*****สัปดาห์ที่ 8 ของกลุ่มดอนเมือง***** - หน้า 2

ชื่อกระทู้: *****สัปดาห์ที่ 8 ของกลุ่มดอนเมือง*****

Junior Member BAFSTHAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ เพื่อนสมาชิก ตามเส้นทางที่ท่านประธานแนะนำ รวมตัวกันวันเสาร์ได้ป่ะครับ ไม่ได้หยุดตรงวันอาทิตย์เลยเสียดายจัง (เมฆ..Name:  !cid_B84F2B75F7A245E5A51A487FE1820C15@Jakrapan.gif
Views: 177
Size:  18.3 KB)

Member ฅนรักเศษเหล็กดอนเมือง's Avatar
    สถานที่
    donmuang
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ สมาชิกกลุ่มดอนเมืองทุกๆท่าน วันอาทิตย์นี้รวมตัวปั่น เมืองกรุงเก่า จ.พระนครศรีรอยุธยา รถออกจากบ้านเสี่ยอู๊ด ดอนเมือง 10.00 น
    เเละขอเรียนเชิญกลุ่ม พี่บอย อยุธยา มาร่วมปั่น เมืองกรุงเก่า ในครั่งนี้ด้วนนะครับ .....................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฅนรักเศษเหล็กดอนเมือง : 02-06-2010 เมื่อ 14:25

ยินดีต้อนรับครับ วันนี้พี่ชัชได้โทรมานัดหมายเรียบร้อยแล้วครับ เอารถมาจอดที่บ้านผมได้เลยถ้ามาไม่ถูกหาโลตัสอยุธยาใ ห้เจอครับหรือศาลากลางจังหวัดก็ได้(อยู่ติดสายเอเชีย )พอมาถึงแล้วโทรหาผมได้เลยครับ 086-5526144 แล้วผมจะออกไปรับ สำหรับสมาชิกทางอยุธยาไม่แน่ใจว่าจะอยู่กันสักกี่คนจ ะพยายามรวมให้ได้มากที่สุดนะครับ สำหรับเส้นทางเดี๋ยวผมจัดให้เอาเป็นว่าไหว้พระสักสอง สามวัดแล้วจะพาไปเที่ยวตลาดน้ำอโยธยาครับ(เขาว่าใหญ่ ที่สุดในประเทศไทย ณ.ตอนนี้นะครับ) รวมระยะทางประมาณสิบห้าถึงยี่สิบโล

Smile อยุธยาเมืองเก่า ที่พวกเราอยากไป

พูดถึง จ.อยุธยา ผมชอบมากเลยครับ และพี่น้องในกลุ่มดอนเมืองก็ชอบเหมือนกัน คงเป็นเพราะร่องรอยความเจริญรุ่งเรืองในอดีตของเมือง หลวงเก่าแห่งกรุงสยาม รวมทั้งสิ่งก่อสร้างบางแห่งที่ไม่ถูกพม่าเผายังหลงเห ลือให้ได้ชื่นชม ความสวยงามของวัดวาอารามที่ จ.อยุธยา เป็นเสน่ห์ที่ไม่อาจหาที่ใดเหมือน ไปกี่ครั้งก็ยังไม่เคยรู้สึกเบื่อเลยครับ ครั้งนี้ทางพี่น้องในกลุ่ม ต้องการเปลี่ยนสถานที่ปั่นจักรยานบ้าง และ จ.อยุธยา ก็เป็นเป้าหมายอันดับแรกที่พวกเราเคยร่วมวางแผนกันไว ้ว่าจะไปปั่นกันที่นี่ ไม่นึกเหมือนกันว่าวันเวลาที่จะได้ไป จ.อยุธยา มันจะมาถึงเร็วอย่างนี้ พวกเราคงไปกันประมาณ 7-8 คัน ครับ ต้องขอขอบคุณ บอย อยุธยา เป็นอย่างสูง ที่จะช่วยเป็นธุระจัดหาที่จอดรถ รวมทั้งวางแผนการปั่นในครั้งนี้ให้ด้วย แล้วเจอกันวันอาทิตย์ที่ 6 มิ.ย. นี้ครับ เราจะออกจากดอนเมืองประมาณ 10.30-11.00 น. ถึงอยุธยาประมาณ 11.30-12.00 น. ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chat : 03-06-2010 เมื่อ 21:38

uglykidjoe's Avatar
    สถานที่
    ดอนเมือง
    ขอบคุณ
    0

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Big mountain อ่านข้อความ
    ดูจากกิจกรรมแล้ว ขอชื่นชมกลุ่มดอนเมืองครับ
    อยากไปปั่นกับเค้าบ้าง จังหงะ น่าสนุก
    โกต้น อยู่ จ.เพชรบูรณ์ เหรอครับ ถ้าต้องเข้ามาทำธุระใน กทม. แวะมาปั่นจักรยานกับพวกเราสิครับ
    กลุ่มดอนเมืองยินดีต้อนรับคนบ้ารถถีบทุกท่านครับ

uglykidjoe's Avatar
    สถานที่
    ดอนเมือง
    ขอบคุณ
    0

คับวันนี้แล้วนะคับที่จะเริ่ม สัปดาห์ที่9ของกลุ่มดอนเมือง จุดหมายเมืองกรุงเก่า
    สมาชิกทุกท่านเจอกันบ้าน เสี่ยอ้วน 10.00น.หรือท่านอื่นสนใจ
    ติดต่อฝ่ายประชาสัมพันธ์ 0876905092 BENZ HEAD

รูป รูป  

Bookmarks