ปรึกษาหน่วยครับไม่รู้ว่าจะเดินหลอกหรือเเปล่า

ชื่อกระทู้: ปรึกษาหน่วยครับไม่รู้ว่าจะเดินหลอกหรือเเปล่า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปรึกษาหน่วยครับไม่รู้ว่าจะเดินหลอกหรือเเปล่า

คือผมนำเวสป้าไปว่อมช่างบอกว่าโรตารี่เสีย ( จานล้อแม่เหล้ก ) เขาบอกว่า "ที่ใส่ให้มาเขาเอาจานล้อแม่เหล้กไปชาตไฟเพื่อเรียงแม ่เหล้กใหมและหลอกใส่กลับมาให้ใช้ได้แค่เดือนเท่านั่น" เขาผมบอกให้ผมเปลี่ยนใหม่แต่ผมก้ไม่เปลี่ยนแล้วก็นำร ถกลับfทรไปถามช่างท่านอื่นเขาบอกว่าจานไฟไม่น่าจะเสี ยง่าย เขาอาจหลอกเพื่อให้ผมเปลียนจานแม่เหล้กใช้ไหมครับใช่ ไหมครับ ชวยตอบทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kokiti : 25-04-2011 เมื่อ 11:59

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kokiti อ่านข้อความ
    คือผมนำเวสป้าไปว่อมช่างบอกว่าโรตารี่เสีย ( จานล้อแม่เหล้ก ) เขาบอกว่า "ที่ใส่ให้มาเขาเอาจานล้อแม่เหล้กไปชาตไฟเพื่อเรียงแม ่เหล้กใหมและหลอกใส่กลับมาให้ใช้ได้แค่เดือนเท่านั่น" เขาผมบอกให้ผมเปลี่ยนใหม่แต่ผมก้ไม่เปลี่ยนแล้วก็นำร ถกลับfทรไปถามช่างท่านอื่นเขาบอกว่าจานไฟไม่น่าจะเสี ยง่าย เขาอาจหลอกเพื่อให้ผมเปลียนจานแม่เหล้กใช้ไหมครับใช่ ไหมครับ ชวยตอบทีครับ
    จานไฟไม่น่าเสียง่ายๆ นอกจากลูกเบี้ยวสึก

สงสัยเขาอยากได้อะไหล่จากรถคุณ
    โอนเงิน เลขบัญชี 959-2-09727-0 ธนาคารกสิกรไทย ADIT PHOMOOL

Member sentrong's Avatar
    สถานที่
    vespidae pattaya
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจานแม่เหล็กคุณภาพในการสร้างสนามแม่เห็ลกต่ำ เอาเหล็กไปดูดแต่ละช่วงทุกช่วงต้องดูดแรงเท่าๆกันคับ ถ้ามีช่วงไหนดูดน้อยนั่นแหละเสื่อม ส่วนโรตาลี่หลวมไม่เห็นไม่รู้คับ บางทีไฟน้ำมันส่วนผสมไม่ดีก็โทษโร อะไรๆก็ไร

Bookmarks