ขี่เวสป้าให้อะไรกับชีวิตบ้าง... - หน้า 6

ชื่อกระทู้: ขี่เวสป้าให้อะไรกับชีวิตบ้าง...

หมูหวาน Sweet Pig's Avatar
    ขอบคุณ
    1

เสียเวลา เสียแรง เสียเหงื่อ เสียเงิน ไม่เห็นมีไรดีสักอย่าง
    แต่นี้เป็นสิ่งที่เพื่อนคนหนึ่งจะทำให้"เพื่อนรักคัน หนึ่ง"ไม่ใช้หรอ
    แล้วก็ทำให้อย่างกัดฟันทน....อย่างเต็มใจ....ด้วย
    แต่อย่าหวังเลยว่าว่าฉันจะเหนื่อยคนเดียว
    แกก็ต้องเหนื่อยกับฉันด้วย!!!!
    ร่วมภูมิใจไปด้วยกันนะ เพื่อนรักของฉัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sweet Pig : 28-12-2011 เมื่อ 15:55
    แค่มี รถดีๆ เพื่อนข้างกาย และคนรู้ใจ ก็ไปไหนไปกันแล้ว...คุณว่าไหม??
    ควาหมายของคำว่า "พวก"
    "พ" คือ พร้อมเพรียง
    "ว" คือ ไว้ใจ
    "ก" คือเกรงใจกัน

"...as fast as you can as slow as you must..."
    เร็วเท่าที่จะเร็วได้ ช้าเท่าที่จำเป็น

ยุทธนา สุขขารมย์
    tel.083-6918910
    บัญชี ธนาคารกรุงเทพฯ 2344153016 [Yutthana Suk.]

Member vespcan's Avatar
    สถานที่
    VespaContour Phitsanuloke
    ขอบคุณ
    0

ทำให้ผม รุ้จักคำว่ารักแท้ ว่ามันเป็นยังไง คนที่รักเรามันเป้นยังไง เพราะเวสป้านี้แหละ
    ฟ้าคือความฝัน ดินคือความจริงมองฟ้ามองดินแล้ววิ่งสู่ดวงดาว...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Furraemon อ่านข้อความ
    เริ่มประมาณแปดปีที่แล้ว หกสี่คันเเรกในชีวิต สีดำๆ ทะเบียนพร้อมโอน (ตอนนั้นโสด แต่มีแฟนนะ) ขับทำงานไป แฟนนั่งไปเที่ยวด้วยกัน จากนั้นวันหนึ่งต้องคิดว่าต้องเติบโต เลยขายทิ้ง(ตอนนี้ไปอยู่เชียงใหม่) ไปเอาจีเอส160 คันนนี้ตำนานนิด ทะเบียนมีแต่เล่ม ไม่มีชุดโอน ใช้เวลาตามล่าเจ้าของเดิมและโอนเป็นชื่อผม สามปี(นานไหม)มือเเรกในกรุงเทพ พอมีจีเอสแล้ว ตอนนั้นพาแฟนไปเที่ยวมัฆวาณ เขาเห็นแลมสองแล้วชอบ เลยเสาะหา ตามจนได้ แต่ใช้เวลาพอสมควรในการจีบ(เจ้าของเดิมเขาพึ่งได้จาก คนแก่มาเขาบอกเก็บ แต่เราขอตื้อๆๆแล้ววันหนึ่งเขาจะเล่นรถใหญ่ เขาบอกให้มาซื้อได้เลย เราเป็นมือสอง (มีจีเอสแล้ว แลมสองแล้ว) จนถึงวันจะเเต่งงาน เราคิดว่าต้องหาไรที่เวสป้าถ่ายประกอบภาพแต่งงาน รถที่มีไม่เหมาะ(จีเอสสีนำตาล แลมสีเท่านำเงิน) จนรุ่นน้องยอมขายหกสี่ให้ คันนี้สีชมพู หวานจริงๆ เลยเอามาประกอบการถ่ายรูป (คันนี้ไปแล้ว รุ่นน้องขอเซ้งต่อ)หลังจากงานแต่งงาน แฟนอยากขับบ้าง เลยซื้อเก้าสิบ3เกียร์ให้ พอซื้อให้ เขาบอกว่าไม่เอา เราเลยต้องขับเองสามคัน(จีเอส แลมสอง เก้าสิบ) จนวันหนึ่งเราคิดว่า เราต้องมีเวสป้ารุ่นใหญ่ รุ่นเล็กแล้ว เลยต้องมีแลมบ้าง เลยแถวเซนโต้มา แต่ตอนนี้แลมสอง เซนโต้ กำลังทำสี เครื่องใหม่ เพื่อจะเก็บเข้าบ้านนะ แต่จีเอสเรียบร้อยแล้ว เก้าสิบงยังไม่ทำ เพราะใช้ทำงาน แบกของ ส่งของอยู่ รูปถ่ายรอชมนะ(จีเอส+แลมสอง+เซนโต้) ขอบคุณที่สำหรับอ่านของผม บายๆ
    แฟนคนใหนครับ....

มิตรภาพ และ ลมหายใจ คับ
    The world is a place to live on by your feet and not holding it over your shoulder

Contect Number: 087-0880531
    MSN: [email protected]

รักและห่วงใย บอกได้คำเดียว รักมันจริงๆ เจ้าเวสป้า

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ความรู้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ชอบในความ >>Classic<< เมื่อย่ำลงไปที่คันสตาทร์ คุณจะรู้ว่านี่แหละใช่เลยย อารมณ์อินดี้

Senior Member knewv150's Avatar
    สถานที่
    ทูโทน....2539
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    7

สำหรับผมตลอดเวลา13ปีที่เล่นรถ มันได้มิตรภาพที่ดี ได้รู้จักนิสัยใจคอเพื่อนๆที่เล่นรถ................ ได้เมียรวย ได้ความรู้จากเพื่อนๆเเละ ช่าง(เจ๊กฮวด)ปัจจุบันเสียชีวิตเเล้ว

ถ้า อดีตเพื่อนๆในกลุ่มเวสป้าไม่ทำชื่่อเสีย เมื่อ 13ปีที่ผ่านมา กลุ่มเวสป้าของผม16 คัน คิดว่า เเนวสุดๆ เจ๋งด้วย

รุ่นใหญ่หลายๆคนคงเคยได้ยินเเละได้เคยเห็น กลุ่ม ทูโทน เเก็ง ญี่ปุ่น มันเป็นอดีตที่ไม่น่าจดจำ มีเเค่นี้ครับ ผมเสียดายอดีตกลุ่มของผมมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย knewv150 : 10-01-2012 เมื่อ 21:25

~ Vw Prite ~'s Avatar
    สถานที่
    BaNgYai Motor Classic Surat
    ขอบคุณ
    0

ขี่เวสป้าให้อะไรกับชีวิตบ้าง

ตอบ ทำให้เป็นหนี้เป็นสิน ได้แผล เหนื่อยเวลาซ่อม เนื้อตัวเลอะเทอะ ได้ความรู้ (ก่อนจะรู้ต้องโง่ก่อนด้วยนะ)

แต่มันก็เป็นอะไรซักสิ่งที่ทำให้เราคิดถึงได้ทุกวัน *ขี่เวสป้ามากกว่าขี่เมียอีกนะ* 18+
    I
    LOVE
    V O L K S W A G E N

รถทุกคัน ตังพ่อกูทั้งเพ

B.Y. สายแว้น

ถึงหน้าตาผมไม่หล่อ แต่หน้ารถผม หล่อมาก!!!!!!

[

10. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ~ Vw Prite ~ สำหรับกระทู้นี้ :

Silvia (20-06-2013)

phunkung's Avatar
    สถานที่
    อยากอยู่
    ขอบคุณ
    0

สําหรับผม นะ
    ข้อ1 มันทําผมหยุดเป้นคนหลายใจขี้เบื่อ เพราะ ผมบ้าอะไรหลายๆอย่างแล้วก้อจะเบื่อเร็วมาก แต่ตอนนี้ผมเล่นscooterอย่างเดียวและไม่เคยมีอาการเบ ื่อกว่า8ปีล่ะ(อาการหายขาด)
    ข้อ2 ผมได้เข็นมาแล้วทุกคัน 555มันทําให้ผูกพันนะเวลาเข็น(คนอื่นจะมองว่ากรูว่าแ ล้วเด่วก้อเสีย รถเก่าๆ)ขนาดนอนดูรถจนหลับถึงเช้ายังเคย
    ข้อ3 มันทําให้ผมอ่อนน้อมขึ้น กับผู้ใหญ่ท่านผู้เป้นเจ้าของรถ แม้จะอยากได้รถนะ แต่ก้อผูกพันกันมากกว่า เหมือนลูกหลานจนต้องชื้อของไปเวลากลับบ้านตจว. เอารถกลับไปให้แกดูบ้าง แกขายให้เพราะเห็นว่ารักรถ โดยเฉพาะ เจ้าของเวก้าและสปริ้นเหลี่ยม สนิทกันมาก2คัน 7พัน
    ข้อ4 ประเด็นสําคัญเลย ผมได้เพื่อนจากวงการนี้เยอะเลย แม้จะไม่เคยได้เจอกัน แต่คุยแล้วมันสนุก 555

ปล.เคยคิดจะไปคบอังกิด หลายทีล่ะ แต่ทําใจไม่ได้ ยังรักสาวitalyอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phunkung : 12-01-2012 เมื่อ 00:11
    ME lam เป็น อาวุธ

บ/ช 745-2-54244-1 กสิกรไทย
    กิตติพันธ์ จันทร์ปราง
    t. 086-3996490
    เบอร์ใหม่
    มีบัญชีเดียวแค่นั้น ไม่ต้องโอนไปบัญชีอื่น

สอบถามเพิ่มเติม ทาง line ก้อได้นะ
    มาดูในเพจfbของผมก้อได้ครับ ของใหม่ๆเด็ดๆมากมาย แอดมาที่ phan Lm
    อะไหล่เวส แลม มากมาย

Junior Member doi's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    4

ไดัความอดทนไงขี่ไปซ่อมไป ผมอดทนมา30กว่าปีแล้วทุกวันก็ยังอดทนอยู่

ขอบคุณ
    1

เอาใจไปเลยยย
    แค่มี รถดีๆ เพื่อนข้างกาย และคนรู้ใจ ก็ไปไหนไปกันแล้ว...คุณว่าไหม??

"...as fast as you can as slow as you must..."
    เร็วเท่าที่จะเร็วได้ ช้าเท่าที่จำเป็น

บัญชี ธนาคารกรุงเทพฯ 2344153016 [Yutthana Suk.]

moo-dang >.< bird story's Avatar
    สถานที่
    vespa-services
    ขอบคุณ
    0

แค่ได้ยินเสียงเวสป้าผมก็มีความสุขแล้ว คับ
    BP OnLy I LoVe ScooTer

Senior Member Vespa spint oomZa(R.C.C)'s Avatar
    สถานที่
    Y.K ScooTer Gang + R.C.C
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bird story อ่านข้อความ
    แค่ได้ยินเสียงเวสป้าผมก็มีความสุขแล้ว คับ

Ghost Rider Style

Y.K Scooter Gang !

I Love you  Lambretta
    Lambretta เนี่ยแหละสไตล์ผม แล้วคุณหละสไตล์ไหน?

[email protected] แอดมาคุยกันครับ
    http://www.facebook.com/Lambretta150ser.3

ขอบคุณ
    1

เวลาได้ยินเสียงเวสป้าเนี้ยนะ รู้สึกเลยว่า กูมีเพื่อนแล้ววววว ยังไงก็ไม่อดตายแล้วตรู

Bookmarks