ขอถามหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอถามหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามหน่อยครับ

ผมมี cb175 อยู่ซ่อมมาหลายร้านแล้วใช้ได้5-6วันก็เสียอีก มีใครพอจะแนะนำร้านซ่อมฝีมือดีๆ
    บอกหน่อย ผมอยู่แถว สวนผัก ตลิ่งชัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ(ปล.ราคาขอไม่เวอร์นะครับ)

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาช่วยตอบครับ

ค่าใช้จ่ายในการซ่อม.....ขึ้นอยู่กับสาเหตุที่ทำให้ร ถเสียครับ
    ว่าแต่ที่ว่ารถมันเสีย....มันเป็นอะไรหรอครับ.....
    บ้างครั้ง.....การซ่อมทำแบบแค่พอใช้งานได้.....ก็ไม่ สามารถแก้ไขข้อบกพร่องนั้นๆได้อย่างแท้จริง....อาจจะ มีค่าใช้จ่ายที่ถูกกว่า...
    แต่บางครั้งการแก้ปัญหาให้ถึงต้นตอของสาเหตุที่แท้จร ิง...อาจจะมีค่าใช้จ่ายที่สูงกว่า..แต่ก็สามารถทำให้ ปัญหานั้นหมดไปได้ ครับ.....
    ลองดูอาการเสียนั้นก่อนก็ได้ครับ.....ว่ามันเป็นอะไร ....สาเหตุมาจากอะไร..แล้วก็แก้ไขไปตามอาการครับผม
    START MY WORK FROM MY HEART
    DO MY WORK BY MY BRAIN
    GO TO FINISH LINE BY MY HAND
    ออกแบบและสร้าง Custom bike ด้วยหลักการทางวิศวกรรม
    ออกแบบและสร้าง Frame , Front end , Rear end
    Train drive & Transmission
    Classic style , Hotrod style , Ratrod style , Bubber style
    Metro style , Old school style & Modern style
    YOUR BIKE STYLE FOR YOUR LIFE STYLE
    Design in Thailand
    Product in Thailand
    Create by Thai People
    Because ..............I love Thailand
    **ไม่เหมาะสำหรับผู้คลั่งไคล้สินค้า brand name **
    เพราะว่า มัน Made in Thailand 100%
    ธ. ไทยพานิชย์ 121-2211-80-9 อาจณรงค์ เดชาละมัย Tel. 085-512-8039

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อาการคือ ตอนทำมาแรกๆก็วิ่งปกติ แต่พอใช้ไป4-5วันกำลังก็ตก คล้ายๆวิ่งสูบเดียว
    รถไม่มีกำลัง ผมอยากหาร้านที่ทำแล้ว ใช้ไปได้นานๆ เจอแต่ร้านที่บอกทำได้แล้วก็เป็นเหมือนเดิม

T-service's Avatar
    สถานที่
    บางกรวย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classic_is_me อ่านข้อความ
    ค่าใช้จ่ายในการซ่อม.....ขึ้นอยู่กับสาเหตุที่ทำให้ร ถเสียครับ
    ว่าแต่ที่ว่ารถมันเสีย....มันเป็นอะไรหรอครับ.....
    บ้างครั้ง.....การซ่อมทำแบบแค่พอใช้งานได้.....ก็ไม่ สามารถแก้ไขข้อบกพร่องนั้นๆได้อย่างแท้จริง....อาจจะ มีค่าใช้จ่ายที่ถูกกว่า...
    แต่บางครั้งการแก้ปัญหาให้ถึงต้นตอของสาเหตุที่แท้จร ิง...อาจจะมีค่าใช้จ่ายที่สูงกว่า..แต่ก็สามารถทำให้ ปัญหานั้นหมดไปได้ ครับ.....
    ลองดูอาการเสียนั้นก่อนก็ได้ครับ.....ว่ามันเป็นอะไร ....สาเหตุมาจากอะไร..แล้วก็แก้ไขไปตามอาการครับผม
    เทพเสด็จลงมาตอบเองอย่างนี้หายขาดชัวร์ ฮ่าๆๆๆๆ

ติดต่อสอบถามก่อนรับบริการได้ครับ
    277-2-49072-3 ธนาคารกสิกรไทย สาขาบรางกรวย
    นาย จักรกริศน์ กริศแก้วประดิษฐ์ (JAKKRIT KRITKAEWPRADIT)
    0955523550 เบอร์นี้เท่านั้น

Bookmarks