น้องใหม่ขอแนะนำตัวครับผม

ชื่อกระทู้: น้องใหม่ขอแนะนำตัวครับผม

มาตรฐาน น้องใหม่ขอแนะนำตัวครับผม

เข้ามาในRN club ก็นานพอสมควรขอแนะนำตัวหน่อยครับ กระผมชื่อรีย์ อยู่กทม. ถนนพัฒนาการใช้RN20มาซักพัก ขับไปไหนก็ไม่เจอเพื่อนรุ่นเดียวกันเลย
    แต่เวลาจอดนี่ดิ มีแต่คนเข้ามาถาม "พี่ๆนี่มันโตต้ารุ่นไหนไม่เคยเห็น" ก็ได้แต่ตอบไปว่ามันเป็นรุ่นปู่ของวีโก้ 555 มีบางครั้งเวลาขับบนมอเตอร์เวล์
    หรือบนทางด่วน พวกวีโก้ชอบมาจี้แล้วบีบแตรไล่ ผมก็ทำให้เขางงไปชั่วขณะ เร่งเครื่องยืดยาวๆแล้วแกล้งชลอ อิอิ แอบแรงด้วยขุมพลัง 1JZ vvti
    ตลกดีเวลาเขาทำหน้างง ชอบตรงที่RN20มันไม่ค่อยมีคนเล่น ใช้ในชีวิตประจำวันดีมากๆประหยัดเพราะใช้แก็ส ก็ขอแนะนำตัวเพียงเท่านี้ อ้อ...ในละแวกนี้มีเพื่อนๆพี่ๆใช้รุ่นนี้บ้างมั้ย จะได้พบปะพูดคุยกันครับ

รูป รูป      

อยากได้กันชนหน้าใหม่ๆใครมีแบ่งขายให้ผมบ้าง

Thumbs up

รถสวยคับๆ อัพๆๆ แต่ว่าวางเครื่องมาเท่าไรนิ + แก๊สด้วย ปลดล็อก180ไหม อะ พอดีกำลังหาข้อมูลวางเครื่องอยู่พอดี ว่างๆ ช่วยถ่ายรูปห้องเครื่องให้ดูมั่งนะครับ อยากรู้ว่ามัน แน่นมากไหม แล้วมีปัญหาเรื่องความร้อนมั่งไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pottzz : 26-09-2011 เมื่อ 17:36

เครื่อง+แก็ส60000บ.ครับ ห้องเครื่องโล่งๆวางสบายไม่ต้องทุบเลย รุ่นนี้ห้องเครื่องกว้างมาก ย้ายแผงแอร์ไว้ใต้กระบะ แบตไว้บนกระบะ
    ความร้อนเอาอยู่ ไม่ว่ารถจะติดแค่ไหน ส่วนความเร็วเคยเอาGPSมาติด170km+ ถ้าไมล์ติดรถทั่วไปน่าจะขึ้นมากกว่านี้อีกมาก ไม่กล้าเร็วไปกว่านี้ รถเบา ช่วงสั้นขับเร็วอันตราย ใช้งานจริงที่100-120km ก็พอรถเบาๆวาง1JZ ประหยัดดี แค่แตะคันเร่งนิดเดียวก็ปลิวแล้วครับ
    Name:  196-20110921134540.jpg
Views: 1290
Size:  61.1 KB

7. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : city2000 สำหรับกระทู้นี้ :

nuay009 (29-06-2013)

ห้องเครื่องโล่งๆดี ชอบๆ รถผมจอดยาวเลย ยังไม่เสร้จเลย แนวทางๆพอๆกัน classic+ racing นิดน่อย อิอิ

Senior Member flip's Avatar
    สถานที่
    My Friends (MC)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ city2000 อ่านข้อความ
    เข้ามาในRN club ก็นานพอสมควรขอแนะนำตัวหน่อยครับ กระผมชื่อรีย์ อยู่กทม. ถนนพัฒนาการใช้RN20มาซักพัก ขับไปไหนก็ไม่เจอเพื่อนรุ่นเดียวกันเลย
    แต่เวลาจอดนี่ดิ มีแต่คนเข้ามาถาม "พี่ๆนี่มันโตต้ารุ่นไหนไม่เคยเห็น" ก็ได้แต่ตอบไปว่ามันเป็นรุ่นปู่ของวีโก้ 555 มีบางครั้งเวลาขับบนมอเตอร์เวล์
    หรือบนทางด่วน พวกวีโก้ชอบมาจี้แล้วบีบแตรไล่ ผมก็ทำให้เขางงไปชั่วขณะ เร่งเครื่องยืดยาวๆแล้วแกล้งชลอ อิอิ แอบแรงด้วยขุมพลัง 1JZ vvti
    ตลกดีเวลาเขาทำหน้างง ชอบตรงที่RN20มันไม่ค่อยมีคนเล่น ใช้ในชีวิตประจำวันดีมากๆประหยัดเพราะใช้แก็ส ก็ขอแนะนำตัวเพียงเท่านี้ อ้อ...ในละแวกนี้มีเพื่อนๆพี่ๆใช้รุ่นนี้บ้างมั้ย จะได้พบปะพูดคุยกันครับ
    เยี่ยมมากครับละเอียดดีครับ
    โอนเงิน : ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี: 796-220868-1 นายกิตติคม ยมจินดา

Email: [email protected]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวยๆ แรงอีกต่างหาก

Member namsak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับ คุ้นๆอ่ะครับใช่เพื่อนกับพี่หนุ่มหรือป่าวครับขับไมต ี้สีส้มวางเจอ่ะครับ

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดีต้อนรับครับ รถสีแดงสวยเสมอครับ อิๆ...
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namsak อ่านข้อความ
    หวัดดีครับ คุ้นๆอ่ะครับใช่เพื่อนกับพี่หนุ่มหรือป่าวครับขับไมต ี้สีส้มวางเจอ่ะครับ
    ใช่คร้าบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nut_RN20 อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ รถสีแดงสวยเสมอครับ อิๆ...
    ขอบคุณครับ ผมเองก็แอบชอบรถคุณ Nut_RN20เช่นกัน

Member namsak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ city2000 อ่านข้อความ
    ใช่คร้าบบบ
    พี่หนุ่มบอกว่าพี่จะขับมาบางแสนยอดก็รอดูรถพี่อยู่นะ ครับพี่หนุ่มเล่ารายละเอียดให้ฟังแล้วอยากเห็นตัวจริ งอ่ะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namsak อ่านข้อความ
    พี่หนุ่มบอกว่าพี่จะขับมาบางแสนยอดก็รอดูรถพี่อยู่นะ ครับพี่หนุ่มเล่ารายละเอียดให้ฟังแล้วอยากเห็นตัวจริ งอ่ะครับ
    ผมเองก็เคยแอบถ่ายรูปRN10ของ namsak ด้วยครับชอบมากๆ มีโอกาศไว้เจอกันนะครับ

Bookmarks