คู่มือเวบบอร์ดใหม่ ธันวา 2552 - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 38 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คู่มือเวบบอร์ดใหม่ ธันวา 2552

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ^บ้านเจ้าคุณปู่^ อ่านข้อความ
    ทำไมรูปผมลงในกระทู้ไม่ได้อ่าครับผมสงสัยมากเลยครับ

จะว่าไฟล์เต็มก็ไม่ใช่ ทำไมผมเอารูปเก่าๆลงทำไมมันลงได้อ่าครับ

ผมทำทุกขั้นตอนเหมือนกันหมดกล้องก็ใช่ตัวเดียวกันปรั บขนาดก็เท่ากันหมด

ลบกระทู้เก่าๆก็แล้ว แต่อยู่ดีๆผมก็ลงรูปไม่ได้เฉลยเลย งง จริงๆครับ

แล้วแบบนี้ผมต้องทำไงต่อไปอ่าครับ?

รายละเอียดมีคนถามไว้แล้ว ผมได้ตอบไปแล้วลองค้นหาดูก่อน
    รูปเต็มคือ
    จำนวนของไฟล์แนบทั้งหมด ของคุณ ^บ้านเจ้าคุณปู่^: 48.83 MB

รวมไฟล์ที่อัพโหลดทั้งหมด ที่คุณใช้ไปแล้ว: 48.83 MB
    ตามที่แนะนำไว้คือ รูปภาพหรือกระทู้ขายอันไหนไม่ใช้ให้ลบออก เพราะการลบออกภายหลัง จะไม่มีผลทันที เพราะทางเวบจะต้องเก็บข้อมูลตามกฎหมาย อย่างน้อย 90 วัน

การที่คุณลบออกไป พื้นที่จึงไม่ได้กลับคืนมาทันทีครับ

*** บอกว่าเอารูปเก่าๆ ลง อันนี้หมายถึงอะไร ใช่แก้ไขข้อความแล้วเปลี่ยนรูปหรือปล่า

การเพิ่มพื้นที่ อ่านได้ที่ข้อความแรกของกระทู้นี้ หรือ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=18354
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 22-12-2010 เมื่อ 18:58

^บ้านเจ้าคุณปู่^'s Avatar
    สถานที่
    เจ้าคุณปู่ Japanese Vintage Bikes Club
    ขอบคุณ
    0

ถ้าผมต้องการเพิ่มพื้นในการลงกระทู้ ผมต้องสมัครเป็นสมาชิกสนับสนุนเวป แล้วผมสามารถใช้พื้นที่ในการตั้งกระทู้ได้ทันทีเลยหร ือป่าวครับ แล้ว 300 บาท เป็นรายปี หรือ รายเดือนครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ^บ้านเจ้าคุณปู่^ อ่านข้อความ
    ถ้าผมต้องการเพิ่มพื้นในการลงกระทู้ ผมต้องสมัครเป็นสมาชิกสนับสนุนเวป แล้วผมสามารถใช้พื้นที่ในการตั้งกระทู้ได้ทันทีเลยหร ือป่าวครับ แล้ว 300 บาท เป็นรายปี หรือ รายเดือนครับ ขอบคุณมากครับ
    พื้นที่เพิ่มประมาณ 10 เท่า จนกว่าจะเต็มอีก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Cool

na kriang's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

สวัสดีครับเวปมาสเตอรครับ ร้านไกไก๋ เก๊าเก่า กระทู้ของผมโดนปิดครับผมไม่ทราบจริงๆครับว่าเกิดจากส าเหตุใดครับมีอะไรที่ผมทำผิดกติกาหรือเปล่าถ้าผิดขัด ข้องประการใดแจ้งให้ทราบด้วยได้ไหมไม่มีเจตนาจะทำผิด กติกาครับ ขอบคุณครับ

pooclassic's Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

เรียนถาม
    ของผมมันโชว์ว่ากระทู้นี้ถูกปิด จะทำงัยครับ
    ขอบพระคุณทุกท่านครับ

086-0358555
    pooclassic : ขายของเก่า - ของสะสม

คือผมใช้ 2 user อยู่ คือ nolobo กับ เป็ดโปร

*** nolobo ต้องออนที่ทำงานอย่างเดียว เพราะผมลืม password และ email ที่ใช้
    ในการสมัคร user นี้เป็นของเพื่อนผม ซึ่งตอนนี้ผมไม่สามารถตามตัวได้ ***

ผมมีความจำเป็นอยากจะใช้เพียง user เดียว คือ nolobo
    ผมต้องทำอะไรบ้างครับ จึงจะสามารถทราบรหัสได้ครับ

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เป็ดโปร อ่านข้อความ
    คือผมใช้ 2 user อยู่ คือ nolobo กับ เป็ดโปร

*** nolobo ต้องออนที่ทำงานอย่างเดียว เพราะผมลืม password และ email ที่ใช้
    ในการสมัคร user นี้เป็นของเพื่อนผม ซึ่งตอนนี้ผมไม่สามารถตามตัวได้ ***

ผมมีความจำเป็นอยากจะใช้เพียง user เดียว คือ nolobo
    ผมต้องทำอะไรบ้างครับ จึงจะสามารถทราบรหัสได้ครับ
    ใช้ mail ของ nolobo ส่งมาที่ [email protected] เพื่อขอ reset password ครับ

ขอรบกวนหน่อยครับ
    จะใส่รูปตัวเราเองทำงัยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    ใช้ mail ของ nolobo ส่งมาที่ [email protected] เพื่อขอ reset password ครับ
    ผมตามตัวเจ้าของเมลไม่ได้อะครับ แล้วก็ไม่รู้ password เมล อะครับ

Senior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณวานรสัญจร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรียน พี่ webmaster

กระผมมีเรื่องจะรบกวนพี่webmasterสักหน่อยนะครับ

1. เนื่องจากกระผมได้เปลี่ยนชื่อ นามสกุลใหม่ ตามใจแม่ จาก ธนพงศ์ พันธุ์ยางน้อย เป็น ศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์ เลยอยากจะแก้ไขชื่อในรายละเอียดส่วนตัว จะทำได้ไหมครับ .....

2.ขณะนี้ผู้ดูแลประจำบอร์ดชมรมรถโบราณวานรสัญจร คือ Kcc ได้ออกจากชมรมของผมไปนานแล้ว ผมเลยอยากจะเปลี่ยนผู้ดูแลบอร์ดใหม่เป็นตัวกระผมเอง ( ประธานชมรม ) จะได้ไหมครับ....

3. กระผมมีความต้องการที่จะเปลี่ยนชื่อบอร์ดใหม่จะได้ไห มครับ เพราะว่าเนื่องจากเมื่อก่อนผมใช้ KOSUM classic bike club มันดูกว้างไป ตอนนี้เลยเปลี่ยนไปใช้ชื่อเฉพาะ คือ ชมรมรถโบราณวานรสัญจร MEMO CLASSIC CLUB ถ้าทำได้รบกวนพี่WEBMASTER จัดการให้ด้วยนะครับ

THAISCOOTER จงเจริญ

ด้วยความนับถือ

เม วานรสัญจรครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maybakam : 27-01-2011 เมื่อ 21:49

ร้าน บ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร เยื้องศูนย์คูโบต้า อ.โกสุมพิสัยครับ

085-6097759 เม วานรสัญจร

http://www.facebook.com/memoclassicclub
    FACKBOOK ของ เม วานรสัญจรครับ

https://www.facebook.com/memobbhkosum
    FACKBOOK ของร้านบ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร สินค้าเพียบ

นายศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์
    หมายเลขบัญชี 410-0-20851-0
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาโกสุมพิสัย (ออมทรัพย์)

Member hamuntook's Avatar
    สถานที่
    รักสงบ ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

good good

Senior Member
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ที่พี่แก้ไขปัญหาให้ผม

ขอให้ thaiscooter อยู่คู่เราชาวคลาสสิคตลอดไป

thaiscooter จงเจริญ

ด้วยความนับถือ

เม วานรสัญจรครับผม

ร้าน บ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร เยื้องศูนย์คูโบต้า อ.โกสุมพิสัยครับ

085-6097759 เม วานรสัญจร

http://www.facebook.com/memoclassicclub
    FACKBOOK ของ เม วานรสัญจรครับ

https://www.facebook.com/memobbhkosum
    FACKBOOK ของร้านบ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร สินค้าเพียบ

นายศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์
    หมายเลขบัญชี 410-0-20851-0
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาโกสุมพิสัย (ออมทรัพย์)

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ model_100-sp อ่านข้อความ
    ผมลงขายอะไหล่ไว้ครับ แต่กระทู้หายไปครับ รบกวนเวปมาสเตอร์กู้ให้ทีครับ
    กระทู้ไหนบ้างครับ ลบออกไปเยอะมาก

model_100-sp's Avatar
    สถานที่
    ภูธร วินเทจ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    กระทู้ไหนบ้างครับ ลบออกไปเยอะมาก

ล่าสุดผมลงขายอะไหล่เมื่อตอนเช้า ผมตั้งชื่อกระทู้ว่า "ขายอะไหล่SR ราคาเบา เบา" อยู่ในห้องของ yamaha ลงรูป ฝากรูป ลงราคา ลายละเอียดครบถ้วน แล้วมันก็หายไปอีกแล้วผมหาไม่เจอจริงๆครับ ผมไม่รู้ว่าผมทำผิดกฏของเวปตรงไหนหรือเปล่า ตั้งกระทู้ใหม่วันนึง2-3ครั้ง เดี๋ยวก็หาย ผมขอความกรุณาพี่เวปมาสเตอร์ช่วยตรวจสอบทีครับถ้ากู้ กระทู้ล่าสุดกลับมาได้ก็คงดีครับ ข้อความที่ผมขอให้กู้กระทู้ก้หายไปครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    กานต์ ชลบุรี tel 081-6379486
    ชื่อบัญชี กานต์ หลายกิจพานิช
    ธ.กสิกรไทย เลขบัญชี 2622-81-7791...

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 38 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย