Bike Hero's Talk.

ชื่อกระทู้: Bike Hero's Talk.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Smile Bike Hero's Talk.

เพื่อสังคมชาวคลาสสิคฯ
    ตอนนี้ผมกับน้องๆในกลุ่มและต่างกลุ่ม(แต่ใจเดียวกัน) หลายๆคน กำลังมีแผนเดินทางไปพบเจอกลุ่มต่างๆในก.ท.ม.และปริมณ ฑลเพื่อเชื่อมความสัมพันธ์กับกลุ่มต่างๆ เท่าที่เวลาจะมีและเอื้ออำนวยครับ.. ที่ผ่านมาไม่นานก่อนหน้านี้ก็ได้เริ่มไปพบเจอกับกลุ่ มต่างๆมาบ้างแล้วน่ะครับ
    ...ที่กลุ่มของผมและเพื่อนๆชาวคลาสสิคบางท่านทำอย่าง นี้ ก็เพื่ออยากให้เกิดความแนบแน่นในสังคมชาวคลาสสิคที่ม ีอยู่ในเขตก.ท.ม.และปริมณฑลครับ.. โดยส่วนตัว พลังของกลุ่มผมและเพื่อนๆชาวคลาสสิคเท่าที่ผมรู้จัก ยังไม่พอครับ แต่ก็จะขอทำเท่าที่จะทำได้ แต่ถ้าทุกๆคน กลุ่มหรือบุคคลใดก็ตาม สนใจทำแบบนี้ด้วย.. ก็จะเป็นการดีนะครับ ช่วยๆกันครับ ดูอย่างภาคเหนือสิครับ เค้าตั้งเป็นสมาพันธ์รถคลาสสิค15จังหวัดภาคเหนือกันแ ล้ว.. ภาคอิสานก็เคยจะมี และตอนนี้กับภาคตะวันออก.. ที่กำลังดำเนินการกันอยู่ช้าๆอย่างเป็นรูปธรรม แล้วพวกเราล่ะ? ไม่ต้องขนาดเค้าก็ได้.... แค่พวกเรามีสายสัมพันธ์จากความรู้สึกดีๆที่เกี่ยวโยง เชื่อมถึงกัน ไปมาหาสู่กัน(ไม่ใช่แค่เจอกันเพียงในบอร์ด) ..แค่นั้นก็เพียงพอแล้วสำหรับชาวคลาสสิคในเขตก.ท.ม.แ ละปริมณฑลในทุกวันนี้ ใช่ไหมครับ. แล้วสักวันเราต้องได้พบกันครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 05-11-2008 เมื่อ 15:32

BIKE HERO DISCO POWER.
    Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

เก๊า เก่าบางกอกคลาสสิคคลับ ย่านบางซื่อ
    ชมรมก้านกระทุ้งคลาสสิคคลับ ย่านบางซื่อ

รถเก่าพระราม2 ย่านบางขุนเทียน
    คลาสสิคไบค์นนทบุรีคลับ ย่านนนทบุรี
    ออบิทคลาสสิคไบค์ ย่านเสาชิงช้า
    ออริจิ้นคลาสสิคคลับ ย่านดอนเมือง
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ ย่านพระราม3
    อันเดธคลาสสิคไบค์ ย่านอ้อมน้อย
    คลับ เค ย่านลาดพร้าว
    กลุ่มรังสิต ย่านรังสิต
    กลุ่ม MUTU Classic Bangkok ย่านถ.อิสรภาพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 27-06-2009 เมื่อ 11:47

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation Bike Heroฯ Talk's

ผมขออนุญาตจัดระเบียบกระทู้ใหม่เพื่อความเรียบร้อยนะ ครับ.
    ต่อจากนี้ไป..ทุกกระทู้ที่ส่งมาทักทาย ถาม พูดคุย ทั่วไป ฯลฯ ในบอร์ดของ BIKE HERO CLASSIC SECTION ผมขออนุญาตพิจรนาย้ายกระทู้(ตามความเหมาะสมฯ)ไปรวมไว ้ในกระทู้เดียวกันบ้างคือ .. บันทึกทักทาย พูดคุย ถาม แซว นินทา ฯลฯ นะครับ และสำหรับชาวขบวนการฯและบุคคลทั่วไปที่ต้องการจะบอกก ล่าวข่าวคราวหรือแจ้งอะไรให้ชาวเราฯทราบ? โปรดเข้าไปใช้ได้ในพื้นที่.. ข่าวสารโฆษณาและประชาสัมพันธ์ทั่วไปฯ ครับ เพื่อความสะดวกในการเข้าดู และเป็นระเบียบนิดนึงครับ(เพราะมีรูปอยู่มากในทุกกระ ทู้) และจะได้ไม่เป็นกระทู้ลอยเปล่าอยู่หน้าบอร์ดน่ะครับ. จึงขออนุญาตทุกท่านไว้ณ.ที่ตรงนี้ด้วยนะครับ.. ขอบคุณครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 08-10-2008 เมื่อ 09:32

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เนื่องจากมีบางท่านสงสัยไต่ถามกันมา... ผมขอชี้แจงไว้ตรงนี้เลยนะครับว่า...

Bangkok Bike Hero กับ Bike Hero Classic section นั้นคือกลุ่มเดียวกันครับ... ชื่อแรกนั้นเริ่มใช้อย่างไม่เป็นทางการเมื่อแรกตั้งก ลุ่มครับ.. ก่อนที่จะปรับเปลี่ยนมาใช้ชื่อหลังอย่างเป็นทางการจน ทุกวันนี้ครับ..

Mail กลุ่มครับ.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 15-04-2009 เมื่อ 00:25

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วีธีการโพสรูปในแบบชาวเราฯครับ..

ผมขออนุญาตแนะนำนะครับ...
    ถ้าต้องการโพสรูปให้ได้เยอะๆอีกหนึ่งวิธี... ผมขอแนะนำให้ลองใช้เว๊บ photobucket ดูสิครับ.. ง่ายและสะดวกรวดเร็ว.. อัพโหลดได้ครั้งละประมาณ20รูปน่ะครับ.. แต่ต้องหลังจากรีไซส์ในโปรแกรมACDCแล้วนะครับ(ควรรีไ ซส์รูปให้อยู่ที่500.. ก็พอนะครับ กำลังดีและเร็วแน่นอนครับ..) หลังจากนั้นก็เซฟลงแฮนด์ดี้ไดร์ฟหรือโฟลเดอร์ต่างๆแล ้วอัพโหลด(ในเว๊บphotobucket)จากแฮนด์ดี้ฯหรือโฟลเดอร์ที่มีอยู่นั้นๆได้เลยครับ. .

สมัครสมาชิกดังนี้..

1. คลิกที่ปุ่ม Join Now

2. กรอก ชื่อ และพาสเวิร์ด ที่เอาไว้ลงชื่อเข้าใช้ของเว็บ Photobucket

3. กรอกข้อมูลให้เรียบร้อย แล้ว คลิก ยอมรับข้อตกลง แค่นี้ก็เสร็จสิ้นการสมัครสมาชิกแล้ว

ขั้นตอนการฝากรูป

1. ล๊อคอิน
    2. คลิกที่ปุ่ม Browse เลือกรูปที่เราจะฝาก แล้ว ก็คลิกที่

ปุ่ม อัพโหลด
    **แต่ละครั้ง ... ก็อัพได้มากกว่า 1 รูป(ครั้งละ3รูป)
    แค่ Browse เลือกรูปอื่น ๆ เพิ่ม ถ้าต้องการอัพจำนวนเยอะ ๆ ก็คลิกที่ปุ่ม add more
    เลือกรูปจนพอใจแล้ว ก็คลิก อัพโหลด รอสักพัก

แท๊บ My album จะเห็นภาพที่เราฝากเสร็จเรียบร้อย
    พร้อมทั้งมีโค๊ดต่างๆ ใต้รูป มาให้เราไว้ใช้แล้ว

หลังจากนั้นก็Copie Link(บรรทัดล่างสุดใต้รูปนั้นๆ) มาวางไว้ในหน้าที่เราต้องการจะโพส(1หน้าวางได้ประมาณ 50รูป).. แค่นี้ก็จะได้รูปภาพแบบข้อความอย่างที่ต้องการ(เยอะๆ )แล้วนะครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 16-02-2009 เมื่อ 14:42

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Copy this comment from member zone.

ถึงชาวคลาสสิคทุกท่านครับ
    มีบางสิ่งที่ผมขออนุญาตเขียนบอก...รถเพียงเท่านั้นที่คลาสสิคเหมือนกัน แต่คนนั่นแหละคลาสสิคไม่เหมือนกันครับจะไปอะไรกันหนักหนา 2ล้อเหมือนกัน จะเอายี่ห้อหรือรุ่นมาแบ่งแยกกันทำไม? จะเอาความชอบแค่นั้นมาสร้างกำแพงเพื่ออะไรกัน เพื่อต้องการเอาชนะกัน แค่นั้นหรือ... รถทุกคันก็คือนวัตกรรมที่ถือกำเนิดขึ้นมาบนโลกนี้เหม ือนกันไม่ได้มาจากต่างดาวซะเมื่อไหร่ ปีผลิตจะช้าหรือเร็วกว่ากันหน่อยก็แค่นั้นเอง มันก็ไปถึงที่หมายเหมือนกันนั่นแล......ถ้าพวกเราชาวคลาสสิคยังดูถูกกันเอง ก็ไม่ต้องไปคิดถึงพวกที่เขาขับ ฮาเล่ย์หรือเฟอร์รารี่ ว่าเขาจะคิดยังไงกับพวกเรา มองพวกเรายังไง.. ลองคิดดูนะครับ เหนือฟ้าก็ยังมีฟ้าเสมอครับ ชื่นชมกันดีกว่าครับ อย่างน้อยทุกสิ่งที่เคยเกิดขึ้นมาบนโลกใบนี้ล้วนมีที ่มาทั้งนั้นแหละครับ.. ขอบคุณที่อ่านนะครับ. ด้วยใจรักจริงครับ.

em99 เรื่องระหว่างรถC กับเวสป้าและ แลมฯ สำหรับในความรู้สึกของผม ขอสะท้อนมันออกมาอีกมุมนะครับ มันเป็นค่านิยมในเรื่องของราคาสำหรับความรู้สึกของคน บางคน ที่ตั้งขึ้นมาและเอามาคิดแบ่งกันเอง ราคาสูงกว่าก็มักคิดกันว่าเหนือกว่า เป็นเทพหรือเป็นอะไร มันจึงเกิดความรู้สึกแบ่งแยกสำหรับคนที่ขี่Cบางคนเหม ือนกันเพราะมักถูกมองว่าต่ำกว่า ทั้งที่กระแสเรื่องราคาที่เกิดขึ้นมันก็มาจากการปั่น ราคาของกลุ่มคนบางกลุ่ม มันจึงเป็นเรื่องของน้ำผึ้งเพียงหยดเดียวที่มันกระทบ ความรู้สึกอย่างร้ายกาจและทำให้เกิดเรื่องราววุ่นวาย ต่างๆอย่างทุกวันนี้มากมาย เพราะความรู้สึกเพียงแค่แบ่งเขาแบ่งเรา พอกันทีเถอะครับความคิด เหนือฟ้าก็ยังมีฟ้า ไม่ว่าคุณจะขี่รถรุ่นไหนราคาเท่าไหร่ มันก็มีคนที่เขาขี่รถที่มีราคาแพงกว่าคุณเสมอ เพราะยังไงเราเองก็ล้วนเป็นคนธรรมดาไม่ใช่ลูกมหาเศรษ ฐีที่ไหน รักรถก็จงรักเพราะชอบเขาจริงๆ รุ่นไหนก็ไม่สำคัญครับ อยู่ที่ว่าคุณรักจริงและมีหัวใจคลาสสิคเพียงพอกับคุณ ค่าของรถรุ่นนั้นอย่างแท้จริงรึเปล่าแค่นั้นเอง และก่อนจะขายก็ขอให้นึกถึงตอนที่กว่าจะได้เขามา ซึ่งก็น่าจะบอกอะไรเกี่ยวกับความรักจริงของคุณได้แล้ ว หากคุณเข้าใจและรู้สึกถึงความคลาสสิคอย่างแท้จริงควา มยั่งยืนก็จะบังเกิดครับ.. หากยังสงสัย ก็ลองถอยหลังออกมายืนดู ในภาพกว้างๆดูนะครับ

บอกกันอย่างนี้น่ะดีแล้วครับ.. ถ้าพูดกันตรงๆใครจะรับได้บ้างครับ นี่คือความจริง จริงๆครับ สังคมตรงนี้(ชาวคลาสสิค)กำลังเกิดรอยร้าวอย่างไม่ตั้ งใจและไม่รู้ตัวครับ ทำให้ภาพความอบอุ่นในอดีตมันกำลังจะหายไปครับ.. ด้วยความเป็นห่วงจริงๆผมจึงอยากบอกให้เพื่อนๆรับรู้ก ันไว้ก่อนครับ ไม่ใช่จะยุให้ทะเลาะกันครับ แต่เพื่อที่พวกเราจะได้แก้ไขร่วมกันได้ทันท่วงทีก่อน อะไรๆมันจะบานปลายไปกว่านี้ครับ คนอื่นที่เข้ามาป่วน(เด็กแว๊นท์)ว่าร้ายกาจแล้ว... แต่คนที่ขี่รถคลาสสิคด้วยกันที่ป่วนกันเองดูถูกกันเอ งนี่สิ.. มันเจ็บปวดกว่ามากมายนัก...... em89

รถมอเตอร์ไซค์แนวต่างๆ.. ไม่ว่าจะแนวไหน แทรกเกอร์ คาเฟ่เรเซอร์ โอลด์สคูล คัสต้อม แฟนซี ฯลฯ ดังกล่าวมานี้.. สำหรับผมแล้วมันเป็นการต่อยอดให้บางสิ่งนั้นดำรงอยู่ ต่อไป ในแนวคิดอันหลากหลาย กับไอเดียเจ๋งๆมากมาย สิ่งเหล่านั้นล้วนคือคุณค่าทางใจที่ทุกคนตั้งใจรังสร รเค้าขึ้นมา อาจจะแตกต่างกันบ้างทางความคิด แต่คุณค่าในใจไม่แตกต่างกันเลยครับ อยากบอกคน(บางคน)ที่ยังใจแคบทั้งหลาย อย่าสร้างกำแพงขังตัวเองไว้อยู่เลย.. ออกจากห้องแคบๆนั้นซะบ้าง คุณจะได้เห็นมุมมองอันมหัศจรรย์จากความแตกต่าง ทุกชิ้นทุกผลงานล้วนผ่านการประกอบด้วยฝีมือ ความตั้งใจ และที่สำคัญ หัวใจของผู้สร้างมันอยู่ในนั้นครับ.. การเปลี่ยนแปลงอาจทำให้บางคนเจ็บปวดก็จริงอยู่ แต่การเปลี่ยนแปลงนั้นก็มีความงดงามใหม่ๆซ่อนอยู่ไม่ แพ้กันครับ ยอมรับกันซะทีเถอะครับว่า บางครั้งตัวคุณเองก็แอบเอา(ไอเดียเจ๋งๆ)เหล่านั้นมาป รับใช้กับรถคุณเองอยู่เหมือนกัน อย่าต่อว่ากันเลยครับความคิดนั้นย่อมแตกต่างกันเป็นธ รรมดาครับ และที่สุดนี้ ทุกสิ่งไม่ว่าจะร้ายดีอย่างไร ทุกอย่างล้วนซ่อนความมีค่าไว้ในตัวเองเสมอครับ.

เปลี่ยนจากคำว่า อวด มาชื่นชมกันดีกว่าไหมครับ? เพราะคำว่า อวด ในสังคมอื่นๆมีเยอะแล้วครับ ชีวิตของผม40กว่าปีได้เจอและได้อยู่ในสังคมนั้นๆมาหม ดแล้ว... ผมมีเพื่อนที่แต่งรถเก๋งรถกระบะ ขี่ฮาเล่ย์ ขี่...ฯลฯ บางกลุ่ม วันๆก็เห็นมันเอาแต่อวดกัน หมั่นไส้กัน ด่าว่ากัน.. แทบจะหาความจริงใจต่อกันไม่ได้เลย.. แม้มันจะเป็นกลุ่มก้อน แต่มันก็แบ่งฝักแบ่งฝ่ายกันเองยิ่งซะกว่าเด็กช่างกลบ างกลุ่มซะอีก สำหรับผมแล้ว โค-ต-ร น่าเบื่อครับ มันจะเป็นเทพ เป็นเทวดากันไปถึงไหน มันก็ไอ้เดินดินกินข้าวเป็นอาหารเหมือนกันทุกคน เรามาสร้างวัฒนธรรมใหม่ให้เกิดขึ้นในสังคมชาวคลาสสิค (ที่มันเคยดีอยู่แล้ว)ตรงนี้ดีกว่าครับ เลิกติดเชื้ออวด มาจากคนในสังคมเหล่านั้น มาเจอกัน มานั่งคุยกัน สังสรรค์เฮฮา แลกเปลี่ยนความรู้ประสบการณ์เหมือนเคยกันดีกว่านะครั บ ...เป็นห่วงและรักจริงจากใจครับ /\7

แค่คุณคิดแบ่งแยก ตัวคุณเองก็แปลกแยกแล้ว.

Copy Comment เก่าๆมาจากกระทู้ต่างๆที่เคยไปโพสเอาไว้.. ให้มาอยู่ณ.ที่ตรงนี้.. ไม่ใช่ต้องการสร้างกระแสหรืออะไรนะครับ.. แค่ผมยังยืนยันและรับผิดชอบต่อสิ่งที่มีอยู่เสมอครับ .. รู้สึกดีดีครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 16-11-2008 เมื่อ 16:05

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...จากวันนั้น.

ในหนึ่งของช่วงเวลาทุกวันนี้. เป็นอีกหนึ่งในช่วงเวลาที่ผมจะได้เห็นได้มีอีกครั้งห นึ่ง. จะมีสักกี่ครั้งที่ผมจะมีมันไว้ได้. ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะยาวนานอีกสักแค่ไหน. และบางทีก็อาจจะเป็นเพียงครั้งเดียว..หรือครั้งสุดท้ ายที่ผมจะพอมีอยู่..
    ในชีวิตของผม. เคยได้ผ่านช่วงเวลาที่ดีและสวยงามมาแล้วมากมาย. ไม่ว่าจะสั้นหรือยาว..มากหรือน้อย.. ก็เคยได้มีโอกาสสัมผัสมาแล้วทุกครั้ง. แม้ไม่อาจจะเก็บมันเอาไว้ได้เลยสักครั้ง. แต่มันก็ยังคงอยู่ในความทรงจำ. ความประทับใจ. และอิ่มสุขทุกครั้งในยามที่ได้นึกถึง..
    ..และในวันนี้. ก็เป็นอีกหนึ่งช่วงเวลาที่ชีวิตผมได้เข้ามา.. ได้เห็น. ได้รู้. สัมผัส..และได้มีโอกาสอยู่ร่วมกับมันอีกครั้งหนึ่ง. และแน่นอนที่ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะอีกนานแค่ไหน. แต่ผมก็จะพยายามดำรงและเก็บรักษาเอาไว้เท่าที่จะมีได ้..และเท่าที่จะได้รับ. กับช่วงเวลาอันแสนสั้นของชีวิตที่มีเหลืออยู่.
    รถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค. นอกจากความรักและความชอบ..อันน่าหลงใหลที่มีอยู่แล้ว . นี่ก็คืออีกสิ่งหนึ่งที่พาผมออกไปหา..ไปสู่..ไปสัมผั สกับมิตรภาพมากมายในหนทางข้างหน้าที่รออยู่. ได้เจอกับเพื่อนใหม่ๆที่ไม่เคยรู้จัก..และได้เจอกับเ พื่อนเก่าๆที่เหมือนห่างหายกันไปนาน. ในหลากหลายของชีวิต. ที่ได้ผ่านเข้ามาและหายออกไปบ้าง. แต่ก็แตกต่างจากวงเวียนชีวิต..ที่เคยวนเวียนอยู่แค่น ั้น..เท่านั้น. แม้จะยังไม่ใช่ความสุขที่แท้จริง. และท้ายที่สุดของชีวิต. แต่ก็คือความประทับใจมากมายที่ได้พบเจอ..และเข้ามาปร ะทับในความรู้สึกอยู่เสมอ..
    ในวันนี้. ผมจะยังไม่หยุดนิ่งกับการเดินทาง..หรือขังตัวเองไว้. จะไม่ซ่อนเร้นตัวเองจากความรู้สึกที่มืดมิด..เหมือนก ับหลายครั้งในชีวิตที่ผ่านมา. จะไม่ปิดบังตัวเองอยู่กับความรู้สึกที่ดูดาย..หรือบั งคับสิ่งใดให้เป็นไปอย่างที่ใจนั้นปราถนา. และจะไม่ขออยู่เฉยๆเพื่อเอาแต่เรียกหาอีกต่อไป.. ผมจะปล่อยให้สิ่งเหล่านั้นที่ออกไปหา..และกำลังผ่านเ ข้ามา. ได้ไหลเรียงผ่านร่างไปเหมือนกับสายน้ำของความบริสุทธ ิ์ใจ..สดใส ให้หัวใจได้ชุ่มชื่นเบิกบาน. จะเลือกเก็บแต่สิ่งที่ดีๆที่มีเอาไว้.. ก่อนที่สิ่งเหล่านั้นจะหายไปอีกครั้ง..เหมือนกับทุกค รั้งที่ผ่านมา.. ครั้งแล้ว.. ครั้งเล่า..
    แม้มันจะต้องจบลงไปทุกขณะ. แต่ผมก็จะขอเก็บมันเอาไว้อยู่อย่างนั้น. ตราบเท่าที่หัวใจยังหายใจอยู่. ..และตราบเท่าที่โอกาสนั้นจะพึงมี. ซึ่งในขณะของวันนี้นั้น. เราจะยังดำเนินมันต่อไปด้วยกัน. ในแต่ละขณะที่กำลังจะเข้ามา.. แล้วจะผ่านออกไป.
    สักวันนึงเราคงได้พบกัน..
    รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ..
    เพื่อนพ้องชาวคลาสสิค.
    เดียว Bike Heroฯ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 14-01-2009 เมื่อ 08:38

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เผื่อผู้ที่สนใจครับ.. อิอิ...

Atlantic Cape Community College

Search ACCC

News

» More News

Today's Events

[+] More Events | View Calendars

Three NJ Locations: Mays Landing, Atlantic City, Cape May County

สนใจติดต่อได้ที่.. www.atlantic.edu

ป.ล. แฟนหลานเป็นนางแบบทั้งที.. ต้องเชียร์กันหน่อย (หนู)ไอรีน ไอรีน!!..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถึงทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมบอร์ดBike Hero Classic Section. นะครับ..

กระทู้ทุกๆกระทู้ในบอร์ดของชาวเราฯมีการปรับเปลี่ยนเ คลื่อนไหวกันอยู่ตลอดเวลาครับ..
    จึงอยากขอชวนท่านที่สนใจเข้าไปชมได้ใหม่นะครับ.. ถึงแม้จะเคยได้ชมผ่านไปแล้ว.. แต่ถ้าเข้าไปชมใหม่อาจจะไม่เหมือนเดิมนะครับ.. เนื่องด้วยทางเราฯอาจจะเพิ่มรูปเข้าไปใหม่หรือลดรูปบ างรูปที่ไม่เหมาะสมลงมา.. มีการเพิ่มลิงค์หรือแก้ไขบางอย่างให้ในแต่ละกระทู้ดู ลงตัวมากขึ้น.. ทางเราฯจึงขอบอกแจ้งให้แก่ผู้ที่สนใจไว้ตรงนี้นะครับ .. ขอบคุณครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 12-07-2009 เมื่อ 21:02

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ที่อยู่สำหรับติดต่อชาวเราฯ

ENDURO CLASSIC THAILAND.

INDEPENDENT CLASSIC CLUB.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 12-04-2009 เมื่อ 18:11

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เที่ยวเก่งจังกลุ่มนี่ง่ะ

ไปทั่วประเทศไทยยังคับ

ว่างๆ ไปเที่ยวนครฯ ได้นะคับ

จัดงานจะเรียนเชิญเป็นกรณีพิเศษ

วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    ไปทั่วประเทศไทยยังคับ

ว่างๆ ไปเที่ยวนครฯ ได้นะคับ

จัดงานจะเรียนเชิญเป็นกรณีพิเศษ

เที่ยวที่ไหนน้อง??... นั่งหน้าเหงากันอยู่เนี่ย... em87

ชาวขบวนการฯไม่ได้เที่ยวเก่งอย่างที่น้องคิดนะครับ..

เพราะเรื่องเที่ยวสำหรับกลุ่มพี่..มันขึ้นอยู่กับจัง หวะและเวลาของทุกคนน้อง...เราไม่บังคับกันครับ.. การออกทริปของพวกพี่แต่ละที..คือกลับมาต้องไม่เดือดร ้อนครับ.. ทั้งในเรื่องของงานและครอบครัวครับ... ไม่ว่าทริปงานไหนก็แล้วแต่(ทำบุญหรือไม่ทำ)... ความสุขของการเดินทางที่แท้จริงมันอยู่ที่ใจอยากจะไป ด้วยนะครับ... /\7

มีโอกาสเราต้องได้ร่วมเส้นทางกันสักครั้งแน่นอนน้อง. . /\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรื่องของอาร์ม..

ถึงชาวคลาสสิคทุกท่าน..

สำหรับผม..อาร์ม มีความหมายมากกว่าการแลกเปลี่ยนซื้อขายกันธรรมดานะคร ับ.. ในอดีตมันคือสื่อของมิตรภาพที่เรามีร่วมกัน.. วันนี้.. สิ่งนี้กำลังถูกทำลายให้มันเปลี่ยนไปนะครับ...
    เพราะเนื่องมาจากที่ผมเห็นคน(บางกลุ่ม)เค้ากำลังทำกั นอยู่... นำเอามาวางขาย.. แบบใครอยากได้ก็ต้องซื้อเอาไป..
    นี่เค้ากำลังลืม(ตัวแทน)รากเหง้าของมิตรภาพไปกันหมดแ ล้วหรือ.. หาวิธีอื่นที่มันดูเข้าท่ากว่านี้จะดีไหมครับ.. เลิกกันซะเถอะครับ.. คนเค้าอยากรู้จักเรากันด้วยมิตรภาพมากกว่าครับ.. ไม่ได้อยากรู้จักแค่ว่ากลุ่มเราดังแล้ว..เป็นที่รู้จ ักกันดี.. ก็เลยนำอาร์มนั้นมาขาย.. โดยไม่สนใจต่อคำว่ามิตรภาพ..

สำหรับอาร์มรุ่นใหม่ของกลุ่มBike Heroฯที่กำลังจะเสร็จ.. เป็นอาร์มที่ทำมาจากหนังแท้ๆ(ไม่เหมือนรุ่นก่อนที่ทำ จากหนังสังเคราะห์ รอบนี้เครดิต น้องหน่อย MUTU Bangkok)ไม่ฉีกไม่ขาดและไม่ร่อน(ต้นทุนอันละร่วมร้อยจากโรงฟ อกหนังชั้นนำในเมืองไทย)...สามารถสื่อถึงมิตรภาพระหว ่างเราไปได้นานแสนนานแน่นอน..

สำหรับคนที่สนใจหรือใครที่อยากได้อาร์มของกลุ่มBike Heroฯ ไม่ต้องใช้เงินมาซื้อ.. แค่คุณมีมิตรภาพที่ดี.. มาพูดคุย..มาทำความรู้จักกัน.. เอื้ออาทรต่อสังคมชาวคลาสสิคและชาวสองล้อทั่วไปร่วมก ัน.. ถ้าคุณมีสิ่งนี้เพียงพอแล้ว.. คุณไม่ต้องมาขอแลกและซื้อเอาไป.. แต่เราจะมอบหรือแลกเปลี่ยนให้กันและกันแบบฟรีๆไปเลย. ..

แต่สำหรับใครที่อยากได้.. โดยมาขอแลกกันเฉยๆง่ายๆ..เราไม่ให้แน่นอนครับ.. เพราะผมไม่อยากให้สิ่งนี้ถูกตีค่าตีราคา..มีความหมาย แค่เพียงของกำนัลเท่านั้น.. ได้รับแล้วก็จากไป..โดยไม่สนใจต่อมิตรภาพที่จะเกิดก่ อ.. ผมกล้าพูดได้ว่า.. ใครก็ตามที่ได้และติดอาร์มBike Heroฯ(รุ่นก่อน)ในตอนนี้... เป็นคนที่ผมรู้จักและรู้จักพวกเราชาวขบวนการฯนี้แน่น อน.. และเราเองก็มีมิตรภาพต่อกันมาอย่างดีต่อเนื่องมานานแ ล้วครับ. . /\2

แล้วเราจะได้พบกัน..บนเส้นทางแห่งมิตรภาพ
    เดียว Bike Heroฯ

Senior Member t_cg125's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO & ENDURO CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

Exclamation กระทู้ เพื่ออาจารย์และน้อง

เนื่องด้วยผมยังลงทะเบียนรูปแบบใหม่ไม่เป็นเลยกร ะทู้ตกไปไหนๆแล้ววอนพี่น้องช่วยโพสอับหน้าเวปให้หน่อ ยผมเองทำอะไรไม่ได้เลยครับขอบคุณล่วงหน้ามะนะที่นี้ด ้วย
    ของอ.อดุล

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=322159

ของผม
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=286006
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ
    จงอย่าจน และอย่าเจ็บ มีเงินเก็บ และใช้กินตลอดชาติ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

พวกเราทุกคน.. ใครที่เข้าที่บอร์ดก็ช่วยUpให้กันหน่อยเน้อ..

เพื่ออาจารย์และน้องเต้ย..