ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile ช่วยแนะนำหน่อยครับ

รบกวนเพื่อนๆชาว anglia แนะนำร้านดีๆ เจ๋งๆ ที่ทำประตู และสีตัวถังหน่อยครับ รถผมปิดประตู
    ยากมาก ถึงปิดได้แล้วแต่ก็ไม่สนิท ดูแง้มเผยอตลอดเวลา ใครมีอู่แนะนำบ้างครับพี่น้อง

105e club's Avatar
    สถานที่
    Ford Anglia Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

รถผมกำลังจะทำสีใหม่ ไปทำอู่เดียวกับผมมั้ย พอดีสีเดิมโดนปูนก่อสร้าง แห้งติด ล้างไม่ออก ราคาคร่าวๆนะ ถ้าใช้สีดีหน่อย ประมาณ สองหมื่นแปด ถ้าสีทั่วไปก็ราวๆ สองหมื่นสามถึงสองหมื่นห้า อันนี้ต้องดูรถและตีราคาอีกที สีดีนี้หมายถึง ระบบแห้งช้าทั้งระบบ เริ่มตั้งแต่ สีพื้นเกาะเหล็ก สีรองพื้น สีจริง และเคลือบ ให้เลือกระหว่าง ตรานกแก้ว กับ ดูปองส์ มีสองยี่ห้อ หรือถ้าอยากได้ของ สแตนดอกซ์ ก็บวกเพิ่ม บางอู่ที่พูดว่า ระบบ 2k (แห้งช้า) นั้นต้องตกลงและดูขั้นตอนการทำให้ดี เพราะส่วนมากจะใช้สีแห้งช้าเฉพาะสีจริงเท่านั้น งานที่ได้ออกมาหรือประสิทธิภาพความคงทนของสีก็จะได้ไ ม่เต็มร้อย เรื่องผลงานใครที่เคยเห็นรถผมก็ช่างคนเดียวกันครับที ่ทำรถผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 105e club : 01-07-2007 เมื่อ 20:06
    www.fordanglia.com
    ฉันเป็นฉันอย่างนี้ สวรรค์คงไม่ปล่อยให้ฉันตาย

[email protected]

FORD ANGLIA CLUB THAILAND
    ฝากบอร์ดนี้ด้วยครับ เข้าไปเยี่ยมกันหน่อย http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ysprune=&f=157

Bookmarks