กระทู้ทักทาย พูดคุย สอบถาม ทั่วไปครับ. - หน้า 131

หน้าที่ 131 จากทั้งหมด 136 หน้า แรกแรก ... 31 81 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,951 ถึง 1,965 จากทั้งหมด 2038

ชื่อกระทู้: กระทู้ทักทาย พูดคุย สอบถาม ทั่วไปครับ.

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

เรียบร้อยแล้วหรือครับพี่เดีย ถูกใจเลยดิ
    ยินดีด้วยนะ "จ้าวแดงน้อย" ที่มีชีวิตชีวากลับมาอีกครั้ง
    สำหรับฉันคำว่า "โบราณ"

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

"โบราณลิซึ่ม"

สำหรับคำว่า "คลาสสิค"

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

"Classic Aholic"

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

diaa's Avatar
    สถานที่
    เดีย หนามเป้า - ตลาดนัดรถไฟ - Modernbog.com
    ขอบคุณ
    6

.
    .

ตอนนี้ซิ่งมาทำงานสบายๆครับ ^__^

ขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจครับ

.
    .
    "กินของขม ชมของเก่า เล่าความหลัง" ล้อค 7-8 ลานตลาดนัดใหญ่ หน้าโกดังร้าน Rods เจอกัน ณ ตลาดนัดรถไฟ ทุกวัน พุธ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์จ้ะ

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ

และขอแจ้งชาวคลาสสิคในก.ท.ม.และปริมณฑลว่า..ในราวๆหลังสิ้นเดือนตุลาคมนี้..เราจะมีการประชุมนอกรอบกับคุณอั๋นสสส.ที่หอประช ุมมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วันและเวลาที่แน่นอน..ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีในภายหลัง กันนะครับ

ดังรายละเอียดข้างต้น...

ในวันเสาร์ที่18ธันวาคมนี้..

ผมขอนัดตัวแทนของกลุ่มชาวคลาสสิคในกทม.และปริมณฑล มาพบกันที่..
    หอประชุมมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ห้องนนทรี1 ชั้น4
    ตั้งแต่เวลา9.30น.จนถึง 15.00น.(เบรคอาหารเที่ยง)นะครับทุกคน..

ฝากน้องๆหลานๆช่วยกระจายข่าวกันตรงนี้ด้วยนะครับ.. ขอตัวแทนที่กล้าคิด กล้าพูด และแสดงความคิดเห็นกันมานะครับ.. หรือใครจะมาเป็นเพื่อนกันด้วยก็ได้ครับ.. แต่ทางพี่อั๋นได้จำกัดที่นั่งไว้ประมาณ30ที่..ซึ่งถ้าพวกเรามากันทุกคนก็ได้.. แต่การต้อนรับอาจจะไม่ดีพอ(ทำใจกันไว้ก่อนนะครับ).. น้าอยากให้ทุกคนมากันด้วยใจจะดีกว่านะครับ.. เอาเป็นว่า..นอกจากตัวแทนแล้ว.. ใครว่างจะมาด้วยกันก็มานะครับ..

หมายเหตุ สำหรับตัวแทนกลุ่มที่จะมาร่วมประชุมตรงนี้.. พี่อั๋นจะมีค่าใช้จ่ายในการเดินทางให้.. รายละประมาณ300บาทนะครับ..

มีข้อสงสัยหรือปัญหาอะไรจะถาม โทรหาผมได้ที่เบอร์ 081-792-0382 ตลอดเวลานะครับ(ไม่เคยปิดเครื่อง) แต่ขอให้โทรมาก่อนสี่ทุ่มจะดีกว่านะครับ.. แล้วพบกันครับ..

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับ เฮีย

ขออนุญาตบอกต่อพวกเราด้วยนะครับ

๕๕๕ ๕๕๕ ๕๕๕
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ดังรายละเอียดข้างต้น...

ในวันเสาร์ที่18ธันวาคมนี้..

ผมขอนัดตัวแทนของกลุ่มชาวคลาสสิคในกทม.และปริมณฑล มาพบกันที่..
    หอประชุมมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ห้องนนทรี1 ชั้น4
    ตั้งแต่เวลา9.30น.จนถึง 15.00น.(เบรคอาหารเที่ยง)นะครับทุกคน..

ฝากน้องๆหลานๆช่วยกระจายข่าวกันตรงนี้ด้วยนะครับ.. ขอตัวแทนที่กล้าคิด กล้าพูด และแสดงความคิดเห็นกันมานะครับ.. หรือใครจะมาเป็นเพื่อนกันด้วยก็ได้ครับ.. แต่ทางพี่อั๋นได้จำกัดที่นั่งไว้ประมาณ30ที่..ซึ่งถ้าพวกเรามากันทุกคนก็ได้.. แต่การต้อนรับอาจจะไม่ดีพอ(ทำใจกันไว้ก่อนนะครับ).. น้าอยากให้ทุกคนมากันด้วยใจจะดีกว่านะครับ.. เอาเป็นว่า..นอกจากตัวแทนแล้ว.. ใครว่างจะมาด้วยกันก็มานะครับ..

หมายเหตุ สำหรับตัวแทนกลุ่มที่จะมาร่วมประชุมตรงนี้.. พี่อั๋นจะมีค่าใช้จ่ายในการเดินทางให้.. รายละประมาณ300บาทนะครับ..

มีข้อสงสัยหรือปัญหาอะไรจะถาม โทรหาผมได้ที่เบอร์ 081-792-0382 ตลอดเวลานะครับ(ไม่เคยปิดเครื่อง) แต่ขอให้โทรมาก่อนสี่ทุ่มจะดีกว่านะครับ.. แล้วพบกันครับ..
    เน้นๆนะครับ
    ตัวแทนกลุ่มที่สนใจ ร่วมกิจกรรมในวันเสาร์ที่ 18 ธ.ค. ดังกล่าว ให้รีบแจ้งที่น้าเดียว ก่อนภายในวันศุกร์ที่ 17 นี้เท่านั้นนะครับ ด่วนๆๆๆๆๆๆๆ (ตามสะดวก)

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake พัฒนาการ อ่านข้อความ
    เน้นๆนะครับ
    ตัวแทนกลุ่มที่สนใจ ร่วมกิจกรรมในวันเสาร์ที่ 18 ธ.ค. ดังกล่าว ให้รีบแจ้งที่น้าเดียว ก่อนภายในวันศุกร์ที่ 17 นี้เท่านั้นนะครับ ด่วนๆๆๆๆๆๆๆ (ตามสะดวก)
    ขอบใจนะหลาน..

รายละเอียดร่างกำหนดการตามนี้เลยนะครับ..

การประชุมเชิงปฏิบัติการหัวข้อ “ปลุกพลังคนรุ่นใหม่...ปลุกไฟเพื่อสังคม” โดย มูลนิธิเพื่อนเยาวชนเพื่อการพัฒนา เครือข่ายองค์กรงดเหล้า และเครือข่ายรณรงค์ป้องกันภัยแอลกอฮอล์
    วัตถุประสงค์
    1. เพื่อระดมความคิดจากเยาวชนกับแนวทางการป้องกันนักดื่ มหน้าใหม่ และการแก้ไขปัญหาเด็กแว้น
    2. เพื่อปลุกพลัง และสร้างความตระหนักในคุณค่าของคนหนุ่มสาวกับภารกิจเ พื่อสังคม
    3. เพื่อสร้างความสัมพันธ์และเชื่อมโยงกันเป็นเครือข่าย
    วัน เวลา สถานที่
    วันเสาร์ ที่ 18 ธันวาคม 2553 เวลา 09.00-10.00 น.
    ห้องนททรี 1 ชั้น 4 KU Home มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน
    ผู้เข้าร่วมกิจกรรม
    แกนนำเครือข่ายเยาวชนกลุ่มอนุรักษ์รถมอเตอร์ไซค์โบรา ณ ในกรุงเทพมหานครและปริมณฑล จำนวน 40 คน
    รูปแบบ วิธีการ
    เป็นการประชุมเชิงปฏิบัติการ กิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์ สร้างความสัมพันธ์ ปลุกไฟเพื่อสังคมระดมสมองการป้องกันนักดื่มหน้าใหม่แ ละปัญหาเด็กแว้น

(ร่าง)กำหนดการ

เวลา

กิจกรรม

09.00-10.00 น.
    ลงทะเบียน รับประทานอาหารว่าง
    10.00-10.40 น.
    กิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์ ชุด “ไว้วางใจ”
    10.40-11.30 น.
    แบ่งกลุ่มทำกิจกรรมสายธารชีวิต
    11.30-12.00 น.
    ชีวิตกับความหวัง “My Hope”
    12.00-13.00 น.
    รับประทานอาหารกลางวัน
    13.00-14.15 น.
    ช่วยกันขบช่วยกันคิด พิชิตปัญหาเด็กแว้น
    14.15-14.30 น.
    รับประทานอาหารว่าง
    14.15-15.30 น.
    แบ่งกลุ่มระดมสมอง มองปัญหานักดื่มหน้าใหม่
    15.30 น.
    เสร็จสิ้นกิจกรรม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 15-12-2010 เมื่อ 13:33

Member dew123456's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณกรุงเทพvirus classicclub
    ขอบคุณ
    0

ไปด้วยครับน้า

เเล้วเจอกันครับ

ไปประมาณ4-5คันครับ

ความคิดนี้ถ้าเป็นจิงนะครับเเจ๋วสิๆๆๆๆๆๆๆ

จัดไป

ไวรัสคลาสสิค ร่วมด้วยช่วยกันครับ

ไวรัสเดินทาง(ลำบาก)เห้ยระบาดทั่วไทยครับ
    ไวรัสเดินทางลำบากเห้ย(ระบาด)ทั่วไทย

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยคับน้า
    บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รายละเอียดร่างกำหนดการตามนี้เลยนะครับ..

การประชุมเชิงปฏิบัติการหัวข้อ “ปลุกพลังคนรุ่นใหม่...ปลุกไฟเพื่อสังคม” โดย มูลนิธิเพื่อนเยาวชนเพื่อการพัฒนา เครือข่ายองค์กรงดเหล้า และเครือข่ายรณรงค์ป้องกันภัยแอลกอฮอล์
    วัตถุประสงค์
    1. เพื่อระดมความคิดจากเยาวชนกับแนวทางการป้องกันนักดื่ มหน้าใหม่ และการแก้ไขปัญหาเด็กแว้น
    2. เพื่อปลุกพลัง และสร้างความตระหนักในคุณค่าของคนหนุ่มสาวกับภารกิจเ พื่อสังคม
    3. เพื่อสร้างความสัมพันธ์และเชื่อมโยงกันเป็นเครือข่าย
    วัน เวลา สถานที่
    วันเสาร์ ที่ 18 ธันวาคม 2553 เวลา 09.00-10.00 น.
    ห้องนททรี 1 ชั้น 4 KU Home มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน
    ผู้เข้าร่วมกิจกรรม
    แกนนำเครือข่ายเยาวชนกลุ่มอนุรักษ์รถมอเตอร์ไซค์โบรา ณ ในกรุงเทพมหานครและปริมณฑล จำนวน 40 คน
    รูปแบบ วิธีการ
    เป็นการประชุมเชิงปฏิบัติการ กิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์ สร้างความสัมพันธ์ ปลุกไฟเพื่อสังคมระดมสมองการป้องกันนักดื่มหน้าใหม่แ ละปัญหาเด็กแว้น

(ร่าง)กำหนดการ

เวลา

กิจกรรม

09.00-10.00 น.
    ลงทะเบียน รับประทานอาหารว่าง
    10.00-10.40 น.
    กิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์ ชุด “ไว้วางใจ”
    10.40-11.30 น.
    แบ่งกลุ่มทำกิจกรรมสายธารชีวิต
    11.30-12.00 น.
    ชีวิตกับความหวัง “My Hope”
    12.00-13.00 น.
    รับประทานอาหารกลางวัน
    13.00-14.15 น.
    ช่วยกันขบช่วยกันคิด พิชิตปัญหาเด็กแว้น
    14.15-14.30 น.
    รับประทานอาหารว่าง
    14.15-15.30 น.
    แบ่งกลุ่มระดมสมอง มองปัญหานักดื่มหน้าใหม่
    15.30 น.
    เสร็จสิ้นกิจกรรม
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dew123456 อ่านข้อความ
    ไปด้วยครับน้า

เเล้วเจอกันครับ

ไปประมาณ4-5คันครับ

ความคิดนี้ถ้าเป็นจิงนะครับเเจ๋วสิๆๆๆๆๆๆๆ

จัดไป

ไวรัสคลาสสิค ร่วมด้วยช่วยกันครับ

ไวรัสเดินทาง(ลำบาก)เห้ยระบาดทั่วไทยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาร์กี้ อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยคับน้า

ยินดีมากครับ..

ถ้าใครยังไม่แน่ใจในวันนี้ ตอนนี้.. ก็ไปพบกันที่ม.เกษตรฯ ตอน 9.00น.ได้เลยนะครับ.. หรือโทรหาผมก่อนได้ที่เบอร์ 081-792-0382 ครับ..

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

รายการ burning ขอเป็นส่วนหนึ่งในกิจกรรมดีๆแบบนี้ครับ

Senior Member kaloai's Avatar
    สถานที่
    Bangbuathong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

เป็นกิจกรรมที่ดีมากๆครับ

ขอให้เกิดประโยชน์ต่อๆทุกๆคนนะครับ

ทุกคนควรร่วมมือกันครับ

มันจะเกิดขึ้นได้ก็เพราะพวกเราครับ
    Bangbuathong Classic Club
    dt 100 สีแดงตัวแรงของผม

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

ผมล่ะติดสอบ เฮ้อ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

กล้องอะไร ฟิล์มธรรมดา's Avatar
    สถานที่
    Use Scooter Gang,Cosa club Thailand
    ขอบคุณ
    0

+++

กราบขอโทษน้าเดียวด้วยครับบ ที่ไม่ได้ไปได้แล้วก้ไม่ได้โทรบอก พอที่ติดงานรับปริญญาของคนในกลุ่มกันอะครับบ ขอโทษด้วยจริงๆ

ยังไง ถ้ามีกิจกรรมอะไรอีก ถ้าว่าง ไม่พลาดแน่ครับบ .... จ๊ะ ดอนเมืองนะครับบ
    .....อะไรบางอย่าง ที่ทำให้รู้สึก คล้ายเจอคนพิเศษที่หายไป.....

Million people million problems . . . . . . . . . .

Million people million problems . . . . . . . . . .

[email protected]
    ....ไม่ต้องโลโม่ ก็โก๋ได้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฟิล์มธรรมดา อ่านข้อความ
    +++

กราบขอโทษน้าเดียวด้วยครับบ ที่ไม่ได้ไปได้แล้วก้ไม่ได้โทรบอก พอที่ติดงานรับปริญญาของคนในกลุ่มกันอะครับบ ขอโทษด้วยจริงๆ

ยังไง ถ้ามีกิจกรรมอะไรอีก ถ้าว่าง ไม่พลาดแน่ครับบ .... จ๊ะ ดอนเมืองนะครับบ
    ไม่เป็นไรหราน... ไม่ได้มีแค่งานนี้งานเดียวหรอกครับ..โอกาสทำดีของเรา ยังมีอีกมากนะครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c900y80 อ่านข้อความ
    ผมล่ะติดสอบ เฮ้อ

Member dew123456's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณกรุงเทพvirus classicclub
    ขอบคุณ
    0

Smile เเวะมาสวัดดีปีใหม่ล่วงหน้า...

สวัดดีปีใหม่ล่างหน้าครับลุงๆ...น้าๆ...ตาๆครับ

เเล้วเจอกันครับสุขภาพร่างกายเเข็งเเรงนะครับ

ไวรัสคลาสสิค ยิ้มๆครับ
    ไวรัสเดินทางลำบากเห้ย(ระบาด)ทั่วไทย

หน้าที่ 131 จากทั้งหมด 136 หน้า แรกแรก ... 31 81 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks