สวัสดีครับ เพื่อน ๆพี่ ๆน้อง ๆชาว Thaiscooter ทุก ๆท่าน ระหว่างที่ผมค้นหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตเกี่ยวกับรถมอ เตอร์ไซต์ Honda เพื่อนำไปทำโปรเจ็คของตัวเองให้เสร็จสิ้น บังเอิญได้ไปเจอเว็บของพวกฝรั่งที่ซ่อมแซมและตกแต่งร ถมอเตอร์ไซต์ตระกูล Honda Classic มา ซึ่งมีข้อมูล รูปภาพ และเทคนิคต่าง ๆ ในการซ่อมบำรุงและตกแต่งอยู่อย่างมากมาย

ผมจึงอยากให้เพื่อน ๆได้ข้อมูลอันมีประโยชน์เหล่านี้ด้วย เผื่อใครต้องการซ่อมแซม และตกแต่งรถสุดที่รักของทุก ๆท่านในอนาคตครับ

ข้อมูลในเว็บนี้ส่วนใหญ่จะเป็น Honda Vintage Two Cylinder หรือว่าสองสูบขึ้นไปนะครับ อ้อ ... ที่สำคัญ ภาษาอังกฤษล้วน ๆเลยนะฮะ อาจจะต้องคลำ ๆแปล ๆกันซักหน่อยนึงครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะยากเกินความสามารถของเพื่อน ๆไปได้ หรือหากใครอยากจะใช้ Google Translate แปลเอาก็ได้นะครับ แต่อาจจะได้คำแปลแบบงง ๆมาหน่อยนึง ยังไงก็ลองปะติด ปะต่อข้อมูลเหล่านั้นกันดูเอา ก็คิดว่าน่าจะได้คำตอบที่ดีกันแน่นอนครับ

เว็บครับ :http://www.hondatwins.net/forum/viewforum.php?f=5

หากเพื่อน ๆทราบรายละเอียดเกี่ยวกับเว็บนี้กันแล้ว ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ หรือหากเพื่อน ๆท่านใดมีเว็บที่น่าสนใจเกี่ยวกับการซ่อมบำรุง ตกแต่งรถ Honda Classic อยากจะแนะนำในเพื่อน ๆในกระทู้นี้ก็ได้นะครับผม จะได้มีข้อมูลรวบรวมเอาไว้ให้ท่านอื่น ๆได้ทราบด้วย

มีความสุขกับรถที่เรารักกันทุก ๆท่าน ขอบคุณครับผม