ทริปฉลองครบรอบ4ปี Mutu ณ อัมพวา(ปลูกป่าและพาเพลิน)

ชื่อกระทู้: ทริปฉลองครบรอบ4ปี Mutu ณ อัมพวา(ปลูกป่าและพาเพลิน)

Senior Member mooc65's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปฉลองครบรอบ4ปี Mutu ณ อัมพวา(ปลูกป่าและพาเพลิน)

ในวันที่1และ2 สิงหาคมชาวสาธุประดิษฐ์ได้เป็นส่วนหนึ่งในการ

ฉลองครบรอบ4ปีของชมรมมูตู ชาวมูตูจัดทริปเล็กๆไปอัมพวา

มีกิจกรรมทำกันหลายอย่าง ทั้งปลูกป่า ถวายสังฆทาน

หาอาหารอร่อยทาน ขี่ ATV เล่นBB Gun และอีกเยอะเยะ

ติดตามชมและรับฟังได้ ณ บัดเดี๋ยวนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooc65 : 04-08-2009 เมื่อ 02:19

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชาวสาธุนัดเจอกันเช้าครับ

แต่กลับต้องรอจ่าครับ (งานหลวงเข้ามาเยอะช่วงนี้)

เราไปกัน9คัน แดงซะ4ครับ(จะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อน)

ทริปนี้เรามีสมาชิกใหม่(ถอดด้าม)เพิ่มมา1คัน

ที่พึ่งเจอกันงานนี้แหละ(หลังจากคุยกันในบอร์ด) พี่โต้งกับพี่รัตน์
    กับVespa 64 สีสด ป้ามังคุดของจ่าตูนมีเพื่อนแล้ว

แวะพักครับ ตั้งแต่ได้คลับแมนมา ทริปนี้พี่ปาร์ค จี ซุง ขอเปลี่ยนแนวการแต่งตัว

พวกเราไปเจอกับ ชมรมสนิมคืนรัง ระหว่างทาง

ตัวเด็ดของสนิมคืนรัง

พวเราและสนิมคืนรังรอเจ้าภาพมูตู วึ่งกำลังเคลื่อนพลมา

ระหว่างรอ คลับแมนพี่ปาร์คงานเข้า สตาร์ดไม่ติด

ต้องถึงช่างตัวจริง ของสนิมคืนรัง มาดูให้

มาดเท่ห์ๆ ของ เดอะติ๊ก ทัวริงคอมโบ้ หลังจากเสร็จสิ้นทัวร์คอนเสริตรถบัมบ์แถวๆย่านพระประ แดง

และแล้วรถจ่าก็มีโจรแต่งตัวเรียบร้อย แต่ไม่อาบน้ำมาถ่ายแบบ

สักพักเจ้าภาพมูตูก็มาถึงครับ

ทั่นประธานกำลังแบ่งป้ายคล้องคอของทริปนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooc65 : 04-08-2009 เมื่อ 19:49

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

กิจกรรมดีๆ... ที่มีแต่ความอบอุ่นและเข้าใจกัน.. นี่แหล่ะหนา.. มิตรภาพที่แท้จริง..

เครดิตหรานแบงค์ สาธุฯเลยนะนี่.. กับจุดเริ่มต้นความสัมพันธ์กับMUTU.. จึงทำให้เราได้มีวันนี้และความรู้สึกที่ดีๆต่อกัน.. /\7

BIKE HERO DISCO POWER.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องยกเครดิตให้พี่เดียวด้วยครับที่ทำให้เรามาพบกัน

มาลุยกันต่อครับ จากนั้นเราก็ขับรถมุ่งหน้าไปอัมพวาทันที

พี่หน่อยประธานมูตู พาเราไปทานผัดไทกุ้งยักษ์ ที่บางนกแขวกครับ

ดูๆแล้วคนเหล่านี้ เหมือนบุคคลไร้ญาติขาดมิตรครับ(เหมือนโรลิงยานะว่าไห ม)

และแล้วผัดไทก็มาครับ อร่อยมากมายครับ

เมื่อทานผัดไทอิ่มแล้ว ก็ถึงเวลาเช็คเรทติ้งของชาวสาธุแล้วครับ

นำทีมโดยทั่นประธาน ทริปนี้งดพาสาว เพราะโดนกดดันจากสื่อมวลชนอย่างหนัก

ปกติจะพาไปทุกทริป ดริ๊ปทุกงาน สาวๆตูดด้านเพราะรถแกครับ

น้องโอ(นิจคุณแห่งสาธุ) เค125 กำลังเช็คข่าวหน้าบันเทิงของตัวเอง

จากนั้นเราไปทำบุญกันต่อครับ

ณ วัดบางกุ้ง ที่ๆพระนเรศวนใช้เป็นจุดรวมพลก่อนออกรบในสมัยก่อน

จุดเด่นของวัดนี้ อยู่ที่โบสถ์มีต้นไม้ล้อมรอบครับ

และแล้วก็ไม่วายครับ เราไปเจอทหารไทยโบราณ(แต่ไม่อาบน้ำ) จะเป็นใครดูเอาเองครับ

เดอะติกทัวร์ริงคอมโบ้เอาก็เขาด้วย แต่เหมือนมากๆ

คนนี้ไม่ค่อยเนียน

จากนั้นพี่หน่อย ประธานมูตู พาเราไปทานน้ำมะพร้าวน้ำหอม หวานชื่นใจ ดูได้จากหน้าน้องเบิร์ด

ทีมงานไปเจออาบังขายโรตีครับ สั่งตรงมาจากอินตะระเดีย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooc65 : 04-08-2009 เมื่อ 20:39

TJRRCN's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์ ( สายเพชรบูรณ์ )
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีครับ พี่ผู้กำกับหมู

ขอเกาะขอบจอรอดูด้วยคนผู้กำกับ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จากนั้นพี่หน่อยก้พาเราไปถวายสังฆทานครับ

เป็นวัดที่ไม่ไช่วัดเชิงพุทธพานิชครับ (ซึงหายากในสมัยนี้)จ่าขอชื่นชมวัดนี้มาก
    หลวงพี่มารอเรา

ได้รับบุญกันทั่วหน้าครับ

ทางหลวงพี่พรมน้ำมนต์ ให้เราขับรถปลอดภัย พร้อมแจกผ้ายันต์

ถ่ายรูป กันก่อนไปตลาดน้ำอัมพวา

น้องๆจากกลุ่มเพาะชั่ง

ขำกลิ้ง หมูขี่ลิง

เย็นย่ำ เริ่มหิว ชมวิวที่อัมพวาครับ

หน้าอย่างตึงครับ

เรทติ้งยังดีอยู่ครับทั่นประธาน

ชาวสาธุเหมาร้านทั้งย่านอัมพวาครับ

ปากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทั่นประธาน

ทริปนี้ของเขาครับ ยกให้เขา

จากนั้นก็กลับพักผ่อน กลางคืนทางทีมงานไปร่วมแจมกับคอนเสิรต เบิร์ดเดย์ มูตู

เสียดายไม่มีภาพ มีแต่ภาพไมเคิล แจคสัน

รุ่งเช้าเราออกเดินทาง เพื่อไปร่วมปลูกป่าชายเลน ที่ดอนหอยหลอด

เอาซะหน่อยกับคู่นี้ สมาชิกใหม่ของชาวสาธุ พี่รัตน์

พี่พยาบาลโต้ง แฝดพี่ของทั่นประธาน

มองไปมองมาเหมือน2คนนี้กำลังดำนา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooc65 : 04-08-2009 เมื่อ 22:18

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mooc65 อ่านข้อความ
    เป็นวัดที่ไม่ไช่วัดเชิงพุทธพานิชครับ (ซึงหายากในสมัยนี้)จ่าขอชื่นชมวัดนี้มาก
    หลวงพี่มารอเรา

ได้รับบุญกันทั่วหน้าครับ

ทางหลวงพี่พรมน้ำมนต์ ให้เราขับรถปลอดภัย พร้อมแจกผ้ายันต์

ถ่ายรูป กันก่อนไปตลาดน้ำอัมพวา

น้องๆจากกลุ่มเพาะชั่ง

ขำกลิ้ง หมูขี่ลิง

เย็นย่ำ เริ่มหิว ชมวิวที่อัมพวาครับ

หน้าอย่างตึงครับ

เรทติ้งยังดีอยู่ครับทั่นประธาน

ชาวสาธุเหมาร้านทั้งย่านอัมพวาครับ

ปากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทั่นประธาน

ทริปนี้ของเขาครับ ยกให้เขา

จากนั้นก็กลับพักผ่อน กลางคืนทางทีมงานไปร่วมแจมกับคอนเสิรต เบิร์ดเดย์ มูตู

เสียดายไม่มีภาพ มีแต่ภาพไมเคิล แจคสัน

รุ่งเช้าเราออกเดินทาง เพื่อไปร่วมปลูกป่าชายเลน ที่ดอนหอยหลอด

เอาซะหน่อยกับคู่นี้ สมาชิกใหม่ของชาวสาธุ พี่รัตน์

พี่พยาบาลโต้ง แฝดพี่ของทั่นประธาน

มองไปมองมาเหมือน2คนนี้กำลังดำนา

em95em95em95em95em95em95em95em95

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

Senior Member HondaClassic's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ฮ่าๆๆๆ

ลงรูปได้เร็วมากๆ เลยครับๆ
    งามๆแท้ๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถ่ายรูปหมู่ก่อนแยกย้ายกันกลับครับ

ทริปนี้ขอขอบคุณ

พี่หน่อยประธานMutu พี่หน่อยสุดยอดมากครับ เทคแคร์ทุกคนอย่งดีตั้งแต่ต้นจนจบครับ

ชาวสาธุประทับใจพี่หน่อยมากครับ ดีใจแทนวงการคลาสสิคที่มีคนอย่างพี่

ขอบคุณชาวมูตูทุกคนครับ ที่จัดกิจกรรมดีๆ

ขอขอบคุณพี่เดียว แห่งBike Hero ตั้งใจทำต่อไปครับพี่ ผมคนหนึงละที่จะอยู่ข้างพี่

ขอบคุณ พี่ๆBike Hero พี่เต้ย ที่ทำข้าวผัด ข้าวต้มให้ทานรอบดึก

ขอบคุณพี่เล็ก จากทุเรียนนนท์

ขอบคุณ พี่ๆน้อง จากสนิมคืนรัง เจอกันที่ไหนทักกันได้นะครับ

ขอบคุณ น้อง2คนจากกลุ่มเพาะช่าง

ขอบคุณ ทั่นประธานแบงค์ ภูมิใจมากครับที่มีแบงค์เป็นประธาน

ขอบคุณน้องๆชาวสาธุ ทุกคน เจ้ออน พี่แดน ที่ดูแลการกิน อยู่อย่างดี

น้องเบิร์ด น้องเบียร์ ที่น่ารักทุกทริป พี่เอ๋ พี่ไซร์ ทีลุยด้วยกันทุกทริป

เดอะติ๊กทัวร์ริ่งคอมม์โบ้ ที่อำนวยความสะดวกในการขับขี่ของพวกเรา และปล่อยลมปรานเป็นระยะๆ

น้องเมล์ น้องโอสุดหล่อ และน้องรัตน์น้องโต้ง ที่ยอมลุยไปกับเรา ที่เลือกชมรมเรา

เป็นที่ตั้ง 555. ดีใจนะครับ

ทริปนี้ใครไม่ไปเสียดายมากครับ ครบทุกรสชาติ อิ่มบุญ อิ่มอก อิ่มใจ ประทับใจสุดๆ

ไว้เจอกันริปหน้าครับ .......................... ติดตามภาพจากกล้องของทั่นอื่นได้ครับ....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooc65 : 09-08-2009 เมื่อ 04:11

Member jackjack's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ....

โค-ตะ-ระ เสียดายเลยครับพี่น้องคร้าบบบ..........
    แต่สิ่งหนึ่งซึ่งไทยร้าวใจเหลือ คือเลือดเนื้อเป็นหนอนคอยบ่อนใส้
    บ้างหากินบนน้ำตาประชาไทย บ้างฝักใฝ่ลัทธิชั่วน่ากลัวเกรง
    ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
    ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Life is not always the party we expected to be
    but as long as we are here, we should smile and be grateful.

ไม่ว่าเราจะทำอะไร ก็มีคนคอยติเตียนวิจารณ์เสมอ
    ดังนั้นหากเรารู้ว่าทำในสิ่งที่ถูก.....ก็ทำไปเถาะ

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

ทริปนี้ขอยกให้

ทริปต่อไปใครไม่ไป ตุ๊ด โห๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆล้อเล่น

ขอบคุณทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องนะครับ

ผมพูดไม่ค่อยเก่ง

แต่บอกได้คำเดียวเลยว่า เดอะ เบส

ใครว่าวงการนี้มีแต่เรื่องร้ายล่ะ

วงการนี้ก็มีเรื่องดีๆอยู่เยอะครับ

พี่ปาร์คถ้ารถสตาร์ทไม่ติดขายต่อผมเลยนะ
    em95em95em95em95em95em95em95em95em95em95
    _ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

รถเก่าสาธุประดิษฐ์

http://044851203037.hi5.com

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

ดูภาพนี้แล้วใจหาย... em87

นึกว่าน้องเค้ามาปักตะไคร้...5555555555+

สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์ ( สายเพชรบูรณ์ )
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณทุกท่าน ที่ต้อนรับอย่างอบอุ่น

ขอบคุณชาวสาธุ ทุกคน
    เจ้ออนท้าวแชร์ พี่แดนทวงแชร์ ที่ดูแลการกิน อยู่อย่างดี

น้องเบิร์ด น้องเบียร์ ที่สอนวิทยายุทธ น้ำเต้า ปู ปลา ให้แม่นางท้ายรถผม

พี่เอ๋ พี่ไซร์ ที่ให้ยืมรองเท้า
    น้องเมล์ขาป๊อก น้องโอ นิชคุณสุดหล่อ ผู้หมวดติ๊กสตริงคอมโบ้ที่อำนวยด้านการขับขี่ตลอดทาง พี่ผู้กำกับหมูที่ไม่ปล่อยลมปราณสู้ประธาน ( คนเดียวก็......มากครับ )และ พี่ประธานแบ๊งค์
    แฝดคนละฝาของผม
    ที่ต่างกันตรง ประธานชอบใส่เสื้อตัวใหม่ทั้งๆยังไม่อาบน้ำแล้วไปถ่า ยรูป
    ที่มาต้อนรับตั้งแต่เช้าตรู่

ขอบคุณจากใจครับ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ""

แฝดคนละฝา และ หัวหน้าทัวร์ โฮริงยา

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

Uncredible!!!!!!!
    555555555555555+++++

Bookmarks