ภาพ รวบรวมภาพการไปเที่ยวหากลุ่มต่างๆทั่วไปและในก.ท.ม., ปริมณฑล ..( แสดงภาพทุกหน้า) - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ภาพ รวบรวมภาพการไปเที่ยวหากลุ่มต่างๆทั่วไปและในก.ท.ม., ปริมณฑล ..( แสดงภาพทุกหน้า)

Senior Member jernkung's Avatar
    สถานที่
    คนน่ารักไครก็ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ขอบคุณ คณะอันเดทที่ต้อนรับเราเปนอย่างดี

โอกาศหน้าเราจะไปเยี่ยมคุณอีกเเน่นอนครับ

รูป รูป  
    อย่าสร้างทุกข์ให้กับตัว
    อย่าสร้างชั่วให้แผ่นดิน

Junior Member choc-cg's Avatar
    สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

Smile ภาพ การไปเยือนกลุ่ม CLUB K

ภาพ การไปเยือนกลุ่ม CLUB K ย่านลาดพร้าว
    เป็นการรวมตัวไปเยือนCLUB K ระหว่าง BIKE HERO,รถเก่าสาธุประดิษฐ์,ORIGIN ดอนเมือง,ก้านกระทุ้ง CLUB..

(ภาพมืดไปหน่อยนะคร้าบ...ts01)

ในความมืดก็มีขี้เมาเยอะนะเนี๊ยะ

ใครมีปัญหาเดี๋ยวป้าเคลียร์เอง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย choc-cg : 06-07-2008 เมื่อ 16:46

Junior Member choc-cg's Avatar
    สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อคร้าบ...

รองประธาน BIKE HERO(น้าเดียว) กับ ประธาน CLUB K (ป้าซิม)ดูแก่ เอ้ย!.....ดูดีกันทั้งคู่เลย em86

2 คนนี้ดูจะสนุกกว่าเพื่อนเลยนะคร้าบ....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย choc-cg : 06-07-2008 เมื่อ 16:21
    พระยา สังฆะทาน ts32

สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อๆๆๆ

รูปทั้งหมดมาจากผมเองคร้าบ.....em95

และแล้วแฟนผมก็แอบไปมีกิ๊ก (จำไว้นะพี่เจิ้น555+)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย choc-cg : 06-07-2008 เมื่อ 16:32
    พระยา สังฆะทาน ts32

Senior Member jernkung's Avatar
    สถานที่
    คนน่ารักไครก็ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

Angry ต่อเนื่องความสนุกภาพการเยือนคลับเค

สถานที่ซ่องสุม เอ๊ย กบดาน เอ๊ย รวมตัว เอ๊ย อะถูกเเล้ว

กลุมที่มามีทั้งสาธุประดิษ ออริจิ้นดอนเมือง ไบฮีโร่ เเละเจ้าภาพคลับเค

บรรยากาศสนุกๆของกลุมสาธุ เเละออริจิ้น

ไมเคิลเเจ็คหลุดที่ละมายคล้ายม๊อบชาวนา

โฉมหน้าโจ๊กเบสเเนวหน้าหน่วยทะลวงฟันของกลุ่มสาธุ

เเละท่านเบิ้มหัวไทรคู่ขา

การมาอย่างเหนือการคาดหมายของกลุ่มก้านกระทุ้ง

ชักภาพที่ระลึกก่อนลงไทยเเลนด์คลาสสิค ล้อเลงๆ

ขอซ่อมหน่อยรูปผมหล่อๆไม่มีเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 08-07-2008 เมื่อ 23:09
    อย่าสร้างทุกข์ให้กับตัว
    อย่าสร้างชั่วให้แผ่นดิน

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Talking ภาพ การไปเยือนกลุ่มรังสิต

อีกหนึ่งภาพของความทรงจำและความประทับใจที่เราทุกคนไ ด้รับครับ ความอบอุ่นและมิตรภาพจากหัวใจชาวคลาสสิคทุกๆท่านครับ /\2

Bike Hero Classic Section
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์
    Origin ดอนเมือง
    ก้านกระทุ้ง Club
    โบราณลิซึ่ม หัวหิน
    ภาพการไปเยือนกลุ่มรังสิต ย่านรังสิต

งานนี้เหมือนเดิมครับ ชาวสาธุฯ น้องเจิ้ลล์และพิเศษ กับน้องอ๊อฟ.. ตัวแทน จากก้านกระทุ้งคลับครับ

หนึ่งเดียวจากหัวหินครับ.. น้องตุ้ย โบราณลิซึ่มฯ

หนึ่งตัวเจ็บของชาวรังสิตครับ.. /\2

เอ้า!! ล้อมวงๆ ครับ..

ยุทโธปกรณ์ ขรับ!!!

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

ต่อเนื่องครับ..

อ๊ะ อ๊ะ?!!

ของฝากจากสาธุฯ... em86

ช่วง.... ลด แลก แจก แถม(สติ๊กเกอร์)กับน้องเจ(ประกลุ่มรังสิต)ครับ

...และ แลก แจกกันเองครับ

และก็มาถึงไฮไลท์ของการพบปะครั้งนี้(มาหมู่)ครับ...

..ขากลับหลังแยกย้ายจากกลุ่มรังสิตด้วยความอิ่มเอมใน มิตรภาพ น้องๆหลานชาวออริจิ้น ดอนเมือง ก็ชักชวนไปเปิบ "ข้าวกระเพราเป็ด" ..ที่ร่ำลือว่า อร่อยที่สุดในย่านถ.สรงประภา...และก็มีเพียงเจ้าเดีย วในละแวกดอนเมืองที่มีขายด้วยครับ(นำเสนอโดย..น้องบิ ๊ก ออริจิ้นฯ)

..หมวกของน้องจ๊ะ ออริจิ้นฯ ...เจอชาวสาธุฯทีไร... ขายดีทุกที.. อิ อิ .. /\3

เตรียมตัวเปิบ...

สองสาว.. เอ๊ยยย์!!! ...สองหนุ่มแห่ง ออริจิ้นฯ ครับ..

ส่วนสองคนนี้... ทำไม?ต้องทำหน้าตาอย่างนั้น(ฟะ!!) ..จะกินกันหรือไง??.. em86

The End..

ขอบคุณชาวกลุ่มรังสิตทุกๆท่าน.. กับการต้อนรับอันแสนอบอุ่น.. อบอวลไปด้วยมิตรภาพมากมาย.. ที่ทำให้เกิดภาพที่สวยงาม.. เข้ามาประทับอยู่ในหัวใจของเราชาวคลาสสิคทุกคนครับ..
    ขอบคุณน้องเจ ประธานกลุ่มรังสิต ..กับแนวทางจากความคิดเห็นดีๆ ที่จะเป็นประโยชน์ต่อสังคมชาวคลาสสิคเราต่อไปในอนาคต ครับ..
    ขอบคุณน้องๆหลานๆ.. ทุกกลุ่มทุกคน.. ที่มาร่วมพบปะชาวกลุ่มรังสิตกับพี่(น้า)ในครั้งนี้ด้ วยกันนะครับ.. แม้จะมีเหตุการณ์ให้ต้องตื่นเต้นเป็นระยะๆ..
    ขอบคุณน้องแบงค์ (ประธานฯ)รถเก่าสาธุฯที่สละแรงกาย(เป็นป๋าดัน)ให้กับ เพื่อนพ้อง..ด้วยหัวใจของชาวคลาสสิคล้วนๆ(เวรกรรมมีจ ริงนะน้อง..จากทริปการเยือนครั้งที่แล้ว)
    ขอบคุณน้องบิ๊ก ออริจิ้นฯ(เป็นพิเศษ) ..กับเส้นทางลัดที่พาหลบเด็กแว๊นท์.. และเรื่องเล่าเขย่าขวัญ.. ระหว่างเส้นทางไปร้านข้าวผัดกระเพราเป็ดนะครับ..
    ขอบคุณค่ำคืนวันเสาร์ที่ผ่านมา.. กับอากาศที่แสนดีครับ
    ขอบคุณและขอบคุณ..ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 29-07-2008 เมื่อ 11:11

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink ภาพ การไปเยือนกลุ่ม mutu classic bangkok

เป็นอีกครั้งของโอกาส... ของการได้ไปพบปะพูดคุยแบบเป็นกันเองสบายๆกับเพื่อนพ้ องพี่น้องชาวคลาสสิค กลุ่ม MUTU CLASSIC THAILAND ถ.อิสรภาพ ย่านสี่แยกบ้านแขก ฝั่งธนบุรี ครับ...

...ซึ่งการไปพบไปเยือนกันในครั้งนี้ Cridit Trip.ต้องยกให้กับน้องๆหลานๆ ชมรม รถเก่าสาธุประดิษฐ์ ในการประสานเชื่อมโยงครับ..

สำหรับทริปนี้... ผมต้องขอขอบคุณ น้องหน่อย(ประธาณกลุ่มฯ)และชาว MUTUฯทุกคนมากเลยนะครับสำหรับการต้อนรับด้วยไมตรีจิต ที่ดียิ่ง... ประทับใจมากเลยครับ แม้จะเป็นเวลาในช่วงสั้นๆเพียงน้อยนิด.. แต่ก็เปี่ยมล้นไปด้วยมิตรภาพและน้ำใจ.. โดยเฉพาะน้ำใจของชาว MUTUฯ เองในคืนนั้น..ที่มีต่อเพื่อนชาวคลาสสิค ชมรมเพชรเกษม Road Club ที่รถมาเสียใกล้ๆที่รวมตัวของชาวMUTUฯ(Credit หลานแบงค์ สาธุฯโทรมาแจ้ง).. และน้องหน่อยกับเพื่อนเองก็ไม่รอช้าที่จะออกไปให้ควา มช่วยเหลือกัน..แม้จะดึกดื่น ซึ่งทำให้พี่ได้เห็นภาพที่งดงามของชาวคลาสสิคฯที่แท้ จริงอีกครั้งหนึ่ง..ที่ทุกวันนี้น้ำใจอย่างนี้มีน้อย เหลือเกินในสังคมหรือวงการอื่น.. แต่พวกเราฯไม่ใช่...เพราะเราเองมีนามสกุลเดียวกันครั บ.. Classicไง.. /\2

ท้ายนี้พี่ขอขอบคุณทุกๆคนอีกครั้งครับ.. กับการเอื้อเฟื้อในทุกสิ่งทุกอย่าง.. แล้วเราจะได้พบกันใหม่ครับ..

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ยั่งยืน เช่นกันนะครับชาว MUTU CLASSIC THAILAND.

ป.ล. เครดิตรูปโดย ชาวMUTU CLASSICฯ ขอบคุณครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 23-05-2009 เมื่อ 11:45

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

.....ขอคุณ น้าเดียว เช่นกันคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 28-05-2009 เมื่อ 12:02

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MUTU_Classic อ่านข้อความ
    .....ขอคุณ น้าเดียว เช่นกันคับ

แล้วเดี๋ยวเราเจอกันใหม่นะครับ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ภาพ การไปเที่ยวหากลุ่ม๒ล้อพระราม๘

ภาพการไปเที่ยวหากลุ่ม 2ล้อพระราม8 ณ.บริเวณใต้สะพานพระราม8ฝั่งอรุณอัมรินทร์ครับ..

สถานที่มืดมากไปนิด(นึกว่าไปรายการมิติลี้ลับเรยย์.. อิอิ)

หลังจากได้คุยกันแบบหอมปากหอมคอ(3ชั่วโมง em87 ) น้องหน่อยMUTU..ก็เกิดไอเดียกิ๊บเก๋..ชวน+ลากกันไปกิ นข้าวที่ร้านราดหน้า5บาทแถวสะพานพระปกเกล้าครับ..

การไปเที่ยวหาชาว2ล้อพระราม8ครั้งนี้.. แม้จะจึกๆจักๆกันมาหลายครั้งหลายหน..แต่ความรู้สึกอบ อวลอบอุ่นในมิตรภาพก็ยังคงกรุ่นอยู่ในความรู้สึก..ตั ้งแต่วันแรกที่เราได้ทักทายกัน.. และมันจะคงเป็นเช่นนั้นตลอดไปนะครับทุกคน... /\7

ขอบคุณชาว2ล้อพระราม8สำหรับการต้อนรับ(มือใหม่ๆ...อิ อิ..)ทุกคนมากเลยนะครับ..

ขอบคุณแนวร่วมทั้ง2กลุ่ม

ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ นำทีมโดย น้องแบงค์น้องหมู..
    ชาว MUTU Classic Bangkok นำทีมโดย น้องหน่อย

แล้วเจอกันใหม่เมื่อชาติ(และพวกเรา)ต้องการนะครับ..

ป.ล.1 เครดิตผู้ประสานงานครั้งนี้... น้องหน่อย MUTUครับ.

ป.ล.2 รูปจากน้องหน่อยMUTU..และหนูส้ม 2ล้อพระราม8ครับ.. em95
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 22-07-2009 เมื่อ 12:39

Exclamation

มาแอบดูคับ

สวัสดีน้าเดียวด้วยครับ

Classic of My Life
    ~ SAVE THE WORLD into.. THE FUTURE ~

ความสุขของกู มิใช่การมีกลุ่มที่เด่นดังหรือการได้ลงหนังสือ
    ความสุขของกู คือการมีรถและตัวกูเท่านั้น...
    ยังยืนยันกูจะ Underground

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รากสัตว์ อ่านข้อความ
    มาแอบดูคับ

สวัสดีน้าเดียวด้วยครับ

มาแอบตอบครับ.. สวัสดีด้วยเช่นกันนะครับ.. จุ๊จุ๊..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile ภาพ รวมพลชาวคลาสสิค ตำนานคนสายมัฆวานลานพระบรมรูปทรงม้า

เป็นการกลับมาของชาวคลาสสิค คนสายมัฆวานและลานพระบรมรูปทรงม้า..

แม้จะผิดConceptกันไปบ้าง.. ในเรื่องของสถานที่ที่นัดพบกัน.. แต่การกลับมาครั้งนี้.. ก็สื่อถึงพลัง.. และหัวใจที่เรามีร่วมกันอย่างแท้จริงนะครับ..

ผมอยากให้สิ่งที่พวกเราได้เริ่มกันในวันนี้.. แตกตัวก่อเกิดจากธรรมเนียมจนกลายเป็นวัฒนธรรมที่มีร่ วมกันนะครับ.. จะเป็นไปอีกได้ไหม? ก็อยู่ที่พลังของพวกเรา..จะทำให้มันต่อเนื่องต่อไป.. แล้วสักวันสิ่งที่เคยเกิดขึ้นเหมือนเมื่อก่อนนั้นจะก ลับมาครับ..

ขอบคุณทุกท่านสำหรับการมาร่วมรื้อฟื้น

ขอขอบคุณ พี่แมวและลูกชายสุดหล่อ(น้องแค้มป์)รถเฒ่าเมืองแพร่ ..กับของที่ระลึกต่างๆและบัตรคล้องคอเฉพาะกิจที่นำมา กำนัลแจกจ่ายกัน

ขอบคุณ น้องก้อง แร้งคอย
    น้องต๋อง รถโบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ช่างเดช รถโบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    และเพื่อนๆที่มาเที่ยวหา มาช่วยกันถ่ายรูปครับ

ขอขอบคุณกลุ่มต่างๆดังนี้

๒ล้อพระราม๘ กับการเอื้อเฟื้อสถานที่
    ราชดำเนินคลาสสิคคลับ
    ก้านกระทุ้งคลับ
    ชาว Orbit เสาชิงช้า
    No werนครศรีธรรมราช(สายกรุงเทพฯ)
    ไวรัส คลาสสิคคลับ
    MUTU บางกอกฯ
    ชมรมรถเก่าฝั่งธนฯ
    ชาวChaly นนทบุรี
    รถเก่าคลองเตย
    ชาว Vespa Land บรรทัดทอง
    Bike Heroฯ
    ชาวรถเก่าสาธุประดิษฐ์ที่มาตบตูด...ปิดท้าย
    ชาวสองล้ออิสระทั้งหลายทุกท่านที่มาพบกันในการนี้
    ชาว KSR (DOK RIDER) กับการอดทนรอ(พวกเราฯ)เพื่อซ้อมสตั้นท์

ป.ล.1 จำนวนคนและรถที่มาคร่าวๆในการนี้..ปรมาณ90ท่าน..ข้อม ูลจากน้องๆชาวVespa Land บรรทัดทอง ขอบคุณครับ..
    ป.ล.2 เครดิตรูปชุดนี้จากกล้อง.. น้องก้อง แร้งคอย,น้องจอม Nowar ขอบคุณครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 12-10-2009 เมื่อ 10:54

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

YUNGKY
    Member

เนื่องจากบางรูปผมไม่มีมุมที่จาถ่ายเพราะว่าเห็นตากล ้องถ่ายหลายคนแล้ว ถ้ารูปไม่สวยหรือผิดพลาดประการใด ขอรับผิดคนเดียวครับ
    ขออภัยมาล่วงหน้าเลย ไปถ่ายแบบอุปกรณ์ไม่พร้อมจริงๆ ทริปหน้าสัญญาครับ อุปกรณ์จาพร้อมกว่านี้ ทริปนี้แบบว่ารีบมามากๆๆๆ

Credit Picture by น้องเจ ๒ล้อพระราม๘ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 08-09-2009 เมื่อ 15:08

Bookmarks