ถึงคุณ super ss ครับ

ชื่อกระทู้: ถึงคุณ super ss ครับ

มาตรฐาน ถึงคุณ super ss ครับ

ถ้าว่าssมันเป้นแบบที่คุณว่าจิง ผมก็ต้องขอโทษจิงๆ ผมไม่รู้ว่าเครื่องข้างในมันเป็นยังไง ใช้ไม่ถึง2ทิตย์ก็แลกไปแล้ว เก๊ะก็ส่งไปให้แล้ว เด๋วพรุ่งนี้ผมจะสแกนใบส่งมาให้ดูเลย ถ้าไม่พอใจอะไรก็คุยกันดีๆก็ได้คับ
    ไม่ต้องมาประจานกันแบบนี้ แต่ถ้าจะโทรมาหาผมต้องนี้ไม่ได้น่ะ ผมเพิ่งเอามือถือไปจำนำ จ่ายค่าอะไหล่รถ (จะทำอะไรคิดถึงใจเขาใจเรามั้ง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pootaseub : 24-10-2006 เมื่อ 06:30

เก๊ะที่ส่งไปช้าเพราะเอาไปซ่อมจิงๆ แล้วก็ส่งให้ไปแล้วคับ อีกอย่างน่ะ เรื่องของในรถที่แลกกันไปน่ะ ผมจะไปรู้เหรอว่ามันเป้นยังไง ssคันที่ผมแลกับคุณไปผมยังใช้ได้ไม่ถึง2ทิตย์ด้วยซ้ำ ไม่ได้ใช้ทุกวันด้วย ผมซื้อมาจากเชียงใหม่ ผมไปซื้อตอนแรกยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าคาร์บูลที่ติดรถมา เป็นของเวสรึป่าว เรื่องปัญหาภายในมันเป็นอย่างที่คุณว่าจิงมันก็ต้องเ ป็นมาตั้งแต่ผมซื้อรถมาแล้ว ตอนที่ผมเอารถไปส่งให้คุณผมเป็นคนขี่ไปเองเลยกับมือ ไม่เชื่อโทรมาถามที่รสพ.ลำปางได้ ผมก็เพิ่งเล่นรถมาเหมือนกัน ขอที่ติดรถไปก็แท้หมด แลมที่แลกกันมาใช่ว่าจะดีกว่า เวสที่แลกไปมากมาย
    ดุมล้อหลังแตก แกนล้อหลังคด เวลาขี่จะส่าย ของก็ขาดตั้งเยอะ ตัวยึดท่อก็หลุด คาร์บูลก็มีปัญหา จ่ายไฟท้ายถูกถอดออก ไมล์ไม่มี ปลอกแฮนถูกเปลี่ยน คันหัวคันเร่งแตก ทำให้คันเร่งค้าง คิ้วบังลมไม่มี รางพื้นไม่มี ลายเซ็นต์ไม่มี กางปลาไม่มี กรองอากาศไม่มี ลูกบิดฝากระโปงไม่มี ฝาถังน้ำมันไม่มี เลนไฟหน้าถูกเปลี่ยน กรอบไฟหัก โชคตายทั้งหน้าและหลัง และอีกมากมาย ก่อนที่จะแลกคุณบอกแค่ว่าขาดแค่ไมล์กับลูกบิดแค่นี้ ผมต้องสั่งอะไหล่มาอีกตั้งเท่าไหร่ ผมยังไม่ได้ว่าไรคุณเลย แล้วคุณมาประจาญผมแบบนี้ได้ไง รถที่ผมส่งไปของแท้ตั้งเยอะ ถึงเครื่องจะไม่ดีก้อเถอะ
    บวกลบ ค่าใช้จ่ายก็พอๆกันแหละ ถ้าจะทำให้ดีอะ อีกอย่างน่ะ ใบหลักฐานผมไม่เอาก็ได้
    เมื่อผมไม่ได้คุณก็จะไม่ได้เหมือนกัน สุดท้ายเก๊ะส่งไปให้แล้วตั้งแต่วันที่19 ต.ค. ผมเชื่อว่าเก๊ะถึงมือเค้าแล้ว เพราะว่าขนาดรถยังแค่2-3วันก็ถึง วันนี้ผมก็โทรไปถามเค้าผมก็บอกว่ายังไม่ถึง แล้วจะขอเงินผมอีก2000 ผมจะเอาที่ไหนไปให้เค้า จ่ายค่าส่งก้อ2000แล้ว ไหนจะค่าอะไหล่ภายนอกอีก ปาไป4พันกว่าแล้ว นี่ยังไม่รวมค่าแก้ปัญหาของแลมคันนี้ที่ผมบอกไว้ตอนต ้นน่ะและก็ค่าทำเครื่องใหม่ เปลี่ยนคาร์บูลลูกใหม่อีก บวก ลบ คูณ หาร เท่าไหร่แล้ว

เรื่องเครื่องแลมผมยังไม่ได้เอาไปเช็คน่ะ ถ้าผมเอาไปเช็คแล้วก็จะได้รู้กัน ที่ผมปล่อยให้คุณว่า
    ผมไม่ได้เข้ามาดูเฉยๆน่ะ เลยปล่อยให้ทุกคนเข้าใจผิด ถ้าเกิดว่ามันเป็นปัญหามากมายแบบนี้ก็ขอแนะนำว่าอย่า แลกกับเลยดีกว่าครับ ผมพูดรวมไปถึงคนที่ซื้อของต่างจังหวัดด้วย ถ้าจะซื้อของพวกนี้ไปซื้อเองลองเองกับตัวดีที่สุด จะได้ไม่เป็นปัญหา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pootaseub : 24-10-2006 เมื่อ 06:25

อีกอย่างใช่ว่าคุณจะดีนักหนา คุณก็ต้มตุนผมเหมือนกัน ตอนที่จะส่งรถกัน ตอนแรก ที่ผมโทรหาคุณบอกว่าให้นัดไปพร้อมกันที่รสพ. ผมโทรไปบอกคุณตอนบ่ายโมงกว่าๆ บอกให้คุณไปที่รสพ.ได้เลย คุณก็บอกว่าต้องลง พอประมาณ3 - 4โมง ผมไปถึงกำลังจะส่งรถไปให้คุณ ผมก็โทรไปถามคุณว่าคุณส่งรึยังผมจะได้ส่งบ้าง คุณก็ตอบว่าส่งไปแล้ว ตอนบ่ายกว่าๆ ด้วยความเป็นคนที่ไม่เชื่อใจใคร ผมจึงได้โทรไปเช็คที่รสพ.กาญจนบุรีดูว่าคุณได้ส่งรถม าจิงๆรึป่าว ทางนั้นบอกว่าไม่มีรถที่ส่งมาลำปางเลย (ทั้งๆที่คุณบอกส่งมาแล้วตอนบ่ายกว่าๆ) พอผมโทรหาที่รสพ.เสร็จ ผมก็โทรถามคุณ คุณก็อ้างว่าส่งทางบริษัทเอกชน ทั้งๆที่บริษัทขนส่งของ ของเอกชนที่ลำปางก็มีแค่2ที่ คือรสพ.กับ นิ่ม ถ้าคุณส่งบริษัทอื่นจิง มันจะมาลำปางได้ไง ถ้ามันไม่มีเครือค่าย แล้วคุณก็บอกอีกว่าผมจะfaxใบส่งรถมาให้รถดู ตั้งแต่4โมงเย็นจนถึงทุ่มคุณถึงได้โชว์เบอร์มาแล้ว คุณก็มาบอกว่าวันนี้ไม่ทันแล้ว เอาเป็นวันจัน วันอังคารก่อนแล้วกัน ------------- แบบนี้มันเรียกว่าต้มตุนป่าวล่ะ ถ้าเกิดว่าผมส่งรถไปจิง แล้วคุณเกิดไม่ส่งมาแลกกันล่ะ มันจะเป็นยังไง
    ปล.ถ้าผมคิดจะต้มตุนคุณจิงน่ะ ผมไม่ส่งรถssไปหรอกขอบอก ผมปล่อยให้คุณว่ามามากแล้วน่ะ
    จนคนอื่นเค้าเข้าใจกันไปใหญ่ ถ้าคุณไม่จบผมก็ไม่จบเหมือนกัน

ทุกคนก็ดูเอาเองแล้วกันนะครับ ว่าเรื่องเลามันเป็นมายังไง
    ถ้าผมคิดจะหลอกจะต้มตุนจิง ผมไม่ส่งรถไปแลกเค้าหรอก เรื่องเครื่องภายในที่เป็นแบบนั้น ผมไม่รู้จิงๆ
    ตั้งแต่แรกแล้ว ผมซื้อมาจากที่เชียงใหม่อีกที ชื่อ lek ss แก๊งสกุ๊ตเตอร์ที่เชียงใหม่(ในกลุ่มนี้เค้าก้อพูดกัน มาเหมือนกันว่าชอบยำเครื่อง) ผมเพิ่งหัดเล่นรถได้ไม่นานผมไม่รู้เรื่องเครื่องอะไร หรอก ตอนแรกที่คุณโทรมาขอแลก ใจจิงผมไม่อยากแลกด้วยซ้ำไป เพราะมันเป็นรถคันแรกของผม
    แต่ไปปรึกษาใครๆ เค้าก็บอกให้แลก เพราะว่าคาร์บูลเดิมssมันแพง ตัวเป็นหมื่น ผมสุ้ราคาไม่ไหวจึงได้แลกไป ไม่ได้มีเจตณาที่จะหลอกเลย ทุกคนกรุณาเข้าใจผมด้วยครับ ขอบคุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pootaseub : 24-10-2006 เมื่อ 06:07

Junior Member GP240's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น่าเห็นใจครับ
    Super Speed By Gp 240

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รักกันไว้นะครับผม

ต่างคนก็ต่างมุมมองครับผม ผมว่าใครที่ผิดดก็คงจะรู้ตัวเองเอาแล้วกันนะครับ ขอให้จบกันแบบดีๆ นะครับพวกเราชาว Scooter เหมือนกานไม่ว่าจะ เวสเหรอแลม พวกเดียวกานทั้งนั้นเนาะ รักกันๆ เข้าไว้...
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    [email protected]