รวมพล ณ สะพานพระราม8 - หน้า 4

ชื่อกระทู้: รวมพล ณ สะพานพระราม8

ปลามองหมา ToNhOrM's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    พี่เองก็ขอโทษด้วยที่เข้าใจผิดเหมือนกัน.. คือตอนนี้พี่กับน้องๆในกลุ่มและต่างกลุ่ม(แต่ใจเดียว กัน)หลายๆคน กำลังมีแผนเดินทางไปพบเจอกลุ่มต่างๆในก.ท.ม.และปริมณ ฑลเพื่อเชื่อมความสัมพันธ์กับกลุ่มต่างๆ เท่าที่เวลาจะมีและเอื้ออำนวยครับ.. กลุ่มน้อง(2ล้อพระราม8)เองก็เป็นเป้าหมายที่จะไปหาเห มือนกันครับ ที่ผ่านมาไม่นานก่อนหน้านี้ก็ได้ไปพบเจอกับกลุ่ม.. ทุเรียนคลาสสิคไบค์ นนทบุรี ORBIT เสาชิงช้า ORIGIN ดอนเมือง ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ และล่าสุดนี้ที่กำลังจะไปหาคือกลุ่ม UNDEATH แถวๆอ้อมน้อยครับ ...ที่กลุ่มพี่และเพื่อนชาวคลาสสิคบางท่านทำอย่างนี้ ก็เพื่ออยากให้เกิดความแนบแน่นในสังคมชาวคลาสสิคที่ม ีอยู่ในเขตก.ท.ม.และปริมณฑลครับ.. โดยส่วนตัว พลังของกลุ่มพี่และเพื่อนๆชาวคลาสสิคเท่าที่พี่รู้จั ก ไม่พอ แต่ก็จะขอทำเท่าที่ทำได้ แต่ถ้าน้องๆ หรือใคร กลุ่มหรือบุคคลใดก็ตาม สนใจทำแบบนี้ด้วย.. ก็จะเป็นการดีนะครับ ช่วยๆกัน ดูอย่างภาคเหนือสิครับ เค้าตั้งเป็นสมาพันธ์รถคลาสสิค15จังหวัดภาคเหนือกันแ ล้ว.. ภาคอิสานก็เคยจะมี และตอนนี้กับภาคตะวันออก.. ที่กำลังดำเนินการกันอยู่ช้าๆอย่างเป็นรูปธรรม แล้วพวกเราล่ะ? ไม่ต้องขนาดเค้าก็ได้.... แค่พวกเรามีสายสัมพันธ์จากความรู้สึกดีๆที่เกี่ยวโยง เชื่อมถึงกัน ไปมาหาสู่กัน(ไม่ใช่แค่เจอเพียงในบอร์ด) ..แค่นั้นก็เพียงพอแล้วสำหรับชาวคลาสสิคในเขตก.ท.ม.แ ละปริมณฑลในทุกวันนี้ นะครับ. แล้วสักวันเราต้องได้พบกันครับ..
    em90em90em90em90em90em90
    [IMG][/IMG]

Junior Member C_Junior's Avatar
    สถานที่
    มีใครรับสมัครไหม
    ขอบคุณ
    0

สำหรับกลุ่มนี้ ถ้าผมมีโอกาส จะไปขอแจมบ้างนะครับ
    ตรงสะพานพระราม8 บรรยากาศดีครับ เคยแอบขับไปเที่ยวบ่อย

คงมีโอกาสได้เจอกันครับ.. แล้วไงก็ฝากเนื้อฝากตัว ด้วยนะครับ em95

มาตรฐาน ผมด้วย

ผมอยู่จรัญ 57 ครับ ว่างๆจะขับรถโฉบไปมองๆนะครับ 5555

แบบว่าขี้อายไม่กล้าคุยหน่ะครับ อิอิ .ts23

Junior Member realsuck02's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีกลุ่ม ดำเนินชีวิตเอง
    ขอบคุณ
    0

กอล์ฟ 034 Motor Oxidize Classic Club (ชมรมรถเก่าฝั่งธน)

มาเยี่ยมคับ ว่างๆ เจอกัน ทักทายด้วยนะคับ

Member mutuclassic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แวะมาทักทาย

ชมรมรถโบราณ mutuclassic แวะมาทักทาย เพื่อนๆ

Junior Member bankbank69's Avatar
    สถานที่
    Scooter Underground
    ขอบคุณ
    0

แวะมาทักทายครับ เห็นพวกพี่ๆรถกนอยู่แถวๆสนามบาส ไปแถวนั้นบ่อย

มีเดิมๆสวยๆกันทั้งนั้นเลยนะครับ

พวกพี่ๆคงเคยเห็นผมนะ ท่อดังๆๆ อะ ว่างๆจะเข้าไปนั่งด้วยนะครับ
    --+SCOOTER UNDERGROUND CLUB+--

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

Junior Member
    สถานที่
    Enduro Classic Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Talking

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ไปบ่อยคับพระราม8 แต่มะค่อยได้เจอคับผม ว่างๆเหงผมขับไปก้อทักกันบ้างเน้อ ผมขับdt100 สีเหลืองคับผม ทักกันดีๆนะคับ เฉียว.......

ตลิ่งชันลั่น-ทุ่ง

ผมขี่ c70

ขออยู่กลุมด้วยซิครับ

ผมชื่อบิ๊ก

อยู่ วงเวียนใหญ่

Senior Member rayum121's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ดีครับ ยังรวมตัวกันอยู่ไหมเดียว ต้นเดือนหน้าจะไปครับ !!~
    ผม ริด ครับ
    อายุ17ไป18
    พักอยุ่ จรัญ3 ครั บ!!~

ยังไงขออยุ่กลุ่มด้วยคนครับ !!~

ติดต่อ 084-541-9754 ริด
    เลขบัญชี 981-0-58030-4 ธนาคารกรุงไทย สาขาอเวนิว รัชโยธิน

Bookmarks