ขอ ความรู้หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอ ความรู้หน่อยครับ

Member ballwarm's Avatar
    สถานที่
    ท้ายวัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอ ความรู้หน่อยครับ

พอดีได้รถเกียร์มือมาครับ เราจะดูยังว่าว่ารถเราปีอะไร ดูจากไหนครับรถกำลังทำอยู่เกือบเสร็จแล้ว ถ้าเสร็จจะเอารูปมาลงให้ดู
    ปล. ถ้าไปหลวงพระบางรถต้องมีทะเบียนใช่ไหมครับหรือว่า สามารถ คุยกันได้
    หนึ่งฤดูกาลมี 38 แมทช์
    จะแพ้สัก 36 ก็ช่างมัน
    ขอชนะ ทั้งไปและกลับ
    กูก็นอนหลับสบายแล้ว
    ts01

highway's Avatar
    สถานที่
    Highway Oxide Vintage Bike Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ballwarm อ่านข้อความ
    พอดีได้รถเกียร์มือมาครับ เราจะดูยังว่าว่ารถเราปีอะไร ดูจากไหนครับรถกำลังทำอยู่เกือบเสร็จแล้ว ถ้าเสร็จจะเอารูปมาลงให้ดู
    ปล. ถ้าไปหลวงพระบางรถต้องมีทะเบียนใช่ไหมครับหรือว่า สามารถ คุยกันได้
    จุดที่ดูง่ายที่สุดก็เลขเครื่องครับ ตัวอย่างเช่น 42 wla 2413
    ก็ คือปี 1942 รุ่นทหาร เครื่องที่ 2413
    solo
    W Low compression
    WL Standard sport
    WLA Army
    WLC Canadian army
    WLD High compression sport
    WLDD High compression sport
    WLDR Competition special
    WR Factory racer
    WS Sidecar gearing
    WLS Sidecar gearing
    Servi-car
    G With tow bar
    GA Less tow bar
    GD Large box, less tow bar
    GDT Large box, with tow bar
    GE Electric start, less tow bar

หรือดูที่เกียร
    ถ้าน๊อตฐานเกียรมี 2 ตัว บ้านเราเรียกเกียรเล็ก ก็อยู่ในช่วงปี 1938-1940
    ถ้าน๊อตฐานเกียรมี 3 ตัว บ้านเราเรียกเกียรใหญ่ ก็อยู่ในช่วงปี 1941-1946 (แผงเกียรข้างถังโค้ง) หรือ 1947 ขึ้นไป (แผงเกียรข้างถังตรง)
    ดูได้หลายที่ครับ บางคันก็ตรงกันทั้งคัน บางคันก็ได้มาหลายที่ มันก็ลำบากที่จะระบุปีที่แน่นอน รายละเอียดปีกย่อยเยอะมาก ยังไงก็โทรคุยกันได้ 083-8381838 บอล

ส่วนเรื่องไปหลวงพระบางคงต้องเป็นรถที่มีทะเบียนถูกต ้องครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย highway : 21-09-2010 เมื่อ 01:29
    "รถดี คือรถที่ขี่แล้วมีความสุขสนุกไปกับมัน ยี่ห้อ รุ่น ปี ซีซี ไม่เกี่ยว"

Member ballwarm's Avatar
    สถานที่
    ท้ายวัง
    ขอบคุณ
    0

ว้าคงอดไป ของผมมีใบประมูล กว่าจะทำเสร็จ คงอีกนานแต่รถใกล้คลอดแล้วครับ
    หนึ่งฤดูกาลมี 38 แมทช์
    จะแพ้สัก 36 ก็ช่างมัน
    ขอชนะ ทั้งไปและกลับ
    กูก็นอนหลับสบายแล้ว
    ts01

Bookmarks