ทำโรตารี่มา ลูกสูบแหวน ก้าน เปลี่ยนใหม่หมด แต่ทำไมกำลังไม่ค่อยมีครับ

ชื่อกระทู้: ทำโรตารี่มา ลูกสูบแหวน ก้าน เปลี่ยนใหม่หมด แต่ทำไมกำลังไม่ค่อยมีครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำโรตารี่มา ลูกสูบแหวน ก้าน เปลี่ยนใหม่หมด แต่ทำไมกำลังไม่ค่อยมีครับ

รบกวนผู้รู้ ช่วยผมทีครับ
    น้ำมันกินน้อยลง แต่รถวิ่งเหมือนไม่ค่อยมีแรงครับ
    เป็นเครื่อง สปริ้นวี สามพอร์ท ทองขาวเปลี่ยนใหม่หมดแล้วครับ
    ซ่อมเท่าไหร่ ซ่อมไม่จบซักทีครับ
    ท้อแท้ไปหมดเลยครับ
    เฉพาะค่าซ่อมเครื่องห้าหกครั้งผมสามารถซื้อรถใหม่ได้ คันหนึ่งเลยครับ
    หาทางออกให้ผมทีครับพี่ๆ เพื่อนๆ
    ขอบคุณครับผม

Senior Member kradook's Avatar
    สถานที่
    นักบิดไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เป็นนะครับ แต่ปัญหาผมเกิดจากระบบไฟ ไฟมา น้ำมันมา รถติด
    แต่จะให้วิ่งดี ต้องปรับจูนให้ลงตัวนะครับ
    ไฟอ่อนไปไหม น้ำมันออกจากคาร์บูปกติไหม ลองเช็คดีๆนะครับ
    ----- จาก c-70 => c-105 => Vespa Sprint =>CD 125=>C200=>Vespa 64 & C 92 & C70K2 -----
    Kmit'NB..ID49..
    เริ่มต้นกับโปรเจค หมูๆ
    +++++++++ "จมปลัก" กับ "สิ่งที่เป็นไปได้ ยากก" +++++++++

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kradook อ่านข้อความ
    ผมก็เป็นนะครับ แต่ปัญหาผมเกิดจากระบบไฟ ไฟมา น้ำมันมา รถติด
    แต่จะให้วิ่งดี ต้องปรับจูนให้ลงตัวนะครับ
    ไฟอ่อนไปไหม น้ำมันออกจากคาร์บูปกติไหม ลองเช็คดีๆนะครับ
    ขอบคุณครับผม
    ผมจะลองปรับจูน เช็คไล่ระบบให้ดีๆ อีกครั้ง ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
    ขอบคุณมากๆ อีกครั้งครับ

แนะนำไปปรึกษาช่างเอ็ม italy 200 อยู่ปทุมคลอง 3
    ทำทีเดียว จบเลย
    085-1780405
    รักในรถเก่าต้องทำใจ การรอคอยนั้นคู่กับความภาคภูมิใจ
    [email protected]
    086-6695445 โอ๊ต

Member getkmutnb's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีเวลาไปร่วมกับเค้าเลย
    ขอบคุณ
    0

ผ่าเครื่องมาใหม่ โรฟิต อยู่หรือเปล่าครับ เดาเอานะ รอเซียนมาตอบดีกว่าครับ
    >>สลิดขี่เวสป้าซ่อมเป็นก่อบะ ??
    >>เรื่องของฮา ตังของฮา จบ

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

ขนาดลูกสูบใหญ่ขึ้นก็ต้องปรับจูนใหม่ครับ ลองเปลี่ยนนมหนูน้ำมันให้มีขนาดใหญ่ขึ้นครับ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oat_irc อ่านข้อความ
    แนะนำไปปรึกษาช่างเอ็ม italy 200 อยู่ปทุมคลอง 3
    ทำทีเดียว จบเลย
    085-1780405
    ขอบคุณครับ คุณโอ๊ต

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ getkmutnb อ่านข้อความ
    ผ่าเครื่องมาใหม่ โรฟิต อยู่หรือเปล่าครับ เดาเอานะ รอเซียนมาตอบดีกว่าครับ
    ผ่าเครื่องรอบล่าสุด
    ผมได้ทำโรตารี่ใหม่ กับร้านใน กทม ครับ
    จากการทดสอบเทน้ำมันลงในช่องโร แล้วดูว่าน้ำมันมีการซึมเร็วหรือช้า
    โรตารี่แน่นดีครับ แต่เวลาเครื่องเดินเบาก็มักจะมีน้ำมันพ่นออกมาบ้างพอ สมควรครับ
    ขอบคุณนะครับพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightAuto90 : 21-09-2012 เมื่อ 02:34

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piezaa007 อ่านข้อความ
    ขนาดลูกสูบใหญ่ขึ้นก็ต้องปรับจูนใหม่ครับ ลองเปลี่ยนนมหนูน้ำมันให้มีขนาดใหญ่ขึ้นครับ
    ผมจะทดลองดูนะครับพี่ ได้ผลหรือไม่ได้ผลยังไงจะกลับมาให้คำตอบอีกทีครับพี่
    ขอบคุณมากๆ นะครับพี่

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

ทำโร ใหม่ได้แต่งหน้าโรเปล่าครับ ถ้าไม่แต่งรถก็ไม่วิ่งนะ เพราะส่วนมากโรงกลึงเขาทำมาให้ ช่างแต่งเพิ่ม
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 33_SERVICE อ่านข้อความ
    ทำโร ใหม่ได้แต่งหน้าโรเปล่าครับ ถ้าไม่แต่งรถก็ไม่วิ่งนะ เพราะส่วนมากโรงกลึงเขาทำมาให้ ช่างแต่งเพิ่ม
    โรงกลึงไม่แต่งมาให้เลยครับพี่
    ผมได้มานั่งแต่งเองครับ
    แต่ผมไม่ทราบค่าสเป็คของหน้าโรและช่องโรเลยครับว่า ควรแต่งขัด หรือขยายออกยังให้ได้สเป็ค
    ถ้าเราไม่แต่งหน้าโร จะเป็นหัวใจหลักเลยรึป่าวครับพี่ ที่ทำให้เครื่องไม่มีกำลัง
    พี่มีภาพตัวอย่างการแต่งหน้าโรตารี่ มั้ยครับ
    ขอบคุณมากๆ นะครับพี่่
    ปล.ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ช่างที่ทำรถเ้วสป้า ระแวกแถวบ้านหรือในจังหวัด ไม่มีเลยครับ
    ส่วนใหญ่ซ่อมไม่จบและสร้างปัญหาบานปลายอย่างมากครับ
    ผมเลยหัดทำด้วยตนเองครับ

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

Name:  lf.elec.150.intake.jpg
Views: 1437
Size:  58.3 KB
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NightAuto90 อ่านข้อความ
    โรงกลึงไม่แต่งมาให้เลยครับพี่
    ผมได้มานั่งแต่งเองครับ
    แต่ผมไม่ทราบค่าสเป็คของหน้าโรและช่องโรเลยครับว่า ควรแต่งขัด หรือขยายออกยังให้ได้สเป็ค
    ถ้าเราไม่แต่งหน้าโร จะเป็นหัวใจหลักเลยรึป่าวครับพี่ ที่ทำให้เครื่องไม่มีกำลัง
    พี่มีภาพตัวอย่างการแต่งหน้าโรตารี่ มั้ยครับ
    ขอบคุณมากๆ นะครับพี่่
    ปล.ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ช่างที่ทำรถเ้วสป้า ระแวกแถวบ้านหรือในจังหวัด ไม่มีเลยครับ
    ส่วนใหญ่ซ่อมไม่จบและสร้างปัญหาบานปลายอย่างมากครับ
    ผมเลยหัดทำด้วยตนเองครับ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 33_SERVICE อ่านข้อความ
    Name:  lf.elec.150.intake.jpg
Views: 1437
Size:  58.3 KB
    ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ ขอบคุณมากๆ ครับผม

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนช่างโดยด่วน
    รักในหลวง ภาคปฎิบัติ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับ รถผมไม่ค่อยยอมวิ่ง ต้องแก้ยังไงครับ

Bookmarks