คันสตาร์ทแข็ง ผ่าเครื่องแล้ว ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ชื่อกระทู้: คันสตาร์ทแข็ง ผ่าเครื่องแล้ว ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คันสตาร์ทแข็ง ผ่าเครื่องแล้ว ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตรงไหนครับ มันยืนบนคันสตารทได้ครับ แต่ข้อเหวี่ยงก็หมุนรอบสองรับก็ติดเหมือนเดิมครับ *ชุดข้อเหวี่ยงย้ำไม่ได้ยุ่งอะไรมันเลย ทำแค่บ่ารองลูกปืนใหม่**
    ผ้าเครื่องแล้วเปลี่ยนใหม่เกือบหมด ทำรองบ่ารองลูกปืนใหม่ คลัชใหม่ เสื้อคว้านใหม่ใส่ลูกไต้หวัน piston ไซด์59.8
    ก่อนหน้าเป็นลูก kr ครับ

ผมติดใจตรงนี้ครับ คือก่อนหน้าเนี้ยลูก kr มันหัวจะไม่นูนมาก แต่พอเปลี่ยนลูกไต้หวัน หัวมันจะนูนขึ้นมาพอสมควรใช่ไหมครับ
    ส่วนตัวผมคิดตอนนี้นะครับ(ผมคิดเองนะ)ว่าช่วงที่นูนๆ เนี้ยมันจะไปประจบสัมพันรอบก้านข้อเหวี่ยงที่ไปชนศูน ตายบนพอดี มันเลยอัดแน่นจนรอบข้อเหวี่ยงให้ช่วงครึ่งหลังไม่ไป
    ความคิดที่สองคือ(ผมคิดเดามั่วนะ) ลูก kr ท้ายช่องพอตมันจะเป็นร่องเหมือนตัวUและไม่มีช่องพอตเ หมือนลูกไต้หวัน(จะเป็นช่องมาเลย) ช่วงเวลาที่มันอัดคายมันจะไม่อากาศออก เพราะมันไม่มีร้องเหมือนลูก kr

ผมงงมากครับก่อนหน้านั้นผมผ่าเองประกอบเองใส่เองปัญห าเหมือนกันเด้ะ เลยหมดปัญญาโยนให้ร้านซ่อมจ่ายไปสามพันกว่า กลับมาเหมือนเดิม ผมเลยไม่รู้ว่ามันเป็นตรงไหน ถ้าให้ร้านทำอีกทีผมกลัวจะเสียเงินค่าเงินไม่ใช่เหตุ ให้อีกครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ลืมไปครับ ก่อนผ่าเป็นแค่เครื่องวอดดับ(เหมือนสูบจะหลวมแล้ว) สตาร์ทติดปกติทุกอย่าง น็อตสาม-สี่ตัวขาด ซีลรั่ว เลยผ่าเล่นๆนั้นเสียๆนี่เสีย จ่ายยิบๆหน่อยๆปาไป6พันกว่า

Bookmarks