ปกติเปิดกรองหรือใส่กรองอากาศวิ่งกันครับ

ชื่อกระทู้: ปกติเปิดกรองหรือใส่กรองอากาศวิ่งกันครับ

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปกติเปิดกรองหรือใส่กรองอากาศวิ่งกันครับ

พอดีว่าผมเวลาผมจูนคาบูดูรู้สึกว่าเปิดกรองมันจะดูเร ่งติดมือกว่ามากก็เลยสงสัยว่าพี่ๆขับกันปกติใส่กรองอ ากาศหรือป่าวครับ

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

Smallframe Rider
    ขอบคุณ
    0

ขี่ใช้งาน อยากให้เครื่องไม่พังง่ายก็ใส่เถอะครับเผื่อเจอทางฝุ ่น

แต่ถ้าอยากแรง เอาออกเลยครับ
    in small we ride

ใส่กรองแล้วจูน หัวเทียนยังไงก็ดำ สะดุดด้วยอ่ะครับ จริงๆอยากใส่กรองนะครับ
    แค่ถอดออก หัวเทียนปกติเลย วิ่งไม่สะดุด

ผมถอดคับ รู้สึกวิ่ง ออกมากกว่าจร้า

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

Cool เรื่องนี้ยังไม่แน่ใจ ครับ

เรื่อง นี้ ต้อง อยู่ที่ สภาพใช้งานกับสถานที่ ด้วยนะครับ หุหุ ของ ผม ผ่าเอา สะครึ่ง ก็ โอเค ล่ะ
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

Junior Member mama81's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อ ก่อนม่ายได้ใส่ วิ่งฉิวเลย....แซง 10 ล้อ สบาย (เพราะมันจอดอยู เฉยๆ)

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ผม ว่า ไส่ ไว้ น่ะ ดี แล้ว น่ะ ครับ กันฝุ่น เข้า น่ะ . . ..

กัน กำแพงเพชร's Avatar
    สถานที่
    นครชากังราวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ใส่ เหอะ ผม ว่าสบายใจดีนะ

ไม่ตันไว และก็สุขภาพเครื่อง ดีด้วย
    จำหน่าย... หัวเชื้อ ไตรโคเดอร์มา บิวเวอร์เรีย เมตตาไรเซียม และเชื้อ ราสด ทุกชนิด และอุปกรณ์ ทำเชื้อ ราทุกชนิด 9ล9
    ใช้ได้กับพืชไร่และพืชสวนเป็นอย่างดี
    ไม่ว่าจะเป็น ข้าว อ้อย และมันสะปะหลัง และพืชผักทุกชนิด
    จำหน่ายทั้งปลีก - ส่ง
    ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับศัตรูพืชทุกชนิด

ข้อมูลเชื้อไตรโคเดอร์มา
    http://www.phtnet.org/news/view-news.asp?nID=177
    บิวเวอร์เรีย
    http://www.sotus.co.th/article_1.html
    เมตตาไรเซียม
    http://pmc04.doae.go.th/Metarhizium/Meta1.htm

สนใจติดต่อและให้ความรู้ฟรี กับผู้ที่เชี่ยวชาญด้านนี้เป็นพิเศษ
    08-197-34296 อาจารย์ ศักดาดิ์
    08-603-10922

อาการ ดับเครื่องแล้ว ตด นี้เป็นเช่นไรครับ สังเกตุว่าเครื่องเย็นๆจะเป็นอ่ะครับ ขี่ยาวๆเครื่องร้อนๆปกติดีครับ

รถผมวิ่งแล้วจอด ตอนเช้าๆ 50เมตร แม่ค้าข้าวแกง ตกใจอุทาน พระใส่บาตร เตลิดหมดครับem93

Member Pacific's Avatar
    สถานที่
    ๒ล้อพระราม๘
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าถ้าใส่มันช่วยไม่ให้ฝุ่นเข้าไปในเครื่องยนต์มาก เกินไป

เปนการถนอนเครื่องอย่างนึง

แต่ถ้าถอดมันทำให้รถวิ่งดีขึ้น นั้นนี้มันก็ต้องเลือกแล้วและครับ

ว่าจะเลือกแบบไหน

Member pxmang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม อ่านข้อความ
    พอดีว่าผมเวลาผมจูนคาบูดูรู้สึกว่าเปิดกรองมันจะดูเร ่งติดมือกว่ามากก็เลยสงสัยว่าพี่ๆขับกันปกติใส่กรองอ ากาศหรือป่าวครับ
    ตอนใส่ลูกเดิมผมไม่ได้ถอดออกอะครับ

แต่พอเปลี่ยนเป็นลูกเคต่องถอกครับวิ่งไม่ออกเลยเจาะก ลองแล้วก็ไม่หายอะครับ

girapatk's Avatar
    สถานที่
    แป้
    ขอบคุณ
    0

แล้วถ้าใส่กรองเปลือยแบบรถญี่ปุ่นน่ะครับ จะมีผลยังไงบ้างครับ สำหรับ สมอ 125priนะครับ

ขอบคุณครับ
    "จากจุกสูงสุดคืนสู่สามัญ จากปัจจุบันย้อนกลับคืนสู่อดีต"

Phare ConservaTivE รักเมืองไทย รักษ์เมืองแป้ *

Senior Member g1141vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แต่ก่อนเคยใส่...แล้วกรองตันรถมันวอด...พอถอดออกวิ่ง ฉิว-*-
    แต่ก็มีฝาครอบคาบิวอยู่มันก็ช่วยได้เยอะ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ถอดออกรถบางคันวิ่งดีขึ้นครับ แต่ต้องล้างคารืบูร์บ่อยหน่อยเพราะเศษฝุ่นเข้าไปได้ง ่ายครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    อาการ ดับเครื่องแล้ว ตด นี้เป็นเช่นไรครับ สังเกตุว่าเครื่องเย็นๆจะเป็นอ่ะครับ ขี่ยาวๆเครื่องร้อนๆปกติดีครับ

รถผมวิ่งแล้วจอด ตอนเช้าๆ 50เมตร แม่ค้าข้าวแกง ตกใจอุทาน พระใส่บาตร เตลิดหมดครับem93
    ลองตั้งไฟดูครับ ไฟหน้าจะแก่ไปครับ จากประสบการณ์ที่เคยเจอครับ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

Bookmarks