กระทู้ทักทาย พูดคุย สอบถาม ทั่วไปครับ. - หน้า 132

หน้าที่ 132 จากทั้งหมด 136 หน้า แรกแรก ... 32 82 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,966 ถึง 1,980 จากทั้งหมด 2038

ชื่อกระทู้: กระทู้ทักทาย พูดคุย สอบถาม ทั่วไปครับ.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dew123456 อ่านข้อความ
    สวัดดีปีใหม่ล่างหน้าครับลุงๆ...น้าๆ...ตาๆครับ

เเล้วเจอกันครับสุขภาพร่างกายเเข็งเเรงนะครับ

ไวรัสคลาสสิค ยิ้มๆครับ

น้าขอขอบใจแทนทุกคนในกลุ่มด้วยนะ.. ขอให้หลานและเพื่อนๆประสบแต่โชคดีตลอดปีและตลอดไปเช่ นกันนะครับ..

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

ผมขอถามพี่ๆน้องๆหลานๆดังนี้.. ว่าคิดอย่างไรกันบ้าง..??

1.ทริปกิจกรรมดูบั้งไฟพญานาคฝั่งประเทศลาว.. 15ค่ำเดือน11นี้?

2.กิจกรรมเทอดพระเกียรติในหลวงของเรา5ธันวาฯ..(ในวัน เดียวกันนั้น)
    2.1ไปร่วมลงนามถวายพระพร
    2.2ร่วมเฉลิมฉลองวันเฉลิมชนม์พรรษาที่ท้องสนามหลวง.. โดยนำรถคลาสสิคที่รักของเรามาแปลเป็นภาษาอังกฤษ..คำว ่า.. Long live the king
    2.3ร่วมบริจาคเลือดชาวคลาสสิคเราฯที่สภากาชาดไทย

3.SIAM CLASSIC ZONE สิ่งที่เคยเป็นมันจะกลับมาเร็วๆนี้.. จะเป็นไปได้หรือเป็นไปไม่ได้.. เมษาฯนี้รู้กันทั่วประเทศครับ..

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ผมขอถามพี่ๆน้องๆหลานๆดังนี้.. ว่าคิดอย่างไรกันบ้าง..??

1.ทริปกิจกรรมดูบั้งไฟพญานาคฝั่งประเทศลาว.. 15ค่ำเดือน11นี้?

2.กิจกรรมเทอดพระเกียรติในหลวงของเรา5ธันวาฯ..(ในวัน เดียวกันนั้น)
    2.2ร่วมเฉลิมฉลองวันเฉลิมชนม์พรรษาที่ท้องสนามหลวง.. โดยนำรถคลาสสิคที่รักของเรามาแปลเป็นภาษาอังกฤษ..คำว ่า.. Long live the king
    2.3ร่วมบริจาคเลือดชาวคลาสสิคเราฯที่สภากาชาดไทย

3.SIAM CLASSIC ZONE สิ่งที่เคยเป็นมันจะกลับมาเร็วๆนี้.. จะเป็นไปได้หรือเป็นไปไม่ได้.. เมษาฯนี้รู้กันทั่วประเทศครับ..

มาแสดงความเห็นกันหน่อยนะครับ..

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Senior Member e29bti's Avatar
    สถานที่
    หนองม่วงไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake พัฒนาการ อ่านข้อความ
    คำ "นิยามว่า คลาสสิค" คืออ่ะไร ใครๆก็พูดได้ เราคลาสสิค แต่จริงๆแล้วมันคืออ่ะไร
    แต่หละคนก็มีข้อแตกต่างกันไป ในส่วนมาก และคนส่วนใหญ่มักไม่เข้าใจกับคำนี้
    จึงทำให้ผิดแปลก แหวก กันไป.. ใครก็ได้ช่วยตอบที
    ปล.เพื่อเป็นข้อเปรียบเทียบ "คลาสสิค"กับ"เด็กแว๊น" ขอบคุณครับ

ตอบให้ตามนี้ครับ

****คุณบอกว่า มางานบุญ"เพื่อน้อง"คุณมารวมกันด้วยใจคุณรักคลาสสิค
    เอาเงินสบทบทุนเพื่อน้อง ทำเพื่อสังคม*****
    แต่?????
    คุณ ทะเลาะวิวาทกัน ตีกัน นี่คือความ คลาสสิค เหรอ
    คุณ ขับรถเข้างาน คุณเบิ้ลเครื่อง เพื่อความคลาสสิค เหรอ
    รถของคุณ ท่อดังๆ นี่ มัน เป็นต้นแบบความคลาสสิค เหรอ
    คุณโยนขวดเหล้าคุณ ขึ้นฟ้า ให้ตกมาโดนหัวคนอื่น มันคลาสสิค เหรอ
    คุณขโมยรถคนอื่นไป มันทำให้คุณรู้สึก ว่าตนเอง หัวใจคลาสสิค เหรอ
    คุณอายุยังน้อย หนีพ่อแม่มาเที่ยว คุณคิดว่าถึงเวลาที่ทำตามใจ คลาสสิคแล้วเหรอ
    คุณอายุยังน้อย นั่งดื่มเหล้า อัดบุหรี่โชว์สาว นี่มันคลาสสิค สุดๆเลยเหรอ
    คุณผู้หญิงหนีพ่อแม่มา รักในคลาสสิค หรือหนีตามผู้ชายมา
    คุณผู้หญิง ครับบางท่านผมเห็นโชว์เนินอก บางครั้งจนเห็นหัวนม บนเวที นี่มันงานบุญของสังคมคลาสสิค นะครับ ไม่ใช่ งานจำอวด โชว์
    คุณคิดว่า คุณมางานคลาสสิค"เพื่อน้อง" หรือ คุณมาเพื่อหลี สาว
    คุณที่สับสน ว่าตนเอง ใจรักคลาสสิค หรือ ตามกระแส อยู่ลองคิดดูใหม่นะครับ
    คุณคิดว่า คุณรักคลาสิค แล้วทำไมคุณถึง กลับทำให้ สังคม คลาสสิค มันแย่ลงไปเรื่อย ๆ
    อ่านแล้วคิด แล้วทำตาม ทุกอย่างจะสวยงาม

Name:  912255322423.jpg
Views: 141
Size:  24.5 KBName:  carti.jpg
Views: 122
Size:  72.9 KB

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สำหรับผม..ทุกๆคน ทุกๆท่าน.. จะเป็นแรงพลังที่จะเปลี่ยนแปลงสิ่งไม่ดีต่างๆนั้นได้ นะครับ.. อย่าเพิ่งท้อแท้หรือเบื่อหน่ายอะไรกันไปก่อนเลยครับ. . ถ้าเราเอาแต่คิดต่อว่ากัน..มันก็จะไม่มีอะไรเกิดขึ้น ได้เลย มาช่วยกันลงมือทำ มาช่วยกันลงมือสร้างสรรกันดีกว่าครับ ถึงใครไม่ทำตาม ไม่สน ก็ไม่เป็นไร.. เราทำดีเราได้แก่ใจตรงนี้ก็พอนะครับ.. ในสังคมร้อยพ่อพันแม่แบบนี้.. เราบังคับใครไม่ได้หรอกครับ
    ความรักที่แท้จริง..ความศรัทธาที่แน่แท้..จะเป็นแรงพ ลังเปลี่ยนแปลงทุกสิ่งทุกอย่างได้นะครับ.. เรายังมีความหวังครับ..

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ

ข้อที่2

และข้อย่อยที่กล่าวมา เราอยากไปร่วมทุกกิจกรรมครับผม

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

MC.FORSOCIAL โจฮัม_spy2's Avatar
    สถานที่
    สามพระยา ชะอำ-หัวหิน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สามพระยามาหาพี่

หวัดดีพี่ๆๆ ไบค์ ฮีโร่ ทุกท่านครับ สบายดีกันนะครับ ว่าแต่เรายังไม่เคยเจอกันเลยนะตาม งานนะ

เอาไว้เจอ กันที่ งาน สามพระยา เลยนะครับ 55

เราจะรักคุณ แล้วคุณก็จะรักเราตลอดไป
    [COLOR="#000000"]งานครบรอบ 7 ปี สามพระยาคลาสสิค ชะอำ-หัวหิน
    13-14 ธันวาคม 2556 ณ.โรงเรียนห้วยทรายประชาสรรค์ อ.ชะอำ ที่เดิมมันแน่นอน

กับกิจกรรมและความสนุกสุดมันตั้งแต่ คืนวันศุกร์ที่ 13 ธ.ค 56 พบกับวง โฟรคซอง สบายๆๆพร้อมกับ รำวงย้อนยุค ที่กำลังฮอท สุดๆๆในเขต ชะอำ-หัวหิน
    และวันเสาร์ที่ 14 ธ.ค 56 เริ่มกิจกรรมตั้งแต่ 09.00 น เป็นต้นไป กิจกรรมแข่งขันฟุตบอล 2 ล้อ กระชับมิตร การละเล่นแบบพื้นบ้านที่มีรางวัลแจกอย่างล้นหลาม
    การแสดงบู๊ทโชว์ ของสองค่ายมอเตอร์ไซด์ยักษ์ใหญ่พร้อมของรางวัลอีกมาก มาย การประกวดรถที่ มากด้วยถ้วยรางวัลอีก 2 เท่าจากปีที่แล้ว
    และที่รอคอย กิจกรรมวามบันเทิงบนเวที เริ่มตั้งแต่ 06.00 น โมงเย็นยิงยาวไปกับดนตรี 2วง สับเปลี่ยนกันให้ความสนุกแก่เพื่อนๆๆทั้งหลายที่สำคั ญสิ่งที่รอคอยพบกับ ศิลปิน จาก ค่าย GMM grammy (แต่ไม่บอกว่าจะเป็นไคร ) มันยิ่งกว่าเดิมครรับพี่น้องๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Junior Member SAIARM's Avatar
    สถานที่
    โบราณบันเทิง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โบราณบันเทิงแวะมาทักทายค่ะ

แวะมาทักทายชายหนุ่มแห่ง Bike Hero นะคะ เดินทางปลอดภัยทุกการเดินทาง และขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีดีที่พี่น้องสองล้อมอบให้ น้องทราย โบราณบันเทิง พัทยาค่ะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SAIARM อ่านข้อความ
    แวะมาทักทายชายหนุ่มแห่ง Bike Hero นะคะ เดินทางปลอดภัยทุกการเดินทาง และขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีดีที่พี่น้องสองล้อมอบให้ น้องทราย โบราณบันเทิง พัทยาค่ะ
    พัทยาไปทางไหนจ้ะ.. อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โจฮัม_spy2 อ่านข้อความ
    หวัดดีพี่ๆๆ ไบค์ ฮีโร่ ทุกท่านครับ สบายดีกันนะครับ ว่าแต่เรายังไม่เคยเจอกันเลยนะตาม งานนะ

เอาไว้เจอ กันที่ งาน สามพระยา เลยนะครับ 55

เราจะรักคุณ แล้วคุณก็จะรักเราตลอดไป

เจอแล้วครับ.. เจ้าแชมป์ไง.. เต็มๆเลย.. ขอบคุณที่เข้ามาทักทายกันนะครับ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake พัฒนาการ อ่านข้อความ
    ข้อที่2

และข้อย่อยที่กล่าวมา เราอยากไปร่วมทุกกิจกรรมครับผม
    แล้วรู้เรื่องข้อ3หรือยังล่ะ??..

Senior Member toon123's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้าเดี่ยว ด่วนมากคราบบบบบบบบบบ

ขับรถไปเติมแอลก็ฮอล์ที่ นางรอง บุรีรัมย์ เมื่ออาทิตย์ก่อน โทรศัพย์ น้องนู๋เค้าเอาไปใช้อะ เลยไม่มีเบอร์คนเฒ่าคนแก่เลย โทรหานู๋หน่อยนะ คราบ
    ร้านจับฉ่ายนายตูน

นาย ฆฤต เที่ยงศิริ 086-3704640
    20 แยก 2 รามอินทรา 46 คันนายาว กทม 10230

http://facebook.com/toon110degkee

ธ. ไทยพาณิชย์ สาขา รามคำแหง 24 / ACC. NO. 099 2 387 877

หน้าที่ 132 จากทั้งหมด 136 หน้า แรกแรก ... 32 82 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks