ของกินน่าอร่อยใน 8-ริ้ว - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ของกินน่าอร่อยใน 8-ริ้ว

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

ดีเลยงั้นขอเป็นผู้ช่วยตากล้องได้ป่ะ แบบว่าชิมฟรีน่ะ....อิ อิ อ่ะล้อเล่น
    ผมก็อยากไปทำด้วยนะจะได้ชิมของอร่อยๆน่ะ แต่เวลามันไม่อำนวยเอาซะเลยพี่ขวด/\4
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Junior Member sen2002's Avatar
    สถานที่
    8-ริ้ว ไทนี่ กรุ๊ป
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ของกินน่าอร่อย

มาอีกแล้วครับท่านอีกหนึ่งอย่าง เป็นขนมไทยๆครับ ของร้านป้อนงค์ ในร้านนี้ขายขนมไทยหลายอย่างและแต่ละอย่างล้วนแต่อร่ อยทั้งนั้น แต่งานนี้ผมไม่ได้ไปถ่ายทำถึงที่หรอกครับติดด้วยเงิน และสภาพอากาศ
    แต่มีข้อมูลมาว่า(เคยดูจากรายการ what is it ?ของtitv) ร้านนี้ตั้งอยู่ที่อ.บางประกง อยู่ใก้ลเซเว่น(แต่ไม่รู้ว่ามีหลายหรือเปล่า)ถ้าอยาก รู้ต้องโทรไปถามดูครับที่เบอร์038531222 แต่เรื่องของรสชาติของขนมได้สัมผัสลิ้มลองมาหลายอย่า งเหมือนกันแต่ที่ขึ้นชื่อที่สุดจะเป็นฝอยทองครับ รสชาติจะหวานไม่เหม็นคาวนิ่มแต่ไม่เฉิ่มไปด้วยน้ำเชื ่อมเคยซื้อไปฝากคนอื่นแล้วเขาติดใจทุกคนเลย ขนมชั้นและเม็ดขนุนนิ่มอร่อยมากเวลาแช่ตู้เย็นแล้วนำ ออกมามันก็ยังนิ่มอยู่ เนื้อทองหยิบและทองหยอดจะเนียนมากกินแล้วไม่สากลิ้นแ ละทองหยอดจะเป็นแบบเม็ดเล็กๆครับ ผมอยากให้ทุกคนลองไปหาทานดูครับ แล้วจะรู้ว่า ขนมไทยอร่อยที่สุดเลย แต่ถ้าเราต้องการหาทานในตัวเมืองแปดริ้วมี2ร้านที่นำ มาขายครับ
    1.ร้านที่อยู่ตรงข้าม ธ.ไทยทนุ(ขอเช็คชื่ออีกครั้งครับ)
    2.ร้านคิงส์สโตร์ ที่อยู่ตรงข้ามกับ ธ.กรุงศรีอยุธยาสาขา ฉะเชิงเทรา
    ทั้งสองร้านนี้อยู่บนถนนเส้นกลางที่เต็มไปด้วยคลินิค ครับ ลองไปหาทานดูครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sen2002 : 26-06-2007 เมื่อ 09:42
    คุณภาพย่อมดีกว่าปริมาณ
    ถึงรถผมไม่แรงแต่ผมก็ใช้เครื่องเดิม เดิมกระทั้งหมายเลข
    สองล้ออุดมการณ์ไม่ไช่สองล้ออินเตอร์เนต

airbee's Avatar
    สถานที่
    ขับไปดับไป
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาตินะคับ ผมเด็กกรุงเทพ แต่เป็นเขยแปดริ้วคับ ไปแปดริ้วบ่อยมาก อยากจะให้แนะนำร้านอาหาร ตอนเวลาดึก ๆ หน่อยคับ

ปล. ชอบเข้ามาดูในบอร์ดนี้บ่อย ๆเพราะวันหน้าอาจจะได้ไปอยู่แปดริ้ว
    095-615-1955
    095-519-6168

ฐตนพ ชีวชัชวาล

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

ร้านอาหาร น่านั่ง ก็ที่ร้าน อินโฮม ที่ตั้งอยู่ในหมู่บ้านอัจฉรา บรรยากาศดีมาก โลแมนติก เปิดเพลงเบาๆ เหมาะสำหรับเป็นที่นั่งคุยกันดีครับ อาหารอร่อย ราคาไม่แพง แต่มีราคาที่เหมาะสม
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

Senior Member
    สถานที่
    Slam boys
    ขอบคุณ
    0

.M. SLAM BOYS CLASSIC CLUB .C.

ชมรมรถเก่าประโคนชัย

http://www.hi5.com/friend/profile/di...erid=193067232
    [email protected]
    การรักจะทำให้ชีวิตมีความสุข..
    ต้องรู้จักเก็บรักษาความหลังนั้นไว้ให้ดี
    จงอย่าให้ความขัดแย้งเล็กๆ
    ..น้อยๆ..มาทำลาย
    มิตรภาพที่ยิ่งใหญ่

Bookmarks