อยากทราบสาเหตุอาการเร่งรถไม่ขึ้นค่ะแต่สตาร์ทรถได้ป กติ

ชื่อกระทู้: อยากทราบสาเหตุอาการเร่งรถไม่ขึ้นค่ะแต่สตาร์ทรถได้ป กติ

Junior Member kataipatking's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบสาเหตุอาการเร่งรถไม่ขึ้นค่ะแต่สตาร์ทรถได้ป กติ

สปริ๊น ที่ตอนนี้ขี่อยู่ชอบมีอาการวูบดับอะค่ะ

ตอนที่สตาร์ทรถอยู่ก็ไม่มีอาการอะไรเลย แต่พอเริ่มบิดคันเร่งปุ๊บ

ก็มีเสียง วื๊ดด เบาๆ ขึ้นมาเหมือนว่าเร่งไปขึ้น แล้วเครื่องก็จะดับเลยค่ะ

ก็เลยลองเอาไปเปลี่ยนหัวเทียนดู แต่ก็ไม่หายค่ะ แต่พอจอดทิ้งไว้ซัก สิบกว่านาที

ลองสตาร์ทใหม่อีกรอบ รถกลับหายจากอาการเหมือนจะเร่งไม่ขึ้นไปซะเฉยๆเลยค่ะ

งงมากๆ ขับได้ปกติ ก็เลยคิดว่าไม่เป็นอะไรแล้วล่ะมั้ง แต่พอวันนี้เกิดอาการเหมือนเดิม

เลยลองจอดทิ้งไว้อีกรอบ พอทิ้งไว้แล้วก็หายค่ะ เลยอยากให้พี่ๆที่พอจะทราบว่าอาการแบบนี้เกิด

จากสาเหตุอะไรช่วยบอกทีนะคะ (เวลาเอาไปซ่อมจะได้รู้เรื่องรู้ราวกะเค้าบ้าง )

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^___^

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

เดา นะค่ะ

1.ลอง ล้างคาร์บู ดู ก่อนค่ะ ว่า มีอะไร ไปตันนมหนู หรือ ป่าว ดูรอบเครื่องด้วยนะค่ะ
    2.ถ้า สตาร์ทติด ปกติ ไฟ ก็ไม่น่าจะมีปัญหา หรือ อลงตั้ง ความห่างของเคี่ยวหัวเทียนดู ยังค่ะ

มั่วได้ แค่นี้ ค่ะ ลองดู ก่อนนะค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Junior Member kataipatking's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากเลยค่ะ

เดี๋ยวจะลองเอาไปทำดูค่ะ ^__^

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

อาการเหมือนน้ำมันไม่ลง ถ้าล้างคาบูไม่หายลองล้างถังน้ำมันหรือลองเป่ารูที่ฝ าถังว่าตันหรือป่าวครับ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

Bookmarks