ถ้ารถมีควัน ต้องทำอย่างไรครับ

ชื่อกระทู้: ถ้ารถมีควัน ต้องทำอย่างไรครับ

Junior Member make501's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถ้ารถมีควัน ต้องทำอย่างไรครับ

พอดีรถควัน ออกนะครับ ข้างขวาครับ
    ต้องทำอย่างไรครับ

แล้วถ้าไดรสตั๊ด ไม่ดี ต้องทำอย่างไรครับ
    แล้วอีกข้อครับ เรื่องของโซ่ ราวลิ้นครับ

ขอบคุณครับ น้องใหม่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ make501 อ่านข้อความ
    พอดีรถควัน ออกนะครับ ข้างขวาครับ
    ต้องทำอย่างไรครับ

แล้วถ้าไดรสตั๊ด ไม่ดี ต้องทำอย่างไรครับ
    แล้วอีกข้อครับ เรื่องของโซ่ ราวลิ้นครับ

ขอบคุณครับ น้องใหม่ครับ
    ถอดหัวเทียนข้างนั้นออกมา ดู สภาพครับ ถ้ามีแฉะคราบน้ำมัน อาจจะวาล์วรั่ว หรือแหวนหลวม หรือ ลูกสูบ เสื้อสูบ เป็นรอย หรือ คว้านสูบแน่นไม่เท่ากันเคยสูบติดมาก่อน หรือแหวน3วงตรงร่องกัน

ไดสตาร์ทไม่ดีอาการไหนครับ ตอบรวมๆก็ ต้องเช็คถ่านได เฟืองได บู๊ทได

โซ่ราว หย่อนลองตั้ง ตัวตั้งอยู่ตรงเลขเครื่องครับ ถ้ายังดังต้องเปลี่ยนใหม่หย่อนหมดสภาพ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ถอดหัวเทียนข้างนั้นออกมา ดู สภาพครับ ถ้ามีแฉะคราบน้ำมัน อาจจะวาล์วรั่ว หรือแหวนหลวม หรือ ลูกสูบ เสื้อสูบ เป็นรอย หรือ คว้านสูบแน่นไม่เท่ากันเคยสูบติดมาก่อน หรือแหวน3วงตรงร่องกัน

ไดสตาร์ทไม่ดีอาการไหนครับ ตอบรวมๆก็ ต้องเช็คถ่านได เฟืองได บู๊ทได

โซ่ราว หย่อนลองตั้ง ตัวตั้งอยู่ตรงเลขเครื่องครับ ถ้ายังดังต้องเปลี่ยนใหม่หย่อนหมดสภาพ
    สรุปง่ายๆคือต้องเสียตังเเน่เลยงานนี้
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Junior Member make501's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โอ้ แล้วเสียมากมัยคับ ถ้าไม่ให้มีควันนะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

แล้วถ้าเปลี่ยน แต่แหวนได้มัยคับ หรือว่าต้องเปลี่ยนที่ลูกสูบเลยอ่ะครัีบ

ขอบคุณ
    0

แต่มันก็ออกไม่มากนะครับ เรื่องควันนะคครับ

5+

mommam931's Avatar
    สถานที่
    Bangsaphan
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ make501 อ่านข้อความ
    แต่มันก็ออกไม่มากนะครับ เรื่องควันนะคครับ

5+
    ควันออกไม่มากแรงเครื่องยังดี ก็ยังไม่ต้องทำ แค่เช็คคาร์บู หัวเทียน ปรับตั้ง วาวล์ว โซ่ราวลิ้นไปก่อน จะเสียตังค์ไม่เยอะ
    ถึงแล้ว....บางสะพาน

ไหว้พระดี หลวงปู่อินทร์ - หลวงปู่ท้วม

สำหรับโอนเงินบัญชี วิริยะ สว่างชม เลขที่ 5920124624 ธนาคารกรุงเทพ สาขาบางสะพาน ประจวบนะครับ
    โอนเงินแล้วโทรแจ้ง 0897468425 ครับส่งของให้อย่างไวเลย

เวลาทำการ 8.00-20.00 ครับ เลยเวลานี้ปิดโทรศัพท์นอนครับ
    Line ID: mommam931 / Facebook : Viriya mommam

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam931 อ่านข้อความ
    ควันออกไม่มากแรงเครื่องยังดี ก็ยังไม่ต้องทำ แค่เช็คคาร์บู หัวเทียน ปรับตั้ง วาวล์ว โซ่ราวลิ้นไปก่อน จะเสียตังค์ไม่เยอะ
    ขอบคุณมากครับ

ควันนิดหน่อย อย่าได้แคร์ รถเก่า ขี่ ให้ พัง คามือไปเลยครับ ค่อยซ่อมทีเดียว ^ ^

ถ้าดับกลางทางก็เข็นเหล็กทั้งคัน แค่นั้นเองครับ

krittoday's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอกภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ควันนิดหน่อย อย่าได้แคร์ รถเก่า ขี่ ให้ พัง คามือไปเลยครับ ค่อยซ่อมทีเดียว ^ ^

ถ้าดับกลางทางก็เข็นเหล็กทั้งคัน แค่นั้นเองครับ
    ใช่ครับ เข็นเหล็กนิดเดียวเอง หมูถ้าเปรียบเหมือนคนก็บรรทุกมาค่อนชีวิตแล้ว เราเข็นเขาแค่นิดเดียวต้องทำให้ได้ ล้อเล่นขำๆครับ เป็นกำลังใจให้อย่าเสียตังค์เยอะเลยละกันครับ
    นาย จักรกฤษณ์ ขำดี (กฤษณ์) 087-8880116 เบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้น
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาภูเก็ต เลขที่บัญชี 102 213 0003

ซื้อขายตรงไปตรงมา ดีก็บอกดี เสียหรือไม่ดีก็บอกตรงๆ ผมคนง่ายๆ คุยง่าย ขายไม่เน้นเอากำไร แค่อยากได้มิตรใหม่ๆเพิ่ม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้ คนมีไว้ให้รัก จำไว้ รักได้แค่พอประมาณ ครอบครัวต้องมาก่อน

ขอบคุณ
    0

รอบนี้ เหนื่อเลยครับ
    ่ตอนที่มีควันนะครับ ออกไม่มาก แ่ต่เครื่องแรงนะครับ แต่พอผม ตั้งคาบู ให้เดินเบาได้ มันก็ดินเบาได้นะครับ แต่
    ควันออกมากกว่าเดิมนิดนะครับ ถึงมากอยู่ครับ แล้วเสียจะออกดังด้านขวามากกว่าครับ
    เรามีวิธีตั้ง หรือทำได้อย่างไรครับ แล้วต้องเอาคาบูไปล้างมัยครับ แล้วอีกอย่างนะครับ เมื่อคืน เอารถไปล้างครับ
    พอดีซื้อมาใหม่นะครับ น่าจะไม่เคยได้ล้าง ผมเลยล้าง ทีนี้นะครับ
    มากๆๆ ไม่ติดซะงั้น 55+ ซวยแล้ว ก็ดูอาการเบื้องต้นนะครับ เอาหัวเทียนออกมาดูนะครับ ก็มีแซะ นิดๆๆนะครับ แต่ดูไฟ้ ด้านขวามานะครับ แต่ด้านซ้ายไม่มา
    ผมหน้านะไป เกาะ ที่ไฟท้าย เกี่ยวไม่เกี่ยวไม่รู้นะครับ แต่ก่อนที่จะล้าง มันยังขี่ได้นะครับไปมา ไปมาเลยครับ

ผมต้องทำอย่างไรครับ ระบบไฟยังเป็นตองขาว นะครับ

แล้วการตั้งโซ่ ราวลิ้นนะครับ ต้องตั้งตรงไหนคคับตั้งเองได้มัยครับ

รบกวนผู้รู้อีกทีนะครับ ด่วนมากๆครับ

- -. เศร้าเลยทีนี้

แล้วมันจะติดไหมครับ ตอนนี้เงินยังไม่มีเลยครับ
    รถก็ผึง ซื้อมานะครับ ช่วยทีนะครับ เอาแบบทำเองให้ติดก่อนก็ได้ครับ

ขอบคุณมากๆๆกนะครับ

น้องใหม่อยากขี่หมู

-ปกติเครื่องยนต์สี่จังหวะ จูนน้ำมันอากาศยังไง หัวเทียนก็แค่ ดำ เขม่าจับหัวเทียน เท่านั้นครับ
    -แต่ถ้า แฉะ มีบางอย่าง รั่วแล้วครับ ไม่แหวนก็วาล์วไอดีปิดน้ำมันไม่อยู่ ทำยังไงก็ไม่หายครับถ้าไม่รื้อ
    -รื้อออกมาดู วาล์ว ถ้าเล็กน้อยก็ บดวาล์ว ก็จบ ถ้าบ่าวาล์ว เป็นตามด หมดสภาพ ก็เรื่องยาวครับ
    - ล้างรถเก่า ต้องล้างแบบแห้งและเปียก ครับ ล้อ ช่วงหน้า ล้างเปียกๆได้ ส่วนเครื่อง ปากถังน้ำมัน ตรงคาบู ล้างแห้งๆ คาบู ถังน้ำมัน ท่าจะโดนน้ำเข้ารอบนี้ เลยสตาร์ทไม่ติด ต้องล้างถังน้ำมัน
    -เล่นรถเก่าต้องมีเงินครับ ทำเครื่องให้จบค่อยเอาออกมาวิ่งครับ ตายกลางทาง ดับกลางถนน จะเสียใจ มากกว่าเสียดายเงินครับ เป็นห่วงครับ

ขอบคุณ
    0

-ปกติเครื่องยนต์สี่จังหวะ จูนน้ำมันอากาศยังไง หัวเทียนก็แค่ ดำ เขม่าจับหัวเทียน เท่านั้นครับ
    -แต่ถ้า แฉะ มีบางอย่าง รั่วแล้วครับ ไม่แหวนก็วาล์วไอดีปิดน้ำมันไม่อยู่ ทำยังไงก็ไม่หายครับถ้าไม่รื้อ
    -รื้อออกมาดู วาล์ว ถ้าเล็กน้อยก็ บดวาล์ว ก็จบ ถ้าบ่าวาล์ว เป็นตามด หมดสภาพ ก็เรื่องยาวครับ
    - ล้างรถเก่า ต้องล้างแบบแห้งและเปียก ครับ ล้อ ช่วงหน้า ล้างเปียกๆได้ ส่วนเครื่อง ปากถังน้ำมัน ตรงคาบู ล้างแห้งๆ คาบู ถังน้ำมัน ท่าจะโดนน้ำเข้ารอบนี้ เลยสตาร์ทไม่ติด ต้องล้างถังน้ำมัน
    -เล่นรถเก่าต้องมีเงินครับ ทำเครื่องให้จบค่อยเอาออกมาวิ่งครับ ตายกลางทาง ดับกลางถนน จะเสียใจ มากกว่าเสียดายเงินครับ เป็นห่วงครับ

ขอบคุณ มากคับพี่
    ตอนนี้รถติดแล้วคับ แต่ควันไม่เห็นมีเลยครับ ไม่เข้าใจครับ 55 กำลังทำสีอยู่ครับ ทุกอย่างทำเองหมดครับ จะได้ประหยัดเงินเอาไว้ทำเครื่องครับ
    ขอบคุณพี่ๆๆนะคับที่ให้คำแนะนำ

Bookmarks