คือ ช่วยตอบ ที่เรื่องทะเบียน

ชื่อกระทู้: คือ ช่วยตอบ ที่เรื่องทะเบียน

Junior Member 08072547's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คือ ช่วยตอบ ที่เรื่องทะเบียน

คือ ว่า ผมได้รถมาจาก นครนายกรถของ ลุง แต่คนละนามสกุล แต่บ้านของผม อยู่
    นนทบุรี แล้วตอนนี้ รถผมทำอยู่นนทบุรี อะคับ คืออยากต่อทะเบียนและโอน เป็นชื่อ ของผมอะคับ แต่ทะเบียนม่านขาด 13 ปีแต่ ลุงของผมได้เซ็นใบมอบอำนาจ มาแล้ว อะคับ แล้ว ผมจะทำเรื่องที่ นนทบุร หรือ นครนายก และถ้าจะต่อทะเบียนจะต้อง ยกรถ ไปตรวจสภาพ ที่นครนายก อีก หรือป่าว คับ
    ขอบคุนทุกคำตอบก่อนนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 08072547 : 08-03-2007 เมื่อ 02:18
    วิ่งๆ ดับๆ มันคือตัวตน เดี่ยวแรง เดี่ยวช้า มันคือ ความคิด

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 08072547 อ่านข้อความ
    คือ ว่า ผมได้รถมาจาก นครนายกรถของ ลุง แต่คนละนามสกุล แต่บ้านของผม อยู่
    นนทบุรี แล้วตอนนี้ รถผมทำอยู่นนทบุรี อะคับ คืออยากต่อทะเบียนและโอน เป็นชื่อ ของผมอะคับ แต่ทะเบียนม่านขาด 13 ปีแต่ ลุงของผมได้เซ็นใบมอบอำนาจ มาแล้ว อะคับ แล้ว ผมจะทำเรื่องที่ นนทบุร หรือ นครนายก และถ้าจะต่อทะเบียนจะต้อง ยกรถ ไปตรวจสภาพ ที่นครนายก อีก หรือป่าว คับ
    ขอบคุนทุกคำตอบก่อนนะคับ
    ทำที่นนทบุรี ก็ได้แต่ก็จะนานหน่อยอะครับ จริงๆถ้าจะเอาแบบรวดเร็วทันใจก็ไปที่ขนส่ง นครนายก เอาแต่เล่มทะเบียน+ตังไป+เอกสารต่างๆไป แล้วก็จ่ายเงินค่าภาษีค้างชำระ +ค่าปรับ เสร็จแล้วก็แจ้งย้ายออกจากจังหวัด นครนายก มาใช้ยังจังหวัดนนทบุรี แล้วก็แจ้งขอจดทะเบียนใหม่เสร็จแล้วก็โอนเป็นชื้อคุณ ได้เลยครับ สงสัยโทรมาคุยกันก็ได้ครับ 0841527771 หนุ่มครับ

Bookmarks