ทริิป ขนลูกน้องไปช่วยงานปลูกป่าชายเลน ณ แหลมสน-แกลง-ระยอง ฮิ!

ชื่อกระทู้: ทริิป ขนลูกน้องไปช่วยงานปลูกป่าชายเลน ณ แหลมสน-แกลง-ระยอง ฮิ!

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Thumbs up ทริิป ขนลูกน้องไปช่วยงานปลูกป่าชายเลน ณ แหลมสน-แกลง-ระยอง ฮิ!

สวัสดีครับท่านผู้ติดตามชมทุกท่าน บัดนี้ ภาพที่เราจะนำมาให้ท่านได้เชยชม(หรือจะทับถมดี?) แล้วแต่วิจารณญาณส่วนบุคคลนะครับ
    ในการเดินทางไปร่วมงานครั้งนี้เป็นการรวมตัวเหล่าชาว กลุ่มได้เยอะที่สุด(แล้วนะ)ครับ ปกติไปกันหนึ่งคันสองคัน เต็มที่สี่คัน แต่ถึงอย่างไรไปน้อยแต่ร้อยเต็มนะจ๊ะ ซึ่งทางเราก็ได้เตรียมตัวเตรียมรถมาตั้งแต่เดือนมีนา คมแล้วสุดท้ายพอวันออกเดินทางก็ได้เท่าที่เห็นครับ แล้วมีรถกระบะมาขอเดินทางด้วยหนึ่งคัน ผมเองก็เห็นใจเค้าเลยให้มาด้วย เดี๋ยวจะหาว่าแกล้งกันไม่ยอมให้มา อิอิ

เส้นทางในการแ่อ่วระยองครั้งนี้เริ่มตั้งแต่ผมกับนาย บิ๊กและนายแก๊สออกเดินทางจากย่านพัฒนาการฝ่าเมืองไปบ ้านโป่งโดนฝนกันไปเต็มๆครับ แล้วก็ไปไหว้ขอพรจากพ่อบอสโกที่อาชีวะดอนบอสโกบ้านโป ่ง จากนั้นออกเดินทางเวลาประมาณสี่ทุ่มตรงครับ เส้นทางที่ใช้คือ บ้านโป่ง กำแพงแสน บางเลน ลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี เส้น345 ปากเกร็ด แล้วหลงไปในดอนเมือง หลักสี่ บางเขน รามอินทรา มีนบุรี หนองจอก นัดเจอพี่เอ็มหนุ่มล้อหล่อใจดีแห่งมหานครคลาสสิคฉายเ ดี่ยวมารอตั้งแต่ตีสอง แต่พวกผมไปเจอพี่เค้าตอนตีห้าได้ครับ ฮ่าๆ แล้วก็ร่วมชะตากรรมกันมาจนถึงที่แกลงก็ยังไปหลงที่ปา กน้ำประแสร์อีกรอบ ขับขี่ปลอดภัยด้วยความเร็วสูง ห้าสิบหกสิบเจ็ดสิบกิโลเมตรต่อชั่วโมง ตลอดทางครับ ระยะทางรวมๆไปกลับ เกือบ แปดร้อยกิโลเมตรครับ เอ๊ะ เยอะไปมั้ย ?

ภาพชุดนี้มาจากกล้องของผมเองครับ รอกล้องพรรคพวกไม่ไหว งั้นเรามาชมรูปภาพที่น่า....กันเลยครับ

ก่อนออกเดินทางครับ ไหว้พ่อบอสโก ณ รร.อาชีวะดอนบอสโกบ้านโป่ง พร้อมมาสเตอร์นิธิโรจน์ หัวหน้าแผนกยานยนต์ครับ

ภาพนี้เมื่อตอนก่อนเข้ากำแพงแสนครับ รถนายเบนก็มาเจ๊งซะแล้ว

นายวินต้องมาซ่อมให้แน่ะ

นายออมและพี่บิ๊ก แหมหล่อซะ...

นายอาร์ต กับรถใหม่เอี่ยมเดิมๆ

คู่หูนรกมากับแชปปี้ไม่มีเกียร์(แล้ว)
    จากนั้นก็อ้อล้อกันมาจนถึงบางเลนครับ มาช้าไปบะหมี่เกี๊ยว นมสดเก็บไปซะแล้ว ! เลยกินข้าวกล่องเซเว่นไปก่อน

เป็นธรรมเนียมทำเนียนของชาวเรา

รูปเดียวยังไม่พอ

และแล้วก็มาถึงปากเกร็ดซะที เฮ้อ

แต่รถบริการก็มายางแตกเราก็เลยมานั่งรอแถวหลักสี่ครั บ

มาแอบนั่งโต๊ะชาวบ้านเค้ายังไม่พอ แอบหลอยน้ำดื่มเค้าด้วย อิอิ ไม่ดีๆ

หลับรอไปเลยผม

แล้วเราก็ไปเจอกับพี่เอ็ม จากนั้นก็ยิงยาวไม่พูดพร่ำทำเพลงจนมาถึงตัวเมืองฉะคร ับ หกโมงเช้าพอดี

ถ่ายกันเข้าไป

นี่คือโฉมหน้ารถบรรทุกที่ขอมากับเราครับ

สุดท้ายรถนายเบนก็ต้องยกพร้อมกับรถของคู่หูนรก ทำให้อะไรๆมันเร็วขึ้นนะ ๕๕๕ ล้อเล่นครับๆ

จากนั้นก็ขับกันอิดๆออดๆ จนมาถึงงานเที่ยงๆเลยครับ กี่ชม.เนี่ย ?

ชิวๆ

จอดรถแล้วก็ไปหาข้าวทานครับ เดี๋ยวเจ้าภาพจะน้อยใจไม่ยอมกินข้าวเจ้าภาพ
    ล้อเล่นนะพี่

ขออีกดอก

คนกินข้าวยังจะมาถ่ายอีกเนอะ!

หน้าตาแต่ละคนเ สดชื่นมากครับ อยากปลูกป่าเต็มแก่ละ

เด็กดอนบอสโก เวลาหิวนี่ โจรปล้นบ้านยังดีกว่าครับ กินไม่มองหน้า ไม่พูดจาเลย อิอิ

พวกนี้ขอนอนเอาแรงก่อนลงไปลุยโคลน สุดท้ายไม่ได้ปลูก นอนยาวซะ

หลังจากกางเต้นท์ยึดพื้นที่มั่นได้แล้ว เราก็โดนเจ้าภาพ บังคับให้มายืนตากแดด เอ้ยไม่ใช่ๆ มาฟังพิธีเปิดงานและการปลูกป่าชายเลนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c900y80 : 21-08-2010 เมื่อ 15:04
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ต่อครับ
    บรรยากาศโดยรอบสวยงามดีครับ

ผู้คนต่างอยากจะปลูกป่ากันแล้วววว

นั่นคือฝูงเด็กดอนบอสโกครับ ไม่ยอมมาอยู่ข้างหน้า ขอยืนให้กำลังใจอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ อิอิ

ลีลาของพิธีกรเจ้าภาพพี่ใหญ่พี่โตเราครับ ไม่ธรรมดา (อย่างที่น้าเดียวบอกต้องถือแส้ด้วย)

อ้าวถ่ายกันเองซะแล้ว

น้าเดียวแกเดินเข้ามาหาเด็กดอนฯทำไมเอ่ย

อันนี้เราก็ไม่รู้ ว่าอะไรนะ อิอิ

เตรียมตัวไปปลูกป่ากันเลยครับ พี่น้อง

ภาพนี้มันยกเท้ามาจะเหยียบผมครับ แต่พอดีผมลั่นชัตเตอร์ไวกว่าเ้ท้าพวกมัน อิอิ

อาเฟยและน้องอาย ผู้เป็นเจ้าของกระบะที่ขอมากับเรา

นายบิ๊ก ขอเอารูปนี้ไปอวดอาจารย์ครับ สงสัยหนีเรียนมาแหงๆ อิอิ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

ที่น้าเดินเข้าไปหา.. เพราะแปลกใจว่า.. หาถุงเท้ายาวขนาดนี้ได้ที่ไหนอีก(ฟะ)...อิอิ

BIKE HERO DISCO POWER.

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ต่ออีกนะครับ
    อันนี้น่าจะใช่รถของพี่บลูนะครับ สวยกว่าเดิมเยอะ

นี่คือบุคคลที่เราตามหามานานแล้ว เพราะติดสัญญากันอยู่ อิอิ พี่รงค์กับนายออมครับ

จากนั้นก็ไม่รีบครับ เลยถ่ายรูปรถที่มางานด้วยกัน สวยๆทั้งนั้นครับ
    เริ่มด้วยคันม่วงที่ผมเอาไป และคันดำของนายวินที่ลุยสุดๆเพชรบูรณ์ กาญจน์ เขาใหญ่ ไปมันหมดอะ

เวสป้า ล้ำหน้าที่สุด

รวมๆกันไปครับ แห้งๆ สวยๆ เก่าๆ

โฉมหน้ายานพาหนะของกลุ่มเราครับ เดิมๆทุกคันนะจะบอกให้

และกลุ่มอื่นๆมากมาย

ป้ายนี้ ผมชอบครับ ไม่รู้ ทำไม

รถพี่โตครับ มาตากแดดเล่นซะงั้น

พี่สองคนนี้มาจากมหาชัยคลาสสิครับ มาด้วย CL90 เดิมๆ สวยมากครับ

ผมเลยไม่พลาดที่จะส่องซักทีสองที

หมูๆๆๆ ก็มีนะ

รถในตำนาน มาได้ไงเอ้ยมาด้วยใจครับ อิอิ

คันนี้ก็สวยไม่แพ้กันครับ

นี่ก็เดิมๆแห้ง แรงยังดี(รึเปล่า)

ไอ้สองคนนี้ นักเลงครับ ดูมัน บอกให้ยิ้มไม่ยิ้ม

ไอ้สองคนนี้อีกแล้วครับ หวานตลอด

ถ้าคนอื่นมาเห็นคงคิดว่าจิตวิญญาณหลังเลนส์ของพี่นี่ สุดยอดเลย ขนาดนั่งอึในพงหญ้ายังคว้ากล้องมาถ่ายรูปได้ อิอิ ล้อเล่นครับพี่เอ็ม

ไม่เคยทำหน้าตายิ้มแย้มใส่เราเล้ย น้าอะ
    ฉัน อุ้มผาง

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ที่น้าเดินเข้าไปหา.. เพราะแปลกใจว่า.. หาถุงเท้ายาวขนาดนี้ได้ที่ไหนอีก(ฟะ)...อิอิ
    น้าเป็นคลื่นแทรกหรอครับ ๕๕ ล้อเล่นครับ : ออมมันขโมยมาจากชัยนาทครับ เอามาติดสินบนพี่รงค์ อิอิ

มาต่อกันครับพี่น้องจ๋า
    พี่เค้าให้เดินไปที่แปลงปลูกป่า แต่เด็กดอนบอสโกบ้านโป่ง มีราชรถมารับครับก็เลยนั่งรอ อิอิ

ผมชอบภาพนี้ครับ มันดูคล้ายๆ....

ไอเจี๊ยบกับท่าประจำกาย

ไม่รู้ว่าช่างปลาเค้าลงไปทำอะไรข้างถนนครับ

บิ๊กก็บ้ากล้องครับ หนักใจจริงๆ

เอารถมาขนฝูงลิงแล้วกก็ไป

ชาวบ้านเค้าถุงเท้าสีส้ม เราถุงเท้าสีดำ ขวางโลกได้อีกครับพวกเรา

จะเอารูปนี้ไปอวดพ่ออธิการ อิอิ

ขออีกทีละกัน

พอดีกล้องผมเลนส์ไม่พาโนรามาครับ อภัยจริงๆสุดขอบกระบะแล้ว

อันนี้น่าจะเก็บมุมได้สุดแล้ะแหละ

คนระยองรักษ์ป่าชายเลนนะจ้ะ

คนที่ยืนสั่งจนเหนื่อย อิอิ

พี่น้องล้างเท้าเกาะกลางถนน ดีครับ ไม่ต้องเปลืองน้ำจืด

ผมเองก็นั่งสบายใจไม่ได้ลงแปลงกะเค้าหรอก ๕๕

เห็นภาพแบบนี้แล้ว ชื่นใจครับ (หรือเพราะเราอยู่ในร่มแล้วเอาแต่ถ่ายรูปวะ ?)

ด้วยประการฉะนั้น ผมเลยลงมาถ่ายรูปข้างล่างด้วยครับ เอ้าลุย!

อันนี้พี่ผมขอรูปไปทำค่ายอาสาครับ

ไม่ได้สร้างภาพครับ แต่ขอแอ๊คนิดนึง

ร้อนก็ทน จมโคลนก็ทนเอ้า

อันนี้น่าจะจมลงไปเลยนะ อิอิ ล้อเล่นนะน้องอาย

แข็งขันกันจริงจังครับเพื่อนๆ มาช่วยดึงผมออกจากโคลนที ครึ่งหน้าแข้งละ เดี๋ยวกล้องจมไปด้วย อิอิ

ภาพนี้ ต้องชมพี่เค้าจริงๆครับไม่สร้างภาพ ไม่เปิดเผยใบหน้า ถือต้นกล้าเดินอย่างแข็งขัน เด็กเก๊าเก่า อิอิ !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c900y80 : 21-08-2010 เมื่อ 14:58
    ฉัน อุ้มผาง

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

ไม่เคยทำหน้าตายิ้มแย้มใส่เราเล้ย น้าอะ

คนอะไร..จะเดินไปยิ้มไป.. เดี๋ยวเค้าก็หาว่าบ้ากันพอดี.. เซ่ะ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ต่อครับ
    อันนี้เรียกว่า อู้งานมาหาของกิน อิอิ ไม่เป็นรัยครับเค้าให้เราด้วยถ้วยนึง พอได้ๆ

ทำไมผมถึงต้องถ่ายรูปคันนี้ด้วยน้ะ ไม่เข้าใจจริงๆ

อวดโลโก้ใหม่เลย ๕๕ ผยอง

โบราณบันเทิงหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจครับ แต่รถพี่ๆถูกใจพวกผมมากครับ

สวยจัง

มีแลมเขียวมาด้วยครับ สีเจ็บมาก

จักรยานสวยอะ ขายมั้ยๆๆ ?

ฟังเพลงมันแล้วหลับครับ

หลับเลย ศพชายไทยอะไรครับน้าเดียว คนจะนอน

วิวด้านหลังพวกเราครับ เรือรบเล็ก

นั่นไงเรือรบหลวงประแสร์

รถพี่ๆพาสเท้นส์ สุพรรณ เจ๋งจริงๆพี่ ว่างๆมาเอารถผมไปทำมั่งนะครับ

เนื่องจากขับรถกันยาวนานแรมปี เลยเป็นแบบนี้ครับ

แล้วก็มาฮัมเพลงเพื่อชีวิตต่อ อิอิ

ถ่ายมาได้ไงอะ รูปผมน้อยมากนะเนี่ย

อันนี้ลองกล้องครับ

ดุนะครับคนนี้ หวานใจนายวิน

นายนิค ปะผุ และ ดอนบอสโก ด้วย

เธอเห็นท้องฟ้านั่นไหม ? มันครึ้มเกินไปหรือเปล่า คืนนี้ยัต้องนอนอีกยาว แล้วเราจะนอนกันได้ไหม...

สวยดีครับ เลยแอบถ่ายมาด้วย อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c900y80 : 28-06-2010 เมื่อ 19:50
    ฉัน อุ้มผาง

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ

คนอะไร..จะเดินไปยิ้มไป.. เดี๋ยวเค้าก็หาว่าบ้ากันพอดี.. เซ่ะ..
    แหมก็ยิ้มดีกว่ามั้ยครับ เดี๋ยวผมฟ้องลูกสาวน้านะครับ อิอิ

มาต่อกันครับพี่น้อง
    อันนี้ลีลาของพิธีกรมืออาชีพครับ ไม่ธรรมดาอยู่แล้ว เรียกผมขึ้นไปคนแรกเลย ชิ!

พอดีเห็นจอดอยู่ ก็เลยขอถ่ายนิดนึงครับ

กิจกรรมเวทีเริ่มขึ้นครับ ด้วยการให้ผมออกไปปราศัยกะพี่น้องสองล้อครับ อิอิ แต่ผมก็ซุ่มถ่ายรูปอยู่ไม่ออก ไม่ออก

หลังจากนั้นเด็กดอนฯก็พากันย้ายสำมะโนครัวมาเสียดสีข ้างๆพี่ๆพ้าสเท้นส์สุพรรณฯ อิอิ

ออมบอกว่า เรื้อนได้อีกนะ

งานนี้ได้เหล้าฟรีจากกระบะที่ขอมาด้วยครับ อิอิ สินบนๆ รีสองกลม

กลุ่มนี้ทำไมขี้ยากันจริงๆ ไม่ไหวๆ

นายแก๊สมือขับของผม และนายเจี๊ยบช่างจำเป็น

เริ่มเมาก็เอาแล้ว

อันนี้เมาแล้ว อิอิ เต้นแบบสุพรรณพริ้วเลยนายบิ๊ก

ไม่รู้ว่าเพลงอะไรโดนใจพวกเค้านะครับ

พี่ๆพาสเท้นส์สุพรรณ คือ ครัวของเรา เราย้ายไปเพื่อหาของกินจากพี่ๆเค้านี่เอง อิอิ ขอบคุณครับ

ตอนแรกผมนึกว่าพี่กีกี้ มาด้วย

นี่ยังเต้นไ่ม่เลิกครับ แรงดีแท้น้อ

พริ้วกันจริงๆสามเพลงรวด !

ไอช่างเจี๊ยบ ก็ช่างกล้องเหมือนกันครับ

เดินไปเดินมาก็เจอซุ้มยาดองเข้าให้ครับ ลองไปสองเป็ก ล่องลอยเลยครับ อิอิ

จัดให้โดยพี่กอล์ฟพี่เอกเจ้าภาพ

รถเก่าฝั่งธนก็สาวกของดองนี่หว่า อิอิ

แปะงานนี้งานแรกเลยนะครับเนี่ย

น้องเท่ห์และน้องเวฟ น้องใหม่กลุ่มครับ

อาการแบบว่า จะหลับแล่ว

ไม่รู้ว่าพี่บลูเค้าไปหลอกอะไรเด็กกลุ่มนั้นครับ ?

นั่น มันมาแล้ว

น่าตบคนถ่ายภาพนี้นะครับ ตั้งดีๆ ยังจะซูมให้เบลออีก อุตส่าห์ได้เจอน้าเดียวแบบเป็นๆแล้วเชียว เ้ฮ้อไม่ไหวๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c900y80 : 28-06-2010 เมื่อ 19:44
    ฉัน อุ้มผาง

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

เนื่องจากมะคืนฝนกระหน่ำครับ ย้ายเต้นกันพัลวันเลย แต่กระนั้นยุงก็เยอะอยู่ดีครับ ผมเลยระเห็จตัวเองไปนอนม้านั่งที่ร้านก๋วยเตี๋ยวครับ ตื่นมาหน้าเรียบเป็นกระดานเลยครับ อิอิ
    สงสัยมันจะทำลายสถิติเดิม อิอิ

งานเข้าพี่เอ็มเลยครับ รถงองแงอีกแล้วววแต่เช้าเลย นายบิ๊กก็เช็ดรถเข้าไป ฝนตกนะเฮ่ย!

นายนิคก็เครียดครับ แฮนด์รถฉีกจนจะหักมิหักแหล่แล้ว

หลังจาซัดข้าวต้มหมดไปหลลายรอบจนเกินคุ้มแล้ว พวกเราก็จะแอบหนีกลับ แต่เจ้าภาพมาดักหน้างานครับ บอกถ่ายรูปก่อนหนึ่งดอก
    เลยถือโอกาสแนะนำบรรดาผู้ร่วมชะตากรรมในครั้งนี้ครับ
    จากซ้ายมือ : พี่เอ็มมหานคร น้าเดียวโบ้ฮีไรด์ โน้ต ฉุย นิค อาร์ต บิ๊ก พี(เจี๊ยบ) ลักษณ์ กิ ออม เท่ห์ วิน แอนนี่ แก๊ส เบน และพลพรรคกระบะที่รออยู่ด้านนอกครับ

ช่างภาพของเราบอกว่าแหล่มครับ หล่อกันทุกคนเลย อิอิ

แล้วเราก็ออกเดินทางครับ นี่คือนายกิมอไซค์บริการกลุ่มครับ

แชปปี้คู่หูนรก แรงแต่ไม่รอดครับโซ่ขาด ซะงั้น

ถ่ายไว้เป็นที่จดจำครับ กลัวมาอีกไม่ถูก อิอิ

นายวิน และแอนนี่หวานใจครับ กับวายแปดสิบ

สุดท้ายรถที่ยกมาก็ท่าจะไม่รอดครับ เลยต้องถีบส่ง

นายอาร์ตซีเจ็ดสิบครับ หล่อเลย

มาอีกแล้วเรอะ

แอ๊คกันใหญ่เลยนะพวกคุ๊ณ !

นิคปะผุ สองล้อลูกพ่อบอสโก มากับเอสร้อยสิบคู่ใจครับ แฮนด์จะไปแล้วครับ

ได้พี่เอ็มมหานครมาช่วยถีบจนถึงร้านซ่อมครับ

ว่ากันไป

สุดท้ายก็ยังขับกันได้ สู้จริงๆคันนี้

นายออม และนายเจี๊ยบกับเคร้อยยิบห้ามาร์คทู

เจี๊ยบทำเองครับ แบบนี้วิ่งได้ชัวร์

น้องเท่ห์ ขี้ยาจริงๆ

นี่ก็หวาน (ตอนนั้นนะ)

เคร้อยยิบห้ามาร์คหนึ่งของพี่เอ็ม งองแงอีกแล้วครับ

ออมบอกขอฉี่ก่อน ไม่ไหวแล้ว

ขากลับฝนลงครับ แต่ยังดีที่ไม่แรงมาก

เจอกับกลุ่มไหนจำไม่ได้ครับ เลยจอดถามไถ่แล้วก็จากไป (ไม่ได้ช่วยไรเลย ๕๕)

สวยครับ

สวยมาก

น่าเห็นใจพี่เค้าครับ จอดซ่อมจนเหงื่อตกเลย

พอมาดู อ่อ ซัดจนหน้าทองขาวกระเด็นเลยทีเดียว อิอิ

หลังจากนั้นผมก็แยกจากพี่เอ็มเพราะเราเข้ากันไม่ได้ .... เอ้ยไม่ใช่ เพราะพี่เอ็มต้องรอรถซ่อมไฟครับ เราเลยล่วงหน้ากลับกันไปก่อน และก็แยกกับกลุ่มตัวเองกลับที่ฉะเชิงเทรา ชะตาใครชะตามันวะ
    และก็มาถึงปลายทางที่มั่น ห้าโมงเย็น นอนเลยครับไม่อาบน้ำเนิ้มเลย ไม่ไหวแล้ว ได้ข่าวเด็กดอนฯถึงสี่ทุ่มครับปลอดภัยทุกคน

งานนี้งานดีมากครับ ดีกว่าที่คาด แต่ก็ขลุกขลิกกระดุกระดิกนิดหน่อยช่างมันครับ นับถือพี่ๆราชดำเนินและแหลมสนครับ งานดีๆแบบนี้มีน้อย อยากให้มีงานแบบนี้บ่อยๆครับ สู้ๆเป็นกำลังใจให้ และขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ได้มางานนี้ พบกันเจอกัน
    แลกเปลี่ยน พูดคุย ทักทาย แก่กันและกัน มิตรภาพดีๆแบบนี้ เราไม่มีวันลืมครับ

ปล. น้าเดียวน่าจะพาลูกสาวมาน้ะน้าครับ อิอิอิ

กลับมาที่ห้องตื่นมาเจอหมา ไอนี่ชื่อใบกัญชาครับ ซนมาก ท้องมันพร้อมแตกได้ทุกเมื่อ ๕๕

หมาเราก็ไม่ใช่ จับทำแกงดีมั้ยเนี่ย ?

อันนี้แมวอ้วนหน้าหอครับ เจ๊มิ้นท์แกชอบเล่น

ขอบคุุณที่ติดตามชมตั้งแต่ต้นจนจบครับ ขอบคุณจากใจพวกเราชาวสองล้อลูกพ่อบอสโก บ้านโป่ง โอกาสหน้ามาหาเรื่องกันใหม่ครับ สวัสดี : )

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c900y80 : 21-08-2010 เมื่อ 15:12
    ฉัน อุ้มผาง

Senior Member Konkon1's Avatar
    สถานที่
    มหานคร คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

ขอบใจมากนะที่เอาพี่มาประจาน

ฮ่าๆ ล้อเล่นๆ

งานหน้าแก้ตัวใหม่ ไม่เสียแน่นอน

กล้องพี่ยังไม่มีเวลาย่อรูปเลยฟ่ะ ว่างๆจะลงให้ดูนะ
    มิตรภาพ กับคำว่า "คลาสสิค"

มหาวิทยาลัย เทคโนโลยีมหานคร

หนองจอก - มีนบุรี ผ่านมาทางนี้ทักทายกันมั่งนะคร้าบบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Konkon1 อ่านข้อความ
    ขอบใจมากนะที่เอาพี่มาประจาน

ฮ่าๆ ล้อเล่นๆ

งานหน้าแก้ตัวใหม่ ไม่เสียแน่นอน

กล้องพี่ยังไม่มีเวลาย่อรูปเลยฟ่ะ ว่างๆจะลงให้ดูนะ
    จัดไปครับพี่เอ็ม เดี๋ยวผมขอไฟล์รูปเดิมด้วยครับ เดี๋ยวเอาไปที่ลานพระรูปก็ได้ครับ
    ฉัน อุ้มผาง

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

แจ่มๆครับผม.......
    บักหำน้อย ยโสธร...........

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ off-rider อ่านข้อความ
    แจ่มๆครับผม.......
    แหมมาเร็วจังพี่อ๊อฟ เดี๋ยวอาจจะมาเพิ่มอีกครับ อิอิ ขอบคุณครับ
    ฉัน อุ้มผาง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แค่น้าไปก็เหลือรับทานแล้ว... ยังจะให้น้าต้องพาลูกสาวไปทำไมอีกรึ??...

Member ao_ayo@hotmail.com's Avatar
    สถานที่
    use scooter gang
    ขอบคุณ
    0

แอบถ่ายผมตอนใหนเนี่ย..โอกาสหน้าเจอกันน่ะคับชาวดอนบ อสโก..use scooter+ออริจิ้นดอนเมือง..ทักทายกันน่ะคับ
    เรามันคือลูกทัพฟ้าAir Force united F.C

Bookmarks