พอดีผมเพิ่งได้ SR400 มาคันนึงอะครับ แล้วก็อยากจะแต่งโน่นนี่นั่นเองบ้างในส่วนที่พอทำได้ เลยอยากขอคำปรึกษาหน่อยครับ

1.ผมจะยกเครื่องลง จะพ่นสีโครงรถใหม่ ผมต้องถ่ายน้ำมันเครื่องออกก่อนไหมครับ เห็นว่า SR นี่น้ำมันเครื่องวิ่งอยู่ในโครงรถด้วย
แล้วก็เจ้าSRนี่ใช้น้ำมันเครื่องประมาณกี่ลิตรครับ
2.ผมอยากจะโหลดโช๊คหน้า ถ้าจะตัดสปริงทำได้ไหมครับ พอดีผมดูที่หัวโช๊คแล้วไม่เห็นจุดที่จะถอดเกลียวเปิด ฝาเลย
หรือว่าจะต้องรื้อเอากระบอกโช๊คออกก่อนครับ หรือว่าผมควรจะเอาไปตัดแกนโช๊คเลยดีกว่า
3.ชุดพักเท้า+คันเบรคคันเกียร์ แบบในรูปหรือให้ได้ตำแหน่งแบบในรูป นี่ราคาประมาณเท่าไหร่หาซื้อได้แถวไหน หรือที่ไหนรับทำมั่งครับ

ขอรบกวนแค่ 3 ข้อก่อนครับโอกาศหน้าจะมารบกวนอีกแน่นอน...แหะ แหะ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ