สอบถามเรื่องใส่ดุมครับ

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องใส่ดุมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเรื่องใส่ดุมครับ

คือว่าผมเป็นมือใหม่น่ะครับ กำลังทำรถ jx แนว cafe ตอนนี้ผมมีช่วงหน้า Vr กับสวิงอาร์มหลังกว้าง 19.5 เซน อยากทราบว่าจะหาดุมอะไรมาใส่ได้บ้างครับผม ดุมหน้าเป็นดิส หลังเป็นดรัมเบรกน่ะครับ ,,, ผมกลัวว่าซื้อมาแล้วจะใส่ไม่ได้ครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

ดุมล้อใส่ได้หมดครับ อย่างแรกเลยต้องดูที่แกนล้อทั้งหน้าหลังด้วยครับว่าใ หญ่เล็ก เข้ากับดุมไหน จะเอาดุมเวฟมาใส่ก็ได้ครับค่อยไล่เบอร์ลูกปืนเอาใหม่ ถ้าเอาตรงยี่ห้อเลยข้างหน้าก็เอาของพวก มีโอ ฟีโน่ก็ได้ครัย
    ส่วนระยะห่างของดุมกับโช็ค หรือตะเกียบต้องทำบู๊ทเข้าไปเสริมเอาครับ

ถ้าสามารถหาดุมตรงรุ่นได้จะดีที่สุดเลย

cg 110 ของผมใช้แผงหน้า nsr150 ตะเกียบหลัง w100 ก็เลยใช้ดุมหน้าลังของเวฟ 100 ได้เลย เพิ่มแหวนของบู๊ทล้อหน้าเล็กน้อยผ่านเลยครับ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Bookmarks