข้ากลุ่มorbit แรกๆกันเถอะ

Senior Member qp's Avatar
    สถานที่
    เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

โอวววววววววว ลูก((เลว))หนึ่งของ ป๋า.....

"หายหน้าหายตาเลยนะ รีบทำรถให้ทัน แค่ประกอบเอง " ทริปแรกครบปีของเอ็งนะ ยังไง ๆ ก็ต้องไป
    "ยังจำได้ไหม ที่น้ำมันหมดตอนออกเดินทาง 5 5 5 5 "

" ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!!!!!! "

เครียด ((ไม่ต้องถึงขั้นลูกหรอกแค่น้องอย่าเอ็งก็..... แล้ว))
    ๛ OrBiT cLuB ๛
    `’ The Kingdom Of Fanatic Old Bike `’

`’ยุคสมัยมันวนย้อนกลับกลับมาให้เราได้ชื่นชม
    และมีความสุขกับสิ่งๆ นี้ ได้ตราบนานแสนนาน `’

Junior Member yuy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

......มันมากกว่าความรู้สึก แค่นึกถึงทุกครั้งใจมันก็พองโต เดินเข้ามา ไม่มีใครรู้ว่าใครเป็นใคร แต่เรา สัมผัสได้....ก็ ที่ใจ มีความชอบตรงกัน
    ...ตรงนี้ ที่อกซ้าย...
    ...ที่มากมายสายตา....
    ...แต่มันกลับเป็นใจเดียว นะ....เป็นสายตาคู่เดียวนะ....
    ทีเรา รักกัน ผูกพัน.... รถ กับใจ.... ไปไหน ไปกัน.......
    .............ครั้งแรก พี่เพิ่งออกจากสถานที่ที่หนึ่งที่มันเลวร้าย จนทำให้ คิดว่า ใน ด,กบ้าๆใบนี้ มันไม่น่าอยู่..... รู้ไหมกับครั้งแรกของการพูดคุยกัน พี่คิดเลยว่า คนโง่เท่านั้น ที่ยอมแพ้ หากวันวันนั้นพี่แพ้ กับการใช้ชีวิต พี่ก็คงเสียชาติจริง เพราะ เราไม่เคยรู้เลยว่า ในโลกกึ่งนรกใบนี้ มีสวรรค์น่ารักงดงามอยู่ ..........
    .......ORBIT....มากกว่าเพื่อน แต่มันคือกลุ่มของหัวใจ เดียวกัน..............สัญญา....ด้วยช่วงชีวิตที่เหล ือ...... จดจำ...... ดำเนินต่อไป......นะ....จะมองดูเสมอแม้ว่าวัน วัน นั้นจะพูดคุยกับใคร...ไม่รู้เรื่องแล้ว.....ก็ตาม...

Senior Member jayfaneve's Avatar
    สถานที่
    ORBIT Club
    ขอบคุณ
    0

ดีคับดีมากเลยอ่ะทุกคนเลยนะ

HELLO! GOOD RIDER ~%น้องสุดท้อง Orbit%~'s Avatar
    สถานที่
    Orbit club@เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jayfaneve อ่านข้อความ
    ดีคับดีมากเลยอ่ะทุกคนเลยนะ
    โก๋ อะไม่โพสให้อ่านบ้างเลยอะ
    ท.บ. = ทีโบน

Member
    สถานที่
    ออบิท
    ขอบคุณ
    0

Junior Member ta_mod's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หึ หึ

เข้ากลุ่มวันเเรก เจอกานที่โรงพักว่ะ

สถานที่
    เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

ใช่โรงพักสามเสน ใช่ไหมครับคุณพี่ มด ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ
    `’ The Kingdom Of Fanatic Old Bike `’

`’ยุคสมัยมันวนย้อนกลับกลับมาให้เราได้ชื่นชม
    และมีความสุขกับสิ่งๆ นี้ ได้ตราบนานแสนนาน `’

Senior Member emotionbirdrb's Avatar
    สถานที่
    ~O~r.b.i.t. CluB~
    ขอบคุณ
    0

Talking คิดยังไงถึงเข้า ออบิทหรอครับ (เบิร์ด yl2 ครับ)

ย้อนกลับไปเมื่อประมาณปีที่แล้ว เดิมที ผมก้อเป็นคนแถวนั้น (เสาชิงช้า) ตอนแรกผมมีกลุ่มของผม มีกัน 4 คน จะมานั่งเล่นกีตาร์ทุกวันว่างตอนกลางคืน มีอยู่วันนึง (วันเสาร์)มีรถโบราณมาจอด(ฝั่งทางต้นโพธิ์ของลานกทม. ) สิ่งแรกที่ผมสงสัยคือ !เห้ย! รถอะไรหว่า สวยดีจัง ผมก้อบอกกลับเพื่อนๆว่า อยากได้มั่ง พอดีมองไปเห็น พี่แมวขับC สีแดงมา ก้อเห็นหน้าพี่เค้า คุ้นๆ (อ้อ.. พี่เค้าบ้านอยู่ข้าง รร นี่หว่า) ก้อเห็นคนในกลุ่มนั้น หวัดดีกันทักทายด้วยมิตรไมตรี ผมก้อเลยบอกกลับเพื่อนว่า ผมจะต้องเข้ามากลุ่มนี้ให้ได้ เพื่อนมันก้อหัวเราะ เพราะมันบอก **เมิงจะไหวหรอ รถมันไม่แรงนะ** ผมก้อไม่สนใจอะไร เพราะผมไม่ชอบแข่งรถหรือขับรถกวนชาวบ้าน หรือพูดง่ายๆว่า ผมไม่ชอบ*เด็กแว๊น* นั่นเอง ผมก้อสังเกตว่าพี่ๆเค้าจะมาวันไหนบ้าง อ้ออ สรุป วันเสาร์ แล้วทุกเสาร์ผมก้อออกมาดูรถ แต่ก้อไม่มีเงินซื้อ เหอะๆ เวลาผ่านไป 1ปี ผมก้อได้เจอกับเป้ ตอนนั้น ผมเปิดเวปนี้ดูอยู่ แล้วเป้มันก้อเดินเข้ามาถามว่าอยากเล่นรถพวกนี้หรอ ผมก้อบอก อืม แล้วก้อชวนมันไปเล่นกีตาร์ ที่ ลานกทม แล้วผมก้อถามมันว่า อยากขับ C มันก้อให้ผมลอง ผมก้อสังเกตสติกเกอหน้ารถของเป้ก้อเห้น รุปสติกเกอกลุ่มเดียวกับกลุ่มที่ผมเห็นผมก้อเลยถามว่ าอยู่กลุ่มนี้ด้วยหรอ ตอนแรกผมก้อไม่รู้ว่าชื่ออะไร ก้อลองอ่านดู อ้อ...ชื่อ ออบิท (ORBIT Thekingdom of Fanatic Old Bike = อนาจักรของคนคลั่งไคล้ รถโบราณ **มิรู้ว่าแปลถูกปะเหอะๆ**) ใจผมก้อเริ่มอยากได้ขึ้นมา 1ปี แล้ว ไม่ได้สักที เพราะเงินไม่มี เหอะๆ แล้วต่อมาผมก้อได้มาเจอ พี่ติก (เสี่ยติก) ตอนนั้นพี่เค้าขับ C-65 แล้วตรงนั้น ก้อได้มารู้จักพี่แมวก้อคุยกัน พอดี พี่แจ็คC-90 พี่เตยA-100 ก้อเข้ามาเดิมทีผมก้อรู้จักพี่เค้าบ้าง ผมก้อคิดในใจอ้าวว ไหงมาเล่นรถเก่ากันหมดเลย เรารอมา1ปี ยังไม่มีสักคันเลย ก้อลองมาคุยกับพี่ๆเค้า เค้าก้อบอกให้หาในเวป พอมาเจอ yl2 ผมก้อชอบเลย ก้อดูสวยดีเป็นรถผู้ชาย พี่ติกก้อเลยจ่ายให้ผมก่อน ++เหอะๆ มีรถกะเค้าสักที++ เสาร์ต่อมาเป้ได้พาผมเข้ามาในกลุ่ม และได้แนะนำให้รู้จักพี่ๆ ผมก้อยกมือไหว้ทุกคนเลย ไม่รู้ใครพี่ใครน้อง เคารพไว้ก่อน เหอะๆ มาวันนั้นพอดีประชุมกลุ่ม เครียดกันเลย ผมก้อ เลยนึกถึง วงโยที่ผมอยู่ ที่ รร วัดราชบพิธ ผมเคยเป็นประธานวงมาก่อนก้อเลยมองออกเลยว่า ระบบการจัดการที่นี่ เหมือนที่ผมเคยทำมาก่อนเลย พี่ดูแลน้อง ผมก้อเลยเข้าใจพี่ตี๋ มาทันทีว่าพี่เค้าคงต้องเหนื่อยมากๆ เพราะน้องๆไม่เชื่อฟังเค้า ต่อมาผมก้อบอกกับเป้ ว่า กลุ่มนี้ มีอะไรมากกว่าที่ผมคิดไว้ ผมก้อคิดเลยว่า ที่นี่คือบ้านหลังที่ 3 ของผม ผมเข้ามาก้อได้ออกทริปเลย ผมไม่เคยขี่รถไปไกลขนาดนี้มาก่อน แต่ใจไม่คิดท้อเลย สนุก+มัน+อบอุ่น พูดไปแล้ว ยังไม่ลืมเหตุการณ์ที่ผ่านมาเลย

/\7 เรื่องของผมก้อมีเท่านี้แหละครับ คงอ่านกันเหนื่อยหน่อยนะ แต่มันก้อเป็นความจริงคับ /\7
    ++ การช่วยเหลือคนอื่น คือการที่เราจ่ายค่าเช่าของชีวิตที่อยู่ในโลกนี้+
    --- ก็ผม อนุรักษ์ของเดิมครับ ---
    --- ---
    ลำ ลำ กึ๊ก

มาตรฐาน เข้าไป ครั้ง เดียวเอง

เข้าไป ครั้ง เดียวเองยังไม่รู้อะไรมาก คุย msn กับพี่แมวแล้วพี่แมวชวนไปซับแต่ก็ไม่ได้ไปรถพังก็เลย ไม่ได้ไปแล้วพี่แมวก็บอกลองเข้ามาที่เสาชิงช้าดู

Member
    สถานที่
    ออบิท
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับเบริดที่เล่าความรุสึกดิดิให้ฟังคับ แล้วก้อพี่อีกคนแวะมาได้นะคับแล้วก้อจะได้ความรู้สึก ดิดิกลับไปบ้านเต็มที่คับ

zeros (L_N_G) ZEROS (L_N_G)'s Avatar
    สถานที่
    orbit culb
    ขอบคุณ
    0

ใครยังไม่ได้บอกความรู้สึก ก็ มาลงไว้นะ
    ผมขายอะไหล่หลายอย่าง ลองเข้าไปดูในลิ้งนี้ได้นะคับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=8348761
    085-955-0830
    เอกรินทร์ ชุมแสงเยาวรัตน์
    ธ.กสิกรไทย 060-287-459-1
    ธ.UOB ชื่อเต็ม(United Overseas Bank) 825-106-9727
    แอดเพื่อนมาได้ที่ MY FACEBOOK - เอกรินทร์ ชุมแสงเยาวรัตน์

สถานที่
    เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

เรื่องของผมตอนแรกขี่ c65
    แล้วเล่นเว็บ ไปเจอรูป พวกตามด ตากบ ตาต้า ที่โดนตำรวจจับที่ สน.สามเสน เลยโทรไปติดต่อนัดเจอกัน ที่ ปั้มปิโตรนาส คลองสาน รอ เืกือบ 2 ชม.
    แล้วขี่ไปตลาดบางกระบือด้วยกัน เ็ฮ้อ เวลาช่างผ่านไปอย่างรวมเร็วจริง ๆ เวลาผมผ่านปั๊มปิโตรนาสที่ คลองสาน ยังคิดถึงอดีตเลยแฮะ จุดเริ่มต้น....

Junior Member ZixHard's Avatar
    สถานที่
    Orbit
    ขอบคุณ
    0

ผมจำไม่ได้ว่าผมเข้ากลุ่มตอนไหนเหมือนกันคับ

แต่ที่ผมจำได้คือว่าผมอยู่แถวๆเสาร์ชิงช้าคับ(ยังเกร ียนอยู่ร้านเกมส์)

จากนั้นผมก็เริ่มเห็นพี่เป้ ขับ c สีเขียวจึงทำให้ผมสนใจมาก

พอผมซื้อ c มา พี่เป้ก็ชวนเข้าไปที่เสาร์ชิงช้า พร้อมกับพวกพี่ที่ร้าน

ความรู้สึกที่มีกับกลุ่ม

แต่ผมมีความรู้สึกดีๆกับพวกพี่มากคับ บางครั้งเวลาได้มานั่งที่เดิมตรงนั้น ผมรู้สึกดีและปลดปล่อยมากคับ

เหมือนทุกเรื่องที่ไม่ดีมันถูกลืมไปหมด (เพราะว่าพวกพี่เขาคอยให้กำลังใจและเป็นที่ปรึกษาที่ ดีมากคับ)

รักและคิดถึงมากคับจาก มิส (ถึงผมจะไม่ได้เล่นบนบอร์ด[เพิ่งเข้ามาในบอร์ดครั้งที่ 2])

Senior Member สุขสำราญ's Avatar
    สถานที่
    ออบิท เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

คิดถึงทุกคนจังนานแล้วนะที่เราไม่ได้ไปนั่งที่ตรงนั้ น ไม่รู้ว่าพี่น้องออบิทสบายดีหรือไม่น้องอยากบอกพี่ๆ ว่าคิดถึงทุกคนรักนะครับ

หุ่น's Avatar
    สถานที่
    อิสระ...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุขสำราญ อ่านข้อความ
    คิดถึงทุกคนจังนานแล้วนะที่เราไม่ได้ไปนั่งที่ตรงนั้ น ไม่รู้ว่าพี่น้องออบิทสบายดีหรือไม่น้องอยากบอกพี่ๆ ว่าคิดถึงทุกคนรักนะครับ

ถึงน้องแชมป์ สบายดีไหมอ่ะ หายหน้า หายตาไปเลยเนอะ
    คิดถึงเหมือนกัน ตอนนี้อยู่แห่งหน ตำบลไหนอ่ะ แวะเข้ามาเซฮาวโหล๋ กันหน่อยดิ
    พี่หุนทำงาน อยู่ที่เดิมแหร่ะ (โรงรถ) ว่างๆ ก็แวะมาได้เด้อ.....
    ฿฿฿ การโอนเงิน ฿฿฿

ธนาคารกสิกรไทย สาขาวังบูรพา

เลขที่บัญชี 044-2-68550-9 ออมทรัพย์

ชื่อบัญชี นายสิชา ธนะพัฒน์

E:mail : [email protected]

โอนเงินแล้ว ขอความกรุณา แจ้งหน่อยนะครับ

ถ้าจัดส่งของ ที่อยู่ตามนี้ครับ...

707-711 ถนนจักรเพชร

แขวงวังบูรพา เขตพระนคร กทม. 10200

โทร.080-555-1455 ( 08.00-22.00 น.)

>>>>>>>>>>>>>>> 24 มิถุนา ยังคงมี 76 ระนอง 2 # ๔๔ <<<<<<<<<<<<<<<

Bookmarks