jx 110 ซดน้ำมันอะครับ ช่วยบอวิธีแก้หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: jx 110 ซดน้ำมันอะครับ ช่วยบอวิธีแก้หน่อยครับ

Junior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน jx 110 ซดน้ำมันอะครับ ช่วยบอวิธีแก้หน่อยครับ

จะต้องเริ่มแก้ที่ตรงไหนก่อนอะครับ เวลาเร่งมันจะวูบด้วยนะครับ เปลืองน้ำมันมากเลยครับ ช่วยบอกด้วยนะครับขอบคุณครับ

Senior Member uriko_sa's Avatar
    สถานที่
    ก้านกระทุ้ง
    ขอบคุณ
    0

ต้องลองไล่นมหนูดูก่อนนะครับ รถปกติลูกเดิมก็ให้นมหหนูน้ำมันเประมาณเบอร์ 85 -95 อากาศ 35-38 แล้วก็ตั้งไฟให้แก่หน่อยนะครับ ผมว่าน่าจะช่วยได้ลองดูครับ....

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอถามเป็นข้อ ๆ นะครับผม
    1.ใส่คาบูรุ่นไหนอยู่ แท้ หรือ เทียม ถ้าพวก เด๊ส เอ็นโปร ก็กินตามสภาพครับ หรือถ้า คาบูเดิมก็ลองทำตามที่ข้อความพี่คนข้างล่างเค้าโพสบอ กดู แล้วที่มันกินน้ำมันน่ะมันวิ่งได้ดีไหมความเร็วเท่าไ รถึงบอกว่ากินน้ำมัน
    2. ที่รถเกิดอาการ วูบ มันมีหลายสาเหตุครับ ประการที่ 1.คือรถกินน้ำมันไม่ทันหรือน้ำมันลงไม่ทันนั้นเอง อาจจะเป็นเพราะมีสนิมในถังน้ำมันลงไปอุดในนมหนูในคาบ ูกรณีนี้แสดงว่ารถของคุณไม่ได้ใส่กรองน้ำมัน หรือ ถ้ามีกรองน้ำมันอยู่แล้วก็แสดงว่ากรองตันลองถอดมาล้า งดูครับ ประการที่ 2.อาจเป็นที่ระบบไฟไม่ทราบว่ารถคุณเป็น CDi หรือ ทองขาว ถ้าเป็น CDi มาค์รไฟอาจจะเคลื่อนน่ะครับ หรือ ไฟอาจจะแก่ไปแบบที่คุณคนข้างล่างได้โพสบอกเอาไว้ แต่ถ้าเป็น แบบทองขาว ต้องลองหาช่างที่ชำนาญไปให้เค้าเช็คให้ดูครับ ขอเน้นน่ะครับว่า ช่างต้องชำนาญจริง ๆ ไม่งั้นไม่จบครับผม
    สงใสอะไรตรงไหนลองสอบถามมาได้น่ะครับ ยินดีครับผม

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นักสะสม อ่านข้อความ
    ขอถามเป็นข้อ ๆ นะครับผม
    1.ใส่คาบูรุ่นไหนอยู่ แท้ หรือ เทียม ถ้าพวก เด๊ส เอ็นโปร ก็กินตามสภาพครับ หรือถ้า คาบูเดิมก็ลองทำตามที่ข้อความพี่คนข้างล่างเค้าโพสบอ กดู แล้วที่มันกินน้ำมันน่ะมันวิ่งได้ดีไหมความเร็วเท่าไ รถึงบอกว่ากินน้ำมัน
    2. ที่รถเกิดอาการ วูบ มันมีหลายสาเหตุครับ ประการที่ 1.คือรถกินน้ำมันไม่ทันหรือน้ำมันลงไม่ทันนั้นเอง อาจจะเป็นเพราะมีสนิมในถังน้ำมันลงไปอุดในนมหนูในคาบ ูกรณีนี้แสดงว่ารถของคุณไม่ได้ใส่กรองน้ำมัน หรือ ถ้ามีกรองน้ำมันอยู่แล้วก็แสดงว่ากรองตันลองถอดมาล้า งดูครับ ประการที่ 2.อาจเป็นที่ระบบไฟไม่ทราบว่ารถคุณเป็น cdi หรือ ทองขาว ถ้าเป็น cdi มาค์รไฟอาจจะเคลื่อนน่ะครับ หรือ ไฟอาจจะแก่ไปแบบที่คุณคนข้างล่างได้โพสบอกเอาไว้ แต่ถ้าเป็น แบบทองขาว ต้องลองหาช่างที่ชำนาญไปให้เค้าเช็คให้ดูครับ ขอเน้นน่ะครับว่า ช่างต้องชำนาญจริง ๆ ไม่งั้นไม่จบครับผม
    สงใสอะไรตรงไหนลองสอบถามมาได้น่ะครับ ยินดีครับผม

ขอตอบพี่นักสะสมนะครับ
    1. รู้สึกมันจะเป็นคาร์บูเรเตอร์เดิมนะครับเดี๋ยวจะลองแ กะดูเบอร์นมหนูทั้งสองอย่างอีกที
    นะครับ
    2. เครื่องเป็นทองขาวเดิมๆนะครับเดี๋ยวคงต้องไปหาช่างอี กทีนะครับว่า จะต้องทำยังง
    ไงต่อ
    ปล ผมวิ่งแปดสิบโล น่าจะมากกว่าห้าลิตรนะครับที่มันกิน งงเลย อีกถ้าฝากหมายเลขโทรไปปรึกษาจะเป็นพระคุณมากเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบดีๆนะครับผม แล้วจะมารบกวนให่ครับ

Junior Member ๐iLisS๐'s Avatar
    สถานที่
    KkTcC(ก้านกระทุ้งคลาสสิคคลับ)
    ขอบคุณ
    0

Talking เง้อ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Boonwong อ่านข้อความ
    1. รู้สึกมันจะเป็นคาร์บูเรเตอร์เดิมนะครับเดี๋ยวจะลองแ กะดูเบอร์นมหนูทั้งสองอย่างอีกที
    นะครับ
    2. เครื่องเป็นทองขาวเดิมๆนะครับเดี๋ยวคงต้องไปหาช่างอี กทีนะครับว่า จะต้องทำยังง
    ไงต่อ
    ปล ผมวิ่งแปดสิบโล น่าจะมากกว่าห้าลิตรนะครับที่มันกิน งงเลย อีกถ้าฝากหมายเลขโทรไปปรึกษาจะเป็นพระคุณมากเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบดีๆนะครับผม แล้วจะมารบกวนให่ครับ
    กินน้ำมันเป็นเรื่องปกติครับ

กินหญ้าสิเรื่องแปลก

(บรึ๋ย)
    สู่ความเวิ้งว้าง...อันไกลโพ้นนน
    โฮ๊ะ โฮ๊ะ โฮ๊ะ!!!

เข้ามาเพราะใจรัก นนท์ กม 8's Avatar
    สถานที่
    กม 8 คลาสสิค บ้านบึง ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...........

ตั้งวาล์วใหม่หายแน่ๆ................

ไอดีตึงๆหน่อย.................

ไอเสียหย่อนกว่าไอดี2เท่า..........

แค่นี้ก็หายแล้ว................
    -ขี่รถไปหวดเหล้า-
    -พอเมาไปอัดหญิง-
    8 สิ บ้บึ บุรี MC (จุ๊กุ๊)

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boonwong อ่านข้อความ
    นะครับ
    ไงต่อ
    นี้เบอร์ผมน่ะครับ 081-296-2772 หนึ่ง ครับ

Senior Member uriko_sa's Avatar
    สถานที่
    ก้านกระทุ้ง
    ขอบคุณ
    0

นมหหนูน้ำมันเดิมเบอร์ 85 อากาศ 35 ครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผมเปลี่ยน คาร์บู ละครับ เป็น ยีห้อ Lippo อะครับ แปดร้อย อันเดิม ลูกชักกับเสื้อ ชัก มันสึก เปลี่ยนแล้ว ดีทันตาเห็น เครื่องหายรวน วิ่งดีเลย แล้วก็ประหยัดกว่าเอยะเลย เติมน้ำมันไปสองร้อย วิ่ง ร้อยสี่สิบโล ยังไม่ลงก๊อก สอง เลย ขอบคุณทุกๆท่าน ที่ มาตอบคำถามให้ นะครับ

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยคับ..
    ทางลัดเข้าบอร์ด ชมรมก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ ยินดีต้อนรับคับ..
    www.thaiscooter.com/club/kktcc
    ปล.ก้านกระทุ้งอยู่ตรงนี้ เราพร้อมที่จะแบ่งให้กับทุกคนเข้ามาอยู่ด้วยกันครับ ถึงจะเบียดเสียดแออัด แต่ก็อบอุ่นนะจ๊ะ(ออกจะร้อนนิดๆด้วย) ถึงจะ มาใหม่ มาเก่า มาแล้วมาอีก มาๆหายๆ มาบ้างไม่มาบ้าง มาประจำ มาจนเบื่อ มาจนรำคาญ มาแบบเหงาๆ มาแบบเกย์ๆ(อันนี่พาดพิง ถึงคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) มาแบบไม่เมา(แต่กลับแบบเม๊าเมา กูเอง) มาแบบซุยๆ มาแบบไหนดีว่ะ พอเหอะ ถึงจะมาแบบไหนก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเป็นชาวก้านจิงๆ ยังไงพี่ก็รักทุกคนเลย(สำเนียง+ท่า ป้าเบิร์ด)

ขอบคุณ
    0

แก้กันตั้งนาน ที่แท้ก็ลูกชักสึกนี้เอง แสดงว่าคาบูลูกเดิมผ่านศึกมาโชกโชน หนักเอาการ ยินดีด้วยน่ะครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ ผม ตอนนี้ กำลังเอาเข้า ไปทำหลายๆจุดให้ดีขึ้นครับ คราวหน้า จะมาเล่าต่อครับ อิอิ

Member
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้คาร์บูลแดส เปลี่ยนนมหนูมาเป็นเบอร์ 100 รถวิ่งดีมากเลย เบา นิ่งวิ่ง ดีเลยครับ ส่วนอากาศนั้นเท่าเดิมของคาร์บูลแดสเลย

Bookmarks