ช่างชัย นางรอง รับซ่อมนาฬิกาseiko chronograph เท่านั้น

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 87 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ช่างชัย นางรอง รับซ่อมนาฬิกาseiko chronograph เท่านั้น

มาตรฐาน ช่างชัย นางรอง รับซ่อมนาฬิกาseiko chronograph เท่านั้น

[CENTER]สวัดดีครับพี่น้องพ้องเพื่อนคอเดียวกัน ผมขอแนะนำตัวเองครับ ผมชื่อชัย อยู่ อ.นางรอง จ.บุรีรัมย์ อายุ 43ปี ซ่อมนาฬิกามากว่า30ปี
    แต่ด้วยความหลงใหลนาฬิกา seiko automatic chronograph พวกไอ้มดดำ ไอ้มดแดง จึงเริ่มสะสมและศึกษาระบบการทำงาน
    ของseiko automatic chronograph มาเป็นเวลาร่วม10ปี และได้เข้าใจระบบการทำงานอย่างถ่องแท้ จึงเกิดความคิดที่จะเอา
    ความชำนาญตรงนี้มาช่วยพ้องเพื่อนคอเดียวกันครับ รัปประกันว่าซ่อมกับผมราคาแบบพ้องเพื่อน แล้วจบครับ
    ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เบอร์โทรครับ gsm 08-7925-4085

นาฬิกาseiko chronograph นั้นในการใช้งาน ห้าม หยุดระบบจับเวลาค้างไว้ ให้เปิดระบบจับเวลาเดินไปเรื่อยๆทั้งวันถ้า หยุดระบบจับเวลาค้างไว้จะทำให้สปิงจักรกลางล้า ชำรุดได้ครับ

เนื้องจากอายุของนาฬิกามากกว่า30ปี เข็มวินาทีก็เสื่อมตามอายุ ขอแนะนำว่าเวลารีเซ็ทวินาทีเดินที่20-25-30-35-40วินาทีห้ามกดรีเซ็ท ถ้ากดในช่วงนี้จะทำให้เข็มวินาทีหลุด-หลวม-เด้งไปมาได้ครับ

นาฬิกาseiko chronograph เวลากดรีเซ้ทต้องให้เข็มวินาที ถอยกลับมาที่12น. โดยทันที
    ถ้ากดแล้วค่อยค่อยถอยกลับมาแบบสโล-ช้า-เอื่อย แสดงว่าเข๊มวิมีปัญหาแล้วครับ
    ถ้าไม่เข้าใจ โทรมาสอบถามได้ครับ
    ผลงานครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=293279
    ที่อยู่ครับ นายโสภณ แซ่เฮ้า
    บ.59 ถนนเฉลิมพระเกียรติ 50ปี
    ต.นางรอง อ.นางรอง
    จ.บุรีรัมย์ 31110

โอนเงินผ่าน ธนาคาร หหารไทยสาขา อ.นางรอง ออมทรัพย์
    โสภณ แซ่เฮ้า
    เลข บ.ช. 3302-265-651

เพิ่มเติมเมลใหม่ครับ

[email protected]

ขอบคุณครับ
    ช่างชัยนางรอง
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaiya : 17-03-2012 เมื่อ 06:12

[QUOTE=ch[CENTER]เรือนนี้ของคุณ yoyoland 6138-0030 เคยซ่อมมาแล้ว ไม่จบ....อาการคือ
    1.เวลากดรีเซ็ทเข็มวินาทีดิ้นไม่ตรง ดิ้นซ้าย-ดิ้นขวา
    2.จับเวลาแล้ว นาทีไม่เลื่อน
    แก้ไขโดยการ ลงเคลื่องล้างไฟฟ้า อัดย้ำเข็มวิพร้อมทำสีเข็มใหม่ ใส่ chronograph fingerใหม่ ลงเคลื่องเช็คเวลา พร้อมเปลี่ยนชิลลูกยางให้ใหม่ พร้อมกับการถ่ายรูปลวแผ่น cd ไปให้ครับ[/CENTER]

เรือนนี้ของคุณ yoyoland 6138-0030 เคยซ่อมมาแล้ว ไม่จบ....อาการคือ
    1.เวลากดรีเซ็ทเข็มวินาทีดิ้นไม่ตรง ดิ้นซ้าย-ดิ้นขวา

2.จับเวลาแล้ว นาทีไม่เลื่อน
    แก้ไขโดยการ ลงเคลื่องล้างไฟฟ้า อัดย้ำเข็มวิพร้อมทำสีเข็มใหม่ ใส่ chronograph fingerใหม่ ลงเคลื่องเช็คเวลา พร้อมเปลี่ยนชิลลูกยางให้ใหม่ พร้อมกับการถ่ายรูปลงแผ่น cd ไปให้ครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaiya : 04-02-2010 เมื่อ 18:36

รูปอีกชุด

รูป รูป      

เรือนที่2ของคุณ yo
    เรือนนี้ลงเคลื่องล้าง-อัดย้ำแกนสายใย-ทำเข็ม-แต้มพรายน้ำ

รูป รูป      

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมครับ
    เข้ามาช่วยเชียร์คนดี มีฝีมือ ให้มีลูกค้าเยอะๆ นะครับ

ขอถามแทนท่านอื่นๆ ที่อาจสงสัยเหมือนผมคือ

1.) ลูกค้า ตจว ที่ไม่ใช่บุรีรัมย์ จะรับ-ส่งนาฬิกา กับคุณพี่อย่างไรครับ
    2.) นาฬิกาอื่นที่ไม่ใช่ seiko chronograph รับซ่อมไหมครับ และความชำนาญอยู่ระดับใดครับ

ขอบคุณครับ

Junior Member yoyolands's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sompongt อ่านข้อความ
    เยี่ยมครับ
    เข้ามาช่วยเชียร์คนดี มีฝีมือ ให้มีลูกค้าเยอะๆ นะครับ

ขอถามแทนท่านอื่นๆ ที่อาจสงสัยเหมือนผมคือ

1.) ลูกค้า ตจว ที่ไม่ใช่บุรีรัมย์ จะรับ-ส่งนาฬิกา กับคุณพี่อย่างไรครับ
    2.) นาฬิกาอื่นที่ไม่ใช่ seiko chronograph รับซ่อมไหมครับ และความชำนาญอยู่ระดับใดครับ

ผมมาช่วย comfirm พี่ชัยครับ yoyolands ครับ ผมอยู่กรุงเทพครับ รับส่งของทาง ems ครับ ผมซ่อม ล้าง เซ็ตกับพี่ชัยมาแล้วหลายตัวมากครับ ทั้ง 6138-6139 ยอมรับในฝีมือครับ จบจริง
    แจ้งราคาจริงก่อนซ่อมให้ด้วย และพี่ชัยจะมีรูปถ่ายลง cd ให้ตลอด ตอนนี้ซ่อมจนสนิทเพราะติดใจ555 เกือบ 10 ตัวแล้ว นิ่งทุกตัว ช่างเก่งก็บอกว่าเก่งครับ
    ปล....เชียร์เยอะไปป่าว 555 ขอค่าเด็กเชียร์ซ่อมด้วยครับ 5555 ล้อเล่ง ไวไว ๆ นี้จะส่งไปอีกเน้อพี่ชัย

ขอบคุณครับ
    ขอบคุณครับ[/quote]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sompongt อ่านข้อความ
    เยี่ยมครับ

ขอบคุณครับ
    ขออภัยครับ...
    รับส่งไปรษณีย์ emsครับ
    ซ่อมมาร่วม30ปีแล้วครับ พวก mido rado omega ครับ
    แต่ขอเน้นเป็น seikochronograph ไอ้มดแดงครับ ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ รับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yoyolands อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ
    [/quote]
    ขอบคุณครับคุณโย ส่งมาเลยครับเดี๋ยวลัดคิวให้...อิอิ

มดแดง-มดดำ ของพี่กรุง...ครับ

โข่งขาวของคุณต้นครับเท้สอยู่ครับ

รูป รูป    

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับเฮียชัย
    ผมยังไม่เคยใช้บริการซ่อม แต่เคยรบกวนอะไหล่มาแล้วครับ
    เพราะถ้าไม่ได้กระจกจากเฮียชัย สงสัยมดผมคงไม่สมบูรณ์ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ budsker13 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับเฮียชัย
    ผมยังไม่เคยใช้บริการซ่อม แต่เคยรบกวนอะไหล่มาแล้วครับ
    เพราะถ้าไม่ได้กระจกจากเฮียชัย สงสัยมดผมคงไม่สมบูรณ์ครับ
    ขอบคุณครับ
    ถ้าใด้มาซ่อมแล้วจะติดใจครับ อิอิ

อันนี้ จักรวินาทีไซโก้6138 ครับ
    สปิงชุดครัชหลวมรื้อมาเปลี่ยนชุดครัชใหม่ครับ

รูป รูป      

ขอโทษนะครับ
    ขอถามนอกเรื่องseikoหน่อยนะครับ

อย่าง citizen จับเวลาไม่มีวง ซ่อมได้ไหมครับ ผมถามทุกเจ้าแล้ว เขาบอกว่า ไม่มีอะไหล่อะครับ

viroj.p's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เก่งสุดยอดเลยครับ..
    ก็เป็น คน ๆ นึงที่รักษ์ นาฬิกา...
    080-441-6857 โรจน์
    ธนาคารทหารไทย สาขาย่อยรัชดาภิเษก-นางลิ้นจี่ 203-2-06739-5

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 87 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks