ภาพ งานฅ.คนรักรถตากสินคลาสสิค จ.ตาก Vol. 1 - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ภาพ งานฅ.คนรักรถตากสินคลาสสิค จ.ตาก Vol. 1

คิดถึงคนไกล's Avatar
    สถานที่
    THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อยากไปบ้งจังเลยค่ะบรรยากาศน่าสนุกค่ะ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนครับว่าขอโทษทีที่ไม่ได้รำลาก ันครับ....พอดีพี่ตี๋บอกจะกลับก็กลับกันเลย.....เห็น พี่หลับเลยไม่กล้าปลุก....อีกอย่างคือว่าผ้าห่มน้องๆ มันแอบเอาไปกันหมดเลยไม่มีเหลือให้พี่....อีกอย่างเม ื่อตอนกลางคืนไม่มีโอกาสได้พูดคุยกะพี่ง่วงจริงๆครับ ....ไว้โอกาสหน้าเจอกันผมจะเข้าไปทักทายอีกครั้งครับ .....นายบอยอินทนนท์(กลับคันหลังสุดช่วงพี่อาบน้ำมั้ ง)
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

ระดับเทพ โกอินเตอร์ โทจิคุง's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ คลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

เดินทางคนเดียว ไม่เปลี่ยวหรือจ๊ะน้อง(น้องพ่อ)

Senior Member Laemson's Avatar
    สถานที่
    ชมรมแหลมสน คลาสสิค...ระยอง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุดๆๆเลยนะครับน้า เดียว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ

สำหรับงานนี้.. ผมต้องขอขอบใจเป็นพิเศษแด่น้องไก่ น้องโต้ง น้องไข่ และชาวตากสินคลาสสิคทุกๆคน.. ขอให้มีกำลังใจที่จะเดินหน้ากันต่อไปในทุกเรื่องราวแ ละอุปสรรคกันนะครับ..

สำหรับไก่..พี่อยากจะบอกว่า.. แม้ความดีที่เราทำมันจะไม่ได้กับความรู้สึกของใคร.. แต่มันได้แก่ใจเราแน่นอน..เท่านั้นก็พอแล้วนะครับ.. มันสุขใจและมันอิ่มใจมากกว่าการไปสนใจรอฟังจากใครครั บ..

กับอุปสรรคหรือปัญหาที่เกิดขึ้นนั้น.. มันไม่มีอะไรที่ได้มาและไม่เสียไปหรอกนะครับ.. ทุกสิ่งทุกอย่างมันต้องแลกเปลี่ยน..ไม่ทางใดก็ทางหนึ ่งนะครับ..

แด่มิตรภาพที่อบอวล..

น้องตูน น้องอ้วน หนูมิ้นท์ แห่งเมาล์กริบ 110ดีกรี..ลาดปลาเค้า ที่ชวนขน ชวนขึ้น..กลับรถกระบะเข้าก.ท.ม.มาด้วยกัน.. แม้จะต้องจ่ายค่าผ่านด่าน(เพราะรูดขวา).. แต่น้าก็ต้องขอขอบใจทุกคนมากนะครับ.. ที่ทำให้น้าได้มีเวลาอยู่กับน้องไก่ ตากสินฯมากขึ้นอีกนิสส์..

น้องป๊อ นครสวรรค์มอเตอร์ไซเคิ่ลคลับ.. ที่คงเดิม..แต่เจื่อกทิ้งพี่ไปก่อนทุกที..ฮ่วย..
    น้องใหม่ เก๊า เก่า บางกอก(เมื่อไหร่จะกลับบ้าน!!..หราน...)
    น้องตี๋ ชากังราว
    น้องตี๋ ซัปบอน
    น้องก้อง อโยธยา
    น้องเอฟ สยามซิตี้ สุโขทัย
    พี่สมจิตร อดีตคนสายมัฆวานด้วยกัน..ที่เปิดบ้านต้อนรับ..
    ช่างโก๋แก่ พิษณุโลก
    ชาวพรหมพิรามคลาสสิค
    น้องบอล ชากังราว
    และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวคลาสสิค บิ๊กไบค์ ต่างกลุ่มทุกๆท่าน.. แล้วพบกันใหม่เมื่อหัวใจ เส้นทางและรอยล้อมาบรรจบกันอีกนะครับ..

ป๊อ.ล. ZZZZZZZZ........

ผมว่าทำไม่ถึง อยากกิน หมูมะนาว อิอิ...มันก็หน้ารับประทานจิงๆๆครับน้า555++คนนะ.... ..
    โครงการปลูกป่าชายเลน สร้างสัมพันธ์ ฉันท์คลาสสิค
    ชมรม แหลมสนคลาสสิค (แกลง) ระยอง
    106 หมู่ 6 ต.ปากน้ำประแส อ.แกลง จ.ระยอง 21170 (ณ.ชายหาดแหลมสน)
    สุพัฒน์ วิภางกูร(พัฒน์) 038-697151, 087-6057876
    มะลิบ้านพักรีสอร์ท เกาะล้านพัทยา
    ติดต่อจองห้องพักได้ที่นี้ครับ

Senior Member Laemson's Avatar
    สถานที่
    ชมรมแหลมสน คลาสสิค...ระยอง
    ขอบคุณ
    0

จะว่าอยูครับ กินสาวๆๆ..อุ้ยๆๆ..หมูมะนาวจน ต้องนำรถคู่ใจขึ้นท้ายกระบะเลยนะครับ อิอิอิ
    โครงการปลูกป่าชายเลน สร้างสัมพันธ์ ฉันท์คลาสสิค
    ชมรม แหลมสนคลาสสิค (แกลง) ระยอง
    106 หมู่ 6 ต.ปากน้ำประแส อ.แกลง จ.ระยอง 21170 (ณ.ชายหาดแหลมสน)
    สุพัฒน์ วิภางกูร(พัฒน์) 038-697151, 087-6057876
    มะลิบ้านพักรีสอร์ท เกาะล้านพัทยา
    ติดต่อจองห้องพักได้ที่นี้ครับ

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pla HRC อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นต้องขอซูฮกก่อนเลยครับ

อันตัวกระผมก้อคิดว่าควบพญาสีหมอกไป ไหงเป็นพญาราชสีห์ไปได้เนี่ย

นับถือจริงๆครับ กทม.-ตาก คนเดียว...สุดยอด

ปล.งานนี้ดูอบอุ่นมากเลยนะครับ

แหม้.. มันก็ไม่ขนาดนั้นหรอกน้อง.. ใครๆก็ทำได้.. ถ้าใจอยากจะไปนะครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fr1001 อ่านข้อความ
    น้าเดี่ยวบอกผมบ้างก็ได้ถ้าไม่มีเพื่อนไปถ้าว่างเก็บ กระเป๋าแปบเดี่ยวครับน้าเดี่ยว
    มันจะเป็นการรบกวนให้ลำบากใจกันน่ะหราน.. ขอบใจมากนะครับ.. มีโอกาส..ล้อเราต้องได้หมุนร่วมกันแน่ครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake พัฒนาการ อ่านข้อความ
    อย่างงี้และครับ นานทีถึงจะได้เจอรุ่นเดียวกัน ต้องมัน เมา เต็มที่กันหน่อย
    ความรู้สึกที่ได้อ่านเหมือนยังหว่าได้สัมพัส บรรณยากาศ ของงานจริงๆ

ขนาดนั้นเลยรึหราน.. อยากจะสัมผัสมากกว่านี้อีกมั๊ยเล่า..??.. อิอิ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    น้าแล้วตอนกลับขี่กลับหรือยกขึ้นรถมาอ่ะน้า...

ก็... ช่วยกันยกนิดหน่อยน่ะครับ..อิอิ.. ตูนมันคงห่วง..กลัวดึกๆสิบล้อจะโฉบน้าไปกิน.. เห็นว่าทาง(กลับ)เดียวกันอยู่แล้ว.. ก็เลยช่วยสงเคราะห์น้าน่ะครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    แจ๋วครับน้าเดียว
    ขอบคุณครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คิดถึงคนไกล อ่านข้อความ
    อยากไปบ้งจังเลยค่ะบรรยากาศน่าสนุกค่ะ
    ก็มาสิจ๊ะหนู...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนครับว่าขอโทษทีที่ไม่ได้รำลาก ันครับ....พอดีพี่ตี๋บอกจะกลับก็กลับกันเลย.....เห็น พี่หลับเลยไม่กล้าปลุก....อีกอย่างคือว่าผ้าห่มน้องๆ มันแอบเอาไปกันหมดเลยไม่มีเหลือให้พี่....อีกอย่างเม ื่อตอนกลางคืนไม่มีโอกาสได้พูดคุยกะพี่ง่วงจริงๆครับ ....ไว้โอกาสหน้าเจอกันผมจะเข้าไปทักทายอีกครั้งครับ .....นายบอยอินทนนท์(กลับคันหลังสุดช่วงพี่อาบน้ำมั้ ง)

ถึงว่า.. คืนนั้นนอนหนาวใจทั้งคืน.. ไร้คนมาช่วยกอดคลายหนาว..

ว่าแต่.. แล้วตี๋มันเอาเรี่ยวแรงที่ไหนมาตื่นซะเช้าขนาดนั้นหน อ.. ?? ...หรือเพราะเป็นตำรวจ เลยต้องรีบลุกไปบริการ ประชาชน.. อิอิ...
    แล้วพบกันใหม่อีกนะครับบอย..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โทจิคุง อ่านข้อความ
    เดินทางคนเดียว ไม่เปลี่ยวหรือจ๊ะน้อง(น้องพ่อ)

ว่าไปนั่น.. ออกจะดูหนุ่มแน่นฟิตปั๋งซะขนาดนี้.. คืนนึง5ครั้งก็ยังไหวน้อง..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Laemson อ่านข้อความ
    ผมว่าทำไม่ถึง อยากกิน หมูมะนาว อิอิ...มันก็หน้ารับประทานจิงๆๆครับน้า555++คนนะ.... ..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Laemson อ่านข้อความ
    จะว่าอยูครับ กินสาวๆๆ..อุ้ยๆๆ..หมูมะนาวจน ต้องนำรถคู่ใจขึ้นท้ายกระบะเลยนะครับ อิอิอิ

เจ้านี่ก็ป้วนเปี้ยนอยู่กับหมูมะนาวนี่แหล่ะ.. แต่จะว่าไปก็น่ากินจริงๆแฮะ.. อิอิ..

BIKE HERO DISCO POWER.

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

ถึงว่า วันเสาร์น้าไม่เข้าออฟฟิศ อิอิ
    บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาร์กี้ อ่านข้อความ
    ถึงว่า วันเสาร์น้าไม่เข้าออฟฟิศ อิอิ

แหม้.. แสนรู้จริงนะ.. แล้วอย่าเอดตะโรซะล่ะ..

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

ทริปหนีงานเที่ยวของของน้าเดียว 555+
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    ทริปหนีงานเที่ยวของของน้าเดียว 555+

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

แสนสงสารพญาราชสีห์.....ค่าน้ำมันคงเอาไปเหมาแม่ค้าห มูมะนาวซะหมด....555
    ก็น่าเหมาขนาดนั้น.....จิงดิ
    .......................เสียดายผมไปยิงเคาบอยสาวที่น ่าน.......ไม่งั้น..แฮ่มเหมาด้วยคน....
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    แสนสงสารพญาราชสีห์.....ค่าน้ำมันคงเอาไปเหมาแม่ค้าห มูมะนาวซะหมด....555
    ก็น่าเหมาขนาดนั้น.....จิงดิ
    .......................เสียดายผมไปยิงเคาบอยสาวที่น ่าน.......ไม่งั้น..แฮ่มเหมาด้วยคน....
    ได้เลยครับพี่.. เดี๋ยววันหลังเราไปควงปืนโชว์ด้วยกันนะพี่.. กวาดมาให้หมดร้านกันไปเล้ย.. เอาแบบจอมโจรจอห์นนี่ดีมั๊ยพี่..?? ...อิอิ

Senior Member Onizuka30's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษไก่ด้วยที่ไปร่วมงานไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆ

แต่ลุงเอาเมมไปเสียบเครื่องอื่นเด๋วติดไวรัสมาจะตีให ้ก้นลายเลยเชียว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Onizuka30 อ่านข้อความ
    ขอโทษไก่ด้วยที่ไปร่วมงานไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆ

แต่ลุงเอาเมมไปเสียบเครื่องอื่นเด๋วติดไวรัสมาจะตีให ้ก้นลายเลยเชียว

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

น้าไม่ไปต่อที่แม่สอดหรอครับ อิอิ สวยๆทั้งนั้น
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Bookmarks