ทำไมรถอิตาลี ถึงได้รับความนิยม แล้วรถอินเดียละอะไรคือข้อเสีย (ช่วยชี้แนะ)

ชื่อกระทู้: ทำไมรถอิตาลี ถึงได้รับความนิยม แล้วรถอินเดียละอะไรคือข้อเสีย (ช่วยชี้แนะ)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำไมรถอิตาลี ถึงได้รับความนิยม แล้วรถอินเดียละอะไรคือข้อเสีย (ช่วยชี้แนะ)

ทำไมรถอิตาลี ถึงได้รับความนิยม แล้วรถอินเดียละอะไรคือข้อเสีย (ช่วยชี้แนะ)
    อันนี้สงสัยมาก รถอินเดียราคาถูกกว่ามากน้อยแค่ไหนคับ (ช่วยชี้แนะ)

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freedom อ่านข้อความ
    อันนี้สงสัยมาก รถอินเดียราคาถูกกว่ามากน้อยแค่ไหนคับ (ช่วยชี้แนะ)
    ขอตอบอย่างผู้รู้ไม่มาก ครับ...
    1. ของอิตาลี่จะมีคุณภาพ ความทนทาน มากกว่าอินเดียครับ
    2. เรื่องของรูปทรง ทางอิตาลี่จะมีรูปทรงที่สง่า สวยงาน กลมกลืน มากกว่าอินเดียครับ
    3.เรื่องราคาก็แพงกว่าเป็นของธรรมดา บางชิ้น อิตาลี่แพงกว่าอินเดีย2-3 เท่าเลยก็ว่าได้...แต่ว่าของอินเดียบางชิ้นเมื่อเทีย บกับราคาที่ไม่แพงคุรภาพดีๆๆก็มีนะครับ..

ป.ล. ต้องศึกษากันละเอียดเลยครับ ผมศึกษามาหลายปีแล้วยังไม่เข้าท่าเลย...
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

Wink ถามมาได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freedom อ่านข้อความ
    สมมุติว่ามีวิทยุอยู่1ยี่ห้อ ส่งขายทั่วโลก แต่ผลิตอยู่2แห่ง แห่งแรกทำที่ ไทยแลนด์ แห่งที่2 ทำที่ พม่า

รายละเอียดจาก2ที่นี้มีแตกต่างกันบ้าง แต่จากไทย ใช้คนงาน วุฒิ ปวช+ปวส ควบคุมโดยวิศวะกร

อุปกรณ์ก็หาจากไทย พลาสติก ผ้าหุ้มลำโพง สายไฟ อื่นๆอีกมากมาย คือวัสดุที่ทำจากไทย

อีกโรงาน จากพม่า ที่พม่ามี วิศวะกร กี่คน นอกนั้นนำเข้ากี่คน แรงงาน จากไหน วุฒิอะไร

วัสดุ เหล็ก อะไรต่างๆ ใช้จากไหน ถ้านำเข้าวัสดุจากไทย ราคาวิทยุจาก พม่าก็ต้องแพงกว่า ของไทยสิ

ส่งออกทั่วโลกแล้ว คุณว่า ฝรั่งเขาจะซื้อวิทยุจากไหน ล่ะ บางคนอาจติตั้งแต่ ฟังทั้ง2เครื่องว่า ของไทย

เสียงดีกว่าของพม่ามากๆๆๆๆๆๆๆ ทั้งๆที่มัน ก็ฟังได้เมือนกัน

ผมไปซื้อเครื่องคิดเลข คาสิโอ้ รุ่น 6300 ผมยังต้องหา ของ เจแปนเลย ทั้งๆที่ของจีนแดงก็ทำมา

เหมือน กัน เพราะว่าผมมีความคิดว่า ของจีนน่าจะดีน้อยกว่า
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

Junior Member lammania010's Avatar
    สถานที่
    LamMania
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *-*

ผู้ไม่รู้ย่อมไม่ผิด<จริงไหม>

รูป รูป  

Junior Member No smoking Alone's Avatar
    สถานที่
    sure-sleep
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow อ่านข้อความ
    แปลว่าคนไทยเก่งกว่าพม่า แต่ไหงโง่ไปซื้อยาบ้ามันมากินกันหนอ
    เพราะยาบ้าของแท้ต้องทำจากพม่าเพราะถ้าทำในไทยส่วนมา กจะปลอม คนไทยเลยหันไปซื้อของแท้จากพม่า คนไทยยังไงก็จะนิยมของแท้ใช่ม๊าาาาาา อิอิ แซวเล่นนะคับ

บัญชี 4212405200 นายบุญฤทธิ์ รุ่งเรือง ธนาคาร กสิกร สาขาศรีนครินทร์ กม.17 เหน่ง 0891733323 pin bb 219fedf9

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องนะค้าบ เพราะผมก็ชอบของจากพม่า อิอิ (กะเหรี่ยงดอย)
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

kook182's Avatar
    สถานที่
    หาอยู่จ้า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เปรียบเทียบแบบนี้น่าจะดีนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุรแผน เพชรน้ำไหล อ่านข้อความ
    สมมุติว่ามีวิทยุอยู่1ยี่ห้อ ส่งขายทั่วโลก แต่ผลิตอยู่2แห่ง แห่งแรกทำที่ ไทยแลนด์ แห่งที่2 ทำที่ พม่า

รายละเอียดจาก2ที่นี้มีแตกต่างกันบ้าง แต่จากไทย ใช้คนงาน วุฒิ ปวช+ปวส ควบคุมโดยวิศวะกร

อุปกรณ์ก็หาจากไทย พลาสติก ผ้าหุ้มลำโพง สายไฟ อื่นๆอีกมากมาย คือวัสดุที่ทำจากไทย

อีกโรงาน จากพม่า ที่พม่ามี วิศวะกร กี่คน นอกนั้นนำเข้ากี่คน แรงงาน จากไหน วุฒิอะไร

วัสดุ เหล็ก อะไรต่างๆ ใช้จากไหน ถ้านำเข้าวัสดุจากไทย ราคาวิทยุจาก พม่าก็ต้องแพงกว่า ของไทยสิ

ส่งออกทั่วโลกแล้ว คุณว่า ฝรั่งเขาจะซื้อวิทยุจากไหน ล่ะ บางคนอาจติตั้งแต่ ฟังทั้ง2เครื่องว่า ของไทย

เสียงดีกว่าของพม่ามากๆๆๆๆๆๆๆ ทั้งๆที่มัน ก็ฟังได้เมือนกัน

ผมไปซื้อเครื่องคิดเลข คาสิโอ้ รุ่น 6300 ผมยังต้องหา ของ เจแปนเลย ทั้งๆที่ของจีนแดงก็ทำมา

เหมือน กัน เพราะว่าผมมีความคิดว่า ของจีนน่าจะดีน้อยกว่า
    ยีนลีวายส์501 รองเท้าออสตาร์ แท้ made in usa กับ ออสตาร์ของไทยที่ขายตามห้าง design by usa ราคาต่างกันเยอะเหมือนกันนะเป็น2 3เท่าตัวเหมือนกัน มันทั้งคุณภาพและก็รสนิยมนะ

FI_ICKER MEMBER vesweiler's Avatar
    สถานที่
    SINGSINGSPRINTCLUB &TSUCLASSICBYC
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow อ่านข้อความ
    แปลว่าคนไทยเก่งกว่าพม่า แต่ไหงโง่ไปซื้อยาบ้ามันมากินกันหนอ

ใช่พี่ คนไทย ฉลาด แต่ โง่

มาตรฐาน กลายเป็นกระทู้ยาบ้าไปงั้น...??

ถ้าเราสนใจอะไรอย่างหนึ่ง ก็คงต้องสนใจของที่ Original ทั้งนั้นแหละ นึกถึง Piaggio ใครก็ต้องนึกถึง Italy ทั้งนั้น

- Italy สวยกว่าเห็น ๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กำลังติดสินใจล่อซื้ออยู่ (ช่วยชี้แนะ)

กำลังติดสินใจล่อซื้ออยู่ (ช่วยชี้แนะ)
    มีสองสามเจ้า ที่เค้าแข่งกันมันหยด เลือดสาด เจ้าไหนเวิร์คพี่น้องช่วยชี้แนะ
    อย่าเข้ามา ตูมีตัวประกัน

มาตรฐาน ผมคิดว่านะ - -*

ทุกอย่างมานอยู่ที่ตัวเราอะงับ ถ้าเราไม่เกี่ยงเรื่องที่จะเป็น อิตาลี่ หรือ ดินเดีย มันก็สวยหมดอะงับ
    /
    /
    /
    ปล. แต่ส่วนตัวผมชอบ อิตาลี่ อะ - -''

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

อิตาลี่ ของเค้าดีจริงค่ะ.....................
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ให้คิดง่ายๆ
    รองเท้า ยี่ห้อ Nike ? Made U.S.A กับ Made China ?
    คุณชอบแบบไหนมากกว่ากัน ครับ ของแท้เหมือนกันทั้งคู้ แต่ คนละประเทศ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 13-11-2006 เมื่อ 22:06
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

{ หื่น@ คลาสสิก} กังหันลมโบราณ's Avatar
    สถานที่
    Mixer Club S.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    ให้คิดง่ายๆ
    รองเท้า ยี่ห้อ Nike ? Made U.S.A กับ Made China ?
    คุณชอบยี่ห้ออะไรมากกว่ากัน ครับ ของแท้เหมือนกันทั้งคู้ แต่ คนละประเทศ
    เปรียบเทียบได้เห็นภาพมากครับ ถูกต้องที่สุด ครับท่าน

Talking vespa 1964 แต่เปง bajaj

เหอๆ รถป๋มก้อเอนเดีย
    มันก้อขี่ได้เหมือน italy
    วิ่งก้อแบบ italy
    เติมน้ำมันก้อแบบ italy
    ล่ะมะเหงจะเปงรัยเรยถ้าเราจะขี่ เอนเดีย เรารักที่ความรู้สึก แต่ ไม่ใช่ที่วัตถุภายนอกมันก้อ เบรนด์ vespa แล้วทำไมคนเล่น vespa จะไม่รัก vespa

Bookmarks