ฝากถึงพี่วุ๊ดดี้เมืองแพร่ครับ

ชื่อกระทู้: ฝากถึงพี่วุ๊ดดี้เมืองแพร่ครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    33

มาตรฐาน ฝากถึงพี่วุ๊ดดี้เมืองแพร่ครับ

เนื่องด้วยกระทู้มันหายไป ผมจึงขออนุญาติทางบอร์ด แจ้งข่าวกับพี่วุ๊ดดี้ด้วยครับ ว่าผมได้รับมัดจำกับผู้ซื้อไปแล้ว(โดยมีสัญญาว่าถ้าเ ขาจะขายจะต้องขายให้ผมคนแรกในราคาที่เปิดหน้าบิลให้ด ูกันเลยว่าเท่าไหร่ยังไง เพราะพี่เขามีความพร้อมกว่าเพราะมีพี่น้องทำอู่รถ และเขาก็ตามจีบส้มหล่นมาเกือบปีแล้วครับ) โดยที่พี่เขาคุยกับผมไว้ว่าพร้อมจะไปรับตัวน้องส้มหล ่นหลังตรุษจีน(แกเคร่งประเพณีครับ)ครับ รบกวนพี่วุ๊ดดี้ช่วยเตรียมเอกสารเล่มแดงตัวจริง(พี่ใ ห้แต่สำเนาถ่ายเอกสารผมมาครับ)และอะไหล่ทั้งหมดไว้ให ้ด้วยนะครับ สุดท้ายผมกับส้มหล่นก็ยังไม่สมหวังกันสักที แต่ก็คงได้เฝ้ามองด้วยความชื่นชม ขอบคุณครับ[B][/B]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatitaja1 : 08-02-2013 เมื่อ 19:26

Senior Member ple waraphong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tatitaja1 อ่านข้อความ
    เนื่องด้วยกระทู้มันหายไป ผมจึงขออนุญาติทางบอร์ด แจ้งข่าวกับพี่วุ๊ดดี้ด้วยครับ ว่าผมได้รับมัดจำกับผู้ซื้อไปแล้ว(โดยมีสัญญาว่าถ้าเ ขาจะขายจะต้องขายให้ผมคนแรกในราคาที่เปิดหน้าบิลให้ด ูกันเลยว่าเท่าไหร่ยังไง เพราะพี่เขามีความพร้อมกว่าเพราะมีพี่น้องทำอู่รถ และเขาก็ตามจีบส้มหล่นมาเกือบปีแล้วครับ) โดยที่พี่เขาคุยกับผมไว้ว่าพร้อมจะไปรับตัวน้องส้มหล ่นหลังตรุษจีน(แกเคร่งประเพณีครับ)ครับ รบกวนพี่วุ๊ดดี้ช่วยเตรียมเอกสารเล่มแดงตัวจริง(พี่ใ ห้แต่สำเนาถ่ายเอกสารผมมาครับ)และอะไหล่ทั้งหมดไว้ให ้ด้วยนะครับ สุดท้ายผมกับส้มหล่นก็ยังไม่สมหวังกันสักที แต่ก็คงได้เฝ้ามองด้วยความชื่นชม ขอบคุณครับ[B][/B]
    ขอแสดงความดีใจ ที่จะได้ไปอยู่กับเจ้าของใหม่ด้วยครับ

ขอบคุณ
    33

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ple waraphong อ่านข้อความ
    ขอแสดงความดีใจ ที่จะได้ไปอยู่กับเจ้าของใหม่ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ ก็ทำใจเพราะเราไม่พร้อม ยังไงก็คิดว่าน่าจะได้เห็นการเดินทางของความรักครับแ ม้อาจจะไม่ได้ครอบครอง

ขอบคุณ
    33

วันเสาร์นะครับพี่เดี๋ยวจะเข้าไปรับเจ้าส้มหล่น พี่ช่วยเตรียมอะไหล่ อุปกรณ์ที่เหลือ รวมถึงทะเบียนชุดโอนไว้ให้ด้วยนะครับ..เดี๋ยวภายในพร ุ่งนี้จะโทรไปคอนเฟริม์ครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    33

สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    2
    Feedback Score
    -1 (0%)

0
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โกดัง13
    ไม่โทรไปล่ะน้อง วันก่อนยังโทรอยู่เลย พี่เค้าไม่ค่อยได้มาดู
    ให้น้องรับรถวันเสาร์16นี้นะครับก่อนเที่ยงช่วงบ่ายจ ะไปต่างจังหวัดตามที่แจ้งใว้

Senior Member ple waraphong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tatitaja1 อ่านข้อความ
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    2
    Feedback Score
    -1 (0%)

0
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โกดัง13
    ไม่โทรไปล่ะน้อง วันก่อนยังโทรอยู่เลย พี่เค้าไม่ค่อยได้มาดู
    ให้น้องรับรถวันเสาร์16นี้นะครับก่อนเที่ยงช่วงบ่ายจ ะไปต่างจังหวัดตามที่แจ้งใว้
    ผ่านมา จ.สุโขทัยจะแวะพักที่ อ.สวรรคโลก ยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณ
    33

หากระทู้ส้มหล่นไม่เจออีกแล้วครับ....แวะมาดูครับ

ขอบคุณ
    33

ตอนแรกผมคิดว่าเป็นกรรมที่เคยทำกันไว้นะพี่...แต่ถ้า เป็นแบบนี้สงสัยยังไม่เรียบร้อยครับ..สงสัยจะไม่จบโด ยง่าย...แล้วคนที่น่าจะมีปัญหาคือเจ้าของบัญชีนะครับ ผมไม่ใช่ตาสีตาสานะครับ ทำงานทำการมาก็หลายอย่าง วันที่ไปเอารถผมแทบไม่อยากคุยกับพี่เท่าไรเลยเพราะผม คิดว่าอยากให้จบไป เป็นความไว้ใจกันครั้งสุดท้าย ไม่อยากมองด้วยซ้ำ แต่กลับเจอแบบนี้ ไม่เรียบร้อย ไม่จบ ไม่เคลียร์ ผมไม่อยากคุยกับพี่เพราะไม่อยากคุยด้วย ดูรายละเอียดผมในกูเกิ้ลก็ได้ ส่วนท่านใดอยากทราบข้อมูลทั้งหมดโทรถามผมได้เลย 084-2799949 สิ่งที่ผมต้องการเพื่อให้จบความไปคือ 1.ครอบยกเลี้ยว(ส่วนอะไหล่จริงที่พี่เอาไปcopyแล้วใส ่ของcopyมาให้ผมผมไม่ถือถือว่ายังมีอยู่ ช่างมัน) 2.ยางขอบประตูข้างขวาครับ(มันไม่ครบรอบประตูขาดไปประ มาณ34cmแต่ควรจะส่งเส้นใหม่ให้ผม เพราะผมยอมจ่ายแพงได้แต่ของต้องใช้ได้) 3.ล้อเดิม1ล้อ(เพราะถึงพี่จะเปลี่ยนกับท่านใดก็เป็นห น้าที่ของพี่ที่จะเปลี่ยนคืนให้ผม) ถ้าไม่มีอะไรดีขึ้นผมคงดำเนินการตามกฏหมายไว้ที่นี่ วันที่ผมไปเอารถผมเตรียมเอกสารไปเป็นร้อยหน้าแต่ไม่ไ ด้ใช้ รบกวนขอให้พี่ช่วยทำให้เรื่องมันจบด้วยดีด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ฆเนศ แนบสนิท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatitaja1 : 21-02-2013 เมื่อ 23:26

9. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : tatitaja1 สำหรับกระทู้นี้ :

lamoot (26-02-2013)

ขอบคุณ
    33

ที่อยู่ 347 ม.10 ต.ท่าพระ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40260 โทร 084-2799949 ทั้งหมดคุยกันในเฟสแล้วนะครับ (ผมส่งทางกระทู้นี้อีกทีเผื่อไว้)

ขอบคุณ
    33

ตามที่คุยกันในเฟสบุ๊คนะครับ...ว่าพรุ่งนี้ อังคารที่26กุมภาพันธ์ พี่ว่าจะส่งของเคลียร์ให้ ส่วนอะไรที่พี่ว่ามันหายไปจริงๆๆหาไม่เจอ พี่ก็ส่งอย่างอื่นมาก็ได้ เห็นอะไหล่พี่ก็มีไม่น้อย แล้วที่ว่าถ้าเจออะไรหลงๆๆจะส่งไปให้ ก็ขอบคุณครับ เพราะจริงๆแล้วผมว่าพี่ก็รู้สภาพรถดี ดีกว่าผมด้วยซ้ำ อยากให้มันเคลียร์ๆๆกันไปครับ วันนี้วันพระใหญ่ ไม่อยากให้จิตรใจขุ่นมัวครับ ขอบคุณครับ

12. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : tatitaja1 สำหรับกระทู้นี้ :

lamoot (26-02-2013)

ขอบคุณ
    218

เจอแบบนี้เหนื่อยครับ ของผมโทรยังไม่อยากโทรเลย เพราะคุยกันไปก็ไม่รุ้เรื่อง ได้แต่บอกว่า น้องฟังพี่พูดบางสิ ผมก็อยากบอกเหมือนกันน่ะครับว่า แล้วที่พี่ไม่ฟังผมบ้างเลย
    ผมเป้นเด็กก็ไม่อยากไปถอดงอกคนแก่ครับ สังคมไทย เด็กก็ต้องเคารพอยู่เสมอ แต่ผู้ใหญ่คนไหนไม่น่าเคารพผมก็ไม่ยุ่งครับ
    (ช่วงนี้ยุ่งๆเลยไม่ได้เข้ามาดูเลยครับ)

14. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : lamoot สำหรับกระทู้นี้ :

tatitaja1 (27-02-2013)

ขอบคุณ
    33

ของผมยังไม่ครบนะครับ (ถ้าเป็นอย่างนี้จริงๆรบกวนพี่ช่วยเอาของจริงที่พี่เ อาไปก็อปปี้ ไปทำขายส่งคืนมาให้ผมด้วยแล้วกัน เอาของก็อปคืนไปจริงๆแล้วมันก็คาใจในระดับหนึ่งเลย ของแท้กับของก็อปพี่ก็น่าจะรู้ว่าคุณค่ามันต่างกันเพ ราะพี่ก็เป็นพ่อค้า และเริ่มกลับมาแล้วตามที่คนเขาบอก ) ฝากพี่ด้วยครับ ที่ไม่ทวงไม่ใช่ไม่รู้สึกอะไรนะครับ แต่ผมคิดว่าพี่น่าจะรักษาคำพูดที่รับปากกันครับ (เบื่อครับที่กระทู้หาย ผมว่าผมไม่up แล้วนะ ใครโทรมาถามผมก็ว่ามันผ่านๆไปแล้วแต่ถ้าเจอแบบนี้อีก ก็เซ็งครับ)

ขอบคุณ
    218

ปวดหัวแทนครับ นัดเจอ ส่งของ ที่ตลาดรถไฟไปเลยครับ เห็นมีพี่ๆหลายคนบอกว่าพี่เขามาเดินตลาดรถไฟบ่อยครับ

ขอบคุณ
    33

ปัญหาไม่ใช่ว่าเจอไม่เจอของมากไม่มากอ่ะครับ (ในความรู้สึกนะครับ) มันน่าจะเป็นเรื่องความรับผิดชอบต่อหน้าที่หรือคำพูด มากกว่าครับ เหมือนร้านอาหารจานโปรดล่ะครับ นัดกันจริงๆแกไม่มาหรือบอกว่าลืมหรือหายเราจะไม่ตายห รือครับ 555+วิ่งไปจากขอนแก่นถึงตลาดรถไฟเกือบ 500 โล ไปว่าวววววววว ก็รอต่อไปครับ กระตุกนิดนึงเพราะว่ากระทู้หายครับ และเห็นท่านเขาว่าพี่เขากลับมาขายของบ้างก็เลยอัพเผื ่อว่าพี่เขาจะมาเจอแล้วนึกออกครับ

ขอบคุณ
    218

ผมก็ลืมไปพี่อยู่ขอนแก่น......ขอโทดด้วยคร้าบบบบ

Bookmarks