เชิญร่วมงานbangkok bicycle show #1(11มีนาคม2555) - หน้า 6

ชื่อกระทู้: เชิญร่วมงานbangkok bicycle show #1(11มีนาคม2555)

Senior Member minnie@11's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอแจม หน่อยนะครับName:  IMG_1342.jpg
Views: 305
Size:  55.2 KBName:  IMG_1336.jpg
Views: 277
Size:  46.1 KBName:  IMG_1349.jpg
Views: 267
Size:  48.4 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minnie@11 : 13-03-2012 เมื่อ 07:56

Senior Member minnie@11's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_1345.jpg
Views: 259
Size:  47.0 KBName:  IMG_1337.jpg
Views: 261
Size:  45.9 KBName:  IMG_1341.jpg
Views: 271
Size:  42.7 KB

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    เสียดายผมได้เข้าไปอีกอาทิตย์หนึ่ง ดูรูปแทนละกันครับ
    หลายวันผ่านมา นอนดึกติดต่อกันหลายคืน ง่วงสะสม เพราะทำเกี่ยวกับเรื่องนิทรรศการฯ เลยไม่ค่อยจะมีเวลาบีบไฟลล์ภาพก่อนลงรูป ช่วงนี้ชมในเฟชบุ๊คก่อนนะครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

วันนั้นผมไปมาครับ อ่านไทยรัฐตอนเที่ยงเจอข่าวไปรณีย์จัดโชว์จักรยานโบร าณ เลยอาบน้ำไปเลย กะว่าจะไปเเลกเปลี่ยนและหาของ หาความรู้ จักรยานเก่าสักมาทำซากสี่คันที่บ้านซักหน่อยครับแต่พ อไปถึง โห จักรยานโบราณมีน้อยมากส่วนใหญ่เป็นจักรยานออกกำลังกา ยซะเยอะเลยครัีบ อยากให้มีอีกเเต่อยากให้มีแต่จักรยานโบราณ หรือไม่ก็มีเยอะกว่านี้ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

วันนั้นผมไปมาครับ อ่านไทยรัฐตอนเที่ยงเจอข่าวไปรณีย์จัดโชว์จักรยานโบร าณ เลยอาบน้ำไปเลย กะว่าจะไปเเลกเปลี่ยนและหาของ หาความรู้ จักรยานเก่าสักมาทำซากสี่คันที่บ้านซักหน่อยครับแต่พ อไปถึง โห จักรยานโบราณมีน้อยมากส่วนใหญ่เป็นจักรยานออกกำลังกา ย กับ ฟิกเกียร์ซะเยอะเลยครัีบ อยากให้มีอีกเเต่อยากให้มีแต่จักรยานโบราณ หรือไม่ก็มีเยอะกว่านี้ครับ เเต่ก็อย่างว่าแหละชื่องานเค้าก็ไม่ได้จำกัดอยู่เเล้ ว

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

งานนี้แรกเริมทีเดียวเกิดจากการวมตัวกันจัดขึ้นของกล ุ่มvintage(เสือหมอบ)กับรถพับที่จัดเป็นประจำทุกปีแต ่แยกกันจัด พอปีนี้เลยนึกอยากจะจัดรวมกันและถือโอกาส หาเงินเพื่อซื้อจักรยานให้เด็กๆขี่ไปโรงเรียน ก็เลยตั้งชื่อว่าโชว์จักรยานขึ้นมา รถอะไรก็ได้ที่เราชอบ ให้คนที่จะเอารถมาโชว์ได้ลงทะเบียน จ่ายเงินสองร้อย ก็เอาเงินรายได้อันนี้แหล่ะครับ มาซื้อจักรยาน สบทบด้วยเงินจากสปอนเซอร์จำนวนหนึ่ง ส่วนนิทรรศการฯจักรยานโบราณนั้น หลังจากตัวเองได้ลงทะเบียนไปสี่ห้าคันแล้ว ทางสมาคมฯก็ได้ติดต่อมาขออนุญาตนำรูปภาพเก่ามาทำเป็น โปสการ์ดขายหารายได้ซื้อจักรยานอีกทางหนึ่ง ก็เลยบอกเค้าว่าหากมีทางใดที่เราพวกคนรักรถโบราณได้ช ่วยร่วมกิจกรรมอีกก็ยินดี เค้าก็อยากจะให้เอารถมาจัดแสดง เลยนำมาซึ่งนิทรรศการฯซึ่งเค้าได้จัดสถานที่เป็นเต้น ท์สองเต้นท์ สำหรับนิทรรศการฯปีนี้ เนื่องจากสถานที่มีค่อนข้างจำกัด รถที่นำมาจอดแสดงส่วนมากเป็นรถที่เค้าลงทะเบียน สำหรับรถที่ไม่ได้ลงทะเบียนเค้าจะจัดที่จอดเอาไว้ต่า งหากที่ข้างหอศิลป์-มีใบรับรถเพื่อกันหาย แต่ละคนต้องนำกุญแจและโซ่มาล็อครถเอง ทำให้หากจะป่าวประกาศให้เพื่อนๆเอารถถีบโบราณมากันให ้เยอะๆ หากมาแล้ว ที่นิทรรศการไม่พอให้จอด ดันได้จอดไกลตาแล้วมันจะเดินเที่ยวอย่างไม่สบายใจ เลยเอารถมาจัดแสดงกันกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไม่กี่คัน เน้นกิจกรรมถ่ายรูปกับฉากโบราณมากกว่า และมีบอร์ดข้อมูลเกี่ยวกับจักรยานโบราณ เผื่อจะมีคนสนใจถีบรถจักรยานโบราณเพิ่มขึ้นบ้าง ซึ่งก็คิดว่างานนี้มีคนสนใจจักรยานโบราณมากพอสมควร ก็ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆที่มาร่วมกิจกรรม หรือมาเที่ยวในงานนี้กันครับโดยเฉพาะกลุ่มฝั่งธนฯช่ว ยสร้างสีสันเป็นอย่างมาก หลายคนมาจากที่ไกลๆอย่างโรจน์มาจากสระบุรีและบอยมาจา กอยุธยา ปิดท้ายด้วยใหญ่ก็มาจากเมืองจันทน์ ปีหน้าหากมีงานแบบนี้อีก คิดว่าได้เจอกับจักรยานโบราณแน่นอนครับ และปีหน้าอยากให้คนรักรถถีบโบราณมากันเยอะๆและเอารถม าลงทะเบียนกันด้วยนะครับ ที่รถประเภทอื่นมีเยอะเพราะเค้าเอามาลงทะเบียนกันเยอ ะนะครับ เราต้องช่วยกันรณรงค์ให้คนรักรถถีบโบราณเอารถมาขี่กั นบ้าง ต้องช่วยกันครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 15-03-2012 เมื่อ 12:15
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    งานนี้แรกเริมทีเดียวเกิดจากการวมตัวกันจัดขึ้นของกล ุ่มvintage(เสือหมอบ)กับรถพับที่จัดเป็นประจำทุกปีแต ่แยกกันจัด พอปีนี้เลยนึกอยากจะจัดรวมกันและถือโอกาส หาเงินเพื่อซื้อจักรยานให้เด็กๆขี่ไปโรงเรียน ก็เลยตั้งชื่อว่าโชว์จักรยานขึ้นมา รถอะไรก็ได้ที่เราชอบ ให้คนที่จะเอารถมาโชว์ได้ลงทะเบียน จ่ายเงินสองร้อย ก็เอาเงินรายได้อันนี้แหล่ะครับ มาซื้อจักรยาน สบทบด้วยเงินจากสปอนเซอร์จำนวนหนึ่ง ส่วนนิทรรศการฯจักรยานโบราณนั้น หลังจากตัวเองได้ลงทะเบียนไปสี่ห้าคันแล้ว ทางสมาคมฯก็ได้ติดต่อมาขออนุญาตนำรูปภาพเก่ามาทำเป็น โปสการ์ดขายหารายได้ซื้อจักรยานอีกทางหนึ่ง ก็เลยบอกเค้าว่าหากมีทางใดที่เราพวกคนรักรถโบราณได้ช ่วยร่วมกิจกรรมอีกก็ยินดี เค้าก็อยากจะให้เอารถมาจัดแสดง เลยนำมาซึ่งนิทรรศการฯซึ่งเค้าได้จัดสถานที่เป็นเต้น ท์สองเต้นท์ สำหรับนิทรรศการฯปีนี้ เนื่องจากสถานที่มีค่อนข้างจำกัด รถที่นำมาจอดแสดงส่วนมากเป็นรถที่เค้าลงทะเบียน สำหรับรถที่ไม่ได้ลงทะเบียนเค้าจะจัดที่จอดเอาไว้ต่า งหากที่ข้างหอศิลป์-มีใบรับรถเพื่อกันหาย แต่ละคนต้องนำกุญแจและโซ่มาล็อครถเอง ทำให้หากจะป่าวประกาศให้เพื่อนๆเอารถถีบโบราณมากันให ้เยอะๆ หากมาแล้ว ที่นิทรรศการไม่พอให้จอด ดันได้จอดไกลตาแล้วมันจะเดินเที่ยวอย่างไม่สบายใจ เลยเอารถมาจัดแสดงกันกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไม่กี่คัน เน้นกิจกรรมถ่ายรูปกับฉากโบราณมากกว่า และมีบอร์ดข้อมูลเกี่ยวกับจักรยานโบราณ เผื่อจะมีคนสนใจถีบรถจักรยานโบราณเพิ่มขึ้นบ้าง ซึ่งก็คิดว่างานนี้มีคนสนใจจักรยานโบราณมากพอสมควร ก็ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆที่มาร่วมกิจกรรม หรือมาเที่ยวในงานนี้กันครับโดยเฉพาะกลุ่มฝั่งธนฯช่ว ยสร้างสีสันเป็นอย่างมาก หลายคนมาจากที่ไกลๆอย่างโรจน์มาจากสระบุรีและบอยมาจา กอยุธยา ปิดท้ายด้วยใหญ่ก็มาจากเมืองจันทน์ ปีหน้าหากมีงานแบบนี้อีก คิดว่าได้เจอกับจักรยานโบราณแน่นอนครับ และปีหน้าอยากให้คนรักรถถีบโบราณมากันเยอะๆและเอารถม าลงทะเบียนกันด้วยนะครับ ที่รถประเภทอื่นมีเยอะเพราะเค้าเอามาลงทะเบียนกันเยอ ะนะครับ เราต้องช่วยกันรณรงค์ให้คนรักรถถีบโบราณเอารถมาขี่กั นบ้าง ต้องช่วยกันครับ
    เอารูปมาลงกันเยอะๆนะครับ เผื่อบางคนที่ไม่ได้เข้าไปดูใน เฟรสบุ๊กครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minnie@11 : 15-03-2012 เมื่อ 12:34

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

...................

รูป รูป      

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

..................

รูป รูป      

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

...........จักรยานเก่าๆ แต่เคยปั่นรอบโลกมาแล้ว

รูป รูป      

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

..............

รูป รูป      

Bookmarks