สำหรับสาวกของk125 - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 91 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สำหรับสาวกของk125

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile

โอ้โห!!!!! สวยจริงๆครับ...บอกหน่อยได้มั้ยเอาไปทำที่ไหนมา...ช่ วยบอกทีอยากสวยมั่ง..น้องkของผมมันเริ่มจะเน่าแล้ว ... ตอบทีนะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้อ คุณ PHOTOGENIC เห็นยางแก้มถังคุณแล้วนึกได้ วันนั้นผมไปร้านแถวบ้านเค้าบอกว่ามีคนเอาไปแล้ว ลองโทรหาเบอร์นี้ดูนะครับ0871027107 ถ้าโทรวันนี้ทันแล้วเค้ามีของ เดี๋ยวพรุ่งนี้เค้าจะเอาของมาให้ที่รัชดา ผมสั่งก๊อกน้ำมันไปเค้าโทรมาบอกว่าได้แล้ว เดี๋ยวพรุงนี้ผมจะไปเอาแล้ว โชคดีนะครับขอให้ได้อันนิ่มๆ

อ้อ ..แล้วช่วยตอบผมด้วยนะครับคำถามข้าล่างอะ อยากรู้มาก

PX150 E“Arancio Borealis” PHOTOGENIC's Avatar
    สถานที่
    almost famous JJ section 16 soi 5
    ขอบคุณ
    0

ผมทำที่อู่ที่ ซอย ลาดพร้าว 107 ครับ เบอร์พี่ที่ร้าน 0892141689
    รึยังไงก็ add มาคุยกัน ที่ [email protected]
    ปล. ขอบคุณครับที่ชมผม เอ้ยชมรถผม ฮี่ๆ
    ปล. วันเสาร์นี้ใครไปรัชดาเจอก็ทักทายกันได้นะครับ

Junior Member ซูโม่_ขับ_Suzuki's Avatar
    สถานที่
    CLUB K--ขับเค
    ขอบคุณ
    0

Exclamation หาไห้หน่อยนะจ๊ะ

รบกวนใครหาเบาะเดี่ยวตะแกรงหลังแบบแห้งๆให้ผมหน่อย ขอแบบไม่ใหม่นะ
    พอดีจะไปไส่กับรถแห้งๆเดี๋ยวมันไม่เข้ากัน คนอยู่แถวสุพรรณช่วยหน่อยจ้า

Member worrapon's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ซูโม่_ขับ_Suzuki อ่านข้อความ
    รบกวนใครหาเบาะเดี่ยวตะแกรงหลังแบบแห้งๆให้ผมหน่อย ขอแบบไม่ใหม่นะ
    พอดีจะไปไส่กับรถแห้งๆเดี๋ยวมันไม่เข้ากัน คนอยู่แถวสุพรรณช่วยหน่อยจ้า
    พอดีไปเดินเปิดท้ายมาคับ เจอเบาะเดี๋ยวตะแกรงหลังมาสภาพสวยเลยอะคับ 1500 ยังไม่ได้ต่อนะคับ ของm2 ถ้าสนใจก็มาดูแล้วกันคับ

PX150 E“Arancio Borealis” PHOTOGENIC's Avatar
    สถานที่
    almost famous JJ section 16 soi 5
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Ok.125

Hey Hey Hey Baby.

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PHOTOGENIC : 13-01-2007 เมื่อ 01:22

มาตรฐาน สามชิกใหม่ครับ

ตอนนี้อยากได้ฝาไฟเลี้ยว 4 ดวง อ่ะครับ ใครมีปันกันบ้างครับ 081-9099085

ผมขี่แถวเมเจอร์รัชโยธินครับ

รูป รูป    

Junior Member danid's Avatar
    สถานที่
    มิมีน่ะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถังมาร์ค 2 ผมมันรั่วแต่ไม่รู้ตรงไหน

ถังมาร์ค 2 ผมมันรั่วแต่ไม่รู้ตรงไหน มันเยิ้มออกมาข้างล่าง แต่ออกมาไม่เยอะนะครับ ผมต้องทำไงดี ต้องทำสีใหม่เลยรึปล่าวช่วยออกความคิดเห็นหน่อยนะครั บผู้รู้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถังอะไรครับ เบนชิน/ออโตลูป

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ danid อ่านข้อความ
    ถังมาร์ค 2 ผมมันรั่วแต่ไม่รู้ตรงไหน มันเยิ้มออกมาข้างล่าง แต่ออกมาไม่เยอะนะครับ ผมต้องทำไงดี ต้องทำสีใหม่เลยรึปล่าวช่วยออกความคิดเห็นหน่อยนะครั บผู้รู้
    แนะนำว่าควรนำไปเชื่อมดีกว่าครับ ถ้าปล่อยไว้นานอาจจะเกิดรูรั่วใหญ่ขึ้น แล้วถ้ารอยเชื่อมไม่ใหญ่มากก็ไม่ต้องถึงกับทำสีใหม่ห รอกครับ เพราะรอยรั่วมันน่าจะอยู่ด้านในเพราะคุณไม่เห้นมัน

"เพราะรถของฉันนั้นเป็นสีส้ม ไม่อัดลม แต่ก็ซาบซึ้งใจ"

"Arancio Borealis"

ขอบคุณ
    0

ขอถามคุณ hanamijiyo บ้างนะครับว่าทำรถมาที่ไหนครับ สวยเนียบอีกคันแล้ว ผมคุ้นๆว่าเห็นรถคุณจอดที่ร้านคุณตั้ม ดินแดงหรือเปล่า ยังไงขอเก็บเป็นข้อมูลหน่อยนะครับ ผมคงได้ปลุกของผมมั่งเร็วๆนี้ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.คุณ PHOTOGENIC ผมแอบไปดูรถคุณแล้วนะครับ สวยมาก

มาตรฐาน ถะ ถะ ถูกต้องนะครับ

ทำจากร้านคุณตั้มนั่นล่ะครับ งานนี้ต้องมอบเครดิตให้เต็มๆ ครับ

Junior Member danid's Avatar
    สถานที่
    มิมีน่ะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมควรไปทำร้านไหนดีครับ

ผมควรไปทำร้านไหนดีครับ แบบว่าไม่แพงอะ เชื่อมถังน้ำมันอะครับบอกหน่อยนะผมอยู่โบ้เบ้

Junior Member ซูโม่_ขับ_Suzuki's Avatar
    สถานที่
    CLUB K--ขับเค
    ขอบคุณ
    0

Question ถามๆๆๆผู้รู้ทุกท่านช่วยผมหน่อย

เรื่องระบบไฟของเค125มาร์ค2ครับ ถ้าถอดสายแบตออกมันจะสตาร์ทได้ไหม
    แล้วถ้าแบตหมดหละมันสตาร์ทติดไหมพี่ รถผมยังไช้ทองขาวเดิมๆอยู่
    ขับๆไปชอบวูบอะแล้วก้อไฟหมด พอไปชาตก้อไช้ได้ มันยังไงกันครับ
    ช่วยแถลงไขด้วย อ่อถ้าแปลงเปนซีดีไอมันจะดีไหมขี่ไกลได้ไหมจะร้อนไหม
    ราคาเท่าไหร่ ผมอยู่ชลบุรีจ่ะ ไครเป็นคอเค125+รถเก่าอื่นๆแวะเข้ามาคุยกันได้นะ
    [email protected] ช่วยตอบคำถามผมทีนะครับได้โปรดดดดดดดด

phaiboon
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ซูโม่_ขับ_Suzuki อ่านข้อความ
    เรื่องระบบไฟของเค125มาร์ค2ครับ ถ้าถอดสายแบตออกมันจะสตาร์ทได้ไหม
    แล้วถ้าแบตหมดหละมันสตาร์ทติดไหมพี่ รถผมยังไช้ทองขาวเดิมๆอยู่
    ขับๆไปชอบวูบอะแล้วก้อไฟหมด พอไปชาตก้อไช้ได้ มันยังไงกันครับ
    ช่วยแถลงไขด้วย อ่อถ้าแปลงเปนซีดีไอมันจะดีไหมขี่ไกลได้ไหมจะร้อนไหม
    ราคาเท่าไหร่ ผมอยู่ชลบุรีจ่ะ ไครเป็นคอเค125+รถเก่าอื่นๆแวะเข้ามาคุยกันได้นะ
    [email protected] ช่วยตอบคำถามผมทีนะครับได้โปรดดดดดดดด
    ตอนรถติดเครื่อง ที่หน้าปัดไฟสีเหลืองหรือส้ม ติดไหม ถ้าติดเวลาเร่งเครื่องแล้วไฟสีเหลืองดับไหม ถ้าไม่ดับแสดงว่าระบบชาร์จไฟไม่ทำงาน เช็คดูถ่านที่ไดดู ว่ากุดมากไปหรือไม่ ดูคัทเอาท์ ถ้าไม่มีแบต สตาร์ทไม่ติดหรอก อ้อ ถ้าดูทุ่นไฟ ดูแปรงตูดไดสึกมากไหม ระวังเรื่องสายไฟด้วยละกัน เด๋วเปลี่ยนหลายอย่างก้อไม่หาย

มาตรฐาน แจ๊ค

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arm architect อ่านข้อความ
    รถผมคับช่วยติชมหน่อยนะ

น่าจะชุบนะครับ

ครับ
    ดีุกสิ่

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 91 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย