เทคนิคการเอาตัวรอด จากตำรวจจราจร• (ใช้ได้จิงป่าววะ)

ชื่อกระทู้: เทคนิคการเอาตัวรอด จากตำรวจจราจร• (ใช้ได้จิงป่าววะ)

Senior Member pun_x's Avatar
    สถานที่
    PakkredScooterClub
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เทคนิคการเอาตัวรอด จากตำรวจจราจร• (ใช้ได้จิงป่าววะ)

เทคนิคการเอาตัวรอด จากตำรวจจราจร•

ในกรณีที่ตำรวจจราจรเรียกแล้ว ไม่ว่ากรณีใดๆ ขอให้ท่านปฎิบัติตัวดังต่อไปนี้
    ๑. อย่าไปโต้เถียงใดๆทั้งสิ้น และพูดจาให้สุภาพที่สุด

๒. ระงับอารมณ์ให้เป็นปกติ ประหนึ่งว่ามีเรื่องตลกเกิดขึ้น

*๓. จราจรขอดูใบขับขี่ ห้ามให้ดูเด็ดขาด ( ******คุณอาจจะถ่ายสำเนาใบขับขี่ แล้วยี่นให้เขาดูจะดีที่สุด*******)

๔. ขอให้จราจรเขียนใบสั่งให้คุณ เขาจะเพิ่มข้อหาอีกข้อหนึ่งคือ ไม่มีใบอนุญาติขับขี่ ก็ให้เขาเพิ่มข้อหา

๕. เมื่อได้รับใบสั่งมาแล้ว คุณจะฉีกทิ้งหรือเก็บไว้เป็นที่ระลึกก็สุดแท้แต่คุณ

๖. คุณไม่ต้องไปจ่ายค่าปรับตามใบสั่ง

ประเด็นสำคัญ อย่าให้จราจรดูใบขับขี่เด็ดขาด เพราะมันจะยึด(วิ่งราวทัพย์)ใบขับขี่คุณไป แล้ว
    คุณก็ต้องยอมไปเสียค่าปรับเพื่อจะเอาใบขับขี่กลับคืน

เมื่อคุณไม่ไปชำระค่าปรับจะมีผลอย่างไร
    ๑. ไม่มีผลต่อการเสียภาษีรถยนต์หรือจักรยายนต์ทั้งสิ้น คุณยังไปชำระค่าภาษีได้ตามปกติ แม้จราจรจะขู่ ว่าจะอายัดทะเบียนก็ตาม

๒. ขนส่งไม่มีสิทธิ์ที่จะไม่รับต่อภาษี ไม่มีสิทธิ์ยึดหน่วงเล่มทะเบียน

๓. การอายัดเล่มทะเบียนมันเป็นข้อตกลงระหว่างตำรวจกับกอ งทะเบียน ไม่ได้เป็นข้อกฎหมายที่จะบังคับ ใช้กับประชาชนได้ ดังนั้นขนส่งทุกแห่งจะไม่รับชำระภาษีหรือยึดหน่วงเล่ มทะเบียนไม่ได้
    อันนี้เอามาจากคนที่ส่งมาให้นะคับ
    ผม โดนยึดใบขับขี่รถยนต์ แล้วไม่ไปเสียค่าปรับ สิบปีมาแล้ว ต่อทะเบียนได้ทุกปี จนขาย รถทิ้งไปแล้ว ผมมีใบสั่งเกือบสิบใบทั้งรถยนต์ มอไซค์ ก็ไม่มีปัญหาก่อต่อภาษี

ผม ไม่ได้ส่งเสริมให้ใครทำผิดกฎหมาย แต่ไม่อยากเห็นใครเสียเปรียบโดยไม่
    เป็นธรรม วันหลังจะมาบอกว่ากรณีใดที่ตำรวจยึดรถได้ กรณีใดยึดไม่ได้ เพื่อจะได้เป็นความรู้
    ต่อสู้กับมาเฟียในคราบของตำรวจ

ใครๆก็หาว่าพวกผมขับรถเร็ว นวลฉวี's Avatar
    สถานที่
    Pakkred Vespa and Lambretta Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

เมาเเล้ว ขับ โดนจับทำไง อ่ะ 555+

รับ เคาะ ปะผุ ทำสีรถยนต์ทุกชนิด ครบวงจร
    ทำสี รถโบราณ/Vespa Lambretta ฯลฯ
    เจาะฝากระโปง แก้ม ตีโป่ง Wide Body
    เปลี่ยน หลังคา Sunroof/Moonroof
    ซ่อมสีงานด่วน ซ่อมไฟเบอร์
    ซ่อมกันชน ฟื้นฟูสภาพ Carbon Fiber
    ขัดเคลือบสี พ่นกันสนิม
    ยิงบอดี้ชู้ต Undercoating รถทุกรุ่น

https://www.facebook.com/NuanchaweeGarage
    สนจัยติดต่อ 0840128201 JIM

Senior Member pun_x's Avatar
    สถานที่
    PakkredScooterClub
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นวลฉวี อ่านข้อความ
    เมาเเล้ว ขับ โดนจับทำไง อ่ะ 555+
    1.ถ้าตำรวจเรียกให้เป่าอย่าเป่าครับ
    2.คุยกับพี่ท่านเขาดีๆต่อรองพี่ท่านเขา
    3.ถ้าต่อรองพี่ท่านเขาไม่ได้จิงๆบอกพี่ท่านเขาว่าเปล ี่ยนจากเป่าเป็นตดได้ไหม

ถ้าทำได้บอกด้วยนะ 555+

sampatza's Avatar
    สถานที่
    MOTO Cafe
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับพี่ที่มีข้อมูลดีๆมาฝาก............
    ดูรูปสินค้าปัจจุบัน...ได้จากหน้าแรกหรือ
    หน้าสุดท้ายแล้วแต่การตั้งกระทู้ของสมาชิกครับ

วิธีการสั่งซื้อทางโทรศัพท์
    1.ดูรูปสินค้าที่ต้องการในร้าน Patshop TSC
    2.โทรศัพท์แจ้งเพื่อสั่งจ้องหมวกกันน๊อค
    3.โอนเงินผ่านทางธนาคารกรุงเทพ
    หมายเลขบัญชี 383-4-32958-7 (นายสุรเชษฐ์ กาละวงศ์)
    4.โทรแจ้งการโอนเงินและแจ้งที่อยู่ผู้รับ
    5.รอรับสินค้า เวลาไม่เกิน 2 วันนับจากวันที่สั่งสินค้า
    สอบถาม-สั่งซื้อ : 086 - 3764658 081 - 3053823 ตลอด24 ช.ม.
    *มาดูสินค้าที่ร้านได้ครับ...ประหยัดค่าขนส่ง...ได้ส ินค้ารวดเร็ว...
    (/\7ถ้าจะเข้ามารับสินค้าช่วยโทรแจ้งเพื่อจะได้จัดเก็บ ไว้ให้ครับ...จะได้มาไม่เสียเที่ยว/\7)
    ..................

Junior Member kim vespa's Avatar
    สถานที่
    ม.หัวเฉียว lam survey club
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุนข้อมูลดีๆครับพี่

Bookmarks