อยากต่อไฟเรือนไมล์ Sprint เหลี่ยม ครับ รบกวนด้วยครับ

ชื่อกระทู้: อยากต่อไฟเรือนไมล์ Sprint เหลี่ยม ครับ รบกวนด้วยครับ

theliger's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากต่อไฟเรือนไมล์ Sprint เหลี่ยม ครับ รบกวนด้วยครับ

อยากต่อไฟเรือนไมล์ Vespa Sprint 150 หัวเหลี่ยม ครับ รบกวนด้วยครับ
    มันถอดสายไมค์ยังไง ขั้วไฟที่เป็นพลาสติก ถอดยังไง แล้วต่อไฟยังไงครับ
    ขอละเอียดหน่อยครับ ไม่มีความรู้ด้านช่างเลยครับ
    ts32
    <<< ลัทธิสีน้ำเงิน >>>
    vespa & Lambretta

ไม้เอก upsidaz's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    0

Name:  559371_300442183373108_922568977_n.jpg
Views: 2199
Size:  47.0 KB
    ถอดไฟหน้าออกนะครับ แล้วดูใต้เรือนไมล์จะมี รูเล็กๆไว้ใส่หลอดไฟ(หลอดไฟจะคล้ายฟิวล์เลยครับเล็กม าก) เราก็ต่อสายจากขั้วไฟหน้ามาต่อกับขั้วไฟเรือนไมล์ครั บ ตามรูปที่วงกลมเอาไว้ครับ รูปอาจจะมืดไปหน่อยครับ
    หลอดไฟกับขั้วหาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้าเลยครั บ หรือไมก็ตามร้านขายอะไหล่รถยนต์ครับ
    Name:  DSCF0161.JPG
Views: 2106
Size:  94.6 KB
    รูปใต้เรือนไมล์ครับ ไม่ต้องเแกะกระจกเรือนไมล์ออกนะครับ ดึกขั้วไฟออกมาแล้วใส่หลอดไฟต่อสายเป็นอันเสร็จครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย upsidaz : 24-08-2013 เมื่อ 21:48

มาตรฐาน ตามนี้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ theliger อ่านข้อความ
    อยากต่อไฟเรือนไมล์ Vespa Sprint 150 หัวเหลี่ยม ครับ รบกวนด้วยครับ
    มันถอดสายไมค์ยังไง ขั้วไฟที่เป็นพลาสติก ถอดยังไง แล้วต่อไฟยังไงครับ
    ขอละเอียดหน่อยครับ ไม่มีความรู้ด้านช่างเลยครับ
    คิดว่าน่าจะหมายถึงไมล์เดิมติดรถ หลังจากขันน๊อตใต้หัวที่ยึดถ้วยไมล์ออกมาแล้ว ต้องบิดสายไมล์ออกครับ พอเราได้ไมล์ออกมาจากหัวแล้วก็หาไขควงปากแบนจิ้มลงไป ที่ขั้วพลาสติกแล้วบิดออก ก็จะมีหลอดไมล์เด้งออกมา ทีนี้ถ้าสายเดิมไม่มีการจัมฟ์อยู่ ให้หาสายสีเหลืองที่เดินไว้เดิมในหัว จะมีอยู่เส้นนึงที่ไม่ได้ไปเสียบไว้แบบยุ่งเกี่ยวกับ ใคร ทำการเสียบสายเข้าไปครับ ให้ทะลุพลาสติกที่ล๊อกหลอดให้ขั้วสัมผัสกับหลอดครับ แล้วใส่เข้าที่ แล้วลองสตาร์ทดูครับ

รูป รูป      
    MOD ทุกท่าน เฝ้าระวังเต็มกำลัง โจรระยำกลับมาแล้ว

พบเห็นกระทู้ผิดปกติ โปรดแจ้งผู้ดูแลระบบ

ช่วงนี้ระมัดระวังรูปสินค้าที่คลุมเครือ และถ่ายมาด้วยสีสรรแปลกๆ น่าจะเป็นการถ่ายมาจากหน้าจออีกที หรือแคปเจอร์ภาพมาจากไฟล์ VDO แล้วนำมาลงประกาศขาย ทั้ง ๆ ที่ไม่มีสินค้าอยู่จริง และการนำรูปสินค้าจากในเวบที่เคยลงประกาศไว้แล้ว นำกลับมาหลอกขาย รวมถึง โจรได้นำรูปจากเวบไปลงขายที่อื่น

ระมัดระวังสมาชิกที่สมัครใหม่ ที่ไม่เคยมีข้อมูลการลงขาย เอาเบอร์เช็คกูเกิ้ล ไม่มีประวัติการโกงก็หาใช่จะปลอดภัย โจรเปลี่ยนเบอร์ใหม่เสมอ

โปรดปกป้องสิทธิ์ของตนเอง

theliger's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่ทั้งสองท่านมากครับ ของผมเป็นไมล์เดิมตามที่พี่ tsc-mod บอกครับ
    ที่บอกว่าขันแล้วเด้งออกมาแสดงว่ามันต้องมีสปริงอยู่ ใช่ไหมครับ
    ts32
    <<< ลัทธิสีน้ำเงิน >>>
    vespa & Lambretta

บิดตามรูปขั้วพลาสติกก็จะออกมาครับ ส่วนหลอดไมล์ถ้าไม่ตามออกมาก็เคาะๆก็ออกแล้วครับ
    MOD ทุกท่าน เฝ้าระวังเต็มกำลัง โจรระยำกลับมาแล้ว

พบเห็นกระทู้ผิดปกติ โปรดแจ้งผู้ดูแลระบบ

ช่วงนี้ระมัดระวังรูปสินค้าที่คลุมเครือ และถ่ายมาด้วยสีสรรแปลกๆ น่าจะเป็นการถ่ายมาจากหน้าจออีกที หรือแคปเจอร์ภาพมาจากไฟล์ VDO แล้วนำมาลงประกาศขาย ทั้ง ๆ ที่ไม่มีสินค้าอยู่จริง และการนำรูปสินค้าจากในเวบที่เคยลงประกาศไว้แล้ว นำกลับมาหลอกขาย รวมถึง โจรได้นำรูปจากเวบไปลงขายที่อื่น

ระมัดระวังสมาชิกที่สมัครใหม่ ที่ไม่เคยมีข้อมูลการลงขาย เอาเบอร์เช็คกูเกิ้ล ไม่มีประวัติการโกงก็หาใช่จะปลอดภัย โจรเปลี่ยนเบอร์ใหม่เสมอ

โปรดปกป้องสิทธิ์ของตนเอง