ช่วยหน่อยครับไปทำรถมา รถผมเปลี่ยนไป

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อยครับไปทำรถมา รถผมเปลี่ยนไป

Member pakonking's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยหน่อยครับไปทำรถมา รถผมเปลี่ยนไป

รถผมเวสป้า สปิ้น 150 เพิ่งซื้อมาได้ไม่กี่วัน

ผมไปทำเครื่องร้านหนึ่งใน จว.พิดโลก

ตอนแรกผมให้เค้าดูเครื่องจะทำเครื่อง ใส่ของแต่ง

แต่ดันไม่มีตังเลยไปบอกพี่เค้าว่ายังไม่ทำเครื่อง

ทิ้งรถไว้ประมาณ3-4วัน พอไปเอารถ

รถผมจากไม่มีควัน ตอนนี้ควันดำ ขี่มฃประมาณ 10-15 กม.ก้อยังเหมือนเดิม (โทรไปถามพี่เค้าๆบอกว่าออโต้รูปเยอะไปขี่ไปเรื่อยก้ อหาย

แล้วจากวิ้งได้80-90 ตอนนี้เหลือ 40กม. ต่อ ชม.

พอถามพี่เค้าๆก้อบอกว่าเครื่องผมเป็นอะไรหนักหนาไม่ร ู้อะครับ แต่ผมยังงง เพราะตอนก่อนที่จะไปไม่เปนอะไร

ผมเครียดมากเลยครับ

รถที่ซื้อไปคือเงินเก็บแรกที่ผมมี เปนรถคันอฃแรกในชีวิต

ไม่รู้จะทำไง ถ้าผมเค้าใจผิดก้อต้องขออภัย พี่เจ้าของร้านด้วยนะครับ ผมคงใจร้อนไปหน่อยแต่ตอนนี้ก้อรอเวลาว่ามันจะดีขึ้นห รือเปล่า

แต่พรุ่งนี้กะว่าจะลองไปดูร้านพี่ที่เค้ารับซ่อมเหมื อนกันแต่ไม่ได้เปิดเปนร้าน
    em85em85
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pakonking : 05-11-2009 เมื่อ 20:30

Member auto_zac's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยู่พิดโลกเหมือนกานค่ะ

แล้วไปทำร้านแถวไหนมาอ่ะ

ช่วยบอกด้วยค่ะ

Junior Member TOS_LATTE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 1

เเล้วเค้าไม่ทำไรเลยหรอ รับผิดชอบอ่ะ เข้าใจนะคนเก็บเงินซื้อผมก็เปง

ถ้าดูเเล้วมันไม่ดีขึ้นก็เปลี่ยนร้านเลยจะดีก่า

เพราะยิ่งเราไม่รู้เค้าก็อาจจะวางยา
    ไม่สนิท.....อย่าเล่นล้อ

กู(ล้อ)เล็กกูยอม

LATTE 64

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยน่ะครับ. . .

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

สงสัยโดนของลองเปลี่ยนร้านดูครับ...เป็นกำลังใจให้คร ับ

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

Junior Member boonaoom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าลองเปลี่ยนร้านดูครับ

เอาใจช่วยนะครับ

คนพิดโลกเหมือนกัน

แย่จิง ๆ เรย เปลี่ยนร้านเถอะคับ - -*

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

ขอบคุณ
    0

ขอบคูณพี่ๆน้องๆทุกคนนะครับ

ผมลองโทรไปถามร้าน(เดิม) ทำ ว่าต้องทำอะไรเพิ่มบ่าง พี่เค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนหลายอย่าหรือ ผ่าเครื่องเลยก้อดี ประมาณ 4-5พัน ผมอึ่งเลย ไม่ไปซะก้อไม่เสียตัง

พอวันนี้เลยไปร้านพี่ทอม

ไม่ต้องบรรยายครับ พี่แกทั้งเป็นกันเองให้คำแนะนำหลายๆอย่าง แล้วคนที่ร้านพี่แกก้อเป็นมิตร ไม่จ้องจะเอาเงินเหมือนร้านที่ผไมปทำก่อนหน้านี้(ขอท ้าวความ ตอนแรกผมแค่ไปให้ทำที่บิดปอกแฮนให้มันหลวม พี่แกคิดเงินทันทีเลย 40บาท)

พี่ทอมแกบอกว่าเด่วทำให้ดีๆเลย เป็นราคาถึง.......800
    แกรับรองด้วยครับว่า 800เนียนกิ๊ก แค่นี้ก้อทำให้ผม มีใจ สบายใจไปเยอะแล้วครับ
    ไม่ใช้มีแต่มาว่าๆรถผมไม่ดีต้องเปลี่ยน ผม ทำรถไม่เป็นต้องเปลี่ยน

สุดท้ายก้อขอขอบคุณเพื่อนที่เป็นกำลังใจให้นะครับ
    เด่วจะไปsevice ร้านพี่ทอม แล้วจะมาบอกผล แต่ผมมั่นใจและกินใจผมไปกว่าครึ่งแล้วครับ

ผมลืมบอกไป ผมเรียนมาโดยตรงเกี่ยวกับ การบริการโดยเฉพาะครับ เลยเรื่องมากและแคร์กับเรื่องพวกนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pakonking : 06-11-2009 เมื่อ 21:09

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pakonking อ่านข้อความ
    ขอบคูณพี่ๆน้องๆทุกคนนะครับ

ผมลองโทรไปถามร้าน(เดิม) ทำ ว่าต้องทำอะไรเพิ่มบ่าง พี่เค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนหลายอย่าหรือ ผ่าเครื่องเลยก้อดี ประมาณ 4-5พัน ผมอึ่งเลย ไม่ไปซะก้อไม่เสียตัง

พอวันนี้เลยไปร้านพี่ทอม

ไม่ต้องบรรยายครับ พี่แกทั้งเป็นกันเองให้คำแนะนำหลายๆอย่าง แล้วคนที่ร้านพี่แกก้อเป็นมิตร ไม่จ้องจะเอาเงินเหมือนร้านที่ผไมปทำก่อนหน้านี้(ขอท ้าวความ ตอนแรกผมแค่ไปให้ทำที่บิดปอกแฮนให้มันหลวม พี่แกคิดเงินทันทีเลย 40บาท)

พี่ทอมแกบอกว่าเด่วทำให้ดีๆเลย เป็นราคาถึง.......800
    แกรับรองด้วยครับว่า 800เนียนกิ๊ก แค่นี้ก้อทำให้ผม มีใจ สบายใจไปเยอะแล้วครับ
    ไม่ใช้มีแต่มาว่าๆรถผมไม่ดีต้องเปลี่ยน ผม ทำรถไม่เป็นต้องเปลี่ยน

สุดท้ายก้อขอขอบคุณเพื่อนที่เป็นกำลังใจให้นะครับ
    เด่วจะไปsevice ร้านพี่ทอม แล้วจะมาบอกผล แต่ผมมั่นใจและกินใจผมไปกว่าครึ่งแล้วครับ

ผมลืมบอกไป ผมเรียนมาโดยตรงเกี่ยวกับ การบริการโดยเฉพาะครับ เลยเรื่องมากและแคร์กับเรื่องพวกนี้
    พอจะบอกได้มั้ยครับว่าร้านเก่าคือร้านไหนอ่ะ จะได้รับทราบไว้
    โอนเงิน เลขบัญชี 959-2-09727-0 ธนาคารกสิกรไทย ADIT PHOMOOL

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ non sense อ่านข้อความ
    พอจะบอกได้มั้ยครับว่าร้านเก่าคือร้านไหนอ่ะ จะได้รับทราบไว้
    อย่าเลยนะครับ
    ผมไม่อยากจะกล่าวหาใคร
    แค่บ่นๆไว้เท่านั้นแหละครับ

แต่ผมว่าพี่ๆน่องๆไปลองทำดูร้านไหนที่คิดเงินมาก หรือหน้าเงินก้อน้าจะรู้แล้วละครับ

ว่าคุณกำลังจะเป็นรานต่อไป

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

- -*

คง ได้ เจอ กัน แล้ว น่ะ ครับ ผม. . ..

คนที่ ขี่สปิ้น สีเขียว ง่าครับ มอสๆ ง่า 5 55+

ร้านพี่ผม ไม่มี ไรมากครับ ทุกๆคนที่เห็น เป็นกันเองหมดครับ บ้าๆบอๆกันหมดล่ะ 5 5 5+

แน้ ฮา ยังเดียว . . . .

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ armzapp009 อ่านข้อความ
    - -*

คง ได้ เจอ กัน แล้ว น่ะ ครับ ผม. . ..

คนที่ ขี่สปิ้น สีเขียว ง่าครับ มอสๆ ง่า 5 55+

ร้านพี่ผม ไม่มี ไรมากครับ ทุกๆคนที่เห็น เป็นกันเองหมดครับ บ้าๆบอๆกันหมดล่ะ 5 5 5+

แน้ ฮา ยังเดียว . . . .
    หวัดดีครับ นี้เมลผมนะ [email protected] ขอบคุณมากครับ

ยินดีที่ได้รู้จักจริงๆครับ ไงคุยกันนะครับ

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

โชคดีไปที่เจอช่างดีๆ
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Junior Member boonaoom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วร้านพี่ทอมอยู่แถวไหนครับ

ช่วยบอกแผนที่หน่อย

จะได้ไปลองใช่บริการดู

แล้วอีกอย่างร้านที่ไปทำแล้วอาการหนักกว่าเดิมนี้อยู ่แถวไหนครับ

จะได้ไหวตัวทันไม่ต้องบอกชื่อร้านก็ได้ครับ

แค่บอกว่าอยู่แถวๆไหนพอ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boonaoom อ่านข้อความ
    แล้วร้านพี่ทอมอยู่แถวไหนครับ

ช่วยบอกแผนที่หน่อย

จะได้ไปลองใช่บริการดู

แล้วอีกอย่างร้านที่ไปทำแล้วอาการหนักกว่าเดิมนี้อยู ่แถวไหนครับ

จะได้ไหวตัวทันไม่ต้องบอกชื่อร้านก็ได้ครับ

แค่บอกว่าอยู่แถวๆไหนพอ

ร้านพี่ทอมอยู่แถวถนนเส้นหลัง ราชภัฎพิบูลสงคราม ครับ

ถนนจะไม่ใหญ่ น่ะ เส้นเล็กๆ หน่อย ครับ ร้านข้าวเยอะๆ แถวนั้น ล่ะ

ถาม ร้านข้าว เค้า ก็ รู้หมด ล่ะ ครับ ที่อู่ รับทำสีประผุเรียบร้อย ครับ

ได้ขี่หล่อไม่เกิ้น 3อาทิเสร็จครับ ที่ร้านยังรับทำ เครื่องเสียงรถยนต์ อีกน่ะครับ

จะเอา ดังขนาดไหน สั่งมาได้เลยจัดให้ แล้วยังรับ ล้างรถทุกรุ่นทุกคันอีกน่ะครับ

เก่า ขนาดไหนก็ล้างให้น่ะจ่ะ 555+

ถ้า ยังไปไม่ถูก นี้ แอด มาคุยกันก่อน ได้ครับ

[email protected]

Bookmarks