อยากถามว่า ประหยัด ป่าวค่ะ

ชื่อกระทู้: อยากถามว่า ประหยัด ป่าวค่ะ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากถามว่า ประหยัด ป่าวค่ะ

คือ เมื่อคืนวัน อังคารที่ 17 อ่ะค่ะ นู๋ได้ขับรถไป สระบุรี กับ พี่นู๋ 2 คน น้ำหนักรวมกันก็เกือบ 200 กิโล อ่ะค่ะ ก็คือ ระยะ ทางที่นู่ไป ประมาณ 200 กิโลเมตร ค่ะ นู๋เสียค่าน้ำมันประมาณ 100 บาท มันประหยัดหรือยังค่ะ......รถวิ่งประมาณ 80-100 นะค่ะ ตลอดทางค่ะ

พี่ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ว่ารถนู๋ประหยัดหรือป่าวค่ะ หรือยัง สิ้นเปลือง อยู่ ค่ะ....
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jinnyrit อ่านข้อความ
    คือ เมื่อคืนวัน อังคารที่ 17 อ่ะค่ะ นู๋ได้ขับรถไป สระบุรี กับ พี่นู๋ 2 คน น้ำหนักรวมกันก็เกือบ 200 กิโล อ่ะค่ะ ก็คือ ระยะ ทางที่นู่ไป ประมาณ 200 กิโลเมตร ค่ะ นู๋เสียค่าน้ำมันประมาณ 100 บาท มันประหยัดหรือยังค่ะ......รถวิ่งประมาณ 80-100 นะค่ะ ตลอดทางค่ะ

พี่ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ว่ารถนู๋ประหยัดหรือป่าวค่ะ หรือยัง สิ้นเปลือง อยู่ ค่ะ....
    200 กิโลเมตร ใช้น้ำมันไป 4 ลิตร ลิตรละ 50 กิโลเมตร
    โหลดน้ำหนัก 2 คน เกือบๆ 200 โล(ขนช้างไปเรอะ 55+)
    ว่าประหยัดแล้วน่ะ

ตอนไปนครนายก -เขาใหญ่ปีที่แล้ว
    เซ็ทนมหนู ตัวใหญ่ไปหน่อย
    ไปอย่างเดียว ไอ้ราวๆ 100 โล ผมกดน้ำมันไป 2 ถังได้ แค่ถึงนครนายกเองนะ
    ซีดเลยครับ 55+
    กลับมาเซ็ทนมหนูใหม่ ค่อยเซฟน้ำมันลงหน่อย
    :)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    200 กิโลเมตร ใช้น้ำมันไป 4 ลิตร ลิตรละ 50 กิโลเมตร
    โหลดน้ำหนัก 2 คน เกือบๆ 200 โล(ขนช้างไปเรอะ 55+)
    ว่าประหยัดแล้วน่ะ

ตอนไปนครนายก -เขาใหญ่ปีที่แล้ว
    เซ็ทนมหนู ตัวใหญ่ไปหน่อย
    ไปอย่างเดียว ไอ้ราวๆ 100 โล ผมกดน้ำมันไป 2 ถังได้ แค่ถึงนครนายกเองนะ
    ซีดเลยครับ 55+
    กลับมาเซ็ทนมหนูใหม่ ค่อยเซฟน้ำมันลงหน่อย
    :)

แหม พี่porth ก้เคยเหงตัวนู๋แล้ว นี่ ค่ะ.................นู๋ออกจะตัวเบา ขนาดนั้น........
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks