รบกวนขอคำแนะนำทีครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนขอคำแนะนำทีครับ

Junior Member Ibanez64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนขอคำแนะนำทีครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า รถผมเป็นรถที่ทำท่อมา (Sprint) เป็นท่อวนออกทางเดียวกับเครื่อง

แล้วทีนี้รู้สึกว่าวันนี้จะขับรถซิ่งไปหน่อยครับ ท่อเลยหลุดออกไปตอนไหนก็ไม่รู้ เหลือแต่เกลียวท่อ

เศร้ามาครับ ขับรถวนไปหากี่ทีกี่ทีก็ไม่เจอ (ที่เชียงใหม่อ่ะครับแถวคูเหมือง ระหว่างประตูสวน

ดอก ถึงประตูเชียงใหม่) ผมไม่ถามร้านก็ไม่มีขายเพราะเป็นท่อสั่งทำพิเศษที่ติ ดกับรถมาตั้งแต่ซื้อิ่ครับ

คล้ายยี่ห้อ Polini ไม่ทราบใครพอให้คำแนะนำหรือแนะนำร้านที่จะทำให้หน่อย ครับ

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ibanez64 อ่านข้อความ
    เรื่องมันมีอยู่ว่า รถผมเป็นรถที่ทำท่อมา (sprint) เป็นท่อวนออกทางเดียวกับเครื่อง

แล้วทีนี้รู้สึกว่าวันนี้จะขับรถซิ่งไปหน่อยครับ ท่อเลยหลุดออกไปตอนไหนก็ไม่รู้ เหลือแต่เกลียวท่อ

เศร้ามาครับ ขับรถวนไปหากี่ทีกี่ทีก็ไม่เจอ (ที่เชียงใหม่อ่ะครับแถวคูเหมือง ระหว่างประตูสวน

ดอก ถึงประตูเชียงใหม่) ผมไม่ถามร้านก็ไม่มีขายเพราะเป็นท่อสั่งทำพิเศษที่ติ ดกับรถมาตั้งแต่ซื้อิ่ครับ

คล้ายยี่ห้อ polini ไม่ทราบใครพอให้คำแนะนำหรือแนะนำร้านที่จะทำให้หน่อย ครับ
    โห คงซิ่งน่าดูขนาดท่อหลุดไม่รู้ตัว แต่เสียงตอนไม่มีท่อมันจะดังมากกว่าปกติมากนะครับ

ผมว่ามันคงโดนรถยนต์เหยียบแบนไปแล้วอ่ะครับ จัดท่อใหม่เลย โพลินี่ใหม่ๆใบละไม่กี่ตังค์ เหอๆ
    โอนเงิน เลขบัญชี 959-2-09727-0 ธนาคารกสิกรไทย ADIT PHOMOOL

Junior Member Ibanez64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามอีกนิดครับ

คือถ้ารถผมไม่มีท่อ แล้วใช้ไปตามปกติจะมีปัญหา ต่อเครื่องรถหรือป่าวครับ

ปล. Polini ใบเท่าไรครับ

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

ไม่ดีต่อแหวนครับ ท่อใบนึงก้อราคาน่าจะ6000-7000นะครับ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ibanez64 อ่านข้อความ
    คือถ้ารถผมไม่มีท่อ แล้วใช้ไปตามปกติจะมีปัญหา ต่อเครื่องรถหรือป่าวครับ

ปล. Polini ใบเท่าไรครับ
    รถไม่มีท่อ เสียงก็โคตรดังเลยสิครับ
    โอนเงิน เลขบัญชี 959-2-09727-0 ธนาคารกสิกรไทย ADIT PHOMOOL

Member taevisa's Avatar
    สถานที่
    ---------
    ขอบคุณ
    0

ตรงบริเวณท่อมันหลุดบ่อย

จะมีวิธีแก้ยังไงคับ

VESPA AND LAMBRETTA

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

- ท่อลอดขวา ปลายกลียวถอดได้ครับ ถ้ามันหลุด หาซื้อได้ทั่วไปนะ 200-300 บาทแล้วแต่ร้าน
    - ส่วน ท่อหลุด บริเวณ ปากเสื้อ โดยมากมักใช้วิธีแบบบ้านๆ คือ ใส่คอท่อให้สุด แล้วหาสายเบรคครัชหรือสายเกียไม่ใช้แล้ว มาพันกะเสื้อสูบแล้วมาคล้องกะคอท่ออีกที มัดให้แน่นด้วยคีมล๊อก ตัดสายที่เหลือทิ้งไป (บริเวณปากคอท่อจะมีช่วงให้ผูกกะน๊อตล๊อกปากเสื้อสูบ ) ใช้วิธีนี้ได้ตั้งแต่ท่อป๊อง ยันโพลินี่ เว้นพวกสมอเฟรม กะพวกเสื้อมิเนียม200 และเสื้อ t5 บางรุ่น ที่เป็นน๊อตปากไอเสียแบบ2หลัก
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    - ท่อลอดขวา ปลายกลียวถอดได้ครับ ถ้ามันหลุด หาซื้อได้ทั่วไปนะ 200-300 บาทแล้วแต่ร้าน
    - ส่วน ท่อหลุด บริเวณ ปากเสื้อ โดยมากมักใช้วิธีแบบบ้านๆ คือ ใส่คอท่อให้สุด แล้วหาสายเบรคครัชหรือสายเกียไม่ใช้แล้ว มาพันกะเสื้อสูบแล้วมาคล้องกะคอท่ออีกที มัดให้แน่นด้วยคีมล๊อก ตัดสายที่เหลือทิ้งไป (บริเวณปากคอท่อจะมีช่วงให้ผูกกะน๊อตล๊อกปากเสื้อสูบ ) ใช้วิธีนี้ได้ตั้งแต่ท่อป๊อง ยันโพลินี่ เว้นพวกสมอเฟรม กะพวกเสื้อมิเนียม200 และเสื้อ t5 บางรุ่น ที่เป็นน๊อตปากไอเสียแบบ2หลัก
    เมื่อก่อนสปิ้นผม ช่างก็ทำอย่างที่พี่ชาญบอก แน่นซะ
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

[QUOTE=Ibanez64;3011975]เรื่องมันมีอยู่ว่า รถผมเป็นรถที่ทำท่อมา (Sprint) เป็นท่อวนออกทางเดียวกับเครื่อง

คล้ายยี่ห้อ Polini ไม่ทราบใครพอให้คำแนะนำหรือแนะนำร้านที่จะทำให้หน่อย ครับ[/QUOTE

ซิ่งน่าดูชมคับ ท่อหลุดแบบไม่รู้ตัว กรณีนี้น่าจะเป็นปลายท่อที่เป็นเกลียวหลุดนะคับ ถ้าหลุดตั้งเเต่คอ ก็น่าจะรู้ตัวก่อนแล้วล่ะ

ราคาปลายท่อก็ตามที่พี่ชาญบอกนะคับ]
    I Love Small Frame

[email protected]

ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร
    หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    รบกวนสอบถามพี่ทีนะครับ คือ ตอนนี้รถของผม มีโครงท่อทั้งหมดอยู่ แต่แค่ตรงปลายท่อที่มันหลุด

ไป มันก็เลยเห็นเป็นเกลียวๆ เหมือนว่าเราซื้อปลายท่อที่หายไปมาหมุนต่อได้อ่ะครับ

อยากทราบว่าถ้าซื้อปลายท่อที่หมุนเป็นเกลียวต่อเข้าไ ปแบบที่พี่ขาย ขนาด

มันจะมันจะได้กันหรือป่าวครับ แล้วถ้าผมซื้อที่พี่ ผมรบกวนขอเบอร์ติดต่อทีนะครับ แล้วก็ผมอาจจะ

ถ่ายรูปอัพให้พี่ดูก่อนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez64 : 09-11-2009 เมื่อ 13:25

Bookmarks