ขอบคุณพิเศษ สำหรับการเดินทาง

ชื่อกระทู้: ขอบคุณพิเศษ สำหรับการเดินทาง

Junior Member club vega's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณพิเศษ สำหรับการเดินทาง Tour ภาคเหนือ ครั้งนี้

ขอบคุณพิเศษ สำหรับการเดินทางคุณลุง(ลุงโหวง)ที่ประสิทธิ์ประสาทว ิชาทำให้lambrettaทะยานไกลถึงแม่ฮ่องสอน
    ขอบคุณ เลี้ยงการช่างที่เสกลูกสูบ175 จากที่ทะลุ แล้วทำเป็นของใหม่ ทั้งที่วันนั้นร้านปิด
    ขอบคุณ เจ้าของบ้านพัก พอถึงปั้บ เชิญนังโต๊ะจีนเลย งงมาก อร่อยแต่จืด
    ขอบคุณ เจ้าหน้าที่ต่างๆ จำชื่อไม่ได้ ไอ้ไฝคุณร่ายชื่อที่ ********จำอยู่คนเดียวตีฃี้ทุกคน เลยไม่มีใครกล้าไล่เรา
    ทั้งที่ควรจะไล่ลงเขา
    ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ปล.ขอบคุณแฟนผมที่รีดชุดทำงานให้ ทั้งที่คืนวันอังคารสองทุ่มครึ่งยังขี่lam ฃ้ายหน้าผาขวาภูเขาอยู่ตรงไหนของประเทศยังไม่รู้พรุ้ งนี้กูต้องทำงาน หนาวมากมืดไม่มีไฟ ขับคนเดียว ยากร้องไห้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shop_note : 12-01-2006 เมื่อ 13:29

Senior Member Shop_note's Avatar
    สถานที่
    Pakkred Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณ

ขอบคุณ...................เจ้าหน้าที่ ศาลากลางจังหวัดตาก ที่ให้เรากางเต็นท์ทุกพื้นที่..........และที่นอนของ ใครไม่รู้ที่ปูเอาไว้...........เลยเสร็จเรา........ ที่ลืมไม่ได้ก็คือ เมียเจ้าหน้าที่........ที่มาอวยพรผัวเเต่เช้าทำให้เ ราต้องออกจากที่พักโดยไว

ขอบคุณ...................เจ้าหน้าที่อุทยานแห่งชาติ ห้วยนำดัง...........ที่ถึงแม้จะรำคาญพวกเรามากแต่เค ้าก็ยังให้เราเข้าที่พัก.................แถมยังให้เ ลือกที่กางเต็นท์ตามสบาย (เพราะที่กางเต็นท์เต็มหมด)........สาเหตุที่ได้พักเ พราะมีเจ้าหน้าที่ ( ปลอมๆ )ร่วมเดินทางมาด้วย.....จริงมั้ยโอ๊ค

ขอบคุณ...................เจ้าหน้าที่ ที่อ่างเก็บนำในแม่ฮ่องสอน.............ที่เมาเเล้วม าป่วนพวกเราตอนกลางคืน

ขอบคุณ...................เจ้าหน้าที่อุทยานแห่งชาติ เเม่เงาที่อำนวยความสะดวกเราอย่างเต็มที่.......โดยเ ฉพาะเลื่อนเวลาดับไฟฟ้าให้พวกเราไปอีกเกือบ 2 ชม ( ใช้เครื่องปั่นไฟ )........อีกอย่างเลยเที่ยวที่อุทยานนี้ฟรีตลอดงานเล ย.....ห้องนำที่นี่ก็สวยมาก...............แต่ทางเข้ าอุทยานตอนกลางคืนน่ากลัวมากๆ..........มืดขนาดที่เร าต้องเสีย 59 ในโค้งนั้นไป...........คงจะจำกันไม่ลืมเลย

ขอบคุณเจ้าหน้าที่ตำรวจพื้นที่ , ตชด. , ศูนย์ข้อมูลทางหลวง ที่อำนวยความสะดวกเรื่องเส้นทางและเรื่องอื่นๆ อย่างเต็มที่ และพร้อมช่วยเหลือพวกเราตลอดเวลา............Trip นี้ไม่โดนคุณตำรวจจับเลย...........

ขอบคุณ............น้อง Jet เมืองลำพูน ที่คอยนำทางเราตลอด......Rider ตัวจริง

ขอบคุณ............ทุกคนที่อยู่ข้างหลังคอยเป็นกำลัง ใจ............และเป็นห่วงพวกเราตลอดการเดินทาง

ถ้าลืมขอบคุณหน่วยงานไหน ,ใครอีก ......... ใครนึกได้ก็มาลงเพิ่มเลย

และขอบคุณทุกๆคน ที่ร่วมเดินทางกัน............ใช้ ชีวิตร่วมกัน กินอยู่ หลับนอน ขี่รถ และอื่นๆ อีกมากมาย........ในการเดินทางกว่า 6 วัน ครั้งนี้ .........ที่ทำให้รู้ไว้ว่าเราคือ Pakkred Scooter Club
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shop_note : 12-01-2006 เมื่อ 14:42
    Love me Love my Scooter

Senior Member Shop_note's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอขอบคุณ คุณลุงสุพจน์

ขอขอบคุณ คุณลุงสุพจน์ เป็นอย่างสูง และ พี่ไก่ พี่กุ้ง

/\2 ที่ได้เปิดบ้านประสิทธิ์ประสาทว ิชา ทำ Lambretta และ ชี้เเนะสั่งสอน ฝึกฝน ทั้งทษฎีและปฏิบัติ คอยเลี้ยงข้าว ให้กับตัวผม เเละ น้องๆ ในกลุ่ม ในการทำรถ Lambretta ให้ไปไกลถึงเเม่ฮ่องสอน ซัด 1,864 โค้ง และกลับปากเกร็ดได้อย่างปลอดภัย

/\2 ที่คอยเป็นห่วงพวกเราตลอกการเดินทาง คอยฟังข่าวอยู่ตลอดเวลาที่พวกเราขับรถกัน ไม่ว่าจะดึกเเค่ไหนคุณลุงก็ยังรับ โทรศัพท์เสมอ (เปิดตลอด 24 hr. เหมือน 7 -11)

/\2 สนับสนุนอะไหล่รถเพื่อให้ไปใช้งาน.................. ............

Tour ครั้งหน้า ผมเรียนเชิญคุณลุง พี่ไก่ พี่กุ้ง ไปด้วยกันเลยครับ
    จะได้ไม่ต้องเป็นห่วงพวกผมอีกไงครับ/\3

ขอบคุณ จากใจ Pakkred Scooter Club

Member proof's Avatar
    สถานที่
    Pakkred Scooter Club @ โบราณนิยม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณด้วย

ขอบคุณ คุณ shop note ที่ให้อาศัยหลังกะบะช่วงเวลาหนึ่ง
    ขอบคุณ คุณ put และ คุณ ap สำหรับบ้วยที่แสนอร่อย
    ขอบคุณ คุณ club lam ที่จะเสก tv 175 ให้
    ขอบคุณ คุณ jet ที่เป็นคนคอยแปลภาษาเหนือและนำทางตลอดเวลา
    ขอบคุณ คุณ อ๊อกไซแปง ที่รักษาเกียร์ 175 ตลอดการเดินทาง
    ขอบคุณ คุณ chate ที่คอยโมดิฟายให้ตลอดเวลา
    ขอบคุณ คุณ yea ที่คอยให้กำลังใจ
    ขอบคุณ คุณ Birt ที่คอยดูแลเรื่องที่พักและอาหาร
    ขอบคุณ คุณ เอ็ด ที่ขึ้นเขาเกียร์ 4 โชว์ให้เห็น
    ขอบคุณ คุณ จิม ที่คอยจะแซงตลอดเส้นทาง
    ขอบคุณ คุณ pun_x ที่ลื่นกองทรายทำให้ทุกคนปลอดภัย
    ขอบคุณ คุณ พี่ต๋อง ที่คอยกางที่นอนและเก็บที่นอนให้
    ขอบคุณ คุณ ใหญ่ สำหรับกะเหรี่ยงดีดี
    ขอบคุณ คุณ เป้ ที่ให้ยืมไฟฉายพลังสูง
    ขอบคุณ คุณ โจ และ คุณ วิ ที่แนะนำทางโหดๆให้ตลอด
    ขอบคุณ คุณ อาเล็ก ที่แหกโค้งทำให้เรามีสติในการเข้าโค้ง
    ขอบคุณ คุณ เบียร์ และ คุณ เอ๋ ที่ขี่รถมาส่งที่เชียงใหม่
    ขอบคุณ คุณ กลุ่ม อยุธยา ที่ทำให้เรารู้สึกมันในการแข่งรถจี้ตูดกัน
    ขอบคุณ คุณ กล้องถ่ายรูป ที่ทำให้งานนี้มีรูป คุณ proof
    ขอบคุณ คุณ พี่ฟ้าย ในกราประสานงานต่างๆ
    ขอบคุณ คุณ พี่ปิยะ ถ้าคิดจะแลกดั้งจริงๆ
    ขอบคุณ คุณ gs mark 2 ที่เป็น rider ตัวจริง
    ขอบคุณ คุณ ถุงมือ fox แดงที่ใช้ได้จริง
    ขอบคุณ คุณ ทุกคนที่ร่วมเดินทางในงานนี้
    ขอบคุณ คุณ พ่อพี่โน๊ต ที่คอยช่วยทำรถตลอดเวลาก่อนออกทริป
    ขอบคุณ คุณ แม่พี่โน๊ต ที่ทำข้าวต้มที่กินแล้วหลับทันที
    ขอบคุณ คุณ น้ำมัน 76 ที่ทำให้ควันไม่ขาวเลย
    ขอบคุณ คุณ เครื่องมือทุกชิ้นที่ทำให้เราซ่อมรถได้
    ขอบคุณ คุณ วิ้ชั่น ที่ทำให้ตีนเหม็นและเปลื่อยตลอดการเดินทาง
    ขอบคุณ คุณ คริคโตโฟโร่ ที่ทำให้ปลอดภัยในการเดินทาง
    ขอบคุณ คุณ พี่ขายไส้กรอกอีสานที่ทำให้หายหิวจากความอดอยากในการ เดินทางกลับ
    ขอบคุณ คุณ ต.ช.ด ที่ทำให้รู้ว่าตรงไหนมีคลื่นโทรศัพท์
    ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณจริงๆจากใจคนถุงมือแดง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย proof : 17-01-2006 เมื่อ 14:51

มาตรฐาน รายชื่อผู้มีอุปกรคุณ

1.พี่มนูญ เจ้าหน้าที่อุทยานแห่งชาติ ห้วยน้ำดัง ที่ให้พวกเรารักษาการแทนโดยทำการยึดป่อม
    2.พี่ซิม เจ้าหน้าที่อ่างเก็บน้ำในแม่ฮ่องสอน ที่บอกเส้นทางโค้งที่1,865ให้กับพวกเรา คาเฟ่เพื่อนรัก,คาเฟ่น้ำผึ้ง
    และขอขอบคุณพระเจ้าที่ช่วยไม่ให้น้องอ้อมตกเขาตายตอน น้องเค้ากับร้าน (เกือบติดคุกแล้วกู)
    3.พี่นเรศ หรือจ่าจุ๋ม เจ้าหน้าที่ตำรวจ ไม่รู้จะขอบคุณมันทำไม มันต้องขอบคุณเรามากกว่าที่ไม่กระทืบมัน
    4.อันนี้ขอบคุณ อ.แม่ฮ่องสอน ที่มีแม่ค้าหน้ารักขายผ้าพันคอที่พวกเราซื้อกันหย่าง มาก น้องเค้าชื่อแป้ง
    ยังมีอีก มีกูรู้อยู่คนเดียว 09 559.... พลาดพวกคุณ

Junior Member Rodester's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไอ...ซ่า ออกไปไน๊ ออกไปไน๊ ^^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Rodester
    ไอ...ซ่า ออกไปไน๊ ออกไปไน๊ ^^
    อะไรว่ะ..............งง

มาตรฐาน ทำเป็นจำไม่ได้

ไอ้ซิมไง ที่มันเอาผ้าใบเราเก็บไว้
    เป็นคำพูดของมัน ที่มันหลอกด่าพวกเรา

Senior Member pun_x's Avatar
    สถานที่
    PakkredScooterClub
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพระเจ้า ที่ทำให้พวกเรากลับมาอย่างปลอดภัย
    ขอบคุณ59 ที่ไม่เสียตลอดการเดินทาง ทำให้กลายเป็นที่กล่าวขานในการเดินทางครั้งนี้
    ขอบคุณแอนนาที่ทำให้ผมได้พบกับความสุขหลังจากกลับมาจ ากการเดินทาง
    ขอบคุณ

Junior Member put5553's Avatar
    สถานที่
    ปากเกร็ด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณสัพสิ่งที่อยู่บนโลกที่ทำให้มีวันนี้

ขอบคุณ พ่อแม่ที่ไม่เคยว่าซักคำก่อนการเดินทางทุกครั้ง
    ขอบคุณ app ที่นั่งซ้อนท้ายเคียงข้างกันมาตลอดโดยไม่ปริปากบนซัก คำ
    ขอบคุณ พี่ๆ น้องๆทุกคนที่ทำให้การเดินทางทุกครั้งสนุกสนานและประ สบความสำเร็จตลอดมา
    ขอบคุณ เส้นทาง ที่ทำให้ผมเข้าใจว่าระยะทางไม่มีที่สิ้นสุดแต่คนเราจ ะสิ้นสุดระยะทางของมันเอง
    ขอบคุณ px 200 ที่ทำให้ผมแรงได้ขนาดนี้
    ขอบคุณ ธรรมชาติที่ยิ้มให้ผมตลอดเส้นทางเมื่อยามที่ผมขับรถผ ่าน
    ขอบคุณ คนที่ผ่านเข้ามาตลอดเส้นทางทั้งที่ดีและไม่ดี
    ขอบคุณ กล้อง sony ที่ทำให้เรามีรูปดีๆ ตลอดทุกทริป(ทั้งที่ในกล้องจะมีแต่รูป "ไอ้หมัด" ก็ตาม)
    ขอบคุณ สวนกุหลาบที่ส่งเต้นท์และคนกางเต้นท์มาให้เรา (พี่ต๋อง) ตลอดทั้งทริป
    ขอบคุณ พี่น้อง pakkred scooter club ทุกคนที่เคยร่วมเดินทางตลอดทุกทริป
    ขอบคุณ ขอบคุณ จากใจเอาไว้เจอกันทริปหน้า Px 200
    /\2
    ความสุขของนักเดินทาง ไม่ได้อยู่ที่จุดสิ้นสุดของปลายทาง
    แต่อยู่ตรงมิตรภาพระหว่างการเดินทางมากกว่า

Member i_lomo's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอบคุณมั่ง

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ ไป และ กลับ อย่างปลอดภัย

เป็นห่วงกินข้าวไม่ลงเลย (โม้ๆ)
    from my lungs to my feet i'm breathing
    I'm loving every minute, every road signs a reminder of exactly why we did it to begin with

Pakkred Scooter Club*

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

ขอคุณมากครับสำหรับ คำขอบคุณของชาวปากเกล็ดฯที่มีให้คุณพ่อ ท่านมีความสุขมากครับที่รถของ ชาวปากเกล็ดฯ เดินไปและกลับโดยสวัสดิภาพ สำหรับผมและกุ้งขอยกคำขอบคุณที่ชาวปากเกล็ดฯทั้งหมดใ ห้คุณพ่อครับ เพื่อให้ท่านได้มีกำลังใจในการทำรถแลมฯให้ยังคงอยู่แ ละวิ่งได้ต่อไป

จากใจ

ไก่

Senior Member staff_relax's Avatar
    สถานที่
    Lady classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ขอบคุณเยอะจังเนอะ :d
    _ ~ ~ OnlY_GoD _Will_JudgE_mE ~ ~ _

Bookmarks