เข้าเกีย ได้แค่เกีย2 ไป3กดไม่ลง ครับ คอซ่าครับ

ชื่อกระทู้: เข้าเกีย ได้แค่เกีย2 ไป3กดไม่ลง ครับ คอซ่าครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เข้าเกีย ได้แค่เกีย2 ไป3กดไม่ลง ครับ คอซ่าครับ

อยากถามผู้รู้หน่อยครับ งงมากครับ
    ขับๆไปเรื่อยๆก็ดัีบน้ำมันลงไม่ทัน
    เข้าเกียได้แค่ เกีย2 เครื่องก็ดับสตาดไม่ติด
    ถอดหัวเทียนออกมาดูแล้วก็งงๆ ครับ
    ใครรู้สาเหตุบ้าง วิธีแก้บอกหน่อยครับ งงมากตอนนี้ เครื่อง คอซ่า 150

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ indietake อ่านข้อความ
    อยากถามผู้รู้หน่อยครับ งงมากครับ
    ขับๆไปเรื่อยๆก็ดัีบน้ำมันลงไม่ทัน
    เข้าเกียได้แค่ เกีย2 เครื่องก็ดับสตาดไม่ติด
    ถอดหัวเทียนออกมาดูแล้วก็งงๆ ครับ
    ใครรู้สาเหตุบ้าง วิธีแก้บอกหน่อยครับ งงมากตอนนี้ เครื่อง คอซ่า 150
    ขอเรียบเรียงนิดนึงครับผม

1. ขี่รถคันนี้มานานแล้ว ไม่เคยมีปัญหาใดๆเลย
    2. วันนึงขี่รถออกไปซื้อก๋วยเตี๋ยวที่ปากซอย...อยู่ดีๆ รถก็ดับไปเฉยเลย
    3. จากอาการข้างบน อนุมานว่าน้ำมันลงไม่ทัน
    4. กลับมาสตาร์ทใหม่ ยังไงก็ไม่ติด แถมเข้าได้เฉพาะเกียร์ 2 ใช่ไหมครับ

ลองดูตามนี้ก่อนครับ
    1. ไม่ต้องสตาร์ทใดๆทั้งสิ้น เข็นรถเดินหน้าไปๆมาๆ หาเกียร์ว่าง
    2. ถ้าไม่สามารถหาเกียร์ว่างได้...ผมเข้าใจว่า "สายเกียร์ขาด 1 เส้น" ครับผม

ผิดยังไงขออภัยครับผม

Bookmarks