ขี่มั่วให้ทั่วกาญน์....... - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขี่มั่วให้ทั่วกาญน์.......

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    เสียดายจริงๆ..... คนซื้อใช่ขับวีโก้สี่ประตูสีดำเปล่าครับ.....
    แม่นยิ่งกว่าตาเห็นอีกครับอาจารย์
    โลกเรามันกลมจริงๆ ด้วย

รูป รูป  
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาทักอาจารย์ ครับ.....
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจ์น ตั้งหัวกระทู้จนต้องแอบอมยิ้มเลย เล่าต่อเรื่อยๆนะครับสนุกดีบรรยากาศ
    ธรรมชาติ กับรถถีบโบราณ พร้อมเรื่องเล่า(ไม่เหล้า) ที่อ่านแล้วเหมือนอาจารย์กำลังพูดให้ฟัง
    อยู่.. .....................รถผมจอดอยู่จะเป็นเดือนแล้วครั บ คงจะเริ่มเมินผมแล้ว ข้อหาไม่สนใจ
    ไม่พาไปเที่ยวบ้างเลย

24 ชั่วโมง เท่ากันทุกคน แต่เวลาของอาจารย์ ดูเป็นเวลาที่คุ้ม และมีความสุขครับ......
    ถ้าอาจารย์หยุดเขียน ผมจะหยุดอ่านครับ...........................

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ took_14 อ่านข้อความ
    เข้ามาทักอาจารย์ ครับ.....

ถ้าอาจารย์หยุดเขียน ผมจะหยุดอ่านครับ...........................
    อย่าให้ถึงขนาดนั้นเลยครับ.....มีอะไรก็เล่าก็คุยไปเ รื่อย ..ยิ่งตอนนี้หนังสือหนังหาก็ไม่ได้สอนแล้ว สมองมันจะฟ่อเอาถ้าไม้ใช้มันบ้าง.. บางทีก็กลัวคนอื่นหมั่นไส้เอาเหมือนกัน ..แต่ยังไม่มีคนบ่นก็คุยไปเรื่อย เหมือนพวกเสือภูเขา ปั่นไปไหนก็ถ่ายรูปมาฝากกัน บางทีเราไม่มีวาสนาไปแบบเค้าก็เปิดดูรูปเอา ..เป็นการท่องเที่ยวที่ประหยัด...แอบดูรูปเค้า

กำลังนึกอยู่เลยว่าน้องหายไปไหน.....ปล่อยให้ลุงบ่นอ ยู่คนเดียว
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

เคยได้ยิน นักมวยไทย แห่งยุค(โบราณ) ชื่อ อภิเดช ศิษย์หิรัญ กับฉายาว่า จอมเต๊ะแห่งบางนกแขวก

มันจะใช้ที่อาจารย์นำไปเที่ยวหรือปล่าวครับ

ส่วนภาษาจีนที่หน้าประตู ผมเคยเรียนภาษาจีน1คอร์สแต่ไม่ได้เรื่อง

มี4คำ บน2ล่าง2 แถวบนเป็นตัวหนังสือเข้ม

แถวบนตัวที่2 น่าจะเป็นคำว่า ต้า ที่แปลว่าใหญ่ นอกนั้นไม่เคยเห็นครับ

อาจจะบอกเราสักอย่างว่า อะไรใหญ่ครับ

แต่อาจจะ ไม่ถูกเลยก่อได้ครับ เพราะส่วนใหญ่ที่เห็นมา คำว่าต้า ชอบอยู่ด้านหน้าประโยค

แทนที่จะมาอยู๋ด้านหลัง

ชอบอาจารย์ นำเที่ยวครับ
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้าวน้องสุรแผนเกิดทันด้วยหรือครับ จอมแตะแห่งบางนกแขวก ตอนนั้นผมยังเด็กๆอยู่เลย น่าจะใช่บางเดียวกันนะครับ
    ตลาดน้ำบางนกแขวกเป็นตลาดน้ำที่เกิดใหม่แต่ไม่รู้ว่า มีวันไหนแน่ เคยดูรายการทีวี แต่ได้ไปมาแล้วก็มีคนเที่ยวนะแต่ไม่มากเหมือนตลาดน้ำ อำพวา ที่คนมากมายในช่วงวันหยุด เรียกว่าเบียดเสียดจนหิงห้อยไม่กล้าออกลูกออกหลาน ทุกวันนี้ไม่รู้ว่ายังมีให้ดูอีกหรือเปล่า
    ตลาดน้ำบางนกแขวกถ้ามาจากเมืองกรุง ก็เลยตลาดน้ำอัมพวาไปเจอสี่แยกไฟแดงก็ตรงไปอีก จะมีโบสถ์คริสต์ซ้ายมือข้ามสะพานเล็กๆจะมีป้ายเล็กๆบ อกเลี้ยวรถเข้าไปนิดเดียวก็ถึง

วันนี้เอาจักรยานโบราณออกปั่น ประมาณ 30 กิโลแต่เน้นจอดรถแล้วเดินมากกว่า เดินประมาณ ชั่วโมงหนึ่งเลยไม่ได้รูปเพราะมันซ้ำๆกัน แต่ก็ถ่ายหลักกิโลที่เพิ่งจะตั้งเสร็จ..เลียนแบบ อำเภอปาย .....แต่ก็ดีตรงที่ยูเทิร์นตรงหลักนี้แล้วขับมาอีก 150 เมตรก็ถึงบ้านพอดี.....
    อีกภาพ เป็นผลพลอยได้ .....

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ดูกันชัดๆ
    ถือเป็นรายได้พิเศษ เคยได้สูงสุด 200 บาท

อีกภาพเป็นท้องฟ้าปลอดโปร่งแต่ร้อนจริงๆ

รูป รูป    

Bookmarks