สรุปทริป 100 โล

ชื่อกระทู้: สรุปทริป 100 โล

Senior Member embretta's Avatar
    สถานที่
    Kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สรุปทริป 100 โล

บทสรุป
    ทริป 100 โล นครนายก (แก่งสามชั้น) 1 คืน 2 วัน
    จะออกเดินทางในวันที่ 4 เจอกันที่ปั้นเอสโซ่เลยเซียร์มาหน่อย (ปั้นที่นัดเจองานน้ามอ)
    ในเวลา 6.30 น. เพื่อจะออกเดินทางให้เร็วจะได้รับลมชมวิวในช่วงเช้า
    ส่วนทางฝั้งพระจอม นัดเวลา ตี 5.00 น. สถานที่ ให้อามนัดอีกที่ว่าจะเจอที่ไหน
    งานนี้ใครมาสายมีปรับ จะปรับอะไรก้อคงน่าจะรู้กันดี 55555

ส่วนเงินกองกลาง เก็บคนละ 200 บ. ก่อน
    เพราะค่าบ้าน มัน 1500 .บ. นอนได้ 10 คน(ทางนั้นเค้าบอกมาอย่างนี้)
    แต่เราไปเกิน ก้อคงน่าจะมีเก็บเพิ่มอีกนิด เดียวใกล้สิ้นเดือนจะโทรถามอีกที่
    ตอนนี้ยอด พี่น้องที่จะไป 10 คัน 15 คน
    1.เค้า 2 ที่
    2.อั้น 2 ที่
    3.โจ้ 2
    4.อาม 2
    5.โน๊ต 2
    6.บอย
    7.หนึ่ง
    8.วอม
    9.ม่อน
    10.กรีน

ยอดเงินมัน 3000 บ. หักค่าบ้านก้อจะเหลือ 1500 (ไม่รวมค่าเครื่องดื่มของผู้ชาย 555)
    เราจะกินรวมในมือเย็นและเช้าของวันที่กลับ
    มือเย็นจะปิ้ง ย่าง อย่างไง ใครมีอุปกรณ์ติดไปด้วยนะ

ส่วนจะไปเที่ยวที่ไหนก้อไปว่ากันอีกที่ว่าจะไปที่ไหน เอาของเค้าไปเก็บก่อน
    แล้วที่ไหนใกล้ที่พักเราก้อไปที่นั้นเอา จะได้กลับมาเล่นห่วงยาง

สถานที่เที่ยวเยอะ
    1.
    อุทยานพระพิฆเณศ องค์ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย
    2.
    พุทธสถานจีเต็กลิ้ม เทพเจ้าแห่งโชคลาภ (ไฉ่ซิ้งเอี้ย) เมื่อมานมัสการจะก่อให้เกิดโชคลาภ
    3.
    พระแก้วมรกตองค์จำลองใหญ่ที่สุดในประเทศไทย

เยอะมาก เอาตัวอย่างที่น่าจะไปง่ายๆไม่ไกลมากจากที่พัก
    ใครสนใจอยากไปที่ไหน เอาไปดู

http://www.tat8.com/thai/ny/ny_place%20index.html

พี่น้องคนไหน มีข้อเสนอแนะอะไรอย่างไง ลงเลย

พร้อมรึยัง ที่จะไปรับความสนุกในครั้งนี้

----->>>>>>KMIT'NB/FDT46

Member komsak87's Avatar
    สถานที่
    MUTU : KMITNB
    ขอบคุณ
    0

ผมขอสละ 1 ที่อะคับ

งานนี้ขอโทดจิงๆ

พอดีต้องไปกับแม่อะคับ

อยากไปกับ kmitnb นะคับ

เพราะว่าไม่ได้ไปนานแล้วอะคับ

แต่งานนี้ขัดแม่ไม่ได้อะคับ

เพราะว่าไปกันหมดครอบครัวเลยอะคับ

หวังว่าทุกคนคงจะเข้าใจนะคับ

ขอโทดทีคับ

Member หนูลิซ่า's Avatar
    สถานที่
    สจพ.คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ komsak87 อ่านข้อความ
    ผมขอสละ 1 ที่อะคับ

งานนี้ขอโทดจิงๆ

พอดีต้องไปกับแม่อะคับ

อยากไปกับ kmitnb นะคับ

เพราะว่าไม่ได้ไปนานแล้วอะคับ

แต่งานนี้ขัดแม่ไม่ได้อะคับ

เพราะว่าไปกันหมดครอบครัวเลยอะคับ

หวังว่าทุกคนคงจะเข้าใจนะคับ

ขอโทดทีคับ

ก้อโอๆem87
    *** ไม่มีคนซ้อนแล้วจะรู้สึก (D)***

สถานที่
    สจพ.คลับ
    ขอบคุณ
    0

เอม...กรูว่า!

คราวหน้าอย่าใช้คำว่า "บทสรุป"

"สรุป" อย่าเดียวพอ............

อ่านแล้วem87 มัน..."หงึกๆหงักๆ" ง่ะ
    *** ไม่มีคนซ้อนแล้วจะรู้สึก (D)***

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนูลิซ่า อ่านข้อความ
    ก้อโอๆem87

ขอขอบคุณคุงพี่ หนูลิซ่า มากเลยอะคับ

ที่เข้าใจผมอะคับ

แล้วก้อพี่อาเจี่ย

แล้วก้อทุกคนด้วยนะคับ

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

ไอ้วอม ขอเพิ่ม อีก 1 ที่
    ท่านต้องสอนให้ลูกหลานของท่านรู้ว่า แผ่นดินที่เขาเหยียบอยู่คือเถ้าถ่านของบรรพบุรุษของเ รา เพื่อเขาจะได้เคารพแผ่นดินนี้ บอกลูกหลานของท่านด้วยว่า โลกนี้อุดมสมบูรณ์ไปด้วยชีวิตอันเป็นญาติพี่น้องของพ วกเรา
    สั่งสอนลูกหลานของท่านเช่นเดียวกับที่เราสอนลูกหลานข องเราเสมอมาว่า
    โลกนี้คือแม่ของเรา ความวิบัติใดๆที่เกิดขึ้นกับโลกก็จะเกิดขึ้นกับเราด้ วย
    หากมนุษย์ถมน้ำลายรดแผ่นดิน ก็เท่ากับมนุษย์ถ่มน้ำลายรดตนเอง
    เรารู้ดีว่าโลกนี้ไม่ได้เป็นของมนุษย์ แต่มนุษย์เป็นส่วนหนึ่งของโลก
    ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนสัมพันธ์ซึ่งกันและกัน
    เช่นเดียวกับสายเลือดที่ความผูกพันในครอบครัว ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนผูกพันต่อกัน ความวิบัติที่เกิดขึ้นกับโลกนี้จะเกิดขึ้นกับมนุษย์เ ช่นกัน มนุษย์มิได้เป็นผู้สร้างเส้นใยแห่งมวลชีวิตแต่มนุษย์ เป็นเพียงเส้นใยเส้นหนึ่งเท่านั้น
    หากเขาทำลายสายใยเหล่านี้ เขาก็ทำลายตัวเอง
    สุนทรพจน์ของหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดงในมลรัฐ วอชิงตัน
    กล่าวเมื่อ ค.ศ.1854 เป็นการตอบข้อเรียกร้อง
    จากประธานาธิบดีสหรัฐที่ได้ขอซื้อดินแดนจากเผ่าอินเด ียนแดง

Senior Member embretta's Avatar
    สถานที่
    Kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ได้คับๆๆๆๆ น้อง 1 ไม่เป็นไร
    โอกาศน่ายังมี

----->>>>>>KMIT'NB/FDT46

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นัดการเดินทางฝั่งพระจอม

เจอกันบริเวณหน้าพระจอมตอนตี5
    ใครที่จะมารวมทางฝั่งนี้
    ขอรายชื่อและเบอร์โทรด้วยนะ
    ด่วนจะได้รู้จำนวนที่แน่นอน
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

สถานที่
    สจพ.คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ komsak87 อ่านข้อความ
    ขอขอบคุณคุงพี่ หนูลิซ่า มากเลยอะคับ

ที่เข้าใจผมอะคับ

แล้วก้อพี่อาเจี่ย

แล้วก้อทุกคนด้วยนะคับ

ใคร เข้า จาย อาราย

ก้อโอ......เป็นคำพูดเชิงประชดคนไม่ไป = ด้าย!ฮึ ก้อโอๆ

ปล.กรุณานึกถึงหน้าตรูเวลาพูดด้วย ละกัน "น้อง1" เฉอะ................ไม่รุๆๆๆๆๆ

ไอ่คนไม่มีใจ...............งอลลลลลล

cappa64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สมพร ขอบาย หวะ งานนี้

ฝากเพื่อนๆ เที่ยวด้วยนะ งานนี้ ติดหลายงานเลข โทษทีหวะ ยังไงก้เดินทางโดยสวัสดิภาพทุกคนนะเพื่อน ..ถ่ายรูปมาฝากด้วยนะ..
    em97 Scooter On The Road em97

songwut's Avatar
    สถานที่
    KMITNB
    ขอบคุณ
    0

เสียดายว่ะ หนึ่ง แค็ป ไว้คราวหน้า จัดทริป ช-ย กลับ ดีกว่า จะได้ไปกันทุกคน เจษฎารีเทิร์น เปนไงครับ แล้ววอม เพิ่ม 1 ที่ นี่ใครว่ะ อั๋น 555+
    ดีพอ.....หรือพอดี

Senior Member vespasprint_note's Avatar
    สถานที่
    KmitNB Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cappa64 อ่านข้อความ
    ฝากเพื่อนๆ เที่ยวด้วยนะ งานนี้ ติดหลายงานเลข โทษทีหวะ ยังไงก้เดินทางโดยสวัสดิภาพทุกคนนะเพื่อน ..ถ่ายรูปมาฝากด้วยนะ..

ได้ไงอ่ะพี่

พลาดได้ไงอ่ะ

เว็งเลย

''ก้าวแรกถึงแม้มันจะเล็กสักแค่ใหน แต่มันก็เป็นจุดเริ่มต้นของก้าวต่อไปที่จะยิ่งใหญ่ใน อนาคต''

......Kmit NB......
    **.....[email protected].....**

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pinky...Angel อ่านข้อความ
    เจอกันบริเวณหน้าพระจอมตอนตี5
    ใครที่จะมารวมทางฝั่งนี้
    ขอรายชื่อและเบอร์โทรด้วยนะ
    ด่วนจะได้รู้จำนวนที่แน่นอน
    เจี่ยไปรวมหน้าพระจอม เพราะเจี่ย ตัวอยู่สะพานใหม่ แต่ใจอยู่บางพลัด ts01ts01
    ท่านต้องสอนให้ลูกหลานของท่านรู้ว่า แผ่นดินที่เขาเหยียบอยู่คือเถ้าถ่านของบรรพบุรุษของเ รา เพื่อเขาจะได้เคารพแผ่นดินนี้ บอกลูกหลานของท่านด้วยว่า โลกนี้อุดมสมบูรณ์ไปด้วยชีวิตอันเป็นญาติพี่น้องของพ วกเรา
    สั่งสอนลูกหลานของท่านเช่นเดียวกับที่เราสอนลูกหลานข องเราเสมอมาว่า
    โลกนี้คือแม่ของเรา ความวิบัติใดๆที่เกิดขึ้นกับโลกก็จะเกิดขึ้นกับเราด้ วย
    หากมนุษย์ถมน้ำลายรดแผ่นดิน ก็เท่ากับมนุษย์ถ่มน้ำลายรดตนเอง
    เรารู้ดีว่าโลกนี้ไม่ได้เป็นของมนุษย์ แต่มนุษย์เป็นส่วนหนึ่งของโลก
    ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนสัมพันธ์ซึ่งกันและกัน
    เช่นเดียวกับสายเลือดที่ความผูกพันในครอบครัว ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนผูกพันต่อกัน ความวิบัติที่เกิดขึ้นกับโลกนี้จะเกิดขึ้นกับมนุษย์เ ช่นกัน มนุษย์มิได้เป็นผู้สร้างเส้นใยแห่งมวลชีวิตแต่มนุษย์ เป็นเพียงเส้นใยเส้นหนึ่งเท่านั้น
    หากเขาทำลายสายใยเหล่านี้ เขาก็ทำลายตัวเอง
    สุนทรพจน์ของหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดงในมลรัฐ วอชิงตัน
    กล่าวเมื่อ ค.ศ.1854 เป็นการตอบข้อเรียกร้อง
    จากประธานาธิบดีสหรัฐที่ได้ขอซื้อดินแดนจากเผ่าอินเด ียนแดง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อาเจี่ย อ่านข้อความ
    เจี่ยไปรวมหน้าพระจอม เพราะเจี่ย ตัวอยู่สะพานใหม่ แต่ใจอยู่บางพลัด ts01ts01
    ได้อ่านแล้วจะละลาย....................

สถานที่
    สจพ.คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อาเจี่ย อ่านข้อความ

โหหห.........................................หวานร ักตายเลยอ่ะ

จัดของขวัญให้ไป 1 ดอกem88............................คริคริคริ!

555+

Bookmarks