กระทู้พูด - คุย เรื่องทั่วไป - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 15 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กระทู้พูด - คุย เรื่องทั่วไป

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ที่แท้มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

ประวัติของ......ไอ้เจี้ยว

เจี้ยว......เดิมทีเป็นสัตว์ชน ิดหนึ่ง

ตัวสีดำ.....ซึ่งเกิดมาพร้อมกับ อดัมและอีฟ....

อยู่ในสวนเอเทนนับว่าเจี้ยวเป็นสัตว์ตัวแรกของโลกก็ว ่าได้.......

อีฟ......ซึ่งชอบและหลงไหลในเจี้ยวเป็นอย่างมาก.....

เวลานอต้องนอนกอดเจี้ยว.................

กินก็ต้องกินกับเจี้ยว.....................อาบน้ำก็ ต้องอาบน้ำกับเจี้ยวทุกๆ วัน.....

เวลาส่วนมากจะอยู่กับเจี้ยวทั้งสิ้น.....

อดัม......ซื่งทนไม่ได้เมื่อเห็นหญิงซึ่งเกิดมาพร้อม กับตนจะชอบเจี้ยวมากกว่าตน

ซึ่งเป็นผู้ชายแท้ๆ ความอิจฉาจึงเกิดขึ้น......

จึงได้วางแผนกำจัดเจี้ยวเสียให้พ้นทาง............

และแล้วโอกาสก็มาถึง........

วันนั้น....อีฟนั่งตกเบ็ดอยู่ที่ริมสระ.....ในสวนเอเ ทน......ซึ่งเจี้ยวไม่ได้อยู่กับอีฟด้วย

อดัมคิด.......เจี้ยวต้องอยู่ที่บ้านแน่นอน........

อดัมจึงตรงดิ่ง......เข้าไปที่บ้านหวังกำจัดเจี้ยวให ้สิ้นซาก....

เมื่อไปถึง........เจี้ยวซึ่งนอนอยู่บนเตียง......แผ ่ไข่อย่างไม่อายใคร.......

อดัมเดินย่องเข้าไปหา.........เจี้ยวได้ยินเสียงฝีเท ้า....โผล่หัวจ้องมองทันที

เจี้ยวตาเดียว.....มองอดัมอย่างไม่คิดอะไร.......พาล ดีใจ......

วิ่งเข้าไปหาอดัมหวังว่าอดัมคงจะหยอกตนแบบอีฟ....

และแล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น......อดัม..... เอามือคว้าคอของเจี้ยวขึ้นมา.......

บิดไปบิดมา.....มืออีกมือก็จับที่ไข่ เขย่าซ้าย เขย่าขวา โยกไปมา.....

จนเจี้ยวทนไม่ไหว.......

\"เลือดสีขาวขุ่นก็ทะลักออกมาจากตาเพียงดวงเดียว.... ..ตายคามือทันที\"

สมใจกู โดยแท้........ตายซะเถอะ ไอ้เจี้ยว!!\"

อดัมกลาวออกมาอย่างสะใจ

เมื่อเจี้ยวตายไป.....วิญญาณ.................ได้เข้ าไปหายมบาลของเจี้ยว......

ยมบาลเจี้ยว......\" เจ้าเป็นอะไรตาย \"

เจี้ยว..............\" โดนอดัมทำร้ายครับ เค้าบีบผมจนตายคามือเค้าเลย \"

ยมบาลเจี้ยว....\" เจ้ายังไม่ถึงฆาตนี่ ไป กลับไปเกิดใหม่ \"

เจี้ยว..............\" ไม่เอาแล้วท่าน กลับไปเดี๋ยวอดัมเค้าบีบผมอีก.. ..เค้าเกลียดผมจะตาย \"

ยมบาลเจี้ยว....\" งั้นข้าจะให้พรเจ้า 3 ประการก่อนไปเกิดใหม่ ดีไหม........เอ้าเร็วขอมา \"

เจี้ยว..............\" ดีคับ.......งั้นผมขอเลยละกัน \"

1.ขอให้ผมได้ใกล้ชิดกับอดัม ให้อดัมรักและถนอมผมไม่ทำร้ายผมอีกต่อไป

2.เมื่ออดัมมีความสุข......ก็ขอให้ผมมีความสุขไปด้วย

3.และเมื่อผมมีความสุข.....ขอให้แบ่งปั่นความสุขนี้ใ ห้อีฟด้วย

ยมบาลเจี้ยว.....\" ได้.....งั้นเจ้าไปเกิดเลยเดี๋ยวนี้..... \"

แว๊บบบบบบบบบบบ!!

เมื่อเจี้ยวไปเกิดใหม่......................

พรขอแรกก็ได้สัมฤิทธิ์ผล....เจี้ยวได้ใกล้ชิดกับอดัม ....ซึ่งอยู่หว่างขาของอดัม

พรข้อสอง......เมื่ออดัมฝันเปียก...เจี้ยวก็ฝันเปียก ไปด้วย...เจี้ยวจึงมีความสุขไปกับอดัม

เหลือพรข้อสาม....

เวลาผ่านไป...นานแสนนาน...พรขอสามก็ได้สัมฤทธิ์ผล... ..

อดัมและอีฟได้แอบมีอะไรกัน กลายเป็นมนุษย์คู่แรกของโลก และโดนขับไล่ออกจากสวนเอเทน..........

ปล.แต่ยังมีอดัมบางพวกที่ยังระลึกชาติได้และยังเกลีย ดเจี้ยวอยู่

เช่น.....

กระเทย.......เกย์......ซึ่งไม่ต้องการเจี้ยว....และ ได้ตัดเจี้ยวทิ้งไป
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Senior Member Jand777's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ barbies_69 อ่านข้อความ
    ประวัติของ......ไอ้เจี้ยว

เจี้ยว......เดิมทีเป็นสัตว์ชน ิดหนึ่ง

ตัวสีดำ.....ซึ่งเกิดมาพร้อมกับ อดัมและอีฟ....

อยู่ในสวนเอเทนนับว่าเจี้ยวเป็นสัตว์ตัวแรกของโลกก็ว ่าได้.......

อีฟ......ซึ่งชอบและหลงไหลในเจี้ยวเป็นอย่างมาก.....

เวลานอต้องนอนกอดเจี้ยว.................

กินก็ต้องกินกับเจี้ยว.....................อาบน้ำก็ ต้องอาบน้ำกับเจี้ยวทุกๆ วัน.....

เวลาส่วนมากจะอยู่กับเจี้ยวทั้งสิ้น.....

อดัม......ซื่งทนไม่ได้เมื่อเห็นหญิงซึ่งเกิดมาพร้อม กับตนจะชอบเจี้ยวมากกว่าตน

ซึ่งเป็นผู้ชายแท้ๆ ความอิจฉาจึงเกิดขึ้น......

จึงได้วางแผนกำจัดเจี้ยวเสียให้พ้นทาง............

และแล้วโอกาสก็มาถึง........

วันนั้น....อีฟนั่งตกเบ็ดอยู่ที่ริมสระ.....ในสวนเอเ ทน......ซึ่งเจี้ยวไม่ได้อยู่กับอีฟด้วย

อดัมคิด.......เจี้ยวต้องอยู่ที่บ้านแน่นอน........

อดัมจึงตรงดิ่ง......เข้าไปที่บ้านหวังกำจัดเจี้ยวให ้สิ้นซาก....

เมื่อไปถึง........เจี้ยวซึ่งนอนอยู่บนเตียง......แผ ่ไข่อย่างไม่อายใคร.......

อดัมเดินย่องเข้าไปหา.........เจี้ยวได้ยินเสียงฝีเท ้า....โผล่หัวจ้องมองทันที

เจี้ยวตาเดียว.....มองอดัมอย่างไม่คิดอะไร.......พาล ดีใจ......

วิ่งเข้าไปหาอดัมหวังว่าอดัมคงจะหยอกตนแบบอีฟ....

และแล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น......อดัม..... เอามือคว้าคอของเจี้ยวขึ้นมา.......

บิดไปบิดมา.....มืออีกมือก็จับที่ไข่ เขย่าซ้าย เขย่าขวา โยกไปมา.....

จนเจี้ยวทนไม่ไหว.......

\"เลือดสีขาวขุ่นก็ทะลักออกมาจากตาเพียงดวงเดียว.... ..ตายคามือทันที\"

สมใจกู โดยแท้........ตายซะเถอะ ไอ้เจี้ยว!!\"

อดัมกลาวออกมาอย่างสะใจ

เมื่อเจี้ยวตายไป.....วิญญาณ.................ได้เข้ าไปหายมบาลของเจี้ยว......

ยมบาลเจี้ยว......\" เจ้าเป็นอะไรตาย \"

เจี้ยว..............\" โดนอดัมทำร้ายครับ เค้าบีบผมจนตายคามือเค้าเลย \"

ยมบาลเจี้ยว....\" เจ้ายังไม่ถึงฆาตนี่ ไป กลับไปเกิดใหม่ \"

เจี้ยว..............\" ไม่เอาแล้วท่าน กลับไปเดี๋ยวอดัมเค้าบีบผมอีก.. ..เค้าเกลียดผมจะตาย \"

ยมบาลเจี้ยว....\" งั้นข้าจะให้พรเจ้า 3 ประการก่อนไปเกิดใหม่ ดีไหม........เอ้าเร็วขอมา \"

เจี้ยว..............\" ดีคับ.......งั้นผมขอเลยละกัน \"

1.ขอให้ผมได้ใกล้ชิดกับอดัม ให้อดัมรักและถนอมผมไม่ทำร้ายผมอีกต่อไป

2.เมื่ออดัมมีความสุข......ก็ขอให้ผมมีความสุขไปด้วย

3.และเมื่อผมมีความสุข.....ขอให้แบ่งปั่นความสุขนี้ใ ห้อีฟด้วย

ยมบาลเจี้ยว.....\" ได้.....งั้นเจ้าไปเกิดเลยเดี๋ยวนี้..... \"

แว๊บบบบบบบบบบบ!!

เมื่อเจี้ยวไปเกิดใหม่......................

พรขอแรกก็ได้สัมฤิทธิ์ผล....เจี้ยวได้ใกล้ชิดกับอดัม ....ซึ่งอยู่หว่างขาของอดัม

พรข้อสอง......เมื่ออดัมฝันเปียก...เจี้ยวก็ฝันเปียก ไปด้วย...เจี้ยวจึงมีความสุขไปกับอดัม

เหลือพรข้อสาม....

เวลาผ่านไป...นานแสนนาน...พรขอสามก็ได้สัมฤทธิ์ผล... ..

อดัมและอีฟได้แอบมีอะไรกัน กลายเป็นมนุษย์คู่แรกของโลก และโดนขับไล่ออกจากสวนเอเทน..........

ปล.แต่ยังมีอดัมบางพวกที่ยังระลึกชาติได้และยังเกลีย ดเจี้ยวอยู่

เช่น.....

กระเทย.......เกย์......ซึ่งไม่ต้องการเจี้ยว....และ ได้ตัดเจี้ยวทิ้งไป

ที่แท้ก็เป็นอย่างนี้เอง 55+
    มา ทำให้ฉันมีความสุข ในโลกที่ไม่เคยหยุด และไม่เคยรู้มาก่อน..

Jand777 Photographer...

Senior Member Jand777's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Talking

แซวโฆษณา

มา ทำให้ฉันมีความสุข ในโลกที่ไม่เคยหยุด และไม่เคยรู้มาก่อน..

สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Talking

up

Junior Member sabsans's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jand777 : 16-05-2008 เมื่อ 15:45
    \\ คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล //

Junior Member sabsans's Avatar
    ขอบคุณ
    0

up

\\ คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล //

ขอบคุณ
    0

up

ขอบคุณ
    0

up

ขอบคุณ
    0

Talking

up

ขอบคุณ
    0

จบแล้วครับ

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

อยากดูรูปอ่ะ

Member oreomini's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตั้งกระทู้ปักหมุดให้หน่อยดิ่ เดี๋ยวลงรูปให้เลย......อิอิ

สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

http://www.thongsomboon-club.com/index.asp
    ทริปต่อไปครับ

สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

http://www.thongsomboon-club.com/index.asp
    ทริปต่อไปครับ

สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

เรื่องฮาฮา...ของนักศึกษาชาย

นักศึกษาชายชาวอเมริกัน 3 คน เดินทางไปเที่ยวที่แม็กซิโก
    ในคืนวันหนึ่งทั้ง 3 คน ดื่มเหล้าในบาร์หนักไปหน่อย
    พอตอนเช้า ก็พบว่าทั้ง 3 คน ติดอยู่ในคุกและโดนตัดสินประหารชีวิตไปเรียบร้อย
    แต่ทั้ง 3 คนไม่มีใครจำได้ว่าไปทำอะไรมาบ้างเนื่องจากเมามาก
    เลยเชื่อว่าตัวเองไม่ได้ทำผิด พอถึงวันประหาร

1. นักศึกษาคนแรก
    ถูกนำเข้าไปนั่งบนเก้าอี้ไฟฟ้า เขาก็พูดสั่งเสียออกมาว่า \"ผมเป็นนักศึกษาจาก
    มหาวิทยาลัยแถบแกรนด์แคนยอน ผมเชื่อในพลังของพระเจ้าและเชื่อว่าพระเจ้า
    จะเข้าข้างผู้บริสุทธิ์\" พอสิ้นเสียงเจ้าหน้าที่ก็สับสวิทช์เก้าอี้ไฟฟ้า ปรากฎว่าไม่มี
    อะไรเกิดขึ้น เจ้าหน้าที่เลยเชื่อว่าพระเจ้าไม่ต้องการให้นักศึกษา คนนี้ตายจึงปล่อยตัวไป

2. เสร็จแล้วนักศึกษาคนที่สอง ก็ถูกนำมานั่งเก้าอี้ไฟฟ้า แต่ก่อนที่เจ้าหน้าที่จะสับสวิทช์ไฟ นักศึกษาคนที่ 2 ก็กล่าวมาว่า
    \"ผมเป็นนักศึกษากฏหมายอยู่ที่ มหาวิทยาลัยอริโซน่า
    ผมเชื่อว่ากฏหมายอันศักดิสิทธิ์จะเข้าข้างผู้บริสุทธ ิ์เสมอ\" พูดจบเจ้าหน้าที่ก็สับสวิทช์ทันที
    ปรากฏว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เจ้าหน้าที่เชื่อว่ากฏหมายอันศักดิสิทธิ์ไม่ต้องการใ ห้ชายผู้นี้ตายก็
    เลยยอมปล่อยตัวไป

3. หลังจากนั้นมาถึง นักศึกษาคนที่ 3 ถูกนำมานั่งเก้าอี้ไฟฟ้าเขาก็กล่าวว่า \"ผมเป็นนักศึกษา วิศวะไฟฟ้าที่มหาวิทยาลัย
    (ขอสงวนสิทธิ์ไม่เอ่ยนามสถาบัน 5555 ) และผมจะขอบอกพวกคุณ ว่าถ้าพวกคุณไม่ต่อสายไฟ 2 เส้นที่ขาดอยู่นั้นเข้าด้วยกัน
    ***เก้าอี้ไฟฟ้าตัวนี้ก็จะไม่มีวันใช้การได้\"

หลังจากนั้นอีก 5 นาที วิญญานของนักศึกษาคนที่ 3 ก็ไปสู่สุขคติ

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 15 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks