กลุ่มรถมอเตอร์ไซด์ในแปดริ้ว

ชื่อกระทู้: กลุ่มรถมอเตอร์ไซด์ในแปดริ้ว

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลุ่มรถมอเตอร์ไซด์ในแปดริ้ว

เรามาดูกันครับว่าแปดริ้วเขามีกลุ่มชื่ออะไรกันบ้าง( ที่ผมรู้มีแค่นี้ใครมีเพิ่มแจ้งด้วย)เพื่อจะได้ไปตั้ งชื่อซ้ำกับเขาอีก
    1.โบราณเมืองฉะ เป็นกลุ่มแรกที่วิ่งในแปดริ้วมีสมาชิกไม่มากวิ่งและจ อดรถอยู่หลังพลาซ่ายังไม่ได้ออกทริปไกลๆตอนนี้เป็นตำ นานไปแล้ว
    2.แปดริ้วลายคราม เป็นกลุ่มรถใหญ่โบราณมักรวมรถอยู่ร้านตะแบงซึ่งตอนนี ้ก็เป็นตำนานทั่งร้านทั้งกลุ่ม
    3.กลุ่ม12 กลุ่มนี้เกิดขึ้นมาจากสมาชิกโบราณเมืองฉะที่มีจำนวนม ากขึ้นเลยขอเปลี่ยนชื่อใหม่ซะ เป็นกลุ่มซีกลุ่มแรกที่มีการรวมรถเยอะพอควร เป็นกลุ่มแรกที่มีการออกทริปไกลๆนอกจังหวัดและบำเพญป ระโยชน์เพื่อสังคมเป็นกลุ่มแรกที่สอนให้ผมรู้จักการอ อกทริปและคำว่ามิตรภาพ ตอนนี้ก็เป็นตำนานไปแล้ว(อาจกลับมาใหม่)
    4. 8-ริ้ว ไทนี่กรุ๊ป ซึ้งมีผมเป็นประธานกลุ่ม หลังจากกลุ่ม12ได้ปิดตัวลงผมและช่างนัยก็ขอมาตั้งกลุ ่มนี้ขึ้น
    ตอนแรกเราขี่กัน2คันและและมีเพิ่มอีก1คันคือช่างธรเร าเริ่มออกทริปไกลกันบ่อยเริ่มเป็นที่รู้จักของกลุ่มอ ื่นๆมีสมาชิกเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆแต่มันก็จบลงโดยการกล ับมาเริ่มที่สองคันอีกครั้งเพราะคำว่ากฏเกณฑ์
    5.ฟรีด้อมไบค์ฉะเชิงเทราผู้ก่อตั้งคือต๋องบางน้ำเปรี ้ยวกลุ่มนี้ไม่มีประธาณกลุ่มชอบออกทริปหน้าฝนชอบความ แรงแต่ยังคงเครื่องทรงเดิม
    6.คลาสสิคเมืองฉะ(กรุเก่า)มักจะออกทริปไปกับกลุ่มฟรี ด้อมตลอดเลยไม่อาจแยกได้ว่าเป็นสมาชิกกลุ่มใหนมักจะเ ป็นรถตีตูดและเป็นเครื่องเดิมๆ(เวฟ)
    7.แอคชั่นกรุ๊ป(ยังไม่ข้อมูล)
    8.c-angle (ยังไม่มีข้อมูล)
    ใครมีเพิ่มอย่างไรแจ้งให่ทราบด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c50 : 06-07-2007 เมื่อ 15:38
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แล้วยังมีอีก2กลุ่มเป็นกลุ่มรถใหญ่ที่มีccสูง
    9.แปดริ้วโซลไรเดอร์กลุ่มนี้เกิดพร้อมกับกลุ่มแปดริ้ วไทนี่กรุ๊ปโดยที่ไม่รู้ว่าตั้งชื่อขึ้นว่าแปดริ้วเห มือนกันและยังใช้เลขแปดเหมือนกันอีกด้วย อันนี้ไม่ได้ลอกเขานะครับเพราะผมชอบเลขแปดมานานแล้วค รับเคยออกงานbig bikeเหมือนกันแต่ตอนนี้ก็เป็นตำนานไปแล้ว
    10.กลุ่มรถฮาเลย์ที่ผมเคยเห็นตอนรถจอดอยู่แต่ผมยังไม ่เคยได้ยินเสียงตอนที่เขาวิ่งกันสักที่เสียงคงจะกระฮ ึ่มน่าดูเรื่องชื่อกลุ่มนั้นไม่ทราบครับใครทราบบอกด้ วยครับมีการออกทริปไกลเหมือนกันเช่นแม่ฮ่องสอนและเชี ยงใหม่แน่นอนค่าน้ำมันมากกว่าพวกเราหลายเท่าตัว em86
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

Junior Member ติดดิน's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอมั่งๆ

เค้าอยู่หลายกลุ่มเลยอะป๋า
    มีไรมั่งน้าน เริ่มเลยก็ โบราณเมืองฉะ
    ต่อมาก็ กลุ่ม12
    ต่อมาก็แปดริ้วโซลไรเดอร์
    แล้วก็แจมๆ8-riu tiny group งานบรูพา
    จุดจบก็ อเมริกัน

(ออกแนวสำส่อนเนอะ)
    คิดถึงพี่นะเด๋วนี้มะค่อยได้เจอกันเลยวันไหนว่างๆ นั่งกินเบีย หลังพลาซ่าดีก่าพี่
    ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
    -----------------------------------------
    ข่าจะทำทุกอย่าง...............เพื่อเจ้า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แล้วเจอกันน้อง แต่ขอเวลาให้ช่างนัยทำรถของตัวเองเสร็จก่อนจะได้มานั ่งคุยกันถึงอดีต

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีเพิ่มมาอีก1กลุ่ม

ตอนนี้มีเพิ่มมาแล้วอีก1กลุ่มคือกลุ่ม ดอกเหงื่อ แต่ผมยังไม่มีข้อมูลเพิ่มถ้าใครมีแจ้งด้วยครับ
    em94

ClassicBangwuaOntourนะจ๊ะ bangwua's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ฝากด้วยครับใช่น้าขวดหรือป่าวครับ
    กลุ่มของพวกเรา บางวัวคลาสสิค อยู่บางปะกง
    เกิดจากการรวมตัวของเพื่อนๆที่คบหากันมาตั้งแต่เด็กๆ ในบางวัว
    ซึ่งมีความคิดที่จะออกทริปและอยากเจอมิตรภาพที่ดี
    เริ่มแรกเดิมทีมีอยู่เพียงไม่กี่คันไม่มีประธานกลุ่ม ปกครองกันเองในหมู่เพื่อนๆ
    แต่ตอนนี้ได้มีผู้ใหญ่เข้ามาปกครองแล้วแต่ยังไม่ได้เ กิดการตั้งประธาน
    และตอนนี้มีสมาชิกอยู่ประมาณเกือบ20คันและจะประชุมกั นทุกวันเสาร์แรกของเดือน
    สถานที่ก็คือบ้านพ่อในกลุ่มซึ่งทุกคนในกลุ่มเรียกว่า พ่อ
    "มิตรภาพที่แท้จริง"
    จะต้องรับน้ำหนักแห่งความแตกแยกทางความคิดเห็นอันบริ สุทธิ์ใจได้
    By. บิ๊ก คลาสสิคบางวัว
    ชื่อบัญชี นายศรัณญู ทิพย์อุทัย เลขบัญชี 4772531139 ธ.กสิกรไทย สาขาบางวัว

ClassicBangwuaOntourนะจ๊ะ bangwua's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ลืมบอกไปครับ
    งานรวมรถที่พวกเราออกกันอย่างเป็นทางการ
    คือ งานโบราณเมืองฉะครับ ไปด้วยกันทั้งหมด23คัน
    แต่เนื้องด้วยความชอบและไม่ชอบของแต่ละคนสมาชิกจึงลด น้องลงครับ
    จะต้องรับน้ำหนักแห่งความแตกแยกทางความคิดเห็นอันบริ สุทธิ์ใจได้
    ชื่อบัญชี นายศรัณญู ทิพย์อุทัย เลขบัญชี 4772531139 ธ.กสิกรไทย สาขาบางวัว

Junior Member sen2002's Avatar
    สถานที่
    8-ริ้ว ไทนี่ กรุ๊ป
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bangwua อ่านข้อความ
    ฝากด้วยครับใช่น้าขวดหรือป่าวครับ
    กลุ่มของพวกเรา บางวัวคลาสสิค อยู่บางปะกง
    เกิดจากการรวมตัวของเพื่อนๆที่คบหากันมาตั้งแต่เด็กๆ ในบางวัว
    ซึ่งมีความคิดที่จะออกทริปและอยากเจอมิตรภาพที่ดี
    เริ่มแรกเดิมทีมีอยู่เพียงไม่กี่คันไม่มีประธานกลุ่ม ปกครองกันเองในหมู่เพื่อนๆ
    แต่ตอนนี้ได้มีผู้ใหญ่เข้ามาปกครองแล้วแต่ยังไม่ได้เ กิดการตั้งประธาน
    และตอนนี้มีสมาชิกอยู่ประมาณเกือบ20คันและจะประชุมกั นทุกวันเสาร์แรกของเดือน
    สถานที่ก็คือบ้านพ่อในกลุ่มซึ่งทุกคนในกลุ่มเรียกว่า พ่อ
    ว่างๆ ผมไปคุยด้วยได้ไหมครับ แต่รองานบ้านเสร็จก่อนตอนนี้งานเยอะ
    คุณภาพย่อมดีกว่าปริมาณ
    ถึงรถผมไม่แรงแต่ผมก็ใช้เครื่องเดิม เดิมกระทั้งหมายเลข
    สองล้ออุดมการณ์ไม่ไช่สองล้ออินเตอร์เนต

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sen2002 อ่านข้อความ
    ว่างๆ ผมไปคุยด้วยได้ไหมครับ แต่รองานบ้านเสร็จก่อนตอนนี้งานเยอะ
    วันเสาร์ที่1สิงหา
    จะจัดมิตติ้งเล็กๆครับ
    ถ้าว่างก็มาช่วยกันนะครับพี่
    และไปทำบุญที่บ้านลอเรนโซ่ครับ

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c50 อ่านข้อความ
    เรามาดูกันครับว่าแปดริ้วเขามีกลุ่มชื่ออะไรกันบ้าง( ที่ผมรู้มีแค่นี้ใครมีเพิ่มแจ้งด้วย)เพื่อจะได้ไปตั้ งชื่อซ้ำกับเขาอีก
    1.โบราณเมืองฉะ เป็นกลุ่มแรกที่วิ่งในแปดริ้วมีสมาชิกไม่มากวิ่งและจ อดรถอยู่หลังพลาซ่ายังไม่ได้ออกทริปไกลๆตอนนี้เป็นตำ นานไปแล้ว
    2.แปดริ้วลายคราม เป็นกลุ่มรถใหญ่โบราณมักรวมรถอยู่ร้านตะแบงซึ่งตอนนี ้ก็เป็นตำนานทั่งร้านทั้งกลุ่ม
    3.กลุ่ม12 กลุ่มนี้เกิดขึ้นมาจากสมาชิกโบราณเมืองฉะที่มีจำนวนม ากขึ้นเลยขอเปลี่ยนชื่อใหม่ซะ เป็นกลุ่มซีกลุ่มแรกที่มีการรวมรถเยอะพอควร เป็นกลุ่มแรกที่มีการออกทริปไกลๆนอกจังหวัดและบำเพญป ระโยชน์เพื่อสังคมเป็นกลุ่มแรกที่สอนให้ผมรู้จักการอ อกทริปและคำว่ามิตรภาพ ตอนนี้ก็เป็นตำนานไปแล้ว(อาจกลับมาใหม่)
    4. 8-ริ้ว ไทนี่กรุ๊ป ซึ้งมีผมเป็นประธานกลุ่ม หลังจากกลุ่ม12ได้ปิดตัวลงผมและช่างนัยก็ขอมาตั้งกลุ ่มนี้ขึ้น
    ตอนแรกเราขี่กัน2คันและและมีเพิ่มอีก1คันคือช่างธรเร าเริ่มออกทริปไกลกันบ่อยเริ่มเป็นที่รู้จักของกลุ่มอ ื่นๆมีสมาชิกเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆแต่มันก็จบลงโดยการกล ับมาเริ่มที่สองคันอีกครั้งเพราะคำว่ากฏเกณฑ์
    5.ฟรีด้อมไบค์ฉะเชิงเทราผู้ก่อตั้งคือต๋องบางน้ำเปรี ้ยวกลุ่มนี้ไม่มีประธาณกลุ่มชอบออกทริปหน้าฝนชอบความ แรงแต่ยังคงเครื่องทรงเดิม
    6.คลาสสิคเมืองฉะ(กรุเก่า)มักจะออกทริปไปกับกลุ่มฟรี ด้อมตลอดเลยไม่อาจแยกได้ว่าเป็นสมาชิกกลุ่มใหนมักจะเ ป็นรถตีตูดและเป็นเครื่องเดิมๆ(เวฟ)
    7.แอคชั่นกรุ๊ป(ยังไม่ข้อมูล)
    8.c-angle (ยังไม่มีข้อมูล)
    ใครมีเพิ่มอย่างไรแจ้งให่ทราบด้วยครับ
    ก๊าบผมก๊าบดีก๊าบ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ฝากงานคลาสสิคไบค์ จอมพลเจ้าพระยา อ.ปลวกแดง จ.ระยอง

งานประจำปีประเพณีวิ่งควายที่ เทศบาลจอมพลเจ้าพระยา อ.ปลวกแดง จ.ระยองวันที่ 4 ตุลา 2552 ขอเชิญเพื่อนๆชาวคลาสสิค ไบค์ทุกคนมาสังสรรค์ พูดคุยกันตามภาษาคนรักคลาสสิคนะครับ วันงานมี วงสแตมป์ และมีประกวดวงคนตรีด้วยนะครับ เรื่องความปลอดภัยหายห่วงได้เลย เรามีทีมงานดูแลให้เป้นอย่างดี ฝากๆด้วยนะครับ

รูป รูป    

Senior Member
    สถานที่
    Slam boys
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สลัมบอย ประโคนชัย

em85em85

รูป รูป  

Junior Member
    สถานที่
    Berserk on road
    ขอบคุณ
    0

ขอเชิญชวนไบค์เกอร์ทุกๆท่านทั้งหลายมาร่วมงาน ครบรอบ 5 ปี ทำดีเพื่อพ่อหลวง ตามโครงการสานฝันปันน้ำใจให้น้อง
    ....ซึ่งจัดโดย
    ........ชมรมขุนวิเศษ คลาสสิคไบค์ ไทยแลนด์ ร่วมกับ ชมรม Big Bike Thailand
    ...........ในวันที่ 9 มกราคม 2553
    ..............ณ ลานกีฬาชุมชน ชากขุนวิเศษ ต.กองดิน อ.แกลง จ.ระยอง
    .................สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ พี่ประธานติ๊ด ขุนวิเศษ 085-397-6807
    ...................ติดต่อจองบูทที่ คุณโก้ 085-277-0215
    .....................หรือที่เบอร์ของ คุณบีบอยจิ๊กกะบึ้มไรเดอร์ 087-0129420
    ..............................หมูโพธิ์ทองคลาสสิค 087-0383039

............ที่สำคัญ..........งานนี้แจกชาลีด้วยน่ะครับที่สำคัญ พลาดไม่ได้งานนี้.....

Senior Member BankCM's Avatar
    สถานที่
    เพื่อนและพี่น้องรถเก่ากบินทร์บุรี
    ขอบคุณ
    0

มีร้านไหนขายอะไหล่รถคลาสสิคมั่งครับ

ผมเรียน อยู่ราชภัฏ

Senior Member notnok's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BankCM อ่านข้อความ
    มีร้านไหนขายอะไหล่รถคลาสสิคมั่งครับ

ผมเรียน อยู่ราชภัฏ
    รถอะไรอะคับ ถ้าเป็นพวก jx gl wing cg ผมพอจะรู้คับ

Bookmarks