[ แนะนำ ] ร้านไกไก๋ เก๊าเก่า - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ร้านไกไก๋ เก๊าเก่า

ALLEGRO's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความยินดีครับ

Name:  p7072541n1.jpg
Views: 672
Size:  75.5 KB

รับประทานแล้วค่อยแต่งเพลงต่อนะครับ..หุ..หุ
    "ดู้มันแต่นาฬิกาไม่เค้ยยยดูเวลา"

yordthong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นากาอะไรเอ่ย ของแท้แน่นอน ทำเอาเซียนตาแตกมาแล้ว ซื้อแล้วได้บุญไม่ช้ำใจ ใส่แล้วยิงไม่เข้า เมตตามหานิยม ชมเวลาได้ ที่สำคัญกันผีหลอกได้ด้วยนะ (แต่กันคนหลอกบ่ได๋) เด๋วมาเฉลยวันหลัง เอาให้งงงงก่อน อิอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yordthong : 26-12-2010 เมื่อ 21:03

yordthong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yordthong อ่านข้อความ
    นากาอะไรเอ่ย ของแท้แน่นอน ทำเอาเซียนตาแตกมาแล้ว ซื้อแล้วได้บุญไม่ช้ำใจ ใส่แล้วยิงไม่เข้า เมตตามหานิยม ชมเวลาได้ ที่สำคัญกันผีหลอกได้ด้วยนะ (แต่กันคนหลอกบ่ได๋) เด๋วมาเฉลยวันหลัง เอาให้งงงงก่อน อิอิอิ
    เฉลยครับ ......พุทธคุณดี พิธีขลัง รุ่น 1 ด้วย ยิงเลเซอร์แท้แน่นอน มีไว้ไม่ช้ำใจ อนาคตเป็นคู่แข่งกับรุ่น 2497 และ 2505

รูป รูป  

na kriang's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สาธุ.... ต้องขอบคุณพี่ yordthong มากเลยครับมาเฉลยสิ่งมงคลของกระทู้เปิดใหม่ ขอบคุณครับปีใหม่นี้ขอให้มีความสุขสมหวังทั้งครอบครั วตลอดปี2554นะครับ

มาตรฐาน สวัสดีปีใหม่คร๊าบ

สวัสดีปีใหม่คร๊าบ

นาฬิกาสวย ครับ พี่ ของดี มีพุทธคุณ
    ขอบารมีหลวงปู่ทวด คุ้มครอง พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน จงประสพแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรือง มีความสุข
    คนที่ขายก็ขอให้ขายของได้เยอะๆ คนที่ซื้อก็ขอให้มีตังค์มาซื้อเยอะๆ ไม่เจ็บไม่จน ตลอดปีและตลอดไป สาทร-สาธุ
    ปล. สำหรับท่านชายทุกท่าน พิเศษครับ แข็ง ใหญ่ ยาว บ่ายๆมาเฉลยคับ

ALLEGRO's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอให้มีความสุข
    ขอให้ทุกข์กระเด็น

ขอให้เห็นรอยยิ้ม
    ขอให้อิ่มความรัก
    ขอให้หนักเงินทอง
    ขอให้มองฟ้าสวย
    ขอให้รวยความฝัน
    ขอให้มั่นความดี
    ขอให้มีแรงใจ
    สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๔ ครับน้าเกรียง และน้าๆ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ
    "ดู้มันแต่นาฬิกาไม่เค้ยยยดูเวลา"

ขอบคุณ
    0
    1

สวัสดีครับ ท่านใดมีแบบนี้ชี้เบาะแสให้หน่อยนะครับ ชอบซะ๊แล้วพึ่งได้มา2ตัวครับ

ขอบคุณ
    0
    1

มาแล้วครับ MOVADO ไขลาน บอยไซร์ ขอบทองแปะ เก่าได้ใจสำหรับท่านที่ชอบหน้าเดิมๆ เครื่องสวยครับ เครื่องเดินดี ตรง แต่ม็ดมะยมทองหลุดขายตามสภาพที่ซื้อมาครับ ซื้อมา6000บาท ขายขาดทุน5500บาทครับ สนใจโทรสอบถามครับ 087-3426390 K.เกรียง โอนเงิน ธ.กรุงไทย 293-0260378 เกรียงศักดิ์ จาดภักดี

ขอบคุณ
    0
    1

อัพหน่อยครับ
    เกรียงศักดิ์ จาดภักดี ธ.กรุงไทย 293-0260378 ที่อยู่จัดส่ง 209ถ.ผดุงพานิช ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด45000 โทร 087-3426390

ขอบคุณ
    0
    1

อัพอีกครับลดได้ครับ
    เกรียงศักดิ์ จาดภักดี ธ.กรุงไทย 293-0260378 ที่อยู่จัดส่ง 209ถ.ผดุงพานิช ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด45000 โทร 087-3426390

ขอบคุณ
    0
    1

พระอุปคุตหลวงปู่ศรี เป็นพระอรหันต์พุทธสาวกหลังพุทธกาล จำพรรษาอยู่ใต้มหาสมุทร (สะดือทะเล) เมื่อครั้งพระเจ้าอโศกมหาราชทรงจัดงานฉลองพระสถูปเจด ีย์ 84,000 องค์ขึ้น จึงได้อาราชธนาพระอุปคุตให้ช่วยมาดูแลคุ้มครองความเร ียบร้อบในงาน

พิธีครั้งนี้ ระหว่างนั้น พระยาวัสดีมาร ได้มาก่อกวนทำลายพิธี พระอุปคุตจึงเนรมิตสุนัขเน่ามีกลิ่นเหม็น หนอนไต่เต็มไปหมด เอาผูกไว้ที่คอพญามาร ซึ่งแก้อย่างไรก็แก้ไม่ออก ต้องเหาะไปหาเทพยดา พระอินทร์ ท้าวจตุโลกบาลมหาราช ตลอดจนพระพรหม ก็ไม่สามารถแก้พันธนาการนี้ได้

จนในที่สุดก็ต้องกลับไปหาพระอุปคุต โดยพระอุปคุตมัดพญามารติดกับภูเขาจนงานในพิธีเสร็จ ทำให้พญามารเกิดทุกขเวทนาอย่างแสนสาหัส จนต้องนึกถึงพระบารมีขององค์สัมมาสัมพุทธเจ้าที่ไม่เ คยที่จะทรงกิ้วและประทุษร้ายตอบ ก็เลื่อมใสในพระบารมีของพระพุทธเจ้า

จึงตั้งจิตขอเป็นพระพุทธเจ้าองค์หนึ่งในกาลอนาคต พระอุปคุตมหาเถระทราบวาระจิตของพญามาร จึงได้แก้ไขความทุกขเวทนาของพญามารนั้น ยังความปิติแก่พญามารเป็นอย่างยิ่ง

พิธีการสมโภชน์ก็ดำเนินเสร็จสิ้นด้วยความสงบเรียบร้อ ยดี และด้วยเหตุนี้ เป็นที่เชื่อกันว่า หากผู้ใดได้บูชาพระอุปคุตหรือพระบัวเข็มแล้วย่อมบังเ กิดความราบรื่นในการดำเนินชีวิต ทำให้อุปสรรคทั้งหลายหมดไป และมีโชคลาภบริบูรณ์ด้วยโภคทรัพย์สมบัติป้องกันภยันต รายต่างๆ ได้....นี้คือส่วนหนึ่งของประวัติพระอรหันต์ที่มีพระ นามว่าพระอุปคุตให้เช่าบูชา 1500บาท ส่งด่วนให้ครับ

++พระอุปคุต รุ่นนี้เป็นพระที่จัดสร้างขึ้นอย่างยิ่งใหญ่ในงานพิธ ีบุญพระเหวด สร้างหอธรรมมาสเมื่อวันที่ 4 มี.ค. 2538 เป็นงานใหญ่ของจังหวัดร้อยเอ็ดเลยทีเดียวก็ว่าได้ พิธีปลุกเสกกลางบึงพลาญชัย นานกว่า 3 ชั่วโมง คณาจารย์มากันเพียบและ หลวงปู่ศรี มหาวีโร พระผู้มากด้วยบุญาบารมี วัดป่ากุง ได้อธิฐานจิตเพิ่มให้อีกครั้งในพิธีครั้งนี้ด้วย

++พระอุปคุตหลวงปู่ศรีรุ่นนี้สร้าง ออกแบบได้สวยงามมากและทำการปิดทองอีก พระสภาพสวยมากครับและทรงด้วยพุทธานุภาพของพระอรหันต์ พระมหาเถระอุปคุตผู้ชนะมารและอุดมด้วยโภคทรัพย์

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย na kriang : 18-01-2012 เมื่อ 09:40

คลายเครียด กับ ชุด พร้อม หนี น้ำ ของ ข้าพเจ้า

สวัสดี พี่ เกรียง เรื่อง เม็ด โรเล็กซ์ เดียว ข้าน้อย จัดการให้ นะ ครับ

มา คลายเครียด กับ ชุด พร้อม ยก หนี น้ำของ ข้าน้อย ครับ
    ประกอบไปด้วย
    cd มาร้านด์
    amp โบราณ เคนวูด ไฟหน้าปัทธ์ สวยๆ
    ลำโพง เคนวูด ตัวเล็กข้างไม้แท้ สวยดี เสียงพอไปวัดไปวา ได้เท่านั้น
    เพราะ ถ้าน้ำมา ผม ยกได้ ง่ายๆ กว่า ลำโพงใหญ่ ครับ........
    เมื่อได้รับสินค้าแล้วไม่ตรงตามประกาศ ให้โทรกลับทันที คืนเงินเต็มครับ 4ร้อยกว่าหน้า ในไทยสกุ๊ตฯยืนยันว่า ตัวจริง ไม่เปลี่ยนแปลง ...15000กว่าเรือนในเวปไซด์ ภายใน 7 ปี การันตีความจริงใจ
    อย่าลืมว่าคุณกำลังสะสมนาฬิกาข้อมือโบราณ มันเป็นเครื่องจักรที่มีอายุการใช้งานมา 20-30ปีแล้ว บางครั้งมันย่อมมี ปรับปรุงแก้ไข โดยช่างที่ชำนาญการบ้าง ไม่ใช่ กระบอกกระบวย กรวยกรอกน้ำ ที่วางโชว์ไว้ในตู้อย่างเดียวถ้าจะหยิบขึ้นมาแล้ว ใส่ได้ทันที แนะนำ นาฬิกา ควอท นะครับ จะตรงใจมากกว่าเป็นแค่คนขายนาฬิกาเก่า ไม่ใช่เซียน เซียนมัก อด และไม่มีเพื่อน พ่อค้ามักร่ำรวยและเสพสุข
    ร้านอยู่ใกล้เทคโนบางมด ราษฎร์บูรณะ กทม ยินดีต้อนรับ

ทรมาครับ 087-503-1146 ธ กสิกรไทย 705-2-74217-4 ID LINE ; nalekwatch

ขอบคุณ
    0
    1

ขอบคุณครับ น้าเล็กสวยจังเลยครับ ผมมองๆอยู่ ครับ ต้อนนี้อยากได้เหมือนกันครับ เอางี้ ผมว่าน้ำน่าจะมานะเนี่ย น้ำมารีบส่งมาฝากผมก่อนดีกว่าฝากน้าต้นใส่รถมาเลย

antik shop's Avatar
    สถานที่
    ขายของเก่า-ของโบราณ
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ผมคนหนึ่งที่จะมาเป็นลูกค้าครับ ลงรูปแล้วส่งฝันบอกด้วยน่ะครับ รออยู่

ขอบคุณ
    0
    1

พระอุปคุตหลวงปู่ศรี เป็นพระอรหันต์พุทธสาวกหลังพุทธกาล จำพรรษาอยู่ใต้มหาสมุทร (สะดือทะเล) เมื่อครั้งพระเจ้าอโศกมหาราชทรงจัดงานฉลองพระสถูปเจด ีย์ 84,000 องค์ขึ้น จึงได้อาราชธนาพระอุปคุตให้ช่วยมาดูแลคุ้มครองความเร ียบร้อบในงาน

พิธีครั้งนี้ ระหว่างนั้น พระยาวัสดีมาร ได้มาก่อกวนทำลายพิธี พระอุปคุตจึงเนรมิตสุนัขเน่ามีกลิ่นเหม็น หนอนไต่เต็มไปหมด เอาผูกไว้ที่คอพญามาร ซึ่งแก้อย่างไรก็แก้ไม่ออก ต้องเหาะไปหาเทพยดา พระอินทร์ ท้าวจตุโลกบาลมหาราช ตลอดจนพระพรหม ก็ไม่สามารถแก้พันธนาการนี้ได้

จนในที่สุดก็ต้องกลับไปหาพระอุปคุต โดยพระอุปคุตมัดพญามารติดกับภูเขาจนงานในพิธีเสร็จ ทำให้พญามารเกิดทุกขเวทนาอย่างแสนสาหัส จนต้องนึกถึงพระบารมีขององค์สัมมาสัมพุทธเจ้าที่ไม่เ คยที่จะทรงกิ้วและประทุษร้ายตอบ ก็เลื่อมใสในพระบารมีของพระพุทธเจ้า

จึงตั้งจิตขอเป็นพระพุทธเจ้าองค์หนึ่งในกาลอนาคต พระอุปคุตมหาเถระทราบวาระจิตของพญามาร จึงได้แก้ไขความทุกขเวทนาของพญามารนั้น ยังความปิติแก่พญามารเป็นอย่างยิ่ง

พิธีการสมโภชน์ก็ดำเนินเสร็จสิ้นด้วยความสงบเรียบร้อ ยดี และด้วยเหตุนี้ เป็นที่เชื่อกันว่า หากผู้ใดได้บูชาพระอุปคุตหรือพระบัวเข็มแล้วย่อมบังเ กิดความราบรื่นในการดำเนินชีวิต ทำให้อุปสรรคทั้งหลายหมดไป และมีโชคลาภบริบูรณ์ด้วยโภคทรัพย์สมบัติป้องกันภยันต รายต่างๆ ได้....นี้คือส่วนหนึ่งของประวัติพระอรหันต์ที่มีพระ นามว่าพระอุปคุตให้เช่าบูชา 1500บาท ส่งด่วนให้ครับ

++พระอุปคุต รุ่นนี้เป็นพระที่จัดสร้างขึ้นอย่างยิ่งใหญ่ในงานพิธ ีบุญพระเหวด สร้างหอธรรมมาสเมื่อวันที่ 4 มี.ค. 2538 เป็นงานใหญ่ของจังหวัดร้อยเอ็ดเลยทีเดียวก็ว่าได้ พิธีปลุกเสกกลางบึงพลาญชัย นานกว่า 3 ชั่วโมง คณาจารย์มากันเพียบและ หลวงปู่ศรี มหาวีโร พระผู้มากด้วยบุญาบารมี วัดป่ากุง ได้อธิฐานจิตเพิ่มให้อีกครั้งในพิธีครั้งนี้ด้วย

++พระอุปคุตหลวงปู่ศรีรุ่นนี้สร้าง ออกแบบได้สวยงามมากและทำการปิดทองอีก พระสภาพสวยมากครับและทรงด้วยพุทธานุภาพของพระอรหันต์ พระมหาเถระอุปคุตผู้ชนะมารและอุดมด้วยโภคทรัพย์Name:  SANY1107.jpg
Views: 222
Size:  41.4 KBName:  IMG_0929.jpg
Views: 226
Size:  90.4 KB

Bookmarks